Duni katika umri wa miaka 17, kupata mtazamo, kujenga maana na kuishi kwa kusudi na Andreia Trigo

WHO (Shirika la Afya Ulimwenguni) inafafanua utasa kama "ugonjwa wa mfumo wa uzazi unaoelezewa na kutofaulu kupata ujauzito wa kliniki baada ya miezi 12 au zaidi ya ngono ya kawaida isiyo salama."

Walakini, kwa wengine wetu, hatuitaji kuwa na miezi 12 au zaidi ya ngono ya mara kwa mara bila kinga ili kujua kuwa hatuwezi kuzaa. Ninazungumza juu ya watoto na vijana wanaopatikana na shida za maumbile, usawa wa homoni au saratani.

Nakumbuka siku ya utambuzi wangu vizuri.

Nilikuwa na umri wa miaka 17 na bado nikingojea vipindi vyangu kuanza. Nilichunguzwa na daktari wa gynae na nikaketi kusikia maneno ambayo hakuna mtu wa miaka 17 anatarajia kusikia: "Wewe ni mchanga, hauna uterasi". Katika umri mdogo kama huo sikufikiria juu ya kama ninataka watoto au la, lakini kwa wakati huo, mipango ambayo nilikuwa sijapanga bado, iliondolewa kwangu. Daktari aliendelea: "Tatu ya juu ya uke wako pia haipo, kwa hivyo unahitaji upasuaji ili kuijenga upya".

Niliposikia maneno hayo, ulimwengu wangu uligeuzwa. Nilishtuka. Maneno hayo yalikuwa yakisikika kichwani mwangu na sikujua la kufikiria au kuhisi. Nami nikalia.

Utambuzi huu ulibadilisha utambulisho wangu, maadili na imani, dhamana yangu, picha yangu, jukumu langu katika uhusiano wa baadaye, katika familia na jamii. Je! Nilipaswa kuvumilia kukomeshwa kitambulisho changu, wakati kitambulisho changu hakijumbwa kikamilifu?

Kwa kuwa suluhisho la shida, niliamua kuzingatia kile ningeweza kusuluhisha kwanza: kutengeneza uke wangu upya. Nilifanywa upasuaji tarehe 11th Juni 2001. Nilikuwa hospitalini kwa siku 11 na kupona kunachukua karibu mwaka 1. Wakati huu nililazimika kuvaa uke wa ishirini na nne na saba kwa miezi michache lakini nilianza kuitumia usiku tu na kisha mara moja tu kwa wiki. Licha ya changamoto hizi za kila siku na ukumbusho wa kila wakati wa hali yangu, niliendelea na maisha ya kawaida, nikisoma chuo kikuu na kusaidia wasichana wengine kupitia mchakato wao wenyewe.

Kwa mgeni, inaweza kuonekana kuwa ya ajabu kwamba niliweza kukabiliana na hali isiyo ya kawaida, haswa katika umri mdogo kama huu. Wacha tukabiliane: sio kawaida kuwa na dildo ndani yako na kuendelea na maisha ya kawaida! Lakini kama nimekuja kujifunza, maisha yanapotuletea changamoto za ajabu, tunapata nguvu ya ajabu ndani yetu ambayo hatukujua tunayo.

Wakati nilikuwa nikipona kutoka kwa upasuaji, akili yangu ilianza kuzingatia wasiwasi wa kwanza ambao nilikuwa nao juu ya kitambulisho changu, picha yangu, na dhamana yangu - ujana wangu, maadili yangu, na jukumu langu katika jamii haswa.

Nilikuwa na hali ya juu na chini na nililia sana wakati ninajitahidi kupata majibu. Katika moja ya usiku huo nilipokuwa nimekaa kitandani nikilia, nilifanya uamuzi muhimu zaidi wa maisha yangu: ikiwa naweza kushinda hii, hakuna kitu maishani ambacho sitaweza kutimiza.

Wakati niliposema maneno hayo kwa sauti, nilihisi uamuzi huo kwa nguvu ndani yangu hata ikawa sehemu yangu. Iliwasha moto huu ndani yangu ambao umechora maamuzi yote ambayo nimefanya tangu, katika maisha yangu ya kibinafsi na maisha ya taaluma.

Wakati nilipofanya uamuzi huu, sikujua ni jinsi gani ningeweza kukabiliana na utasa lakini nilikuwa na hakika kuwa maisha yangu yangekuwa ya kufurahi na yenye kusudi. Leo, miaka kumi na saba baada ya tarehe hiyo, ninaishi maisha yenye kusudi kubwa, kwa amani na ufahamu kuwa kila wakati kuna mpango B linapokuja suala la uzoefu wa kuwa mama na kwamba nitafurahi bila kujali historia yangu ya uzazi inapangaje.

Kufikia hatua hii ya maisha yangu haikuwa haraka na rahisi. Ilichukua bidii kusudi la kuleta maana maishani mwangu, ambayo nilifanikiwa kufanya kwa njia tofauti:

kwa kuunda kitu cha kipekee na Maisha ya kifahari, kutoa suluhisho ambazo hufanya mabadiliko katika maisha ya watu;

kwa kupenda bila masharti rafiki yangu, wazazi wangu, dada na bibi, na kuweza kuthamini uzuri katika maumbile na kila mahali kunizunguka;

kwa kuchagua kuwa na mtazamo mzuri kuelekea hali ambazo siwezi kubadilika. Kwa sababu labda hatuwezi kubadilisha kile kinachotokea kwetu, lakini tunaweza kuchagua kila wakati jinsi ya kujibu. Lazima nipitie hali hizi bila kujali, kwa hivyo mimi huchagua kufanya hivyo kwa neema, hadhi na ukuaji wa kibinafsi.

Kawaida mimi husema utasa ni kama jeraha ambalo linaweza kupata vizuri lakini huwahi kuponya. Hii inamaanisha kuwa hatuwezi kushinda utasa tu lakini tunaweza kujifunza jinsi ya kuvumilia, na kwa wakati kupata mtazamo, kuunda maana na kuishi kwa kusudi nzuri.

Hapo juu ni baadhi ya njia ambazo nimetumia kukabiliana na kuwa mahali nilipo maishani sasa hivi. Na hii ndiyo sababu niliunda Maisha yenye rutuba, ili kwa uzoefu wangu wa kibinafsi na wa kitaalam niweze kusaidia watu wengine kupitia rollercoaster, hatua yoyote ya safari waliyo nayo, ili waweze kukabiliana na mipira ya curve ambayo maisha hutupa na kupata mpango wa uzazi unaowafaa.

Asante sana kwa Andrewia mzuri kwa kushiriki hadithi yake ya uhamasishaji.

Pamoja na kuunda Maisha ya ndani, Andreia amechapisha vitabu vifuatavyo ambavyo vyote vinapatikana kununua katika Amazon.

Mfumo wa kutopeana F ** k kuhusu Uzazi: Kukusaidia kupata usawa na kuongeza nafasi yako ya kufaulu na wazo la asili, ufahamu uliosaidiwa au kupitishwa au kuomboleza tu upotezaji wa kutokuwa na utoto wa kuzaa watoto na utasa.

Uthibitisho kwa Mimba yenye afya: Ili kukusaidia kudhibiti hofu, pata usawa na uthibitishe uhusiano wako wa upendo kwa mtoto wako

Uthibitisho wa Kukabiliana na Utasa

 

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »