Kushughulika na upande wa kihemko wa IVF

Mwanzilishi mwenza mwenza wa IVF, Sara Marshall-Ukurasa na Natalie Fitzpatrick, muumbaji wa diary ya maridadi ya IVF 'Me My mwenyewe & IVF', ongea juu ya kushughulika na roller coaster ya mhemko ambayo inakwenda sanjari na IVF.

IVF babble ina ushauri mwingi wa kupendeza wa kutoa juu ya nini kula, dawa ya kutarajia, vipimo kuchukua na virutubisho kuchagua kabla ya kuanza IVF yako, lakini pengine, changamoto kubwa ambayo mtu yeyote anayeingia IVF atakabiliwa nayo, ni kukabiliana na ukuu ya rollercoaster ya kihemko. Madaktari wengi wanapendekeza ushauri nasaha wa kabla na wa posta, lakini mimi binafsi sikuchukua ushauri huu. Nilitaka tu kuendelea na matibabu yangu. Hata IVF yangu iliposhindwa, bado niliongea na mtu. Nilifunga mlango wangu wa mbele na kujificha kutoka kwa ulimwengu. Nilichofanya hata hivyo, ilikuwa kufungua kitabu changu cha diwali na kumwaga moyo wangu. Ingawa sikuamua kuzungumza na mshauri wa kitaalam, kupakua hisia na mawazo yangu kwenye kurasa zilizo tupu ilikuwa njia yangu ya kusafisha akili yangu ili nipate nafasi ya kupumua kutoka kwa hofu yangu mwenyewe.

Nilichagua pia kupata chanjo ya mara kwa mara kabla ya duru yangu ya pili ya IVF.

Nilihisi utulivu wakati nilikuwa chumbani. Kwa kweli niliweza kuhisi mwangaza wa nguvu kweli karibu na mwili wangu kama sindano ziliwekwa. Katika kutafuta tena, kwa kweli niliongea na acupuncturist yangu kana kwamba alikuwa mshauri wangu. Yeye hakushauri, alisikiza tu. Siku zote nilimwacha mazoezi akiwa ana utulivu na mzuri.

Kama matokeo, niliingia duru yangu ya pili ya IVF na nia tofauti na ile ya kwanza. Niligundua kuwa IVF yangu inaweza kushindwa. Niligundua kuwa nitaendelea kuishi kwa matokeo yoyote. Niligundua huu ulikuwa safari na ningeambatana nayo bila kujali ni muda gani ilichukua. Nilikuwa na bahati hata hivyo, safari yangu ilikuwa fupi. Mzunguko wangu wa pili wa IVF ulifanikiwa.

Wiki iliyopita nilishikwa na mrembo Natalie Fitzpatrick, ambaye amepitia raundi 5 za IVF na anakaribia kuingia katika raundi yake ya 6 wiki ijayo, akiwa na silaha na dhamira. Licha ya upotezaji mbaya wa kupotea kwa mara kwa mara, Natalie ni mmoja wa wanawake waliopewa nguvu na mzuri ambao nimewahi kukutana nao. Hapa, anatuambia jinsi alivyoweza kukabiliana, na anaendelea kukabiliana na mhemko.

Natalie, kuwa na raundi 5 isiyofanikiwa ya IVF lazima ikunyeshe wewe kimwili na kihemko. Umejisaidiaje kuponya kila wakati? Je! Umekuwa na ushauri wowote? Ikiwa hapana, ulifanya nini?

Mzunguko wangu wa kwanza tatu ulikuwa mgumu, kiakili na kimwili. Kwa kila kushindwa au kuharibika kwa tumbo nilitaka kushinikiza na mizunguko ya kurudi nyuma, licha ya kushauriwa dhidi ya hii na wataalamu wa matibabu. Walitaka niruhusu mwili wangu upumzike, lakini nilienda kinyume na maagizo yao na kuendelea, nikisukuma uzembe wowote nyuma ya akili yangu.

Kwa kuzingatia macho ilikuwa moja ya mambo mabaya ambayo ningefanya kwa afya yangu ya akili. Ingawa nilionekana kuwa mzuri na nikashughulikia vizuri, siku moja zote zilinipata na wasiwasi na unyogovu zilinigonga sana.

Kwa kushangaza mimi bado sikuunganisha vipande na mara nyingi nilikaa nikishangaa ni kitu gani kilileta hali ya chini. Haikuwa mpaka niliongea na daktari wangu kwamba niligundua nilikuwa mjinga kutojitunza mwenyewe wakati wa mchakato.

Hata wakati huo bado nilikataa kuamini kuwa imeniletea chini, karibu kama kukiri kwamba nilishindwa. Nilijiona dhaifu na kujilaumu kwa makosa - ambayo labda ni kwa nini sikujiruhusu mwenyewe kuchagua shauri licha ya kutolewa.

Naively niliamini itastahili kuhukumiwa, je! Ningeainishwa kama 'msimamo' ikiwa ningevunja wakati wa kikao kimoja hadi kimoja? Je! Ikiwa nitaacha walinzi wangu na nikiri kwa sauti kubwa kuwa sina uhakika kama nilikuwa nikifanya jambo sahihi? Je! Ningepigwa kwenye orodha ya matibabu?

Kuangalia nyuma inaonekana kuwa isiyo na maana na isiyo na ujinga, ndiyo sababu sasa niko wazi juu ya hisia zangu. Ikiwa nina siku ya chini au ninahitaji kuongea, naweza kuongea na jamii ya Instagram kwa ushauri. Sio kuhukumu na sio jiwe ambalo halibadiliki.

Ni sawa kuwa sawa, na kauli mbiu mpya ni ikiwa siwezi kutanguliza afya yangu mwenyewe, basi ni vipi ninatarajia kutunza afya ya watoto wangu wa baadaye.

Uko karibu kuingia kwenye raundi yako ya 6 ya IVF. Unapata wapi nishati ya kubaki chanya?

Ikiwa ungeniuliza swali hili miezi 18 iliyopita, kabla sijachukua muda, majibu yangu yangekuwa tofauti sana. Sikuweza kupanga kuchukua mapumziko ya muda mrefu, lakini kwa kweli imenisaidia kubaki chanya.

Nilianza kuchukua mapumziko wakati nilikuwa najilimbikizia biashara yangu na kwa uaminifu ilizidi theluji. Nilifurahia wakati wangu wa bure, lakini bado nilikuwa nikitamani utaratibu wa matibabu. Niliahidi kujipa mapumziko ya wiki 12, na nilikuwa na wakati wa kufurahiya sana na bora kuungana tena na mume wangu, marafiki na familia ambayo sikugundua ilikuwa ni miezi 18. Kurudi katika matibabu ni ngumu lakini ya kufurahisha, ni mpya, ni matarajio mapya na matarajio.

Baada ya kupata tamaa kama hiyo, unawezaje kudhibiti usiti wako?

Ikiwa kulikuwa na kidonge cha kichawi cha kunikomesha kuwa na wasiwasi basi nadhani wote tutachukua. Hakuna kitu cha kudhibiti akili yangu wakati mwingine, naweza kuwa nimelala kitandani saa 3 asubuhi kwa macho-macho, au naweza kuketi kazini wakati wa kazi - lazima nibaki na shughuli. Mara tu ninaposimama, hofu huweka ndani, utafutaji wa Google hutoka na hufanya tu hali kuwa mbaya zaidi. Kamwe kamwe hadithi za matokeo ya Google IVF, utajilinganisha na matokeo ya kila mtu na utasikitishwa sana. Mbio ni ndefu, lakini wewe ni katika hii mwenyewe.

Je! Unaingia kwenye duru hii ya IVF na akili tofauti na zilizowekwa kutoka raundi za nyuma?

Sio kuweka akili tofauti lakini hakika ni hisia ya msisimko. Nilipoteza hiyo na mizunguko yangu mingine, ikawa ya kawaida sana na kwa kila tamaa ilikuwa inatarajiwa nusu.

Wakati huu nina hamu ya kuendelea na dhati sindano za sindano na mizani. Inanipa hisia ya kudhibiti - je! Itarudi kunuma ikiwa nimeshindwa? .. Labda ni hivyo lakini mimi ndiye anayeshikilia ukweli, lazima niwe mkweli kwa matarajio yangu na sikutarajia chochote, kitu kingine chochote ni ziada .

Je! Matibabu yako ya IVF ni tofauti vipi wakati huu?

Wakati huu pande zote nimeamua PGS. Pamoja na upotofu wa kawaida nilihitaji mtazamo mpya na mpango wa matibabu. Sikutaka kushikamana na majani na nikitumaini muujiza. Tulihitaji kuangalia sayansi, ukweli ngumu na takwimu.

Pia nitashiriki sana katika matibabu yangu. Nilifurahi kusonga mara ya mwisho lakini ninahisi moto huo ukiwa ndani ya tumbo langu. Ninahisi kuwa na hamu hiyo ni nzuri kwa fikra, kutoka kwa mtazamo wa kliniki badala, kuliko mgonjwa anayetaka mtoto tu.

Umeunda diary Me mwenyewe na IVF karibu kama njia ya kukabiliana, ungesema?

'Me, mwenyewe na IVF' hapo awali ilikuwa ubinafsi. Baada ya kuchukua mapumziko kutoka kwa IVF 5 nilijikuta nimepotea. Nilikosa kabisa utaratibu na msaada wakati wa mapumziko, na wakati nilipochunguza matibabu zaidi niligundua kuwa sikuwa na kumbukumbu wazi ya mzunguko wangu uliopita kulinganisha matibabu ya baadaye na, pamoja na dawa, kipimo cha dawa na matokeo ya mtihani. Nilihisi maelezo yangu ya kitabibu yalikuwa ya kawaida sana na nilihisi kufungiwa maandishi kwenye karatasi, safari yangu karibu nilihisi kisaikolojia sana kuungana nayo. Vipande vya chakavu vilivyowekwa ndani ya kifungu cha maelezo bila ya mali na kusudi. Kama mtetezi wa afya ya akili na mchakato wa kihemko wakati wa uzazi hakika hii ilikuja vizuri wakati wa kujumuisha hii katika muundo, na pia ucheshi wa moyo mwepesi, kitu cha kulainisha kusindika na kuhusiana na ukweli wa matibabu.

Tutamkuta tena na Natalie wiki ijayo, lakini inaenda bila kusema sisi sote tunatamani upendo wake mkubwa na msaada.

(Natalie amewapa wateja wetu nambari ya punguzo ikiwa ungetaka kununua moja ya diary zake. Nenda kwa berefaceprints.etsy.com na ingiza BABBLE10 kwenye ukaguzi na utapokea punguzo lako.)

IVF inakera kihemko. Ruhusu mwenyewe kuhisi chochote unachohisi. Kalia, piga kelele, uwe gumba, uwe na furaha. Unaruhusiwa kubadili kati ya hisia hizi kwa vipindi vya kawaida pia! Usiwazuie tu. Usijisikie hatia kwa kuwachukia marafiki wako wajawazito na wafanyakazi wenzako. Usijisikie hatia kwa kupoteza hasira yako na mwenzi wako.

Chagua njia ya kuogopa na wasiwasi wako. Pakua mawazo yako katika diary, au zungumza na rafiki wa karibu, au mwenzi wako.

Ongea na wanawake wengine na wanaume kwenye vikundi vya kuunga mkono vya ajabu vya Facebook, fikiria kuwa na ushauri nasaha, au ujikute wewe ni mpatanishi mzuri kama yule niliyekuwa naye. Fikia nje; hauko peke yako kwenye hii rollercoaster ya kihemko.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »