Mwanzilishi mwenza mwenza wa IVF Tracey Bambrough anasimulia hadithi yake ya IVF

Tafadhali chagua picha iliyoonyeshwa kwa chapisho lako

Nilikuwa na 40 wakati mama yangu mrembo alikufa na ingawa nilikuwa na mtoto nyuma ya akili yangu, huzuni ilichukua tu.

Halafu asubuhi moja, nilianguka sakafuni kwa maumivu makali, ilikuwa mbaya sana karibu nikakaribia. Ben, mume wangu, alinipeleka hospitalini kwa vipimo anuwai, kisha habari ikawa: nilikuwa na mjamzito!

Niliambiwa inaweza kuwa ectopic au mjamzito kadhaa na kuwekwa hospitalini ikiwa tu. Kwa kusikitisha, ilikuwa ectopic na baada ya siku nne nikaruhusiwa nyumbani. Sikuweza kupewa vipimo yoyote au D&C kabla au baada ya kutoka hospitalini, lakini wiki chache baadaye nilianza kuteseka na maumivu makali kwenye tumbo langu la chini la kushoto (haswa wakati wa ovulation).

Nilikuwa na skana ya kuangalia ikiwa ilikuwa cyst, haikuwa hivyo. Daktari wa watoto alisema labda ilikuwa shida ya kumengenya na akampa kinywaji cha nyuzi kuchukua, hii haikuondoa maumivu pia.

Kisha nikafikia 41 na baada ya mazungumzo na Ben, tukaamua kujaribu IVF. Damu ya kimsingi
vipimo na skati moja zilifanyika, lakini hakuna hata mmoja wa madaktari au wataalam walioonekana kuwa na wasiwasi kuhusu maumivu makali ambayo nilikuwa nayo.

Ulijiuzulu na ukweli naweza kuwa mzee sana

Baada ya kuhamishwa kwa yai, nilirudi kazini siku iliyofuata, lakini karibu wiki ya Iater nilihisi lazima nilala chini. Ikawa dhahiri kuwa IVF haikufanya kazi. Nilijisikia huzuni, lakini nilijiuzulu kwa
Kwa kweli haikukusudiwa kuwa - ingawa chini sana, licha ya kile mtu yeyote alisema, sikuamini tu kwamba haingeitika. Mayai mengine yaliyosalia yaligandishwa lakini hatuwezi kukabiliwa na matibabu mengine ya IVF wakati huo. Baba yangu alikuwa mgonjwa sana na tuliona tunapaswa kuchukua shinikizo la ziada na tuache asili ichukue mkondo wake.

Kwa miaka miwili na nusu iliyofuata ingawa nilikuwa na pungufu ya tumbo na bado ninamtembelea daktari juu ya maumivu makali na jaribio lingine kwa daktari wa watoto. Alikubali kwa uaminifu kwa laparoscopy ili iweze kuwa endometriosis au kujitoa, lakini alihisi ni kupoteza muda.

Maoni makali hayakuenda mbali

Nilienda kwenye orodha ya kungojea ya NHS kwa laparoscopy, lakini sikuwa na wazo kuwa itachukua muda gani kuwa na utaratibu na maumivu makali yalikuwa yananitia wasiwasi. Rafiki alipendekeza nimuone Geoffrey Trew, mshauri huko London. Ndani ya dakika 5 ya kuniona alisema bomba la fallopian lililofungwa linaweza kusababisha maumivu, labda bomba lisilofahamika kutoka kwa ujauzito wa ectopic miaka michache iliyopita na hata mguso wa endometriosis. Kwangu ilikuwa mantiki kamili.

Alinipeleka kwa mseto wa mseto na chini na tazama ilikuwa bomba lililofungwa upande wangu wa kushoto. Sikuweza kuamini miaka mingi ya kuzaa baadaye, suala lilipatikana. Alipendekeza laparoscopy kupitia NHS au anaweza kufanya op kwa ada maalum.

Wakati tunafikiria nini cha kufanya, nilipofika nyumbani siku hiyo, nilifungua barua ambayo ningeweka upande mmoja na kugundua kuwa miadi yangu ya preH ya NHS ilikabidhiwa siku iliyofuata na op ilikuwa inafanyika wiki iliyofuata . Wakati usio na shaka.

Maneno yalinipunguza

Nilipigia simu ofisi ya Geoffrey Trew na kwa hiari alinipeleka kutuma barua kwa mtaalamu wa magonjwa ya akili kuangazia suala lilikuwa wapi. Kwa hivyo op ilienda mbele na bomba halikufunguliwa na endometriosis fulani ilipatikana, ambayo nyingine iliondolewa. Nilipata tukio la bahati mbaya na mmoja wa wafundi wa gynaecologist ambaye alinijia kabla ya kuuliza kwa nini nilikuwa nikisumbua kufanya haya. "Je! Wewe sio mzee sana kupata ujauzito? Karibu hakuna nafasi ya kutokea, kwa nini usizingatie kuwa mtoto. ”Maneno hayo yalinipunguza. Niliumia. Lakini ghafla niligundua zaidi ya hapo awali ni kiasi gani nilimtaka mtoto. Ilibidi nijaribu tu kuendelea kuwa chanya. Sikuenda kutoa.

Miaka mitatu baadaye na kulikuwa na utorokaji zaidi, hatimaye tuliamua kutafuta kupitishwa. Tulikuwa na simu kadhaa za muda mrefu na wafanyikazi wa kijamii na tulihudhuria mazungumzo kadhaa juu ya faida na hasara na kwa ujumla umri wa watoto ambao tunaweza kuukuza. Tuligundua kuwa itakuwa mchakato mrefu, uliotolewa. Mfanyikazi wa jamii aliita akisema kwamba hatua inayofuata ilikuwa kuja kutembelea nyumba yetu, kukagua fedha zetu na, ikiwa yote yataenda vizuri, tutakuwa kwenye orodha ya kungojea mtoto.

Ilikuwa ya kufurahisha lakini Ben ghafla alisema kwanini hatujaribu tena IVF? Baba yangu alikuwa amepita miezi mingi iliyopita na aliniambia kabla hajafa kwamba mtoto ndiye atakayenifanya. Sikuwa na hakika juu ya kuwa ni kutengeneza kwangu au kama itawahi kutokea. Bila kujali, niliamua kwenda kuona mshauri na Ben na kuanza kufanya kazi kuelekea uwezekano wa jaribio moja la mwisho la IVF.

Upande mbaya wa 45

Nilikuwa upande wa 45 na bado GP wangu ambaye aliwahi kuniunga mkono sana, marafiki wa karibu na mshauri mzuri ambaye tuliona alinitia moyo kuendelea mbele. Kwa nafasi isiyopungua 2%, ilionekana kuwa mrefu

Ilianza na Pap smear, ambayo nilikuwa najali sana kama vile nilikuwa na moja isiyo ya kawaida mwaka mmoja uliopita, lakini ilikuwa sawa. Alafu ilibidi nipitiwe matiti. GP wangu alisema tu ndani na nitafanya sasa - nilifanya na akapata donge! Mama yangu alikuwa na saratani ya matiti kwa hivyo nilikuwa mbali na mimi. Nilikwenda katika hali kamili ya wikendi. Baada ya mamilioni kwenye Jumatatu, muuguzi alisema anaweza kuona donge lakini hakuweza kuniambia ni nini na kwamba mshauri atahitaji kukagua. Ilinibidi nisubiri masaa machache yenye uchungu, lakini nilirudi mshauri akitabasamu: ilikuwa cyst rahisi. Angeweza kuiacha ndani au kuinyunyiza na je! Nilitaka kuiona! Nilifukuzwa sana na nilitaka tu iende. Kwa hivyo hiyo ilikuwa vipimo viwili nje ya njia.

Baada ya vipimo zaidi vya damu, mshauri wa IVF alipendekeza nina mseto wa mseto kuangalia kwamba bomba halikuzuiwa tena. Hii ilibadilishwa kwa siku iliyofuata. Kisha kitu kisicho kawaida
ilitokea. Katibu wake aliita kusisitiza nikutane naye na Ben Jumatano iliyofuata. Ilionekana kuwa rasmi. Na mshauri akisema nimpigie simu wakati wowote, basi ghafla haingechukua simu yangu, ilinitia wasiwasi. Nilikuwa nimeona mama yangu akipitia vitu kama hivi wakati kuna kitu kibaya. Siku hizo chache zilingoja sana halafu siku ikafika na mshauri akaelezea kuwa kuna donge kwenye tumbo langu na kwamba linahitaji kutazamwa kabla ya IVF kuendelea mbele.

Umefadhaika na kuogopa

Nilikuwa nimefadhaika na kuogopa - mama yangu alikuwa na saratani ya matiti pamoja na saratani ya uterasi na ovari na mwili wangu ulishtuka tu. Mshauri huyo aliwaambia atakwenda likizo kwa wiki tatu na anaweza kufanya op atakaporudi.

Aliona jinsi nilivyokuwa na hasira na akaelewa na akasema atanipiga kabla hajaondoka, ingawa ratiba yake ilikuwa imejaa. Hatukuwa na chaguo ila kutafuta muswada kwenye kadi zetu za mkopo na siku iliyofuata nilikuwa na op. Niliambiwa wameondoa polyp na ikatumwa kwa biopsy. Siku zingine chache zinasubiri na karibu hakuna kucha kupitia mishipa. Walakini matokeo yalikuwa ya kawaida! Nilikuwa mbali na furaha.

Ucheleweshaji usio na mwisho

Wakati mshauri alirudi aliamua kunipima kwa jambo moja zaidi - viwango vyangu vya tezi. Alisema kwamba ikiwa ni zaidi ya chini au kiwango cha chini cha kiwango cha TSH cha 1-2.5, hii inaweza kusababisha utasa. Nilikuwa 4.5. Kuchelewesha mwingine! Bado tena, kulikuwa na suala na ilibidi nichukue levothyroxine kwa wiki chache ili kupunguza kiwango hadi chini ya 2.5 TSH kabla ya kufikiria kwenda mbele. Wakati huo nilikuwa na uhamishaji wa kejeli kuona jinsi mwili wangu unavyoweza kukabiliana
dawa na ikiwa kuna maswala yoyote ya kuwekewa kijusi. Alafu miezi miwili baadaye ilianza IVF.

Miezi hiyo miwili ilijawa na kuchukua mimea ya Wachina ambayo ilibidi nipike na kunywa. Chukizo na kama tar - kwa kweli niliharibu sufuria zisizo na mwisho na vitu! Lakini nilihisi
kushangaza nzuri pande zote mbili za kunywa. Nilikunywa pia juisi za kale na spirulina. Tena, ya kutisha, lakini ilionekana kunifanya nihisi vizuri zaidi kwa hiyo. Nilichukua virutubisho kutoka kwa wavuti ya Dk. Zhai na chanjo ya Dk Bo Yang na Dr Juni Zhang. Wakati wa vipindi vyangu vya uchunusi wakati mwingine ningeota kuwa na watoto wadogo.

Nilitazama filamu za furaha tu

Rafiki yangu ambaye alikuwa na umri kama huo alikuwa na alama tatu kwenye jaribio lake la saba na la mwisho mwaka uliopita na aliniambia mara moja nimetoa mimbilio ya kwenda kulala kwa siku 4-5, na tazama filamu za furaha tu na kula kila kitu kijani. Alinitumia pia CD chanya ya uthibitishaji ambayo nilihisi ni ya kipumbavu, lakini nilikuwa nikijaribu kila kitu na bila majuto mwisho wake.

Ben alifanya ICSI, ambayo kimsingi huchukua manii bora na kuiingiza mayai. Kisha siku ilifika. Mayai yaliyosalia yalikuwa yametungwa na kisha baada ya siku tatu yalipunguzwa kuwa embusi tatu.

Siku mbili baadaye nilifika hospitalini na mtaalam wa kiinitete alisema kwamba ni viwili tu vya watoto wa kike waliobaki walikuwa wakiendelea kugawanyika na maoni yake yalikuwa kuweka moja tu. Kwa kejeli nikasema mimi ndio umri nilikuwa na anahitaji kabisa kusema kila nafasi, kwa hivyo Nilifurahi kuwa na wawili waliobaki warudishwe.

Alicheka lakini akasema ikiwa nina ujauzito kadhaa kwamba itakuwa shinikizo kwa mwili wangu. Nilikuwa tayari kuchukua nafasi hiyo. Nakumbuka nimekaa katika Battersea Park na ice cream baada ya uhamishaji, nikitafakari jinsi yote yalikuwa, kabla ya kupelekwa nyumbani hibernate kwa siku 5.

£ 20 kwenye sakafu ya chumba cha kulala

Nilikuwa na maumivu makali ya kawaida, halafu kidogo ya hudhurungi kahawia baada ya siku tatu. Basi doa lingine baada ya siku nyingine mbili na hisia zangu za tumbo ziliniambia kuwa naweza kuwa mjamzito. Jumapili iliyofuata Ben alikuwa amelala karibu yangu na haikuwa Siku ya baba tu bali pia ingekuwa siku ya kuzaliwa kwa baba yangu. Nilitoka kitandani na sikuweza kupata kadi yangu ya mkopo au simu na nikatazama chini na nikapata noti ya £ 20 kwenye sakafu ya chumba cha kulala! Niliichukua na
nilihisi kufadhaika lakini nikishangilia kujua ikiwa naweza kuwa mjamzito.

Niliingia kwenye gari na kwenda kwenye duka letu kuu- nikanunua keki ya kikombe cha Siku ya baba ya heri na mtihani wa ujauzito. Nilikuwa nyumbani ndani ya dakika na na Ben bado nimelala,
walingojea mtihani wa ujauzito ubadilike. Kwa bahati mbaya, mistari miwili ilionekana, nilikuwa mjamzito!

Nilienda upande wa Ben na kumuamsha na habari ya kushangaza na ya ajabu sana. Siku iliyofuata nilikuwa na mtihani wa damu ya HSG ambayo ilirudi kuwa ya juu sana haswa kama nilivyokuwa nimejaribu karibu wiki mapema.

Kwenye Scan yetu ya wiki sita tuliambiwa ni mapacha. Mmoja wa wauguzi wa kupendeza alikuja mbio ndani ya chumba na akanipa hug na tulikuwa machozi. Sasa sisi ni wazazi kwa binti mzuri sana Isabella na Neema.

Sijawahi kufikiria juu ya utasa

Kuangalia nyuma, sikuwahi kufikiria juu ya 'utasa' na 'kutokuwa mama' nilipokuwa mchanga. Nilichukua kwa urahisi kwamba mambo yangetokea tu. Nakumbuka hata nikawaambia marafiki shuleni nilipokuwa na umri wa miaka 14 kwamba nilitaka kuwa na watoto baadaye maishani. Hadithi yangu ya maisha pia haikuwa ya kawaida kabisa. Sikukutana na mume wangu hadi nilikuwa na miaka 39.

IVF imetupa zawadi za kushangaza zaidi

Pamoja na watoto wetu nzuri, hatungeweza kuwa na furaha zaidi. Ninajua kuwa sio fupi ya muujiza na tunashukuru kila siku. Lakini, wakati huo huo, IVF ilikuwa ya kihemko, ikizidi mwili na kiakili na kifedha.

Ben alikuwa ameacha kuvuta sigara muda mrefu kabla, lakini aliacha pombe kwa muda wa miezi sita kabla ya IVF na kula kiasi kikubwa cha karanga za brazil na kuchukua vitamini ili kuboresha manii yake. Nilibadilisha usawa lishe yangu, nikachukua asidi ya folic miezi 4-5 kabla, pamoja na vitamini muhimu.

Nilijiruhusu glasi ya kunywa divai nyekundu, mara nyingi wiki moja, ambayo ilikuwa wakati wangu wa "de-stress". Nilikuwa na chunusi mara mbili kwa mwezi na nilifanya mazoezi kwa kutembea kila mahali nilipoweza. Niliongea na marafiki kadhaa juu ya mchakato huo na jinsi nilihisi na ninaamini kuwa na uwezo wa kupakua vitu vingi kunisaidia sana. Ninauhakika kwamba kupiga makofi na kufadhaisha wasiwasi hausaidii mchakato huo wowote na wakati mwingine kunaweza kuzuia mafanikio.

Hofu

Tulikuwa na vitisho katika wiki 12 za kwanza za uja uzito. Wakati mwingine ningepatwa na shida, nikiwa na doa na kwa nyakati hizi nilijilaza kitandani na kuweka miguu yangu juu a
mto mpaka kila kitu kwa kushukuru kilionekana kutulia. Kuanzia mapema sana nilijijumuisha mwenyewe na kiwango cha juu cha progesterone niliruhusiwa kuchukua hadi wiki 16, ambayo ilikuwa wiki 4 kwa wakati uliopendekezwa.

Ushauri wangu kwa mtu yeyote anayeshughulika na shida ya kuzaa, au kuchukua muda mrefu kuliko kawaida kupata mjamzito, ni kuwa na upimaji wa damu na alama muhimu mapema ili kuhakikisha kuwa hakuna sababu ya msingi, ambayo wakati mwingine inaweza kulala bila dalili dhahiri. Utambuzi kweli ni ufunguo. Kwa kufanya hivyo, unaweza kujiokoa wakati mwingi wa kusuluhisha suala hilo na kupata mjamzito kawaida au kufuata IVF ambapo nafasi zako zinaweza kuwa kubwa. Ikiwa umekuwa ukijaribu kuchukua mimba bila kufaulu kwa mwaka mmoja, ningekushauri sana utembelee daktari wako na vipimo husika.

Kwa nini uendeleze uchungu wa 'kungojea kuona' na hasira ambayo inaweza kusababisha? Inaweza kuwa ya kutisha kushughulikia masuala ya 'utasa', najua kuwa kutokana na uzoefu wangu, lakini itanufaika tu
wewe zaidi ya kufanya hivi mapema badala ya baadaye.

Sote tunahitaji tumaini

Hadithi yangu, hadithi za marafiki na watu ambao nimekutana nao (mara nyingi nimesimamishwa barabarani na wageni ambao hugundua wasichana wangu na kuniambia walishauriwa walikuwa wazee sana kwa miaka 39 kuwa na familia) walinichochea kuanza juu ya babu ya IVF. Ninahisi kuwa ni muhimu sana kutoa tumaini na kutoa habari ya ukweli na ukweli kwa kila mtu.

Kila mtu ana haki ya mtoto. . . IVF babble inafungua jamii iliyojumuishwa ili kuongoza na kusaidia watu wanaopambana na utasa au wanaotamani kuanza familia. Utasa pia sio chochote cha kuwa na aibu, inaonekana kuwa sehemu ya ulimwengu wa leo na 1 kati ya watu 6 kugundua kuwa wao ni sehemu ya kilabu hiki! IVF pia sasa sio jibu la pekee kwa utasa, lakini inafungua chaguzi za maisha kwa watu ambao vinginevyo wanaweza kunyimwa jukumu maalum na fursa ya kuwa mzazi.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »