Masaa 336, lazima usome!

Mwezi uliopita kwenye onyesho la kuzaa, tuligonga mwanamke mzuri, ambaye ameandika kitabu kulingana na safari yake ya uzazi. Rachel Cathlan kwa fadhili alitupa nakala zilizosainiwa za kitabu chake ambacho tulitoa kwa wasomaji wetu.

Jibu lilikuwa la kushangaza. Kitabu hicho, masaa 336 kilitoa faraja sana, kwa hivyo tukagundua tulilazimika kueneza neno! Tulimwachisha Raheli mstari na kumuuliza atuambie zaidi juu yake mwenyewe na kitabu chake.

Kwanza, inabidi tuseme kwamba mara moja tulivutiwa na mananasi mazuri mbele ya kitabu chako! Kwa mtu yeyote ambaye hajui kuhusu uhusiano kati ya mananasi na jamii ya TTC, unaweza kuelezea maana na umuhimu wake?

Katika Amerika Kusini, mananasi ya kitabia yamezingatiwa kwa muda mrefu kama ishara ya urafiki na ukarimu, na sasa imepitishwa na jamii ya TTC kuwakilisha mshikamano kati ya wale wote walioathiriwa na utasa.

Kwangu, inawakilisha pia silaha unayohitaji kuingia kila asubuhi wakati unashughulika na utasa, kwa sababu haingewezekana kupitisha kila siku ikiwa watu wangeona kile ambacho kilikuwa kinakutokea kwa ndani. Bila silaha ya aina hiyo, vipi mtu yeyote wetu angeweza kuvumilia matangazo ya ujauzito, maswali ya uvamizi, na kuwasili kwa kipindi kingine kisichohitajika katika vyoo vya kazi?

Lakini sababu ya namba ya kwanza nilichagua mananasi kama sehemu maarufu kwenye kifuniko cha mbele ni kwa sababu ya uvumi maarufu kati ya mabaraza ya uzazi ambayo ulaji wa mananasi (au haswa mananasi) unaweza kuongeza nafasi ya kuingiza ndani ya tumbo la tumbo. (sawa na vile wanavyotajwa kusaidia wanawake wajawazito kuanza kufanya kazi kawaida). Najua nilikula mananasi machache mazuri wakati nilikuwa najaribu kupata mjamzito, na kila mara ilinifanya nikitabasamu nikimwona mwanamke mwingine akiwa amebeba mananasi kwenye karoli yake ya ununuzi (haswa ikiwa inaambatana na karanga za brazil na maziwa kamili ya mafuta), na ningejiuliza ikiwa labda tunayo kitu kibinafsi na cha muhimu kwa pamoja.

Je! Masaa 336 kwenye kifuniko hurejelea nini?

Ni sifa mbaya na ya kutisha ya wiki mbili. Katika mzunguko wa IVF, hiyo ni wakati kati ya ukusanyaji wa yai (EC) na tarehe rasmi ya mtihani (OTD), na ni changamoto ya kihemko na kisaikolojia ambayo ni ngumu kufikiria isipokuwa umejionea mwenyewe.
Nilichagua Masaa 336 kwa sababu inaonyesha kwa usahihi uzoefu - jaribio la saa-kuuma la saa, ambapo wakati unaonekana kuwa bado umesimama, na ambapo unaweza kujisikia tumaini na msisimko saa 3 jioni, na hadi 4:72 kutumbuliwa ndani shimo la kukata tamaa. Saa XNUMX za mwisho haswa (kama ilivyo kwenye kitabu) zinaweza kukufanya uogope sana afya yako - hiyo ni wakati ambao mara nyingi unawasiliana kidogo na kliniki yako na pengine familia yako na marafiki, na pia wakati ambao nilipata msaada unaohitajika sana.

Je! Masaa 336 ni akaunti madhubuti ya maisha?

Hapana. Ni msingi wa uzoefu wangu mwenyewe, na kwa kweli yaliyomo katika kihemko ni asilimia 100 halisi. Lakini nimeifanya iwe hadithi juu ya uzoefu wa kupitia kungojea kwa wiki mbili badala ya akaunti ya pigo-kwa-pigo kabisa ya kilichonipata. Kipaumbele changu kilikuwa kuandika hadithi ambayo ingetokana na mtu yeyote anayepitia IVF.
Nimebadilisha pia majina yote ya wahusika na mahali kwa sababu ni kitabu kiaminifu sana, na ilikuwa muhimu kwangu kwamba marafiki na familia yangu bado wanaweza kuongea nami baada ya kuisoma…

Je! Unaweza kutuambia kuhusu safari yako mwenyewe ya uzazi?

Safari yangu ya uzazi ilikaa miaka nne, na tukachukua mimi na mume wangu kwa jumla ya kliniki saba za uzazi, na mwishowe tukapita kliniki huko Ugiriki, ambapo tulikutana na mtaalamu wa uzazi ambaye aligundua ni kwanini hatukuwa mjamzito. Kabla ya kufika Athene, nilikuwa najiandaa kwa ukweli kwamba labda hautatokea: sikuwahi kuwa mjamzito, tulishindwa matibabu ya IUI na IVF nyuma yetu na, licha ya wataalamu wote ambao utaalam ambao tunatafuta, tulibaki kabisa na 'bila kufahamika' kabisa. Ukosefu huu wa utambuzi ulikuwa kitendawili ambacho kilinitesa, na kuniona nikitikisa mtandao hadi usiku kila mmoja, nikitamani kugundua jibu ambalo nilijua lazima niwe nje.

Mwishowe, jibu lilikuwa moja ambalo nilikuwa nimebeba na mimi siku zote. Kwa muda mrefu kama ninaweza kukumbuka, vipindi vyangu vilikuwa 'visivyo kawaida'. Nilipata hadi siku saba za kuona mara moja kabla ya kufika kwa kipindi changu, na kufuatiwa na maumivu ya tumbo la tumbo na (cha kushangaza) kutokwa na damu nyingi. Nilikuwa nimemtaja kwa kila daktari tuliyekutana naye, na kila wakati nilikuwa nahakikishiwa kuwa sio kitu cha kuwa na wasiwasi na labda ni ishara tu ya umri wangu (nilikuwa katika miaka yangu ya mapema wakati huo). Kwa kutokuwa na hakika, nilikuwa nimegeukia kwa acupuncturist na lishe ambaye wote wawili ni maalum kwa utasa, na wote wawili walikuwa wamekubaliana nami kwamba sio kawaida na ilikuwa kidokezo muhimu ambacho mwili wangu ulikuwa unajaribu kunituma. Zaidi ya miezi kumi na mbili iliyofuata, walikuwa wamenitendea kwa usawa wa homoni lakini, cha kusikitisha, vipindi visivyo vya kawaida na kutoweza kupata mjamzito viliendelea.

Kuangalia nyuma, hii haishangazi. Kama vile ilifunuliwa mwishowe nchini Ugiriki, tumbo langu lilifunikwa kwa tishu za kovu (licha ya kuonyesha 'taa laini-yenye nyuzi-tatu' kwenye ultrasound wakati wa mizunguko yetu ya IVF), sababu ya ambayo labda ilikuwa maambukizi yasiyotambuliwa ambayo yalisababisha shida kubwa kwa uzazi wangu. mfumo. Tiba hiyo ilikuwa rahisi kushangaza: kozi ya dawa za kuzuia ini na mume wangu kuondoa kabisa maambukizo yoyote ambayo yaweza kuwapo, na msemo wa kuogesha kuondoa tishu zilizo wazi na kufunua laini mpya ambayo kiinitete inaweza kuteleza ndani.
Tiba hiyo ilibadilisha maisha yangu. Kuanzia mwezi huo wa kwanza hadi leo (zaidi ya miaka mitano baadaye), vipindi vyangu vimekuwa vya kawaida: hakuna nafasi ya kuona, hakuna damu ya kahawia 'ya zamani,' na hakuna haja ya walanguzi. Na, miezi miwili baada ya kurudisha Ugiriki wangu, nilisimama bafuni yangu Jumatano asubuhi saa 3 asubuhi, mume wangu kando yangu, akiangalia chini kwenye kijiti kidogo cha plastiki mkononi mwangu kilitetemeka - fimbo ndogo ya plastiki ambayo ilionyesha, kwa mara ya kwanza katika historia yangu, mistari miwili ya wazi ya rose.

Mtaalam wangu wa uzazi nchini Ugiriki alikuwa amehisi hakika kuwa tunaweza kupata mjamzito, lakini tulikuwa na kiinitete kimoja katika uhifadhi nchini Uingereza - kiinitete ambacho tulikuwa tukihamia na kuongea na kila wakati tunapopitisha kliniki kwa miezi sita iliyopita - kwa hivyo tukaamua kwamba nafasi yetu nzuri ilikuwa kuwa na kiinimacho waliohifadhiwa waliohifadhiwa (FET) wakati tulijua tumbo langu likiwa katika umbo bora. Miezi tisa baadaye, mtoto wetu alizaliwa. Na mwaka mmoja baada ya hapo, kama tu mtaalam wetu wa uzazi alikuwa ametabiri, tulipata ujauzito na binti yetu.
Ikiwa kuna jambo moja nimejifunza kutoka kwa safari yetu, ni kuamini silika yako ya utumbo - na sio kufukuzwa kazi na mtu yeyote (mtaalam au sio) anayedai kuwa anajua mwili wako kuliko wewe. Kila mgonjwa mmoja wa IVF ni wa kipekee, na kinachofanya kazi kwa wenzi mmoja haitafanya kazi kwa mwingine, lakini cha muhimu ni kwamba utapata daktari ambaye atakusikiliza, akutende kama mtu uliye mwenyewe, na matibabu bora ya kukupa. nafasi yako bora ya kufaulu.

Uko wapi sasa?

Nimekaa hapa sasa nikisubiri mume wangu arudi kutoka duka la wiki la Tesco na mtoto wetu wa miaka nne na umri wa miaka miwili. Ninaishi maisha ambayo sikuweza kufikiria miaka mitano iliyopita. Kwa kweli sio kamili na sasa imejawa na changamoto zote za kuwa wazazi, lakini hiyo ni sawa kwa sababu hizi ndio changamoto ambazo unaweza kuzungumuza na wazazi wengine wakati wa kuchukua-shule au hata wageni kamili ambao unapita mitaani.

Kwa sehemu kubwa, uzazi ni kuunganisha; inatoa kiwango cha kucheza cha uwanja ambapo kila mtu ana uzoefu wa kushiriki ambao wengine wanaweza kuhusiana nao. Utasa ni kinyume. Inakujitenga, inakufanya uhisi kuwa mbali na maisha ya kila mtu karibu na wewe, na mara nyingi hukuacha ukitoa udhuru kwa maisha yako, ukiogopa jinsi wengine watakavyotenda (au huruma isiyohitajika unayopokea) ikiwa ungewaambia sababu ya kweli kwanini bado huna watoto.

Hii ndio sababu juhudi kama kampeni ya #IVFstronger kabisa ni muhimu sana. Kubonyeza beji ya mananasi kwenye kanzu yako kunawapa watu sauti ndogo ya camaraderie, na huwezi kujua ni tofauti ngapi ambayo inaweza kutengeneza.

Bado ninakumbuka waziwazi kuanza kufanya kazi moja kwa moja baada ya matibabu ya kwanza ya IVF, na ilibidi niamke kutoa kiti changu kwa mwanamke mjamzito (mtu ambaye, kwa wakati huo, alihisi muhimu zaidi na anayestahili zaidi kwa kila njia inayowezekana). Ninajiuliza ni tofauti ngapi ningehisi nilihisi kama ningeona abiria mwingine na pini ya mananasi siku hiyo; mtu ambaye angejua, bila kusema neno, haswa jinsi ilivyohisi kuwa mimi katika wakati huo). Au labda ningegundua kuwa yule mama mjamzito mwenyewe alikuwa amevaa pini, na labda ilinipa tumaini kwamba labda alikuwa mjamzito kufuatia miaka mingi ya maumivu ya moyo na matibabu, na kwamba labda siku moja ningekuwa nimekaa mahali pake.

Je ni lini umeamua unataka kuchapisha kitabu kuhusu safari yako ya uzazi?

Kuandika siku zote imekuwa sehemu kubwa ya maisha yangu, na kwa kweli nilikuwa nikifanya kazi kwenye riwaya tofauti kabisa wakati safari yetu ya uzazi ilianza. Lakini basi bila shaka hamu ya kupata mjamzito ilichukua na safari ya uzazi ilikuwa somo la pekee kwenye mawazo yangu. Kwa kuwa nilikuwa nikifikiria juu ya masaa 24 kwa siku, niliwaza kuwa naweza kuandika juu yake, ingawa nilijihakikishia kwamba ni sawa kuandika akaunti isiyozuiwa kwa sababu sitamruhusu mtu yeyote asome.

Kuanza, ilikuwa kitabu cha kuandikiwa tu kwangu, na niliacha kuiandika karibu wakati wote nilimzaa mtoto wangu. Lakini mwaka mmoja baadaye baba yangu (mtu mwingine tu ambaye alikuwa amesoma kitabu hiki) alikufa kufuatia mapigano ya miaka tatu na saratani, na nilijikuta nikifuta rasimu hiyo ya kwanza ya maandishi ambayo yalikuwa yamewekwa chini ya droo. . Kwa sehemu, ni kwa sababu baba yangu alikuwa ameniambia kuwa ninahitaji kufanya kitu na kitabu hiki (na nilijua kuwa alikuwa na tabia ya maisha yote kuwa sawa juu ya kitu cha aina hii). Kwa sehemu, ni kwa sababu alikuwa akinishauri kila wakati kwamba tuna uwezekano mkubwa wa kujuta vitu maishani ambavyo hatufanyi, badala ya vitu ambavyo sisi hufanya. Na kwa sehemu ni kwa sababu kupoteza mzazi kunakupa simu ya kuamka kama hakuna mwingine, na ukumbusho wenye uchungu kwamba maisha hayatabiriki, wakati wetu hapa unaweza kuwa mfupi, na kwamba ikiwa una mchango wowote mdogo kufanya, ungekuwa bora kuchukua hatua haraka na uiingize ulimwenguni wakati unaweza.

Imekuwa uzoefu wa kihistoria, kuorodhesha uzoefu wako? Je! Imekusaidia kukabiliana?

Imekuwa uzoefu mzuri sana. Kuandika kitabu hiki kumenisaidia kuhisi safari yetu na kuelewa hisia zote ngumu ambazo zimefungwa kwenye utambuzi wa utasa. Imenisaidia kujisamehe kwa 'kuishughulikia vibaya sana' (kama nilivyoamini kila wakati nilikuwa) na kufahamu kwa kweli kwanini utasa huelezewa sawa kama shida ya maisha. Imekuwa huru sana kuwa waaminifu juu ya yale tuliyoyapitia kihemko, na kuweza kutoa kwa watu wengine ambao wako kwenye safari zao za uzazi sasa. Matumaini yangu kwa Masaa 336 daima imekuwa kwamba wanawake wataisoma na kutambua kuwa wao ni wa kawaida, kwamba hawako peke yao, na kwamba mawazo yao yote meusi na hisia hupatikana na kila mtu anayetambuliwa na utasa. Nilitaka pia kuwa kitabu ambacho wanawake wanaweza kupitisha kwa marafiki zao, familia na hata wenzi wao, na kusema: 'Ni ngumu sana kwangu kuzungumza juu ya haya yote hivi sasa, lakini kimsingi ni kile ninapitia. '

Ulikuwa wazi juu ya mapambano yako ya kuchukua mimba tangu mwanzo, na marafiki
na familia? Uliongea na watu wengi?

Watu wengi walijua kuwa ninataka kupata watoto, na marafiki wangu wa karibu walijua kuwa nilikuwa na hamu ya kujaribu kujaribu mara tu mimi na mume wangu tunapoolewa. Kwa kuepukika, waligundua kuwa hakuna kinachotokea, na wachache wao walikuwa wanajua kila hatua ya safari yetu. Sijutii kuwa wazi na waaminifu na hawa wateule wachache - lakini kushiriki safari yangu ya uzazi na marafiki wangu wenye rutuba kulilazimisha sisi sote kuvumilia nyakati ngumu sana. Walilazimika kuteseka kwa muda na jinsi ya kuniambia juu ya ujauzito wao, na wakati mwingine ilibidi niondoe, kwani ilikuwa chungu sana kuwa karibu na mama hawa na wanawake wajawazito bila kuwa na uwezo wa kujiunga na kilabu chao. Nadhani kwa wanawake wengi, mzunguko wa watu ambao wanajua juu ya shida yako ya uzazi inakua kubwa na kubwa, haswa inapoanza kuathiri kazi yako, maisha yako ya kijamii, na kila kitu unachofanya. Lakini basi, wengine wetu hufikia wakati mduara huo unapoanza kufunga, kuwa ndogo na ndogo kadri utasa unabadilisha maisha yetu kabisa. Kwangu, hii ilitokea mara tu nikiacha kazi yangu na niliacha kabisa kushirikiana nao. Nakumbuka kwamba wakati wa miezi kumi ya mwisho ya safari yetu ya uzazi, watu pekee ambao nilikuwa kwenye mawasiliano ya kawaida na wanawake walikuwa kwenye mkutano wangu wa uzazi. Hii ilikuwa wakati ambapo nilihitaji sana kuongea na watu ambao wanaweza kuelewana kwa kweli na kile nilikuwa nikipitia, na sitawahi kusahau jinsi wanawake hawa walivyokuwa wakati wangu wakati niliwahitaji.

Una majibu gani kwa kitabu chako?

Kwa wasomaji ambao kwa sasa wanapitia IVF, maoni ni kila wakati 'Ahsante Mungu, nilidhani mimi ndiye mtu pekee aliyefikiria mambo haya yote!' Ni raha kwa wanawake kujua kuwa wao sio monsters kwa kuwa na mawazo na hisia mbaya juu ya watu wengine, na kwamba utasa kwa kweli hubadilisha kila urafiki na uhusiano katika maisha yako. Watu ambao hawana uzoefu wowote wa kwanza wameniambia imekuwa wazi kabisa, na kwamba sasa wana uelewa zaidi juu ya kile wapendwa wao (ambao wanavumilia utasa) wamekuwa wakipitia. Wasomaji kutoka kambi zote mbili huniambia ni kiasi ngapi kitabu kiliwafanya kucheka, ambayo ni muhimu sana kwenye safari ya IVF. Nilijaribu kujumuisha ucheshi iwezekanavyo kwa sababu, wakati tu tunaposhughulika na changamoto yoyote kubwa ambayo maisha hutupa njia, hisia za ucheshi zinaweza kutuchukua njia ndefu sana. Na Mungu anajua sote tunahitaji kicheko au mbili tunapokuwa dhidi ya utasa…

Je! Watu wanaweza kununua wapi kitabu chako!
Unaweza kununua masaa 336 kutoka kwa maduka yote mazuri ya vitabu au juu ya Amazon

Watu wanaweza pia kuwasiliana nami kupitia tovuti yangu - Nimefurahi sana kujibu maswali yoyote au kuzungumza na mtu yeyote ambaye yuko kwenye safari yao ya uzazi.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »