Umuhimu wa kujitolea chaguo sahihi

Kufuatilia kupitia makala hivi karibuni mimi (Tracey) iligundua moja na Zita Magharibi kuhusu moja ya maswali ya kawaida yeye huulizwa.

"Nimepata muda gani kabla itachelewa mno kwangu kuwa na mtoto wangu?"

Kama Zita Magharibi asemavyo, "Wanandoa tofauti wana changamoto tofauti linapokuja suala la kufikiria kupanga mtoto, na maswali kama haya ni gumu kujibu, kwa kuwa uzazi sio nyeusi na nyeupe: kuna vivuli vingi vya kijivu"

Hii iligonga kamba na me kwani safari yangu ya uzazi hakika haikuwa nyeusi na nyeupe. . . na haikuwa 'kawaida'

Nilikuwa katika uhusiano wa 'muda mrefu' katika miaka ya 20 na miaka 39 na kisha siku moja mwenzangu alikufa sana katika ajali ya gari. Ulimwengu wangu uligeuzwa. Mawazo ya kuwa na familia yalikwenda kwa miaka mingi na haikua kabisa kichwa mpaka nikakutana na mume wangu ambaye sasa ni mrembo akiwa na miaka XNUMX!

Kwa wengine, ambayo inaweza kuwa imechelewa sana, kwa wengine, bado kuna wakati zaidi. . .

Nakumbuka rafiki yangu, ambaye alikuwa na umri wa miaka 38 wakati huo, akiniambia kuwa alidhani alikuwa mjamzito kwani hakuwa na kipindi cha miezi miwili! Alikuwa amekutana na mtu mzuri sana kwa mwaka mmoja uliopita na alikuwa karibu kuhama naye. Alimtembelea daktari wake kwa msisimko mwingi na tu wasiwasi. . .

Baada ya mtihani mmoja wa ujauzito, kwa kushangaza ilikuwa hasi. Alikuwa na uhakika itakuwa nzuri kwani hajawahi kukosa kipindi! GP yake kisha alimtuma kwa vipimo zaidi vya damu na skati. Matokeo yake? Alikuwa perimenopausal. . . na inaonekana karibu sana na kuwa menopausal.

Hii sio kile alikuwa anatarajia kusikia. . . hakika alikuwa bado mchanga vya kutosha, hakuweza kuelewa, alikuwa katika hali mbaya kwa muda mrefu sana baada ya utambuzi huu. Mwishowe alipopata nguvu ya kuongea na mama yake juu ya hilo, aligundua mama yake alikuwa amepitia wakati wa kumalizika kwa kumalizika kwa miaka ya 30.

Hii haikuwa hadithi ya kwanza kama hii ambayo nilipata wakati huo na tangu ama!

Hiyo ilinisukuma kuzungumza na Mama yangu

Sijawahi kufikiria hata kuleta mada hiyo hapo awali! Kwa nini mimi? Nilidhani sote tunapata uja uzito wakati tunataka. . . Sikuwahi kufikiria tutakuwa na maswala na kwamba kuna wakati unaokuja !!!

Kwa upande wangu, hadithi ya mama yangu ilikuwa tofauti sana. Mama yake alikuwa amemzaa akiwa na miaka 42 (na mtoto wake wa kwanza akiwa na miaka 32!). . . Mama hakuwa wa mwisho hata! Aliniambia pia kwamba alipitia mwisho wa wanakuwa wamemaliza miaka 50! Alinijalia katika miaka yake 40.

Tena, nipigie na ,ve, lakini sikugundua utofauti mkubwa wa wakati watu wangepitia wanakuwa wamemaliza kuzaa na kwamba kunaweza kuwa na miongo mbali!

Uzoefu huu umeniongoza - haswa kwani nimebarikiwa sana kuwa na mapacha kama mama mzee - na bahati sana na hiyo pia! Nataka kuhakikisha kuwa kila mtu - kutoka kwa vijana zaidi - wanaelewa kutokuchukua "uzazi" wao mzito.

Haimaanishi, kwa njia, kwamba ikiwa Mama yako amepata shida ya ovari mapema mapema utaweza. . . lakini kuna nafasi na jambo kubwa katika nyakati za sasa ni kwamba unaweza kuangalia!

Kwa hivyo unawezaje kuangalia?

Unaweza kuwa na vipimo vya damu kama FSH na AMH kuangalia kwenye hifadhi ya yai na ubora ambao utawapa madaktari wazo la alama ya nyakati kwako. Bonyeza hapa kusikiliza mshauri anayeongoza wa uzazi, Raef Faris, kutoka Kliniki maarufu ya Lister Fertility aelezea zaidi juu ya uchunguzi wa matibabu.

Unaweza pia kufungia mayai yako!

Kwa kweli mapema hukomesha mayai yako, bora! Wengine kama Diane Hayden (ex Miss World) ambaye hivi karibuni amepata ujauzito na mayai yake mwenyewe, na akashiriki hadharani kuwa yeye anafanya haya kwa miaka 41. Hii ni pamoja na wengine wengi kama mimi kufanya uamuzi wa kufungia mayai yao baadaye katika maisha. . . lakini ni kidogo kama hoteli ya Kirusi kuhusu ikiwa watachukua. . . lakini angalau kuna fursa hata ndogo.

Lakini kujipa nafasi zaidi - na uhuru wa kuchagua katika kufanya uamuzi juu ya akina mama - inashauriwa kufungia mayai yako mapema - 20s / 30s zitakupa nafasi zaidi.

Kwa hivyo kurudi kwenye kifungu cha Zita West

"Katika kusaidia wanawake na uzazi wao, mimi hutumia muda mwingi kujaribu kuwafanya wajue ucheleweshaji unaowezekana katika mchakato na matokeo ya kuchelewa, na jinsi wanahitaji kuwa na mkakati katika maamuzi yao." . . .

Siwezi kuhakiki hii inatosha, kwa sababu zote ambazo nimeorodhesha hapo juu.

Zita West pia inaendelea kusema

Kupanga sana safari yako ya uzazi iwezekanavyo unaweza ni kitu ninachopendekeza sana. Na tunapomaliza mwaka, nataka kuzungumza juu ya umuhimu wa kutokuwa na majuto.

Mojawapo ya hali zenye kuumiza sana ninazoziona katika zahanati ni wakati wanawake wanakaa mbele yangu wakifikiria nini wangepaswa kufanya tofauti.

Kawaida - na nasema haya kutokana na kuwasaidia maelfu ya wanandoa - wangetamani wangeanza kujaribu mapema au walitafuta msaada mapema. Nimepoteza hesabu ya idadi ya mara nimesikia wanandoa wanasema hivyo kwangu.

Katika kusaidia wanawake na uzazi wao, mimi hutumia wakati mwingi kujaribu kuwafanya wafahamu ucheleweshaji unaowezekana katika mchakato na matokeo ya kuchelewesha, na jinsi wanahitaji kuwa na mkakati katika maamuzi yao.

Sababu? Ili kuhakikisha kuwa hawajisikii majuto haya.

Siwezi kukubaliana zaidi!

Daima kutakuwa na chaguo lingine linalofaa kwako kuwa na watoto kama vile wafadhili, ujasusi, uchukuaji, malezi. . . lakini kwanini usijipe mwenyewe chaguo sahihi. . . usijisikie majuto. . . ni muhimu kuchukua jukumu la maamuzi ya familia yako ya baadaye na ya baadaye.

Soma zaidi: Kuelewa ucheleweshaji wa uzazi na kuangalia nyuma bila majuto

Soma zaidi Safari ya Tracey ya kuwa wazazi

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »