Fikiria! Nini cha kusema!

Usiseme "unaweza kuwa na mwingine", "kaa juu ya mto baada ya kufanya ngono", "pumzika tu" au maoni mengine bila mawazo kwa wanawake wanaopotea au wanajitahidi kupata mjamzito!

Kampeni ya kuzinduliwa nchini kote imezinduliwa leo kuwashawishi watu wenye nia njema, hususan wataalamu wa huduma ya afya, kuchukua uangalifu zaidi katika kile wanachosema kwa wanaume na wanawake wanaopata utasa na upotezaji.

Hapa, Alice Rose, mwanamke wa kushangaza aliye nyuma ya kampeni anatupa ufahamu wa maoni mengi potofu ambayo amesikia kutoka kwa watu wenye 'maana nzuri'.

Jambo la kwanza kusema ni kwamba mimi si malaika. Nimewaangukia marika wengine wa kulia kwa wakati wangu na kitu cha mwisho ninachotaka ni kukuza shamba bora kuliko wewe 'kuzunguka uzazi.
Walakini, ninaunga mkono watu ambao wanajaribu kuchukua mimba na sehemu ya kufanya hiyo ni kuonyesha masuala ambayo yanajumuisha uzoefu huu mbaya sana. Kwa hivyo, ni lazima nijumuishe ulimwengu mpana ambao tunatembea miamba yetu, miito mikubwa ya huzuni.

Acha nifike kwa uhakika. Hivi majuzi, niliwauliza wafuasi wangu wa Instagram kuniambia jambo linalohuzunisha zaidi ambalo mtu alikuwa amewaambia wakati akijaribu kupata hiyo bun ya oveni. Nilishangaa na idadi ya majibu ndani ya sekunde.

"Siku zote mimi hufikiria mtoto anapokufa lazima kuna kitu kibaya na hiyo"
"Angalau ulienda mapema mapema"
"Unataka kukaa nje na watoto wangu? Watakufanya ubadilishe mawazo yako! "
"Kwanini usichukue tu?"
"Unaonekana umesisitiza, nadhani unahitaji kupumzika"
"Ninahisi unakuwa mbaya sana. Ikiwa unaamini utamleta mtoto nyumbani, basi "

Kushangaza maoni mengi yalitoka kwa wataalamu katika majukumu yanayowakabili wagonjwa (washauri, wauguzi, mapokezi nk).

Sikiza, ninaipata. Maoni potofu kutoka kwa marafiki au familia mara nyingi hueleweka. Hawakuwa wamepitia hilo na (kama wanadamu wengi kimsingi), wanajaribu na kusaidia. Kwa hivyo, wao hufunga akili zao na kusema: "umejaribu kushika kito chini ya bum yako baada ya kufanya ngono?".

(Kwa kumbuka ya pembeni: hii, erm, maoni, inamaanisha kuwa wanafanya ngono 'vibaya'. Pia inaonyesha kabisa kuwa ni makosa yao yote kwa sababu hawajaweka kito chini ya kitako - hata ingawa wanaweza, au wamekuwa wakifanya kazi kwa bidii kupitia 'vidokezo' vingine milioni 3 ambavyo wamesoma mkondoni.)

Lakini ikiwa kazi yako inajumuisha kushughulika na wagonjwa kila siku, basi unapaswa kujua bora.

Mshauri wa uzazi anapaswa kujua kusema, "unaonekana umechangamka sana wakati huu, lakini lazima ujue haikutarajiwa" baada ya kuharibika kwa nne kwa mgonjwa. Wanapaswa kujua kutojiondoa na hasara ya mwanamke huyo kwa kusema: "ibunike kwenye sufuria kavu kwenye jokofu".

Doc - tunapata unahitaji kuwasiliana na vitu hivi. Lakini hauoni lugha yako ni ya kufikiria-roho?

Je! Ni wapi itifaki zisizo sawa ambazo zinamzuia mpokeaji wa PP akilia mwanamke ili aangalie kwa sababu wana ujauzito wa wiki 17, wakati mama huyo alipoteza mtoto wake katika wiki 10?

Je! Ni kwanini tunapaswa kuita operesheni baada ya kuharibika vibaya: 'uhamishaji wa bidhaa zilizobaki za mimba'? Ikiwa ni kweli tunapaswa kuiita hivyo, lazima tuelekeze kwenye maisha ambayo wazazi wanaomboleza kama 'bidhaa' mbele yao?

Je! Ni kwanini haziwezi kuheshimu, huruma na huruma kuwa kipaumbele cha juu kwa wale wanaofanya kazi katika majukumu ya mgonjwa?

Nadharia yangu ni kwamba tuna shida ya uhamasishaji, kusababisha mduara mbaya hivi:
Aibu, hatia na kumbukumbu ya hisia zingine za kulaumi kuwa haiwezekani kuileta (kutofaulu; uharibifu; wigo kamili wa huzuni juu ya kurudia) hutumia watu kujaribu kupata mtoto. Kama njia ya kujiokoa, wao hufunga mawasiliano, kwa sababu maoni nyeti huunda kutengwa zaidi.

Kwa hivyo, watu hawazungumzi juu yake.

Kwa kweli, wakati hatuzungumzi juu ya vitu, hakuna kitu kinachobadilika! Watu - pamoja na wataalamu katika ulimwengu wa uzazi - huendelea kusema vibaya au hakuna chochote kwa sababu hawana kidokezo kile maneno yao hufanya.
Natumai kweli kuwa kwa marafiki na familia, sheria hii ya tepe inaweza kusaidia:
Tu. Kuwa. Huko.

Usitoe ushauri ikiwa haujapitia. Usichukulie huzuni baada ya kuharibika kwa kusema: 'unaweza kuwa na mwingine'. Usiseme, kwa nini usichukue tu? ikiwa mtu hawezi kupata mjamzito. Usiseme hadithi za watu unaowajua waliofaulu kwa sababu walienda likizo na waliacha kujaribu.

Usiseme "pumzika". Tafadhali. Tafadhali usifanye hivyo. Usiulize ikiwa wana uhakika wanataka watoto kwa sababu hawatalala tena. Kama mtu mmoja alisema: "tunatamani kupoteza usingizi kwa sababu ya watoto, bila kupoteza usingizi unawatakia".

Kwa wakati huu, kunapaswa kuwa na nafasi salama ndani ya kuta za kliniki za uzazi, hospitali na upasuaji wa GP ambapo wagonjwa wanajua hawatastahili kukabiliana na ujinga au ujinga.

Mtu yeyote kutoka kwa mapokezi kwa mshauri anahitaji kujua nini cha kusema.

Kwenye wavuti yangu kuna orodha ya maoni: labda unaweza kuhakikisha kuwa wenzako wanajua juu yake ikiwa uko kwenye uwanja wa utunzaji wa afya. Labda unaweza kuichapisha na kuibandika karibu na aaaa katika kliniki, ukikazia ncha nyekundu iliyohisi: "cha kusema"!
Hii haimaanishi kuwa kampeni ya mgawanyiko. Watu wanaofanya kazi katika uwanja huu ni watu wa ajabu wanaofanya kazi ya kubadilisha maisha. Lakini ikiwa wewe ambaye umesahau kile wagonjwa wako wanapitia: tafadhali fikiria. Na ujue la kusema.
Kutoka kwa watu wanaopitia hiyo.

Jiunge na CAMPAIGN

• Kuinua ufahamu kwa kushiriki selfie na kidole akionyesha kichwa chako na tumia hashtag #thinkwhatnottosay. Hii ni kukumbusha watu kufikiria kabla ya kusema jambo lenye kuumiza. Huna haja ya kuwa na maswala ya uzazi mwenyewe; hii ni juu ya kukuza uhamasishaji. Mtu yeyote anaweza kujiunga na kampeni hii: bora zaidi!

• Shiriki kiunga hiki cha wavuti kwenye media za kijamii na selfie yako, kusaidia kurekebisha mazungumzo; kutia moyo watu ambao unajua kusoma maoni ili watu zaidi kujua nini cha kusema na jinsi ya kusaidia mtu

• Ikiwa umepata maoni ya kutokukosoa, andika kliniki / hospitali au upasuaji na ueleze yaliyosemwa na jinsi ilikufanya uhisi. Uliza barua hiyo kushirikiwa ndani ya kliniki

• Ikiwa wewe ni mtaalam katika uwanja, waambie wenzako kuhusu kampeni hii, chapisha orodha ya maoni na ushikamishe kando ya kettle kwenye kliniki!

VIVUTO VYA KIKEZA

Ningependa kuona mafunzo zaidi kwa. . .

kutekeleza itifaki za mapokezi / wafamasia na wasimamizi ili simu zisizo sawa kuhusu miadi ya ujauzito kwa wazazi wanaougua watoto waliopotea hazijatengenezwa; mzozo wa umma juu ya cheti cha msamaha wa akina mama baada ya kupotea kwa watoto haifanyika; msaada sahihi hutolewa, na busara inafanywa

kuboresha lugha inayotumika katika miadi

kuongeza ufahamu karibu suala hili

weka huruma na huruma kwa kipaumbele cha juu

Nje ya mazingira ya utunzaji wa afya, marafiki, familia, waajiri na wenzake pia mara nyingi hujitahidi na bila kujua husababisha maumivu ya moyo zaidi. Nataka kuhimiza majadiliano zaidi ili. . .

vunja ukimya na unyanyapaa

kurekebisha mazungumzo karibu na utasa, kupoteza mimba na upotezaji wa watoto

kuboresha uhusiano kati ya wanandoa, marafiki, familia na wenzake ili watu zaidi waungwa mkono na wachache wanaumia

Kupata habari mpya na Alice, angalia tovuti yake

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »