"" Hotuba "ni lini na jinsi ya kuwaambia watoto wako juu ya mimba yao. Na Hollie Shirley.

Karibu nyuma wapenzi wangu! Natumai nyote mnafurahiya wiki yenu. Mada ya wiki hii ni juu ya "mazungumzo".

Unajua yule, yule uliyekuwa na wazazi wako wakati unapoanza kubalehe, kama vile mama yangu alivyofanya (Alilia, akatoa sanduku la usafi na chokoleti na nikatangaza sasa nilikuwa "Kuwa mwanamke") au wazazi wako wanajadili ni. Ni aibu, lakini ibada ya kifungu.

Lakini vipi kuhusu wakati mtoto wako amezaliwa kupitia IVF?

Na watoto 180,000 waliozaliwa kupitia njia za IVF kwa mwaka, swali la ni lini na jinsi ya kujadili watoto wametoka ni moja nimefikiria mengi, kama ilivyo kwa wazazi wengi ambao familia zao zilitengenezwa kupitia njia zisizo za kawaida. Inaonekana kuna sababu kadhaa zinazohusika wakati wa kuwa na majadiliano haya, wakati wa kuwaambia, ni habari ngapi, je! Ikiwa walizaliwa kupitia yai au mtoaji wa manii, jinsi ya kujadili kupitishwa, na maarufu zaidi, nini cha kufanya unafanya ikiwa wataitikia vibaya kwa habari hii?

Nimekuwa na mazoezi ya kukimbia kwa hii na watoto katika familia yetu, na kujaribu kuelezea bora zaidi kuwa sababu mimi mwenyewe na mwenzi wangu hawana watoto bado ni kwa sababu tunahitaji msaada kupata yai ndani ya tumbo langu kwanza. Sio kweli kabisa na haitoi mbali sana, hii ilionekana kuwachana na wajukuu wa miaka 8-11, binamu na binamu zake ambao wameuliza swali. Lakini je! Ikiwa watauliza maswali zaidi? Je! Unaelezeaje IVF kwa mtoto wa miaka 8?

IVF

Hii itakuwa mada ya kitabu changu kijacho, kuelezea kwa lugha rahisi lakini isiyo na sukari kabisa jinsi familia zinafanywa, na kwamba wengine wanahitaji msaada wa ziada, na wengine huchagua kupitisha, na kwamba familia zingine zimekamilika bila watoto, na zote ni maalum na za kawaida.

Kutoka kwa kuzungumza na marafiki kadhaa ambao tayari wameanza kufikiria mazungumzo haya au tayari walikuwa na "mazungumzo", inaonekana kwamba mdogo ukifunua mazungumzo mezani, itakuwa rahisi kwa kila mtu anayehusika. Maswala ya ngono ya shule haionekani kwenda kwa undani wowote juu ya IVF, kwa hivyo ni njia nzuri ya kuhakikisha watoto wako wameandaliwa kwa mazungumzo haya na kisha mengine. Ujuzi ni nguvu kama wanasema.

Kwa hivyo unapaswa kuwaambia aina gani ya habari na jinsi gani?

Kwa watoto wadogo, (chini ya 6) kuacha sayansi kutoka kwa equation ni njia nzuri ya kuanza. Kuna vitabu kadhaa vya kushangaza ambavyo vinalenga anuwai ya umri mdogo kusaidia kuelezea kwa njia rahisi jinsi walivyotengenezwa, mtu wangu binafsi anapenda kuwa "The Pea that was Me" na Kimberley Kulger-Bell. Inaleta njia ambayo watoto huchukuliwa kwa njia rahisi na nzuri zaidi, mwandishi amebadilisha hadithi kwa wafadhili wa yai na manii na pia IVF, na pia ana kitabu cha uchunguzi juu ya uchunguzi unaitwa "koala ya koala". Vitabu kama hivi ni utangulizi mzuri wa kujadili IVF na watoto kutoka umri mdogo.

Watoto wanapokuwa wakubwa, elimu ya kijinsia inalelewa shuleni na hii inafanya mazungumzo ya IVF na mahali watoto hutoka. Huu ni wakati ambapo unaweza kwenda kwa undani zaidi na habari juu ya jinsi IVF inavyofanya kazi. Inaweza kununuliwa katika mada ya ujana na mabadiliko ya mwili, hata hivyo ni muhimu kuwa na majadiliano mbali na hii ili kuelewa kwamba familia hufanywa kwa njia nyingi, sio tu jinsi asili inavyokusudia.

Mtu ambaye ninamjua alikuwa na mazungumzo na binti yao wa miaka 11 ambaye alipewa mimba kupitia IVF na mtoaji wa manii.

Walielezea kuwa ingawa mwalimu alikuwa amewaambia watoto wachanga hufanywa njia moja, shukrani kwa sayansi na madaktari kuna njia zingine za kusaidia mama na baba kuwa na familia ikiwa wanahitaji msaada.

"Wakati alikuwa katika mwaka wa 6 shuleni, tulikuwa na gumzo juu ya jinsi watoto hufanywa. Aliitikia kwa kiasi hicho kama vile unavyotarajia mtoto wa Mwaka 6, “Eeugh! Hiyo ni machukizo! "

Baada ya kupata uchukizo wake wa awali, tulizungumza juu ya jinsi familia zingine zinahitaji msaada wa ziada.
Baba yake alimwambia "Mama amekuambia juu ya jinsi mama na baba hufanya mtoto kawaida. Ingawa tunakutaka sana, sana na kujaribu sana, ngumu sana, hatukuweza kukufanya asili kama hiyo kwa hivyo tulilazimika kupata msaada kutoka kwa madaktari na wauguzi wajanja sana katika hospitali maalum. "
Alikaa hapo na sura ya kupendeza, ya kujua na kuzingatia wakati tunaendelea,

"Ilibidi tufanye kitu kinachoitwa IVF ambacho kinasimamia Katika mbolea ya Vitro."

Kwa kawaida alionekana tupu. "Ulifanywa hospitalini. Daktari alichukua manii yangu na mayai kadhaa ya mummy na mbolea ya mayai kwenye sahani katika maabara. Baada ya siku kadhaa ulichukuliwa kutoka kwenye bakuli na kuweka ndani ya tumbo la mummy, ambalo mwishowe lilifanya mjamzito kuwa mjamzito. Lakini jambo la kichawi kwetu ni kwamba tulikuona kwanza chini ya darubini kabla ya kuwekwa ndani ya mommy. "(Wote wawili tulifurahi sana kumwambia hivi, uso wake uko sawa, sauti zina shauku.)

Nilimtarajia ahoji ni nini shida na sisi, kwa nini hatuwezi kupata mtoto kwa njia ya asili, hakuuliza.

Alikubali tu kwamba ilikuwa nzuri alikuwa ametengenezwa katika maabara, na tangu wakati huo bado hajauliza mengi zaidi juu yake. Natumaini katika miaka ijayo wakati yeye ni mzee tunaweza kuijadili zaidi.

Kuwaambia watu wengine basi iliingia equation. Kuambia marafiki wake ilikuwa muhimu kwake, kwa hivyo tulijadili na wazazi wao kwanza. Hatukuwa na wazo ikiwa wangejua bado jinsi watoto walivyotengenezwa. Marafiki wengi waliwaambia watoto wao nyumbani na wacha tujulishe ili watoto waweze kujadili kwa uhuru ikiwa wanataka. ”

Je! Nini juu ya wafadhili na surrogacy?

Kama ilivyo kwa IVF, kuwa na majadiliano juu ya wafadhili wa yai na manii na ambapo watoto hutoka huonekana kuwa na athari kidogo kwa watoto wakati wanaambiwa juu ya umri mdogo. Kilicho muhimu zaidi kwa watoto wadogo ni kwamba wana uhusiano wenye upendo na salama na wazazi wao, kuruka, na mlezi. (Unapata drift yangu) Nini namaanisha ni, vitu ambavyo vina maana zaidi, ni vitu ambavyo vinawasaidia kujisikia vizuri juu yao wenyewe.

Hazijali uhusiano wa maumbile kwa hivyo unapoongea nao juu ya 'Mummy kutokuwa na mayai ya kutosha kwa hivyo alihitaji msaada kutoka kwa mama mwenye fadhili' au 'Manii ya baba hajaweza kuogelea haraka sana kufikia yai la Mummy', au kwamba ilibidi kukaa kwenye densi ya wanawake wenye fadhili sana hadi watakapozaliwa, majibu ya mtoto wako yatakuwa hayawezi kujali, kuuliza ikiwa wanaweza kuwa na sosi za chai au kuuliza ni manii gani inayoonekana (wengi watafikiri wanajua yai wanapoona moja). Watoto watakuwa watoto, na labda utakuwa na mjadala huu mara nyingi wanapokua.

Ikiwa unakuwa na mazungumzo kwa mara ya kwanza wakati mtoto wako ni zaidi ya miaka saba, basi uwezekano wa kuanza na 'kukaa chini na kuambia tukio' badala ya kupita miaka kadhaa, ingawa unaweza kuandaa ardhi kwa kuongea juu ya jinsi familia zote ni tofauti na wakati mwingine wazazi wanahitaji msaada wa ziada kufanya mtoto.

Jinsi wanavyopokea habari inategemea sana jinsi unavyohisi juu yao na kwenda kuwaambia kama juu ya tabia yao wenyewe na njia ya jumla ya kushughulikia mambo.

Ikiwa wataelewa mara moja - na sio watoto wote hufanya kiungo hiki mwanzoni - kwamba habari hiyo inamaanisha kuwa hawana uhusiano wa 'damu' kwa mzazi mmoja au mwingine (au wote wawili) basi kunaweza kuwa na jambo la mshtuko. Wazee ndio uwezekano zaidi ni kwamba watakasirika kwa kutokuwa wameambiwa habari hii mapema. Watoto wengine wanahuzunika kwa muda mfupi kwamba hawajaunganishwa na jeni na damu kwa mzazi anayempenda sana. Ujumbe muhimu wa kuendesha gari ni kwamba wanapendwa sana na muhimu na wazazi wote wawili huwajali sana.

Kuelezea watoto jinsi hii yote inavyofanya kazi na jinsi walivyokuja ulimwenguni inaweza kuwa ngumu, lakini kwangu, inaonekana kama haitakuwa ngumu zaidi kuliko kuelezea jinsi watoto hufanywa, kwa habari ya ziada tu.

Ni wazi, ni kwa wazazi kabisa kuwaambia watoto wao jinsi walivyotengenezwa, kwa kweli ikiwa wanataka kufanya hivyo, lakini sidhani kama ni jambo la aibu kuachana nalo. Ninajua kuwa tunapokuwa na watoto, tutahakikisha wanaambiwa jinsi walivyotengenezwa mapema ili wasikue na wakati ambao hawakujua.

Natumahi hii imekuwa muhimu, na macho yako yataguliwe kwa visasisho zaidi kwenye kitabu cha pili!

Mpaka wakati ujao.
Hx

Tunafurahi kusema kwamba Hollie atakuwa akizungumza wakati wa kukutana kwetu tarehe 20 huko London! Unaweza kumfuata www.holliewritesblog.wordpress.com, Instagram / twitter: @ohheyitshollie, facebook: @holliewritesblog

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »