Wanawake ambao wana aibu sana kupiga kelele na Nicola Salmon

Wiki hii ni uzinduzi wa # Scream4IVF. Mpango mzuri kutoka kwa Mtandao wa Uzazi UK (Tafuta zaidi na utie saini ombi hapa) kuleta uhamasishaji, na muhimu zaidi mabadiliko, kupata matibabu ya IVF inayofadhiliwa

Huko Uingereza tumebarikiwa kuwa na NHS (Huduma ya Kitaifa ya Afya) - huduma ya afya ya bure kwa wote! Ninapenda NHS yetu na ninatamani sana juu ya nini inasimama lakini kuna vizuizi kwenye bajeti ambavyo vinasababisha maamuzi ya ufadhili - na mara nyingi kuliko sio kupunguzwa.

Nice (Taasisi ya Kitaifa ya Afya na Utunzaji bora - wakala ambayo hutoa mwongozo na ushauri wa kitaifa kuhusu huduma ya afya) inasema kwamba kila mwanamke nchini Uingereza chini ya 40 anapaswa kupata raundi 3 za IVF ikiwa hajapata mtoto baada ya 2 miaka ya ngono isiyo salama

Katika miongozo wanasema kuwa "Wanawake wanapaswa kufahamishwa kuwa BMI ya kike inapaswa kuwa katika kiwango cha 19-30 kabla ya kuanza kusaidia uzazi, na kwamba BMI ya kike nje ya safu hii ina uwezekano wa kupunguza mafanikio ya taratibu za kusaidia uzazi."

Ni kwa maeneo ya mtu binafsi kuamua jinsi ya kutumia bajeti yao

Katika maeneo mengi ufadhili unaopatikana ni mzunguko mmoja bora - zingine hazitoi yoyote. Hii ni hali ya kimabadiliko na wenzi wanalazimishwa kuuza gari zao, kutoa nyumba zao tena na kuweka bili kubwa ya kadi ya mkopo ili tu kupata mtoto. Usinianzishe hata kwa mashtaka ya uchukuzi kutoka kliniki nyingi za IVF nchini Uingereza.

Lakini nini kuhusu wanawake mafuta?

Vigezo vingine vilivyowekwa juu ya upatikanaji wa matibabu ya uzazi katika maeneo mengi ni kikomo cha BMI cha 30. Hii sio kikomo kilichowekwa na miongozo ya Nice na ushahidi kwamba BMI ya 30 kama kizuizi kinachofaa haitoshi.

Kwa kweli BMI pekee kama kipimo haina maana. BMI iliundwa kutazama idadi ya watu wa afya sio watu binafsi na haitoi dalili yoyote kwa afya ya mtu huyo na uwezekano wake wa IVF kufanikiwa.

Utafiti mnamo 2010 (hapa ndio kiunga ikiwa unataka kuangalia uchunguzi) ilionyesha kuwa kulikuwa na ushahidi mdogo sana wa kuunga mkono hoja yoyote inayotumiwa kuzuia IVF kulingana na saizi.
Walipata uthibitisho usio na usawa ambao unaonyesha uhusiano wowote kati ya BMI kubwa na viwango vya kuzaliwa vilivyopunguzwa. Pia hawakuona tofauti yoyote kubwa katika viwango vya kupoteza mimba au shida zingine za ujauzito na BMI kubwa.

Kwa kuongezea, hakuna ushahidi wowote huu unaanza kufunua maisha ya wanawake hawa.

Nichukue kwa mfano

Ningeelezea uzoefu wangu kama wanawake walio na mafuta kama kawaida. Nilianza kufahamu chakula na lishe kabla ya kubalehe. Nimekuwa juu ya lishe 20 tofauti, kupoteza uzito, kisha kupata uzito zaidi. Kutumia wakati wangu wote, nguvu na pesa ililenga kujaribu kuwa saizi inayokubalika kijamii. Niliacha kula mafuta, nikakata carbs, nikajiunga na mazoezi, nilifanya mazoezi ya kunywa juisi, nikajaribu kutetemeka, nikapunguza kalori yangu na sehemu, nikauadhibu mwili wangu kwa mazoezi.

Acha nifanye hii wazi. Hii ni kawaida kwa mwanamke mwenye mafuta kupita. Kwa kweli ningeenda kusema kwamba wanawake wengi katika ulimwengu wa magharibi wanapata uzoefu huu kwa kiwango fulani.

Asilimia 57 ya wanawake nchini Uingereza wamekuwa kwenye chakula katika mwaka uliopita. Hii ndio inayochanganya uzazi wetu. Matarajio yasiyokuwa ya kweli yaliyowekwa kwetu kuwa saizi fulani, kuangalia njia fulani.

Mimi ni mwanamke mwenye akili sana (ish). Bado nimetumia maisha yangu yote nikizingatia chakula
Unawezaje kufanya hesabu hiyo katika masomo? Sio kwamba wanawake ni mafuta, ndio kwamba jamii imeunda utamaduni ambapo wanawake hawa wamelazimika kuweka miili yao kupitia hali mbaya ili kujaribu na kutoshea.

Bado bado wanajilaumu. Kwa kutokuwa na uwezo wa kupunguza uzito.

Mafuta sio shida

Shida ni kwamba wanawake hawa wanalazimika kuelekeana mzunguko huu wa kuzuia kalori zao na mazoezi ya kupita kiasi ili kupunguza uzito kufikia lengo la kiholela. Kizuizi kikubwa cha kalori na mazoezi ya kuwaadhibu bado ni mafadhaiko mengine mawili juu ya mwili - iliyoundwa mahsusi kwa KUFUNGUA MAHALI, Baada ya yote, ikiwa chakula kilikuwa chache au ulilazimika kukimbia simba kila siku, sio wakati mzuri wa kuwa na mtoto.

Na wanawake hawa ambao wananyimwa IVF hawahisi kama wanaweza kufanya ugomvi.
Hujisikii kama wanastahili msaada na msaada huo kwa sababu jamii imewasukuma wafikirie kuwa kuwa mafuta ni kosa lao.

Kwamba ni wavivu, na kwamba hawana nguvu yoyote, kwamba ni wajinga, ikiwa hawawezi kufanya kitu rahisi kama kupoteza uzito.

Acha nirudie hii. Sio juu ya mafuta.

Ni juu ya imani kwamba huwezi kupata mjamzito kwa sababu wewe ni mafuta

Ni miaka ya lishe ya yo-yo ambayo imeongeza umetaboli wako na homoni

Ni imani inayoendelea kuwa unahitaji kuadhibu mwili wako na chakula na mazoezi ili kupata mjamzito

Badala ya kuwanyima wanawake hawa msaada, wawaunge mkono katika malengo yao ya kiafya (sio uzani) ili wao pia waweze kuendelea kupata uja uzito wa ujauzito.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »