Hadithi ya Jocelyn "Mchango wa yai ulinipa zawadi ya mtoto"

"Kwa zaidi ya maisha yangu ya watu wazima sikufikiri nilitaka mtoto - angalau sio mpaka ningekuwa mtu mzima, mwenye busara na nimekatisha kazi yangu"

Jocelyn ni mwanamke mwenye akili na mzuri, mwenye kuvutia katika miaka yake hamsini. Yeye ni mfanyabiashara aliyefanikiwa na sasa anaishi kwa furaha sana na mwenzi wake nje kidogo ya kijiji kidogo cha Buckinghamshire cha Lane End nchini Uingereza.

Anaongea kwa ufasaha mkubwa juu ya safari yake ya kusikitisha utasa na shukrani anayoisikia kwa mwanamke aliyemwezesha hatimaye kutimiza hamu yake ya kupata mtoto

"Kwa ghafla, katika miaka ya mwisho yangu, nilikuwa nimejitambulisha katika hali na kifedha, nimeanguka kwa upendo, na homoni zangu zilichukua nafasi."

Kwa mshangao wake mambo machache yalionekana kuwa muhimu zaidi kuliko kupata mtoto. Mwenzi wake Jim alihisi vivyo hivyo walianza kujaribu kutimiza ndoto zao.

Baada ya karibu mwaka mmoja kujaribu kujaribu kupata mimba walipelekwa kliniki ya uzazi huko Oxfordshire.

Baada ya mizunguko mitatu isiyofanikiwa ya IVF, Jocelyn na Jim waliambiwa kwamba kuna njia nyingine ya IVF ambayo wanapaswa kujaribu - hii ilikuwa ICSI.

Ili kufanya hivyo walihitaji kuhamia Kliniki ya London. Jocelyn anakumbuka kuwa hii ilikuwa uzoefu tofauti kabisa na kitengo cha kukimbia huko Oxford.

Alisema juu ya uzoefu: "Hii yote ilikuwa chandeliers na mazulia ya posh - uzoefu tofauti kabisa. Inafurahisha ni mazingira gani mazingira ambayo hufanya - kwa njia fulani ilitufanya tuhisi kuwa hii inaweza kufanya kazi zaidi. "

Kwa kusikitisha majaribio mawili huko ICSI wote wawili hayakufanikiwa

Kufikia wakati huu - akiwa na umri wa miaka 43 - Jocelyn alikuwa akihisi kwamba "hakukuwa na mwangaza mwishoni mwa handaki yetu ndefu na nyeusi."

Alijisikia moyoni kabisa kwamba hangeweza kutambua ndoto yake ya kupata mtoto

Walakini iligeuka kuwa kulikuwa na mwanga baada ya yote - uwezekano wa wafadhili wa yai

Wanandoa waliambiwa kwamba kuna uwezekano wa mayai kutoka kwa mama mdogo na kwamba mayai yanaweza kuzalishwa na manii ya Jim na viini vilihamishwa ndani ya tumbo la Jocelyn.

Jocelyn aliambiwa mfadhili wake wa yai atafananishwa naye mwilini

Gharama za mtoaji wa yai zingelilipwa, lakini utaratibu huo ulikuwa wa kweli. Jocelyn anaelezea jinsi anahisi juu ya yai iliyotolewa.

"Ni wazi haikuwa sawa na kuzaa uzao wako mwenyewe wa maumbile, lakini ikiwa mtu fulani mzuri sana alikuwa amejitayarisha kuniweka chini, nilikuwa tayari kuifahamu kwa mikono yote miwili."

Mtoaji wa yai alipatikana na uingiliaji ulifanyika

Jaribio la kwanza lilishindwa lakini walijaribu tena miezi michache baadaye na mtoaji huyo huyo na kwa furaha Jocelyn alichukua mimba.

Anaelezea hisia alizojisikia wakati wa Desemba 2001 alifanya mtihani wa uja uzito na matokeo yalikuwa mazuri: "Sikuweza kuamini - ndoto yangu ya kuwa mama ilikuwa karibu kutimia." Mwanawe alizaliwa mnamo Agosti 2002. .

Anahisi shukrani kubwa sana kwa yule mwanamke aliyetoa yai lake
"Akili kubwa ya kushukuru kwa zawadi hii isiyoelezeka - karibu haiwezekani kuelezea jinsi ninahisi kwake kwa kitendo hiki kizuri cha fadhili za kibinadamu."

Alipoulizwa jinsi anafikiria mchango wa yai unatambulika

"Nafikiri Mchango wa yai kama njia ya kuwa wazazi inatumika zaidi, lakini bado nahisi kuna jambo linalojulikana kidogo juu ya umma huo. "

Anahisi kuwa hii ni aibu kwani kwake ilikuwa njia pekee ambayo angeweza kupata mtoto na ni njia ya wengine wengi kutimiza ndoto zao za familia pia.

Katika uzoefu wake amekutana na athari moja mbaya tu kwa habari kwamba alikuwa akipanga kupata mimba kupitia mchango wa yai

"Hii ilitoka kwa Aunty wangu, sasa ana miaka 80, ambaye alihoji uamuzi wangu."

Alipomuelezea kuwa hii ndiyo njia pekee angeweza kupata mtoto shangazi yake alielewa na amekuwa akiungwa mkono kabisa na yeye na mtoto wake tangu hapo.

"Mbali na hayo naweza kusema kwa ukweli kwamba kila mtu ambaye nimewahi kuambia amekuwa na maoni mazuri, hata ikiwa mwanzoni wanaweza kushangazwa."

Jocelyn kila mara alikuwa wazi kabisa akilini mwake kuwa angeelezea mtoto wake jinsi alivyokua mara tu atakapokuwa mtu mzima wa kutosha

Na ndivyo amefanya. Sasa ana umri wa miaka 17 na ana hamu sana kuwasiliana na mtoaji wakati ana miaka 18. Jocelyn yuko sawa kabisa na hii kwani anaamini sana kwamba hii ni haki yake.

Kwa kadiri mambo yamebadilika tangu amepata mtoto wa kiume

Jocelyn anahisi sasa kuna maarifa makubwa kwa ujumla juu ya IVF na mabadiliko dhahiri ya jinsi watu wengi wanazungumza juu yake.

Alisema: "Bado kuna ukosefu mkubwa wa elimu juu ya jinsi mchakato na chaguzi mbali mbali zinapatikana."

Anafurahi sana kuwa yeye amekuwa akijulikana waziwazi juu ya jinsi alivyokuwa na mtoto wake
"Siku zote nimeamini kuwa mimi na mtoto wangu hatuna kitu chochote cha kuwa na aibu hata kidogo juu ya mawazo yake - mtoto wangu ni mtoto wangu, tunapendana sana na yeye ndiye kitu bora kabisa ambacho nimewahi kufanya."
Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »