Kile cha kusema kwa mtu yeyote anayeshughulika na utasa

Na Claire Wilson, Mhariri wa Yaliyomo wa IVF babble

Kwa wengi wanaopata maswala ya uzazi utafikiria kuwa sehemu ya kihemko zaidi ya safari ilikuwa mchakato, idadi ya sindano unazohitaji, miadi ambayo lazima uhudhurie, safari zisizo na kipimo kwenda kliniki kwa mitihani mingi inayohitajika.

Na kwa wengi ambayo ni sehemu kubwa na ya kutisha ya uzoefu, lakini kuna kitu ambacho huweka mzigo mzito juu ya moyo wakati wa kupitia mchakato huu wa kutisha - maneno yasiyofahamu.

Mume wangu na mimi tulianza safari yetu ya uzazi miaka mitano iliyopita. Sikugundua hata ilikuwa shida hadi nilipoenda kumtembelea mtaalamu wa lishe

Nilikuwa chini ya hisia kwamba nilikuwa na ugonjwa wa hasira ya Bowel Syndrome na nikapata shida za kutisha mara kwa mara, wakati mwingine walikuwa mbaya sana nilianza kutokwa na jasho na nilikuwa na maumivu mara mbili.

Siku zote nilikuwa nikimwagika damu kidogo na hii ilikuwa moja ya mambo ya kwanza mtaalam wa lishe akaona.

Baadaye, alipendekeza nipatiwe skanni, 'ili tuhakikishwe kwamba sio kitu,' yalikuwa maneno yake ya kugawana kwangu.

Hiyo 'hakuna kitu' iligeuka kuwa cyst ya ukubwa wa inchi 12 iliyowekwa kwenye ovari yangu ya kulia ambayo ilikuwa imefichwa nyuma ya tumbo langu.

Mshauri wangu alishtuka kidogo wakati nilikuwa na operesheni ya kuiondoa. Kile ambacho kinapaswa kuwa upasuaji wa saa, ilichukua karibu masaa tano.

Pia niliambiwa sikuwa na IBS, inawezekana nilikuwa nayo endometriosis na misa waliyoondoa ilikuwa inajulikana kama cyst ya chokoleti, misa ya damu ya zamani ambayo ilikuwa imetoka kwenye tumbo langu wakati wa miaka.

Ilikuwa wiki kadhaa baadaye kwamba mimi na mume wangu tuligundua tunaweza kuwa na maswala ya uzazi. Hatujawahi kutumia kinga kama tulivyokuwa na hamu ya kupata mimba lakini haijawahi kutokea.

Ilikuwa mshtuko mkubwa, lakini mambo mengi yakaanza kueleweka, vipindi vyangu vizito, maumivu na kutokwa damu mara kwa mara. Lakini kwa nini hakuna mtu aliyegundua?

Matukio mengi ya kumchunguza, kupandia viini na damu ya kuchukuliwa kutoka kwa mwili wangu duni ilisababisha sisi kuambiwa kwamba sikuwa na ovulating na mume wangu alikuwa na motility ya chini - sote wawili walikuwa 36.

Nimekuwa na wakati mwingi wa kukubaliana na utambuzi wangu, raundi nne za safi na waliohifadhiwa ICSI mizunguko, shida zote na hakuna pesa ya kuendelea mara tu ufadhili wa NHS ulipoisha, kufikia 40 na kutokuwa karibu na kuwa mama.

Sitasema uwongo, imenibadilisha sana kama mtu

Mimi si mwanamke mwenye furaha tena, mwenye wasiwasi ambaye nilikuwa miaka kumi iliyopita. Bado kuna sehemu ya upande huo wa kushoto, lakini yeye hutoka mara kwa mara tu na baadaye huhifadhi tena wakati uhalisi wa hali yetu unavyotokea nyumbani.

Marafiki na familia hujaribu kuelewa, lakini haiwezekani kwao kujua

Sababu ni moja kwa moja, ni wazazi, wana ndoto zao, na kwa hivyo hawajui ni nini kutokuwa na mtoto bila hiari.

Hawawezi kuelewa ni nini kutamani jambo ambalo linapaswa kutokea kwa asili, huumiza mwili. Hawafahamu na kwa hivyo wanasema kile akili zao zinafikiria ni sentensi ya busara, nyeti ambayo itatoa tumaini.

Lakini kwa wengi wetu, huleta tu uchungu na maumivu yasiyoweza kusema.

Hapa kuna mifano michache ya mambo ambayo kamwe usiseme na mtu yeyote unayemjua kukabiliana na utasa

"Kwanini usichukue tu?" Hii imesemwa kwetu mara kadhaa. Ni swali linalofaa kabisa kwa mtu ambaye tayari ana watoto kuuliza, lakini kwa mtu ambaye hana, ni kuumiza sana. Utoaji wa watoto sio kitu ambacho kinaweza kuingizwa kwa upole, na rafiki yako duni anaweza bado akubali utasa wao. Sio kama ununuzi, wakati huwezi kupata unachotaka, nenda kwenye duka lingine. Haifanyi kazi hivyo. Ni kawaida kwa mwanamke kutaka mtoto wa kuzaliwa na kuzungumza juu ya kumkuza hakumwondoa maumivu.

"Umesisitiza sana, pumzika tu na itafanyika." Hii ni mbaya sana, lakini watu wanafikiri wanaonyesha fadhili. Jinsi gani mtu ambaye ameambia kuwa hawawezi kufanya kitu cha asili na cha ajabu katika kazi hiyo kupumzika tu? Wakati mwingine ninajiuliza jinsi mzunguko wowote wa IVF unafanikiwa na kiwango cha mafadhaiko yanayohusika, haswa kusubiri kwa wiki mbili. Ni rollercoaster ya kihemko ambayo haitoi, hata kama utaratibu utashindwa. Machafuko unayohisi wakati mtihani ni hasi hauwezi kuwekwa kwa maneno. Pia inadharau mapambano, kana kwamba kwa njia fulani ni kosa lao kuwa na wasiwasi juu ya mustakabali wao.

"Binamu ya rafiki yangu wa pili alikuwa mchanga na alikuwa na mapacha, kwa hivyo inawezekana." Tumesikia hii pia, na ninachoweza kusema ni 'kwa nini hivyo'. Je! Hii inawezaje kumpa mtu yeyote kiburi chochote, isipokuwa kujumuisha ukweli kwamba mtu mwingine ni mjamzito. Hatukuwa na wazo la hali inayowazunguka wenzi hao.

"Watoto wangu watatu ni wavivu, sijui kwa nini unataka watoto." Sababu hiyo hiyo uliyofanya, kwa sababu nataka kuwa na wakati huo wa furaha na ujinga, kukumbuka maneno yao ya kwanza, meno yao ya kwanza, siku yao ya kwanza shuleni. Kwa wakati wote ambao unaugulia, ningetoa yote niliyonayo kwa siku moja tu ya kuitwa 'Mummy'. Kwa hivyo tafadhali, watoto wako wanapokuwa wanyama, jaribu kukumbuka jinsi ulivyo bahati nzuri. Tafadhali usidharau safari yetu.

"Ninahisi mafuta sana, nachukia kuwa mjamzito." Nilimsikia mtu katika mgahawa akisema hivi kwa mwenzake. Anaweza kuchukia kuwa mjamzito, lakini niliweza kufikiria juu ya furaha atakayopata mtoto atakapozaliwa. Nilitaka kusema kitu kwake, lakini nilifikiria vizuri zaidi. Yeye hakunijua au hali yangu na sikutaka kumkasirisha. Nilimtabasamu tukiwa tunaondoka.

"Labda sio maana tu kuwa." Kamwe neno lisilo la kweli lilisema, lakini usiseme kwa rafiki anayepambana na utasa. Tayari watakuwa wanahisi kuwa chini sana na wanakabiliwa na utambuzi hautatokea ni ngumu kutosha kufikiria, achana na suala linalohusiana.

Je! Umesikia chochote kinachofanana au una uzoefu wako mwenyewe ambao ungependa kushiriki? Nitumie barua pepe kwa claire@ivfbabble.com

1 Maoni

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »