IVF na hadithi ya tumaini

Miaka saba iliyopita, akiwa na umri wa miaka 25 tu, Rebecca Hall alipatikana na saratani ya matiti ya hatua ya 3.

Ingawa alipewa fursa ya kufungia mayai yake, hii inamaanisha kuahirisha tiba ya kuokoa maisha ambayo alihitaji sana. Sio wakati huo na bila mpango wa haraka wa kuanzisha familia, alifanya uamuzi wa ujasiri wa kwenda mbele na matibabu ya saratani.

Baada ya kumaliza kozi ya matibabu ya kidini, Rebecca alifurahi kuwa mmoja wa wanawake wachache ambao hufanya hivyo bila matibabu bila mwanzo wa wanakuwa wamemaliza kuzaa.

Ndoto yake ya siku moja kuwa mum ilikuwa bado hai.

Sasa nina umri wa miaka 26 na msamaha, miaka mitano iliyofuata ilihusisha kuchukua dawa muhimu ya kupambana na homoni. Kupata ujauzito wakati wa dawa hii ilikuwa hatari sana na kwa hivyo haikuwa chaguo. Katika hatua hii, Rebecca hakujali sana kwani alikuwa bado hajaonana na Mama yake kulia na kutulia hata hivyo! Lakini, chini ya miaka miwili kuingia msamaha, Rebecca alikutana na mechi yake kamili - mume wake sasa, Evan. Mada ya kuwa na watoto haraka iliibuka wakati walipanga furaha yao ya pamoja kwa pamoja.

Wiki tatu baada ya harusi yao, wenzi hao waliopendezwa walihuzunika sana kujua kwamba saratani imerudi - Rebecca sasa alikuwa na kansa ya matiti ya tumbo la hatua ya 4.

Kwa matibabu kuwa ya haraka, hakuna wakati wa kufikiria kufungia mayai yake. Ndoa, ndoa mpya walikuwa wanakabiliwa na ukweli wa kutisha wa ugonjwa unaotishia maisha, pamoja na ukweli kwamba labda hawawezi kuwa na mimba ya kawaida.

Wakati madaktari walitoa nafasi ya mwisho ya utunzaji wa uzazi, Rebecca na Evan walikubali.

Ingawa hajawahi kubeba mtoto mwenyewe, chaguo la kupata mtoaji wa gestational ilikuwa uwezekano. Baada ya kukopa maelfu ya pauni kutoka kwa wazazi wake, wenzi hao walifanikiwa kumeza mayai saba ya barafu.

Wazee 29 aliashiria mwanzo wa matibabu, ikijumuisha dawa ambazo zingeondoa estrogeni zote kutoka kwa mwili wake mchanga. Kutamani kuanzisha familia yake, Rebecca alitafuta chaguzi zote. Hali yake ya matibabu ilimaanisha kupitishwa hakuwezekani, kwa hivyo tumaini lote hutegemea uvumbuzi. Mwaka baada ya mwaka, wenzi hao hulipa ili kutunza embe zao saba zilizohifadhiwa.

Kwa saratani ya matiti yake kuenea, Rebecca alianza kuteseka kutokana na maumivu ya kichwa. Wiki moja tu baadaye, alijikuta hospitalini akiwa na tumors mbili za ubongo ziliondolewa kwa upasuaji. Kuishi na tishio la mara kwa mara la tumors zinazorudi wakati wowote kulipelekea Rebecca kufikiria kuacha tumaini la kuwa mama kabisa.

Ana wasiwasi kuwa hatakuwa karibu kulea watoto wake, wazo hilo liliingia akilini mwake kuacha kulipa kwa ajili ya uhifadhi wa kiinitete na kuruhusu kuharibiwa.

Wakati muswada wa kila mwaka ulipofika kutoka kliniki ya uzazi, ilikuwa wakati wa uamuzi. Akitazama ankara tena na tena, Rebecca alijiuliza afanye nini. Tarehe ya mwisho ilikuwa inakaribia haraka. Zikiwa zimebaki siku chache kuamua, aliandika cheki na kuipeleka, akitunza matarajio yake ya kuwa bado na mtoto hai.

Rebecca anaendelea kusema "Ikiwa ningepuuza muswada huo, matumaini yote ya familia yatapita. Wangetupa manyoya bila pesa. Na ilikuwa zaidi ya hiyo. Kutolipa mswada huo nilihisi kama nilikuwa ninaamua kuwa hali yangu haitaimarika, na kwamba singekuwa bora, na kwamba sitaishi. "

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »