Profesa Geeta Nargund "Nadhani tunaelekea kwenye mgogoro wa uzazi"

Profesa Geeta Nargund, mkurugenzi wa kitabibu wa UWEZO wa uzazi, anaiomba serikali ya Uingereza kuruhusu wanawake wenye umri wa kati ya 30 hadi 35 kufungia mayai yao bure

Akiongea kwenye BBC Radio 4 World kwenye onyesho moja, Profesa Nargund alisema ni ukweli kwamba wanawake wanachelewa kupata watoto kwa sababu hawako tayari.

"Wanawake zaidi wanapenda fikiria kufungia mayai yao, lakini hawawezi kumudu kwa sababu ni utaratibu wa kibinafsi, "anasema.

"Wanawake ambao wanaingia kwa sasa ni wanawake walio na umri wa miaka 30 na mapema 40. Hii sio bora kwani ufanisi wa mayai yao ni chini sana. Wanawake wakubwa zaidi wanatafuta mayai ya wafadhili na hii sio mzuri kwao. Kwa hivyo hii ni maoni kwa serikali. Sisemi kwamba sufuria ya pesa inapaswa kutoka kwa NHS, naiangalia na picha kubwa. "

Alisema hakuna kitu bora kuliko mimba ya asili, lakini wale ambao wanataka kuahirisha kupata watoto wanapaswa kupewa kusaidia kufungia mayai yao kwa mipango ya familia ya baadaye.

Alisema hii ni kwa wanawake ambao hawako tayari kuanzisha familia lakini wanapenda kupata watoto, sio lazima wale walio na utasa

Alipoulizwa ikiwa anahisi kama anasa ya gharama kubwa, alisema ndio.

"Watu wengi hufikiria kuwa ni anasa ya gharama kubwa. Sisemi kwamba pesa hii inatoka kwa NHS. Lakini pesa halisi inapaswa kutoka kwa idara kadhaa na kupewa NHS kutoa hii. "

Alipoulizwa ikiwa alihisi tunaelekea kwenye mgogoro wa uzazi, alikubali.

"Ndio, nadhani sisi ni kama hatuwezi kushughulikia uzazi kwa muda mrefu. Ikiwa tutaangalia data ya UN ifikapo mwaka 2050 tunajua kuwa idadi ya watu ulimwenguni itakua, lakini idadi ya watu wa Ulaya inabiriwa kushuka kwa asilimia 14.

"Nadhani tunahitaji kuangalia kushughulikia viwango vya uzazi na kuzaa kwa muda mrefu na sio kuiangalia tu kama suala la utasa. Mayai vijana wana viwango vya juu vya mafanikio. "

Alipoulizwa kwa nini mlipa ushuru anapaswa kutoa ruzuku kwa kile kinachoonekana kama chaguo la mtindo wa kuchelewesha kupata watoto, Profesa Nargund hakukubaliana

Alisema: "Ikiwa ukiangalia data, sababu ya kawaida ya kuchelewesha akina mama ni kutokuwa na mwenzi anayefaa. Kuna sababu kadhaa nzuri kwa nini wanaweza kuwa tayari kuwa na familia.

"Kuna viwango bora vya mafanikio vilivyoboreshwa na kufungia yai na ninachosema ni kwa nini hatuanzi majadiliano kusaidia wanawake hawa."

Je! Unafikiria maoni ya Profesa Nargund? Je! Wanawake wanapaswa kutolewa kwa kufungia yai? Tujulishe mawazo yako, barua pepe fumbo@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »