'Nini cha kutarajia wakati hautatarajia' Kitendo cha Moja By Hollie Shirley

Wiki iliyopita tulikujulisha kwa Hollie Shirley ambaye ameandika kitabu chenye kipaji kinachoitwa 'Unachohitaji kutarajia wakati hautarajii'. Kitabu kimeelezea mapambano yake ya uaminifu na utasa na mazungumzo juu ya kila kitu unahitaji kujua IVF iliyo karibu.

Hollie inashughulikia pembe zote za IVF, kutoka jinsi ya kutajwa, nini kinatokea wakati wa IVF, gharama, jinsi unaweza kuzungumza na mtu anayepitia IVF na kile kinachotokea wakati watu wanaacha kujaribu.

Hollie amepanga kuwa na kitabu chake kitatolewa na Oktoba juu ya Kindle na Amazon lakini ameturuhusu kwa uchangamfu kushiriki nawe.

Kitendo cha Kwanza - Hapana, hatuna mtoto.

Kwa hivyo, wacha nijitambulishe rasmi kwako, msomaji wangu mpendwa. Nina miaka 30, nina kazi nzuri, nyumba nzuri, paka, mbwa, na mpenzi - hiyo uwanja wa michezo wa shule unasikikaje? Je! Ninaweza kumwita rafiki yangu wa mtu? Hapana? SAWA. Tumekuwa pamoja kwa karibu miaka 2, na kwenye tarehe yetu ya kwanza, nilimwambia vibaya sana kwamba naweza kuwa na watoto bila msaada wa bomba la mtihani. Najua, najua, nani hufanya hivyo? (mimi, dhahiri). Kwa bahati nzuri, hakuenda mbio na kuniacha nimekaa pale, nikitazama chini ya glasi yangu tupu ya mvinyo, na inasaidia sana na kuelewa juu ya jambo zima. Hapo zamani mahusiano yangu yamefafanuliwa na tabia hii moja na walikuwa tofauti kwa sababu tofauti, kwa sababu mfumo wangu wa uzazi umekosea, hawakuniona tena kama mwenzi wa maisha yangu yote. Urafiki mmoja ulidumu miaka mitatu hadi hii ilikuwa shida, wengine, majuma kadhaa, hata hivyo haikuwa ya kutisha kuambiwa kwamba kwa sababu inaweza kuwa ngumu, wangeamua kuwa haukustahili kwa sababu ya hiyo. Sidhani kuna mengi zaidi ambayo yanaweza kuwa yenye kuumiza.

Ni wazi ilikuwa kwa bora kwani Mr wangu ni mzuri. Haifikirii kuwa familia yetu itahitaji mipango ya mbele, na mwaka huu tunakusudia "kuanza kujaribu lakini sio kujaribu" kama watu wengine wanavyosema. Ikiwa hakuna chochote kitatokea baada ya karibu mwaka, basi tunapitia kazi ngumu ya matibabu ya uzazi. Hakuna kati yetu anajua nini hii itahusisha, kwani hadi tunapoenda kwa vipimo hivyo, hatujui mzizi wa shida ni nini. Hadi wakati huo, wakati wowote mtu anauliza "nyinyi wawili mnapanga kuanzisha familia hivi karibuni?" Lazima tutoe maoni fulani. Hapa kuna mdudu wangu mkubwa wa kwanza kuwa karibu 30 na kutokuwa na watoto. Kuuliza mara kwa mara, na kimsingi kuwa nosy linapokuja kwa biashara ya kibinafsi ya watu.

Wakati watu wengi wanashiriki hadithi zao za tangazo la ujauzito kwenye media ya kijamii, mimi hushiriki picha za paka na mbwa wangu.

Wakati watu wananiuliza "kwa hivyo, wewe na Bwana watafunga ndoa na kupata watoto?" Mimi kwa busara ninabadilisha mada hiyo mbali na sisi na kuingiza kitu kingine. Wakati wenzangu wanalalamika juu ya jinsi watoto wao wanavyowakasirisha, mimi hutabasamu na kurudi kazini kwangu.

Wakati rafiki yangu mkubwa alitangaza kwamba yeye na mumeo walikuwa wanatarajia mtoto wao wa kwanza, nikapata uchungu, ikifuatwa haraka na hatia. Na hapo nilihisi furaha sana kwao nilidhani ningepuka.

Kwangu, na wengine wengi, yote haya hapo juu yanaweza kufanya damu yako kuchemka, mikono yako inatokwa na jasho, na kukufanya uhisi hisia nyingi mara moja hukufanya ujiuliza jinsi unavyoweza kuyaweka yote yaliyomo.

Nimekuwa nikilia sana juu ya kutokuwa na watoto unaowaona, kwa sababu nyingi. Hii ni pamoja na:

Kwa sababu dada yangu ana watoto watano na ndio wanadamu wa kushangaza zaidi ambao nimewahi kukutana nao. Wao hufanya moyo wangu utake kulipuka kwa sababu ni ya kupendeza. Ikiwa ungekutana nao ungeelewa.

Kwa sababu mama na dada yangu hunijia kwa kukosa watoto wowote. Inavyoonekana wajukuu wangu na wajukuu wangu, licha ya kuwa watano kati yao, wanahitaji binamu. Sijui kwanini, kuunda timu ya mpira wa miguu labda?

Kwa sababu mwenzi wangu atakuwa baba wa kushangaza, na huwa na wasiwasi kila wakati kwamba atarudia yale aliyosema kwenye tarehe yetu ya kwanza na nataka watoto na mtu aliye na tumbo la kufanya kazi kikamilifu. Yeye hajafanya hivyo, na ninampenda bila masharti kwa sababu hiyo. Kati ya vitu vingine vingi (yeye pia ni mpishi wa kushangaza, yeye ni mrembo, ni mtamu, ni mbuni na mjanja, unapata picha).

Kwa sababu wapenzi wa zamani wamefanya hivyo. Inavyoonekana ni kipaumbele cha juu kwa wanaume ambacho tunaongozwa kuamini. Mshtuko wa kutisha wanawake - wanaume wanataka kukaa chini na kupata watoto - namaanisha, isipokuwa kama wangekuwa wakitumia hii kama udhuru katika kesi ambayo kwa wote wa mzee wangu na kwa wale watu ambao nilipenda siku hiyo walinipa pigo kubwa kwa ubinafsi wangu Kuthamini kwa kuniambia kuwa "sio mimi, ni wewe" kwa kuzingatia kutokuwepo kwa ovary yangu - guys ya shukrani, yote yalifanyika vizuri kwangu.

Kwa sababu rafiki yangu alipata ujauzito, na kisha hakunialika kwa kuoga kwa mtoto wake kwa sababu alidhani itanikasirisha. (Kwa kweli alihisi hitaji la kunitumia ujumbe na kuniambia hii. Sio hata uso kwa uso. Bila kusema, sisi sio marafiki tena) Kilichonikasirisha ni kwamba alidhani nikiwa mbele ya donge lake kuvunjika. Sililii matuta ya watoto - ninalia kwa sababu hakuna manena iliyobaki kwenye jarida siku tatu kabla ya shangazi Flo kuja karibu na mji.

Kwa sababu wakati nilikuwa kwenye chakula cha mchana siku moja, mtu ambaye nilikuwa nikifanya mazoezi na tumbo langu na kuniuliza nilikuwa nahisije, na nikadhani nilikuwa mjamzito - um, hapana, mimi si mjamzito, nimepakwa damu tu. Asante kwa kunielekeza ingawa…. kwa nini watu wanafikiria ni sawa kudhani? (Labda haikusaidia kuwa nilikuwa na pakiti mbili za mikate ya jaffa kwa mkono mmoja na soksi ya jibini kutoka kwa M&S kwa upande mwingine.) Nililia kwa sababu nilinyamazishwa, na nililia kwa sababu nilitaka kusema kuwa nilikuwa na mtoto, na sikuweza. Na hiyo inafurahi.

Kwa sababu Jumapili moja alfajiri jirani yangu wa karibu alifika kwenye mlango wangu na maharagwe mengi ya wakimbiaji kutoka kwa mgawo wake kwetu, ambayo yalikuwa tamu sana kwake. Tulikuwa tukiongea kwenye mlango, na kisha yeye akaweka mikono yangu yote kwenye tumbo langu na akaniuliza ikiwa ninatarajia. Nilimwambia hapana, na yeye akajibu na "oh, ni wewe tu unaonekana tofauti." Mshtuko huo ulinitupa sana. Wakati nikitabasamu na kusema kwaheri, nilianza kulia macho yangu nje. Kisha nilijaribu kuficha hisia hizi kutoka kwa Mr, na nikatoka mbio kwa maili 6 kwa sababu nilihisi mafuta na jumla na nilijichukia kwa sababu sikuwa mjamzito. Nilimsukuma, na nilihisi kutisha juu yake - lakini mimi ni kichwa changu, ambaye anataka "kutatanisha" na mtu ambaye anaonekana kuwa mjamzito lakini hana na anaweza asiweze? Ni kweli kichwa kichwa. Nilimwambia kilichotokea na nilihisi bora, lakini wakati kama huo unaweza kutesa kichwa cha mtu. Tafadhali usizungushe kugusa tummies za watu - wanaweza kuwa na bloga ya pizza, na inaweza kuwa mbaya sana.

Kwa sababu kila wakati nikisikia ya rafiki yangu mmoja anapata ujauzito nahisi wivu kabla sijafurahi kwa ajili yao, halafu nahisi nina hatia. Ni mhemko wa kutuliza wa kusisimua. Wivu na hatia huondoka sana haraka naweza kuongeza, lakini furaha ninayohisi kwa ajili yao haina masharti. Nadhani wakati mwingine wale ambao wanajua mapambano ya utasa wetu hujaribu na sio kutuambia juu ya aina hizi za vitu, lakini nataka kuiweka huko nje - isipokuwa ikiwa tunakuambia wazi kuwa tumeumia na tunasikitika kuwa wewe ni mjamzito na hautaki chochote. kufanya nawe, usitufungie nje. Ikiwa wewe ni rafiki, niamini, tunafurahi sana kwa ajili yako tunaweza kupasuka.

Mara nyingi nimehisi kuwa na hatia kwa kuhisi kama hii, halafu mimi hukasirika na mwili wangu na mimi mwenyewe. Hasa wakati mwenzangu anapoongea juu ya kiasi gani anataka kuanza familia. Inanifanya nihisi kama mimi nimeshindwa, kama siwezi kumpa kitu kimoja anachotaka.

Nimesema hapo awali na nimeyasema tena, anaunga mkono sana, lakini bado napata fungu hili la wasiwasi tumboni mwangu wakati nikifikiria ni muda gani tu utatuchukua, na hata wakati huo, ni nini ikiwa haifanyi kazi? Mawazo haya yanakujaza wewe na kipande kimoja cha ushauri naweza kutoa ni kuhakikisha kuwa ikiwa unajisikia kama hii, lazima utazungumza na wale walio karibu nawe, kwa sababu kuweka kila kitu kikiwa na chupa kunaweza kukukomesha, na sio afya kushikilia hisia hizi hasi. Ninazungumza kama mtu ambaye amesumbuliwa na siku nyeusi kabisa, nyeusi ya unyogovu, wasiwasi, mawazo ya kujiua na kujichukia mwenyewe kwa miaka mingi.

Kuna mizigo ya nyakati zingine nilihisi kihemko, na hatia, na mtu shit kwa sababu ya mfumo wangu wa uadui wa uzazi, na nikirudi nyuma, nilipokuwa na umri wa miaka 18 ninatamani ningekuwa nimechukua ushauri nilipewa kukubaliana na " hali yangu ”.

Lakini zamani wakati huo nilitaka tu kusahau juu yake. Nani anataka kufikiria juu ya aina hiyo ya vitu saa 18, wakati maisha yako yote yapo mbele yako? Nina bahati nzuri kuwa na marafiki wa ajabu ambao wameungwa mkono sana, ambao wamenisikiliza wakilia na kulia na kulia na kimsingi wamekuwa waganga wangu wakati nilipokuja na kila kitu, na bado ninafanya hadi leo. (Ikiwa unasoma hii, ninakupenda gals. Wewe ndiye bora zaidi.)

Kwa hivyo rudi kwa maswali hayo.

Katika miaka yangu mzee ya busara (miaka 30 kwenye sayari hii, nina busara), nimechukua mbinu tofauti, kwa kuzingatia uzoefu wangu mwenyewe, na kimsingi kuwa ngozi kubwa kwa maswali haya ya kibinafsi na ya ukweli kabisa, na kwa watu wote ambao wanafikiria ni sawa kabisa kuwa sawa, nasema hivi - je! uko tayari kwa jibu la swali lako? Lakini kwa kweli, wakati ujao unahisi kuwa mtu anayepungua, utasema nini kwa mwanamke ambaye anakubali, "Siwezi kupata watoto? Tumekuwa tukijaribu kwa miaka. ”Fanya utulivu wa utulivu na kutikisa msamaha. Vipi kuhusu mwanamke anayejibu, "Sijawahi kutaka watoto. Kwa nini unaniuliza swali la kibinafsi? ”Sio sawa kuzika kichwa chako kwenye mchanga na kujifanya kama hili ni swali lenye maana. Sio. Ni kweli ya kutisha na ya kibinafsi. Kwa hivyo tafadhali, acha kudhani kwamba A) watu wote wanataka watoto na B) watu wote wanataka kukupa mwangaza wa kina wa mpangilio wao wa familia na mapambano ya uzazi.

Wakati wowote mtu ananiuliza ikiwa nitapata watoto, nitawaambia, 'Siku moja, utauliza kwa mtu mbaya ambaye anajitahidi sana, na itakuwa mbaya sana kwao,' chuki hiyo. Sio biashara ya mtu yeyote isipokuwa unaruhusu iwe, na uichukue kutoka kwangu, ikiwa mtu atakuambia juu ya jambo fulani la kibinafsi; lazima uwe mwanadamu wa juu kwao.

Unaweza kuweka wimbo juu ya maendeleo ya Hollie kwa kumfuata:

www.holliewritesblog.wordpress.com, Instagram / twitter @ohheeyitshollie, na kwenye facebook: @holliewritesblog

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »