Louise Brown anazungumza juu ya umuhimu wa Siku ya Uzazi Duniani tarehe 2 Novemba 2018

Wakati mama yangu alinizaa mnamo 1978 ilimaliza hamu ya miaka tisa ya kupata mtoto wake mwenyewe.

Alikuwa akimlea dada yangu Sharon, ambaye alikuwa mtoto wa baba yangu na uhusiano wa zamani. Watu wengine waliona hiyo inapaswa kutosha kwake. Haikuwa hivyo. Madaktari walimwambia alikuwa na milioni moja hadi nafasi moja. Alidhani hiyo ilikuwa nafasi angalau.

Kabla sijazaliwa alifanya safari ngumu za treni kutoka Bristol kwenda Manchester, mara alitokwa na damu na aliogopa mwenyewe. Alikuwa na hofu ya sindano, lakini alivumilia sindano nyingi baada ya kukubalika kwenye programu ya upainia na Patrick Steptoe na Bob Edward.

Mama hakuwahi kukata tamaa

Siku zote aliamini kuwa siku moja atashika mtoto wake mikononi mwake. Ilikuwa ngumu. Mama alipata unyogovu. Lakini alivumilia na mimi nilizaliwa, kwa njia ambayo haijawahi kufanya kazi hapo awali.

Miaka arobaini baadaye tumekuja njia ndefu katika matibabu ya uzazi lakini kwa wanaume na wanawake waliohusika bado ni safari ya kibinafsi na mara nyingi ya upweke.

Ndio maana ninafurahi kuunga mkono Siku ya Uzazi Duniani kwani inakusudia kuwafanya watu wazungumze.

Watu wanaweza kujifunza kutoka kwa uzoefu wa kila mmoja; kutiana moyo, kueneza tumaini na kwa msaada wa wataalam wengi na wataalamu pia wanaoshiriki kupata majibu kwa maswali waliyo nayo.

Ni siku kwa kila mtu ulimwenguni kuunda tena tumaini lao kwa siku zijazo na kuongeza uhamasishaji juu ya suala hili ambalo linaathiri mamilioni ya watu ulimwenguni.

Kwa nini usifanye hafla, vinywaji, chakula cha mchana au piga simu kumuuliza mmoja wa wataalam wengi wanaounga mkono Siku ya Uzazi Duniani mnamo 2 Novemba kati ya 12 jioni na 5 jioni.

Au ikiwa uko London, njoo ujiunge nasi huko Little Italia Soho, uwe na gumzo na wataalam wetu na kukutana na Louise Brown mzuri. Soma zaidi hapa

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »