Sheria za uzazi za Malta kutolewa

Wanandoa wa jinsia moja, watu wasio na wenzi na wanawake duni wanapewa matumaini mapya huko Malta wakati nchi inazingatia sheria zake kali za uzazi

Sheria za sasa zinazuia matibabu ya uzazi kwa wanandoa wa jinsia moja.

Lakini pendekezo jipya kujadiliwa bungeni linamaanisha kuwa kwa mara ya kwanza mchango wa gamete inaweza kuletwa kwa sheria na karatasi ya mashauriano juu ya uzinifu inazingatiwa.

Kama inavyosimama, mayai mawili tu labda yamepandikizwa kwenye Mzunguko wa IVF na kiwango cha juu cha viini viwili vinaweza kuhamishiwa kwa mwanamke. Embryos zinaweza tu kugandishwa katika hali ya kipekee na mayai iliyobaki yanaweza kugandishwa kwa kiwango fulani cha muda, kwa muda mrefu kama sio mbolea.

Kulingana na Bionews, muswada uliopendekezwa utakubali uundaji wa viinisho vitano, na viwili kuhamishwa kwa wakati mmoja. Wengine wanaweza baadaye kugandishwa kwa matumizi katika siku zijazo.

Utafiti wa kiinitete kwa sasa sio halali na utabaki kuwa hivyo, hata viinitete vilivyo na kasoro kubwa haziwezi kutupwa. Wanandoa ambao wamemaliza familia yao, au mwanamke anafikia umri wa miaka 43 na hajatumia kijusi, inaweza kutoa kwa wenzi wengine au kupatikana kwa kupitishwa.

Msaidizi wa waziri mkuu, Chris manthane alisema: "Kwa njia hii, viinitete wote waliohifadhiwa watakuwa na fursa ya kukuza kwa sababu mamlaka itawatoa kwa kupitishwa, hata kwa wenzi wa nje ya nchi."

Pia alisema anatarajia kuanzisha kanuni zinazoruhusu mpangilio wa surrogacy katika karatasi nyeupe ijayo juu ya njia ya kujitolea.

Je! Umeathiriwa vibaya na sheria za sasa za uzazi za Malta? Je! Unakaribisha maoni na mjadala? Tujulishe hadithi yako, barua pepe fumbo@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »