Mwanzilishi mwenza mwenza wa IVF Sara Marshall-Ukurasa anasimulia hadithi yake ya IVF

Tafadhali chagua picha iliyoonyeshwa kwa chapisho lako

Ilikuwa ni muda mrefu kuja. Miaka minne mirefu. Raundi mbili za IUI, duru moja ya IVF na, hatimaye, ICSI. Sasa mimi ni mama mwenye furaha sana wa wasichana mapacha, lakini kuna wakati nilikuwa nahisi kweli haitafanyika.

Nilitamani sana mtoto, na wakati huo huo niliona aibu kuwa na IVF. Hakuna mtu niliyemjua aliyewahi kupitia hiyo… au hivyo nilifikiria.

IVF iko salama-salama, sivyo?

Kwanza nilikuwa na matumaini kabisa. Sikuwa kusoma ukweli wowote au takwimu juu ya viwango vya mafanikio, na kwa ujinga nilidhani IVF ilikuwa chaguo salama. Hivi karibuni nilijifunza kweli ngumu. IVF sio tiba ya utasa.

Nilikwenda kwa daktari wangu na nikasema siwezi kupata mjamzito. Idara ya uzazi katika hospitali yangu ya karibu iligundua kuwa nilikuwa na ovari ya polycystic. Kwa kweli nilifurahishwa kugundua kuwa kuna sababu nilikuwa sikuwa mjamzito. Sasa wanaweza kurekebisha tatizo… sawa?

Nilianza kuwa na raundi mbili za IUI. Hakuna bahati. Ghafla, matumaini matupu yakageuka kuwa ya kutisha kubwa. Niligundua kuwa matibabu ya uzazi hayakuhakikisha ujauzito.

Uchungu wa kungojea

Kwa hivyo nilingojea tarehe yangu ya kuanza ya IVF. Kuwa NHS, haikuwa mchakato wa papo hapo. Muda ulipita polepole sana. Kila siku ambayo ilipita ilikuwa siku nyingine isiyo na watoto.

Kisha barua ilifika ya matibabu yangu ya IVF kuanza na nilihisi kufurahi. Ilikandamizwa haraka. Kwa kweli, mimi na mume wangu tuliguswa na habari mbaya kwamba mama-mkwe wangu alikuwa akikufa na saratani ya ugonjwa wa kuugua.

Usumbufu wa hema

Baada ya kuumwa sana, tuliamua kutoacha IVF. Tulihisi tunataka kumpatia mjukuu kabla ya kufa. Nilizidiwa sana na njia za kuongeza nafasi zetu. Tuliacha kunywa, tulikwenda kwa kafeini bila malipo, nilikula hujuma nyingi na hata sikunianza kwenye manii ya mume wangu.

Nilimzuia kutumia baisikeli yake, nikatazama jinsi alivyotumia kompyuta yake ya mbali (kamwe kwenye begi lake), kisha siku moja akanipata kupima joto la maji yake ya kuoga… wakati mbaya.

Kwa kawaida nilikuwa bado nikifanya kazi wakati wa matibabu yangu, ambayo nyakati nyingine ilionyesha kuwa gumu. Nafanya kazi kama meneja wa sakafu ya TV na ninakumbuka kuingiza dawa za kuzaa kwenye choo kwenye Chuo cha Brixton wakati wa kurekodi tuzo za NME. Nilikuwa chini kabisa, lakini niliificha vizuri.

Habari mbaya

Mwishowe mume wangu alilazimika kufungia manii yake kwani ilikuwa inaonekana kama mama yake anaweza kufa siku ileile ambayo nilihitaji. Bado sijui jinsi mume wangu alifanikiwa kushughulikia shinikizo kubwa kama hilo kutoka kwa watu wawili muhimu sana katika maisha yake.

Bila kusema, IVF haikufanya kazi. Nakumbuka dada yangu akiniandalia kiamsha kinywa asubuhi kliniki iliita kusema kwamba hakuna kiinitete kimoja kilichokuwa na mbolea. Kwa kushangaza, yeye alitengeneza mayai yaliyokatwa. Simu ilikuwa ya kifupi. Sauti yangu ilikuwa ya sauti. Sikujibu. "Sawa, asante" Nilisema nilipokuwa nikijiinua.

Nilificha chini ya mwamba

Nilijifunga na marafiki na familia. Kila mtu karibu yangu alikuwa akipata mjamzito na nilihisi kama kushindwa. Nilihisi kutengwa na kutokuwa na furaha. Rafiki yangu mkubwa aliita kuniambia alikuwa na ujauzito. "Nzuri!" Nilijaribu kusema. Nilishikilia, kisha nikatoa namba yake kwenye simu yangu. Sikuweza kushughulikia maumivu ya moyo na ilizidi kuwa mbaya kama idadi ya marafiki wajawazito iliongezeka.

Mwishowe nilipewa tarehe ya ICSI, muda mfupi baada ya mama mkwe wangu hakuweza kuendelea kuishi tena. Tuliamua kuacha tabia zote zinazojidhibiti. Sodasi ya dhabiti na utaratibu wa kupindukia. Wacha tuende New York na tufurahie. Ingekuwa nini? Tabia nzuri ya kutojali.

Maisha yangu yalikuwa hatarini

Kwa kurudi kwangu nilikamilisha mzunguko wa ICSI. Lakini, siku chache baada ya kuingizwa kwa embryos mbili, niliendeleza OHSS kwa maana yake kali. Nilikaa wiki kadhaa hospitalini na maua makubwa, ovari iliyojaa, ugumu wa kupumua, kusonga, na kulala. Ilikuwa ya kutisha, na tangu sasa nimegundua kuwa maisha yanatishia. Siku hizi, wanawake wanaougua PCOS na wako katika hatari ya OHSS hawaruhusiwi kufika katika hatua hii hatari. Embryos waliohifadhiwa hadi salama kuweka tena ndani.

Kuwa hospitalini na athari hii ni moja ya mambo mabaya ambayo nimepata. Mimi sio mmoja wa kusoma machapisho madogo, na kwa kweli sikujali wakati madaktari walizungumza kwa ufupi juu ya hatari ya kutokwa na damu kali. Hakukuwa na chochote kwenye wavuti na hakuna msaada wowote kutoka kwa mtu yeyote.

Wakaingia ndani yangu

Mwishowe, nilikuwa 'nimefungwa' - wanachimba shimo kwako na kutolewa maji. Maudhi hayakuelezewa. Lakini yote yalisahau kila siku chache baadaye nilipopewa habari kuwa nilikuwa na mjamzito. Unaweza kufikiria furaha. Swali lilikuwa hivi, je! Maumbo yote mawili yamepona?

Wakati wa skanni ya kuangalia kama ovari yangu inarudi kawaida, daktari alitangaza, "Ah ndio, wanaonekana wa ajabu".

"Mkuu," nilijibu. "Je! Unataka kuwaona?" Aliuliza. "Unaona nini?" Nilimjibu. "Watoto wako."

Sio moja lakini mbili!

Sikujua kwamba alikuwa ananiambia kitu kingine chochote isipokuwa sasisho la ovari yangu. Nilikuwa nimejihakikishia kiinitete kimoja tu ambacho kilinusurika, kwa hivyo hii ilinishangaza kabisa. Wakati bora wa maisha yangu.

Mabinti zangu mapacha, Lola na Darcy, wanaendelea kufanya safari hii yote kuwa ya maana, na mateso yake yote na shida. Ninajijuza kila siku. Ni kamili (bila shaka) na ni wangu.

IVF babble alizaliwa nje ya macho ya nyuma. Inawapa watu maarifa na msaada ambao nilikuwa nikipoteza na ninahitaji sana. Natumai itasaidia wanawake wengine na wanaume wanapokuwa wanaanza safari zao za kibinafsi za IVF.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »