Je! Kufungia kwa ovari inaweza kuwa mapinduzi ya pili katika matibabu ya uzazi?

Utafiti juu ya mafanikio ya uteremko wa ovari - au kufungia kwa ovari kama inavyojulikana zaidi - umekua katika viwango vya kuahidi katika utafiti wa hivi karibuni

Kulingana na waandishi wa ripoti hiyo katika jarida la Sayansi ya Uzazi, utaratibu umeonyeshwa kuwa na kiwango cha mafanikio cha asilimia 40, na hufanywa hasa kwa wanawake ambao alikuwa na utambuzi wa saratani.

Tiba hiyo inajumuisha kuondoa yote au sehemu ya ovari, kisha kuikata tishu kutoka kwa tabaka za juu za ovari ili kufungia. Tishu hiyo imehifadhiwa katika nitrojeni kioevu na wakati mgonjwa yuko tayari, tishu hiyo huingizwa tena, kwa matumaini kwamba mayai yataanza kuzaa.

Chemotherapy na radiotherapy inajulikana kuwafanya wanawake kuwa duni na kuhifadhi uzazi ni muhimu wakati wanapewa utambuzi wa saratani.

utafiti uliangalia zaidi ya wanawake 300 ambao walikuwa na utaratibu kati ya 1999 na 2016.

Matokeo yalionyesha kuwa asilimia 37 ya wanawake walikuwa na mtoto baada ya kufungia tishu zao za ovari

Mwanamke wa Amerika ambaye alikuwa na utaratibu huo akiwa na umri wa miaka 28 mnamo 2001 aliendelea kupata watoto watatu wenye afya baada ya kukutwa na ugonjwa wa lymphoma ya non-Hodgkin ya hatua ya nne.

Annie Daura aliambiwa hakuwa na wakati wa matibabu zaidi ya jadi inayotolewa kwa wanawake ambao wako katika hatari ya kuwa na mchanga, kufungia yai, kwani itachukua wiki za matibabu ya homoni - wakati ambao yeye hakuwa na.

Yeye badala yake alipelekwa kwa Profesa Kutluk Oktay, kutoka Shule ya Tiba ya Yale na mmojawapo wa waanzilishi wai wa ovari huko Amerika, na ndani ya siku alikuwa akifanya upasuaji kwa matumaini ingekuwa kuhifadhi uzazi wake katika miaka ijayo.

Annie ameshiriki katika podcast kama sehemu ya safari yake, jina lake Fronads, ambayo sehemu ya kampuni ya media ya Radiolab, ilianzisha mnamo 2002 kuchunguza ulimwengu wa sayansi.

Baada ya kumpiga saratani kwa mafanikio, aliendelea kupata watoto watatu na mumewe, Greg, ambaye sasa alikuwa na ugonjwa wa akili.

Oktay aliambia Mnyama Daily anashangaa na maendeleo aliyoyaona katika miongo miwili iliyopita. "Karibu miaka 15 iliyopita, utaratibu huo ulikuwa wa nadharia kabisa," alisema. "Na sasa tunazungumza juu ya utaratibu ambao una kiwango sawa cha mafanikio, na inatoa matumaini kwa waokoaji wengi wa saratani."

Je! Umekuwa na matibabu haya na yamefanyia kazi? Popote ulipo ulimwenguni, tujulishe, barua pepe fumbo@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »