Ric na Craig wanashiriki safari yao nzuri ya kuwa wazazi

Wakati niliohojiwa na Ric kupitia Skype, ilikuwa kweli ya ajabu kuona mtoto Audrey akinitazama kwa njia ya kamera na ilileta nyumbani jinsi unyonyaji unaweza kukabidhi zawadi isiyokadirika ya familia kwa wenzi ambao kwa sababu yoyote hawawezi kuwa na watoto wenyewe.

Ric, mwenye umri wa miaka 37, ni mchangamfu na mwenye kutamka na anaabudu kabisa Audrey mwenye umri wa miaka moja, ambaye anaonekana nia ya kuteketeza simu hiyo kwa kutokuwa na uwezo wa kutambaa na kugundua kila kitu kinachoweza kufikiwa.

Ric na Craig wamekuwa pamoja 'milele' kwa maneno ya Ric - milele wakiwa miaka 15.

Craig ni 39 na Scottish - ameishi na kufanya kazi katika sehemu mbali mbali tofauti ikijumuisha California haswa katika mawasiliano ya simu.

Ric alizaliwa huko London Kaskazini na amewahi kuwa - hadi hivi karibuni - aliishi katika miji hapa na Amerika. Asili yake ni kwenye matangazo na media ya dijiti. Jozi hiyo ilianzishwa na rafiki wa Ric kutoka Oxford. Walipoanza safari yao ya uchunguzi wa kijeshi waliishi London lakini sasa wanaishi nje ya San Francisco.

Alipoulizwa ni jinsi gani mada ya kupata watoto kwanza ilikuwa Ric alisema: "Kwa bahati nzuri suala la watoto lilikuja tarehe yetu ya kwanza, kwani ilikuwa muhimu kwetu sisi siku moja kuwa baba."

Usiku mmoja - karibu miaka nane baadaye - walijadili uwezekano huo lakini bado bila maoni wazi juu ya jinsi ya kufanya hivyo. Baada ya Ric kwenda kulala Craig alikwenda mkondoni na surrogacy kwa namna fulani juu ya akili yake, na akagundua Surrogacy UK.

Kwa bahati nzuri ingekuwa na kusanyiko wiki iliyofuata kwa hivyo waliamua kwenda. Ric anakumbuka kwamba sheria ilikuwa imebadilika tu kuruhusu wanandoa wa mashoga kupitisha na wanandoa wa kwanza wa jinsia moja walikuwa na mjamzito wakati huo. Wakaenda kwenye kusanyiko na wakaanza kujifunza juu ya ulimwengu wa ujasusi.

Kufuatia mkutano huo, wenzi hao walihamia katika sehemu ya 'kushangaza' ambapo walianza kukutana na washirika wa uchunguzi kupitia bodi ya ujumbe na kwenye hafla za kijamii kote nchini.

Alisema: "Tulikutana na mwanajeshi ambaye tulimpenda sana na tukaenda mbali naye kwa muda mrefu hadi akapata ujauzito na mtoto wake mwenyewe - ambayo haikuwa katika mipango yake na kwa wazi haikuwa yetu sisi, kwa hivyo tumerudi mraba. "

Kujichukulia Uingereza ni shirika lisilopata faida. Falsafa yake ni urafiki kwanza - wana miongozo mbali mbali ikiwa ni pamoja na kifungu ambacho wenzi wanahitaji kujua uchunguzi wa miezi mitatu kabla ya kitu chochote kufanywa kwa kuhamasisha mchakato wa uchukuzi.

Maadili ya shirika pia ni kwamba watoto wanapaswa kujua kila wakati kutoka na kwamba surrogate inapaswa - kila inapowezekana - kubaki kuwasiliana na watoto wao wa kizazi na familia zao. Imekuwa shirika kubwa zaidi kuliko wakati Ric na Craig walihusika na sasa imekuwa shirika kubwa la kufanya kampeni.

Surrogacy UK pia ina mwongozo ambao surrogate inahitaji kumaliza familia yao kabla ya kutenda kama surrogate.

Ric anafafanua jamii ya wakimbizi kama wa karibu sana na wanaounga mkono. Kulikuwa na hisia za jumla ndani ya jamii kwamba Ric na Craig walikuwa wa kupendeza na walihitaji surrogate - kuingia Lindsey.

Ric anaona inashangaza kuwa Lindsey na wote wawili hawangekuwa tofauti zaidi kwa njia nyingi - wote ni wapenzi wa jiji, Lindsey ni msichana wa kisiwa (anaishi kwenye Kisiwa cha Wight), wamesafiri na kufanya kazi katika sehemu tofauti za ulimwengu wakati Lindsey alikuwa akilea familia ya watoto wanne - akiwa na mtoto wake wa kwanza wakati alikuwa na miaka 20 tu.

Wote kwa wote wameishi maisha tofauti sana. Na bado wakati walipokutana kulikuwa na kiunganisho halisi ambacho kimekua kwa heshima na upendo wa pande zote.

Alipoulizwa juu ya mpangilio wa kifedha, Ric anasema sheria iko katika nadharia iliyo wazi - washirika wanaruhusiwa kulipwa gharama, kila wenzi huamua pamoja na surrogate yao ambayo wanahisi kibinafsi katika suala la gharama halali - kwa mfano gharama za chakula bora, na ikiwa wanaacha kazi kwa sababu ya ujauzito basi ni sawa kuwalipa ipasavyo.

Mara tu wapo wenzi na mwenzi wa ndoa wamekubaliana katika kanuni ya kuendelea na uchunguzi basi kuna kikao cha makubaliano cha kupitia maswala kuu kama vile ungefanya nini ikiwa kuna shida ya ujauzito au hali kama ya Downs Syndrome.

Kama Lindsey hakutaka kutumia yai lake mwenyewe - Ric na Craig walikwenda kwenye tukio lingine la surrogacy kupata wafadhili wa yai.

Njiani kurudi nyumbani kutoka kwa hafla hii Lindsey alimtambulisha Ric na Craig kwa binamu yake, Sam - aliamua kuwapa mayai yake na wakakubali, na yai lake lilitokea kwa Louis.

Tiba ya kutengeneza mayai ilikuwa shida sana na Sam alijibu vibaya sana kwa dawa hizo. Waliishia na mayai matatu tu au manne yenye faida, na manii ya Craig ikitumika kutia yai.

Kwa kushangaza, Lindsey alipata ujauzito kwenye jaribio la kwanza lakini miezi tisa ilikuwa ngumu na masuala kadhaa ya matibabu.

Wakati maji ya Lindsey yalipovunjika mapema miezi miwili Ric anakumbuka yote yakiwa na hofu sana. Yeye na Craig walishtakiwa kutoka London, katika hali mbaya. Walipofika hospitalini Lindsey aliwatazama moja na akasema: "Mungu unaonekana mbaya"

Siku kumi baadaye Louis alizaliwa. Sasa yuko wanne. Lindsey alikuwa na hisia mbili baada ya kuzaliwa kwa Louis: "Hili ni jambo kubwa kuliko zote ambazo nimewahi kufanya na nashukuru Mungu ninaweza kumkabidhi sasa wakati kazi yote ngumu itaanza."

Ukaribu na Lindsey ni matokeo ya maadili ya shirika - matani ya Ric: "Yeye yuko kwenye kikundi chetu cha whatsapp na anapata picha za watoto kila siku ikiwa anapenda au la!"

Kwa sababu ujauzito ulikuwa mgumu sana kwa Lindsey wenzi hao walishangaa wakati yeye alikubali kuifanya mara ya pili.

Ric alisema: "Tumekuwa kama 'una uhakika? Je! Hukumbuki jinsi ilivyokuwa mbaya? '”

Jaribio la kwanza la mtoto wa pili lilikuwa gumu sana kwa Lindsey kwani mwili wake uliguswa hata zaidi kuliko hapo awali, na matokeo yake yalipotea mapema sana. Wakaacha vitu kwa miezi michache baada ya hapo Lindsey alisema angefanya tena lakini wakati huu bila dawa hizo. Wakaenda kwa Kliniki tofauti huko Southampton - inayoitwa Uzao wa Wessex - kupata matibabu karibu na nyumba ya Lindsey, kutumia itifaki ya dawa ya bure, na kupata wafadhili wa yai.

Ni wakati tu walipokuwa na uzoefu mzuri na kliniki hii ndipo walipogundua jinsi changamoto ya uzoefu wao wa kwanza ilikuwa wakati mwingine. Wakati huu walipata wafadhili wa yai asiyejulikana.

Ric alisema: "Ni ya kushangaza kabisa - unapewa karatasi bila zaidi ya urefu wa wafadhili na rangi ya nywele na uliulizwa kufanya uamuzi huu wa kubadilisha maisha." Manii ya Ric yalitumika kutengenezea mayai.

Wakati walikuwa na ujauzito wa miezi saba na Audrey, kampuni ya Craig ilipatikana na kama sehemu ya mpango huo Craig alipewa wadhifa katika San Francisco. Kwa kuzingatia wakini wote wawili wanahisi kuwa ilikuwa wrench halisi ikiiacha mtandao wao wote wa msaada, pamoja na utunzaji wa watoto bure kutoka kwa babu zao.

Ric amefanya majani ya baba wawili - haikuwa mpango - lakini basi kupatikana kulitokea kwa hivyo alifanya la pili vile vile.

Alipoulizwa juu ya woga wa kawaida unaohusishwa na ujasirimali ambao ni "ni nini kingeweza kutokea ikiwa angebadilisha mawazo yake?" Ric alikuwa na nia ya kuweka wazi kuwa uhusiano huo unatokana na kuaminiana, na yule anayeshikilia naye anaweza pia kuwa na hofu kwamba wenzi wanaweza badilisha mawazo yao, kumwacha na mtoto.

Ric anaamini kwamba hapa ndipo mahali ambapo maadili ya Surrogacy UK iliwasimamisha wote - anasema waliona kuwa walimjua vizuri Lindsey na walimwamini kabisa wakati alisema kwamba alikuwa na watoto wa kutosha

Louis ana kitabu cha nyumbani kinachoitwa 'Hadithi ya Louis'. Inaelezea jinsi alivyotokea - inaonyesha picha za 'sisi kabla tulikuwa na Louis' na inaendelea kuelezea jinsi walihitaji msaada wa wanawake wa pekee sana kuwa na watoto wao - Ric anasema anapenda.

Hadithi hiyo itakuwa tofauti kidogo na Audrey kwa sababu ya wafadhili wai asiyejulikana na wanahitaji kufanya njia ya kutengeneza hiyo maalum. Lakini maneno yoyote wanayotumia ujumbe ni sawa - kwa maneno ya Ric: "Angalia watu wote ilichukua ili kukufanya - ndivyo ulivyo maalum!"

Mwandishi wa makala: Moira Smith

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »