Kuwa mama wa kijeshi huko Amerika, Ashley anasimulia hadithi yake

Mkopo wa picha: Tracy Marshall Photography

Tunaendelea na mada yetu ya uchunguzi wa kijeshi mnamo Oktoba na ufahamu mzuri wa nini ni kama mama wa surrogate huko Merika. Hapa Ashley, mwenye umri wa miaka 34, anatuambia jinsi yeye alivyojishughulisha na Kituo cha uzazi Mzazi, na furaha ambayo inampa

Ninaishi katika mji mzuri wa Annapolis, huko Maryland, na mume wangu Derek na binti zetu watatu. Wasichana ndio nuru ya maisha yetu na tunafurahiya sana kuona haiba zao zikichanua. Stella, saba, ni aibu na roho ya zamani ya ubunifu. Hivi majuzi ameamua kufunga na kutengeneza blanketi kwenye jaribio lake la kwanza. Mapacha hao, Mila na Auri, wana miaka minne. Mila ni nyeti na tamu, anapenda kuchora na kufanya ufundi. Auri ni mpumbavu na anayependa, anapenda kufanya visanduku vya magurudumu na kugawanyika mahali pote kisha kujirusha kwenye mikono yako. Mapacha hao wanachukua madarasa ya ballet na sanaa, na Stella hufanya madarasa ya sanaa. Mimi ni kila wakati niko busy sana kati ya kuzisogeza karibu kwa darasa zote, na kazi yangu kama mtaalamu wa mazoezi ya misuli. Mimi mwenyewe mazoezi yangu mwenyewe na kusafiri kwenda kwa wateja wangu. Kazi ya kufanya watu wajisikie bora ni muhimu sana kwangu.

Kutaka kuwa mama

Nilikulia katika nyumba yenye upendo na dada tatu, mdogo kabisa kati yao ni miaka 16 kuliko mimi. Kuanzia mapema, nilivutiwa na kuzaa na nikatamani kuwa muuguzi wa NICU. Niliweza kuhudhuria kuzaliwa kwa dada yangu mdogo; ilinigonga kwa msingi wakati nikasikia kilio chake cha kwanza na nilijua hiyo ilikuwa ni wakati kama mwingine. Katika wakati huo sana niliamua nataka kuwa mama.

Niliambiwa nina shida kupata mimba kwa sababu Nina Dalili za Polycystic Ovary Syndrome (PCOS), ambayo husababisha usawa wa homoni na shida za ovulation. Kwa mshangao wangu nikagundua kuwa nilikuwa na mjamzito na Stella muda mfupi baada ya Derek na kuolewa. Alipokuwa na umri wa miezi 16 tulianza kujaribu tena kupata mtoto wa pili. Wakati huu haikuwa rahisi kama ya kwanza na tulihitaji kutafuta matibabu ya kitaalamu ya uzazi ili kunisaidia kupata chafu. Mapacha yetu sawa yalikuwa ya kuwakaribisha na ya kufurahisha zaidi kwa familia yetu baada ya miezi ya matibabu ya uzazi.

Kuwa mama wa surrogate

Ilikuwa karibu wakati wote tulijaribu kuwa na mapacha kwamba rafiki yangu kutoka kazini alikua mfanyikazi wa uchunguzi kupitia Kituo cha Uzazi Mzazi. Nakumbuka nikifikiria jinsi alivyokuwa mzuri kwa kufanya hivi lakini hakufikiria jambo lingine juu yake wakati huo. The wazo la kuwa surrogate walikuja kwangu wakati mapacha walikuwa na umri wa miezi tisa na nikasikia juu ya marafiki wenzangu wakipambana na utasa. Nilitamani kuwa mjamzito tena lakini nilizidiwa kabisa na watoto wetu wenyewe wakati huo kufikiria kuwa na mwingine wetu. Kufikia wakati watoto hao mapacha walikuwa na umri wa mwaka mmoja nilijua moyoni mwangu ninataka kufanya hivyo kwa mtu, kwa hivyo niliomba na CSP lakini nikasubiri miezi michache hadi watoto wamemaliza uuguzi kuchukua hatua zaidi. Mume wangu alikuwa anasita, kama watu wengi wa familia yangu. Sidhani kama walielewa kweli kwanini ningetaka kufanya hivi, na kwa ujumla walikuwa na wasiwasi juu yangu.

Sikuangalia karibu na mashirika mengine kadhaa lakini mwishowe niliamua CSP kwa sababu nilijua kuwa rafiki yangu alikuwa na uzoefu mzuri nao na walikuwa na ofisi dakika kumi tu kutoka nyumbani kwangu. Mchakato hapo mwanzo ni haraka sana kuingojea na kungojea. Kuna makaratasi mengi ya kujazwa. Niliwasilisha rekodi zangu zote za matibabu, habari ya bima, alifanya tathmini ya kisaikolojia, na vipimo vingi vya damu. Baada ya kufafanuliwa kama mgombea mwenye afya ya kuwa daktari, mimi na mume wangu tulikutana na mshauri wa CSPs, Barbara Cohen, kuzungumza naye zaidi juu ya mchakato wa kuendana na kumwambia matakwa yetu.

Utatufananisha na wazazi waliokusudiwa

Kwa sisi, ilikuwa muhimu kuendana na wanandoa ambao waliwekwa nyuma na walikuwa na masilahi ya kawaida. Alitutumia mechi tatu jioni hiyo na tuliweza kusoma kupitia wasifu wao na kuamua ni nani tunataka kusaidia. Huo ulikuwa uamuzi mgumu sana, kwa sababu nilitaka kuwasaidia wote. Tuliamua juu ya wanandoa wa kwanza kwenye orodha kwa sababu wakati nasoma wasifu wao nilianza kulia. Nilivutiwa sana na hadithi yao na upendo wao dhahiri kwa kila mmoja hivi kwamba nilijua tu kuwa ni nani ambao nilipaswa kusaidia. Tuligonga mara moja, na wazazi wangu waliokusudiwa, mimi na familia yangu wote tukawa karibu sana. Baada ya kuendana tulitumia muda mwingi kufahamiana. Hata ingawa tulikuwa katika nchi tofauti, tulizungumza mara chache kwa wiki kwa simu au Skype.

Mara ya kwanza

Kituo cha uzazi cha Shady Grove kilikuwa kipande kinachofuata cha puzzle. Nilifanya majaribio zaidi, na baada ya kufanikiwa kupata yai la Mama yangu aliyekusudiwa na kusababisha umbo linalofaa, nilianza dawa za baiskeli. Itifaki ya matibabu ya uzazi ilianza na uchunguzi wa damu na kazi ya damu, kufuatia kwamba Ultra ya kwanza nilianza shoti za homoni ambazo zilikuwa na risasi ya estrojeni ya ndani kila siku ya tatu. Baada ya wiki mbili hivi za shoti hizi nilikuwa na miadi nyingine huko Shady Grove kuangalia bitana za uterasi na kazi ya damu zaidi. Katika miadi hii niliamriwa kuanza kuchukua shots za progesterone za kila siku. Shambulio la progesterone ni gruising. Sindano, ambazo ni kama inchi mbili kwa urefu, zinahitaji kuingizwa kabisa ndani ya glutes na kufanya hivi kila siku kunaweza kukuacha ukisikia uchungu na kuharibika.

Siku sita baada ya kuanza progesterone Niliweza kuwa na uhamishaji wa kiinisi waliohifadhiwa. Uhamishaji yenyewe sio uchungu lakini unahisi kama mtihani wa GYN. Kungojea kwa wiki mbili kudhibitisha au kukataa ujauzito labda ni sehemu mbaya kabisa kwa watafiti. Wiki mbili nzima za wasiwasi na kuomba kwamba wewe uwe ndio unawapa wenzi wako habari njema. Kwetu, ilikuwa habari njema na kwamba uhamishaji wa kwanza ulichukua! Hii inathibitishwa na msururu wa kazi ya damu kila siku chache na kliniki ya uzazi inatafuta ongezeko nzuri la homoni. Karibu wiki kumi hadi 12 zahanati ya kliniki ilifanya uchunguzi wa dhibitisha kwamba mtoto anaonekana ana afya na akaniachilia kwa OB / GYN yangu ya kawaida. Wakati huo niliweza hatimaye kuzuia shambulio langu la progesterone, ambalo lilikuwa utulivu mkubwa. Mimba ilikwenda vizuri vile vile, na mtoto mwenye afya akapokelewa na moja kwa moja mikononi mwa wazazi wake.

Kuendelea kuwasiliana

Nimekuwa surrogate mara mbili sasa. Mtoto wangu wa kwanza surrogate ni msichana mdogo ambaye sasa ana miaka mbili na nusu na anaishi kimataifa, na pili pia ni msichana ambaye anaishi kimataifa na ana miezi minne. Ninaendelea kuwasiliana na familia zote mbili kila wiki, na wasichana wangu hufikiria watoto wangu wa kike kama binamu. Mume wangu na mimi tulitembelea ya kwanza kwa siku yake ya kuzaliwa ya kwanza na wanapanga kutembelea sisi mwaka huu. Ni jambo la kushangaza sana kuona kile umefanya umejaa duara kamili. Tulipata kuona jinsi dhabihu hii inavyolipwa, na kuona watoto hawa kupendwa sana na kutunzwa na familia yao ni hisia ambayo siwezi kuweka maneno.

Pamoja na kupata uzoefu wa tamaduni tofauti, wasichana wangu wameona uchangamfu wa kweli na wanajivunia wakati wanapozungumza juu ya safari zangu za kujishughulisha na wengine. Ingawa kuwa surrogate ni ngumu wakati mwingine, ni moja ya mambo muhimu sana ambayo nimefanya maishani mwangu na nahisi kama nimetimiza kusudi langu kweli. Nadhani ya kuwa surrogate tena, na sio jambo ambalo ninafukuza bado. Kwa sasa, ninaishi kuishi karibu na mmoja wa dada yangu, ambaye aliamua baada ya uchunguzi wangu wa daladala kuwa angemfanyia mtu mwingine. Anastahili Desemba na sikuweza kumshangaza kwa zawadi anayopeana.

Siku zijazo

Nadhani surrogacy inakuwa njia maarufu na inayokubalika ya kuunda familia au kuongeza kwa familia. Kuna njia nyingi sana ambazo familia hufanywa, na kila mmoja anasema hadithi yao mwenyewe. Tunapotangaza zaidi juu ya uaminifu na kushiriki hadithi zetu nzuri watu wengi wataanza kuelewa juu yake. Mara nyingi ninapokutana na mtu na kuwaambia kuwa mimi ni mwitikio wa majibu yao ni mazuri, lakini wanachanganyikiwa kwa maelezo ya jinsi yote yanavyofanya kazi. Nimesikia hadithi chache za kutisha juu ya uadilifu, lakini ni muhimu kwa watu kujua kuwa hii sio kawaida. Hadithi nyingi za surrogacy ni zile za upendo wa kina na uelewa kati ya wakati mwingine wageni kuunda kitu kizuri zaidi - maisha. Watafiti na wale wanaofanya kazi katika uwanja wa kuzaa kwa upendo hurejea kwa upendo kama safari. Naamini kwa kweli ni safari, na ile ambayo huwa haimalizi.

Ushauri wowote kwa mtu yeyote anayezingatia uasherati?

Kwa wazazi waliokusudiwa wa siku za usoni wakitafuta uchunguzi wa vitendo naweza kusema kuamini mchakato Hata ingawa ni ngumu kuweka imani yako kwa mgeni, kumbuka kwamba mtu huyu kwa moyo wote anataka kitu kile ambacho wewe ni - kwako kuwa na familia. Kwa mtu yeyote ambaye anaweza kuhisi mioyo yao imevutwa kuwa surrogate, ninaamini kuna sababu unavutiwa nayo. Kutoa uhai sio kitu ambacho utajuta, na unaweza tu kufanya marafiki wa maisha yote katika mchakato.

Ili kujua zaidi juu ya Kituo cha Uzazi Mzazi, Bonyeza hapa

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »