Je! Unawezaje kufanya 'TTC Ngono' iwe uzoefu wa furaha zaidi?

Kwenye Instagram siku nyingine, tukatoa barua kuuliza ikiwa kuna yeyote kati yenu aliyewahi kujaribu mbinu ya 'miguu hewani' baada ya kufanya mapenzi.

Haishangazi, jibu lilikuwa la kushangaza "YES!", Baada ya yote, wakati TTC, utajaribu chochote. Wengi wako wamejaribu hii kwa kujaribu kuwapa watu hao wageleaji msaada kidogo kupata mahali wanapohitaji kufika, lakini inasemekana, ni muuaji wa mhemko. Zamani ni siku za kijiko cha kupendana baada ya mapenzi. Unapokuwa unajaribu sana mtoto, ngono haionekani kuwa nzuri zaidi.

Tulimwuliza mmoja wa wasomaji wetu atuambie juu ya maisha yake ya ngono na tukamualika kuweka maswali yoyote aliyokuwa nayo juu ya 'ngono ya TTC' kwa mshauri wa juu wa uzazi Geoffrey Trew na mtaalamu wa ngono Ammanda Meja kutoka Relate.

"Mara nyingi mimi hufikiria nyakati ambazo nilipokuwa nikifanya ngono ya kufurahisha, isiyoyopangwa, kabisa ya wakati huu. Nakumbuka msisimko wa mtazamo huo wa kujua, mguso huo unaovutia, kisha kuchukua wakati kwa ungo wa shingo na kuiombea tu. Shauku, nguvu na nguvu zilizidi mno. Hakuna kitu kingine katika ulimwengu kilionekana. Ilikuwa sisi tu, tukifanya kile wenzi wote ambao wanataka kila mmoja afanye. Nilinunua chupi ya ajabu, na nguo zilitengenezwa tu kwenye chumba cha kulala. Ngono ilikuwa ya hiari. Ngono ilikuwa ya kupenda. Ngono ilikuwa nzuri!

Napenda kulala hapo baadaye, katika nook yake, inang'aa kwa upendo na tamaa. Kila kitu kilikuwa kamili.

Tulikuwa na nyumba yetu, ndoa yetu, shauku yetu. Lakini basi, tuliamua tunataka zaidi. Tulitaka mtoto, ndipo wakati mambo yakaanza kubadilika….

Mara tu tukiamua kuwa tunataka mtoto, nilipakua programu ili kuniambia ninapokuwa nikichipuka. Dogo kidogo sasa linaonekana kwenye kalenda yangu siku zangu zenye kuzaa zaidi. Siku hizi tatu ni siku muhimu za kutengeneza watoto.

Wakati mimi kupakuliwa programu, spontaneity ilianza polepole kutoka maisha yetu. Usiniangalie vibaya, ngono ilikuwa nzuri katika hatua za mwanzo za kujaribu, kwa kweli, walikuwa badala maalum, kwani kila wakati tungeangalia kila mmoja na ajabu huo 'wow, tunafanya mwanga wa mtoto'.

Walakini, kadiri miezi imepita, na bila kuwa na ujauzito, hofu imeingia.

Ngono haifanyi kazi. Mwangaza umepotea na hofu imebadilisha shauku. Nimepata nafasi za ngono ambazo zinafaa kupata mimba. Nililala hapo baadaye kwa dakika 20 nzuri na miguu yangu angani. Sioni kwa miaka mingi baadaye. Nimechukizwa na mipira ya waume wangu lakini kwa sababu zote mbaya. Mimi hupima joto la maji yake ya kuoga. Ninamuangalia wakati anapata kompyuta yake ya nje; (lazima asiipumzishe kwenye begi lake), na nimemzuia asiende baisikeli. Nahitaji manii yenye afya !!

Nimeacha kutaka ngono kwa sababu nyingine yoyote kuliko kujaribu mtoto. Nimepoteza mojo wangu kabisa. Mume wangu mara kwa mara anapenda haraka, lakini bila kuwa na picha sana, nime kavu kabisa! Mwili wangu hauna shauku ya kufanya ngono iwe ya kupendeza tena. Tulijaribu kutumia lubricant, lakini kisha nilishtuka kwa sababu nilidhani lubricant ingeharibu manii. Kwa hivyo nilimfanya aachane na nyimbo zake, huku nikijishughulisha zaidi na 'manii ya kulainisha' ya Google. Wakati huo hata hivyo umepotea na yeye akageuka tu na kwenda kulala.

Ngono sio kama ilivyokuwa zamani. Nataka kuwa mungu wa ngono ya uchukizo ambayo nilikuwa zamani. Nataka kumtaka mume wangu. Nataka anitake bila kuhisi chini ya shinikizo nyingi… lakini nataka mtoto zaidi, na hadi nitakapofika huko, sina hakika kuwa ninauwezo wa kufurahia ngono ya TTC. ”

Dr Trew, nusu ya shida ni kwamba 'nimeuma'. Je! Ni unyevu gani ambao nilikuwa nahisi wakati ngono ilikuwa ya kufurahisha?

Kunyunyizia ni usiri wa asili unaozalishwa na kizazi na uke wakati mwanamke ameamka, hufanya ngono iwe ya kufurahisha zaidi na kuwezesha kupenya. Midomo ya ndani na nje (maabara) pia huingizwa na kuwa nyeti zaidi na tena kuwezesha kupenya na kuingiliana. Kila mwanamke ambaye ameamshwa kijinsia huzaa, lakini kwa viwango tofauti sana! - wanawake wengine ni ndogo tu, wengine ni wakubwa - wote ni wa kawaida. Inaweza pia kutofautiana wakati wa hatua tofauti za mzunguko wa hedhi.

Imeenda wapi?!

Wakati ngono inakuwa kazi, kwa sababu ya shinikizo la kufanya ngono, inaweza kupoteza rufaa yake. Mwanamke hapati sawa, asili, kuamka, kwa hivyo mwili wake hautoi lubrication inahitajika kufanya iwe uzoefu wa kufurahisha. Inaweza pia kumaanisha kuwa wanawake wanakuwa chini ya uwezekano wa kufanya mazoezi kwa sababu moja.

Je! Ninaweza kutumia nini wakati huu wa "sehemu kavu"?

Wakati mwingi unaweza kutumika kwenye foreplay na kujaribu kujaribu kufurahisha kwenye ngono! - lakini ikiwa bado ni 'kavu' basi kiboreshaji asili kama vile mate inaweza kutumika, au zile zilizonunuliwa juu ya kukabiliana na madaktari wa dawa. ni muhimu kwamba ikiwa lubricant inatumiwa ni moja kwa watu wanaojaribu kupata - kwa hivyo haina kemikali yoyote mbaya kwa manii - kama spermicidals. Jaribu kutumia anuwai ya IsoLove. Zinayo lubricant ambayo haina paraben na salama kabisa, ni pH iliyo na usawa na inaiga mucous yako ya asili ya kizazi kwa hivyo haitaharibu manii au yai.

Je! Kuweka miguu yako angani baada ya ngono hufanya kazi kweli?

Hapana. Kuweka miguu yako angani, au kusimama juu ya kichwa chako haifanyi tofauti yoyote kwa usafirishaji wa manii kamwe, wala msimamo ambao unatumika kwa ngono.

Je! Ninapaswa kuacha kufanya mapenzi wakati matibabu yangu ya IVF yanapoanza?

Kliniki nyingi zinaonyesha kwamba ngono ya kupenya inapaswa kutengwa wakati ivf inapoanza, lakini hii haizuii aina zingine za ngono!

Kwa hivyo unafanyaje ngono ya kufurahiya wakati wa TTC? Msomaji wetu alizungumza na mtaalamu Ammada Meja kutoka Kumhusu na akamwuliza nini tunaweza kufanya ili kuleta cheche tena.

Je! Unafanyaje ngono iliyopangwa kuonekana kama ngono ya hiari?

Sina hakika unaweza. Ngono iliyopangwa ni ngono iliyopangwa. Yote inaongezeka kwa mawasiliano kati yako na mwenzi wako. Kubali ukweli kwamba ngono ni chini ya shinikizo, ni mbaya lakini ni sawa. Usijaribu na kuibadilisha kuwa ngono ya hiari. Kubali ni nini. Wote mnataka kitu kimoja… mtoto. Unaposhirikiana, nyinyi wawili mnayo jambo moja kwenye mawazo yenu .. '"itafanya kazi wakati huu?" Lakini ngono sio lazima iwe juu ya kujuana. Umepanga kufanya mapenzi lakini kumbuka kuwa kuna njia nyingi za kuwa na uhusiano wa kimapenzi mbali na kujuana - fanya vizuri zaidi kwa sababu ni wakati huu wa urafiki ambao unaweza kuwa wa hiari na kukuleta karibu sana kama wanandoa.

Ikiwa unasikia kila wakati kukataliwa kwamba mwenzi wako analaumiwa kwa sababu huwezi kupata mjamzito, unawezaje kudumisha kiunganisho?

Uunganisho mzuri kati yako unaweza kusaidia kudumisha hali ya urafiki ambao mara nyingi huhimiza watu kuwa pamoja, jaribu kujiweka wasiwasi kwako. Ikiwa unaweza kuzungumza juu ya hofu yako, tamaa na matumaini pamoja, inaweza kukusaidia kama wanandoa kudumisha uhusiano mzuri. Jaribu kumlaumu - ambayo husaidia wewe - na utunzaji wa hisia za mwenzako.

Ikiwa ni wewe, mwanamke ambaye ndiye sababu ya mapambano yako kuchukua mimba, unajifanyaje uhisi 'mwanamke'?

Hisia ambayo mwili wako umekufanya uwe chini inaweza kuwa kubwa, ingawa ni muhimu kukumbuka kuwa kuwa mwanamke hakufafanuliwa na uwezo wa kupata mimba. Ni kwa kila mwanamke kuamua ni nini kinachomfanya ajisikie mwanamke au ni jinsi gani anataka kujielezea mwenyewe. Lakini wanawake wengi hupata hisia kubwa ya kupotea na kutofaulu ikiwa mimba haitatokea au inachukua muda mrefu. Ikiwa hiyo itatokea, jaribu na kusaidiana kupitia uhakikisho na vikumbusho vya kawaida kuhusu kwanini milipendana. Kumbuka ikiwa, uko na mwenzi wako, labda wanapata hisia nyingi hivyo kugawana kinachotokea kwa kila mmoja wako kitasaidia sana.

Ni kawaida kupoteza mojo wako wakati TTC, kwa hivyo usiwe mgumu juu yako mwenyewe.

Itarudi baadaye. Jambo muhimu zaidi kufanya ni kuendelea kuwasiliana na kila mmoja. Wengine watajishughulisha, lakini ikiwa mambo bado hayajisikii sawa labda fikiria msaada wa kitaalam kutoka kwa mshauri aliyepewa mafunzo ya aina hii.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »