Kile ninachotaka ningejua kuhusu kuwa na IVF katika miaka yangu 40: Ilimgharimu pauni 70,000, daladala mbili na uchungu wa moyo lakini mama mpya Sharon Marshall - Malkia wa Sabuni ya Asubuhi - anapanga kuifanya yote tena

Mtangazaji wa Uingereza TV wa Morning hii anashiriki safari yake ya kuwa wazazi na jinsi IVFbabble.com na Lord Robert Winston walimsaidia njiani

Baada ya kumkaribisha mtoto wake wa tano katika umri mkubwa wa miaka 54, mwigizaji Brigitte Nielsen akirusha bendera kwa akina mama wazee. Baada ya kujifungua hivi karibuni katika umri wa miaka 46, ninamsalimia. Mimi mtuhumiwa kuwa yeye, kama mimi, alipita kuzimu kufika huko.

Wakati nilitangaza ujauzito wangu kwenye runinga ya Runinga ya Morning hii mnamo Januari, uvumi ulikuwa wazi kwamba ningekuwa na IVF.

Nilifanya. Kwa kweli, nilikuwa na raundi saba.

Kufika kwa binti yangu Betsey kuligharimu pauni 70,000. Sikuweza kuhitimu NHS katika eneo langu, ambapo umri wa kukatwa ni 39. Nilikuwa na 40 wakati nilianza.

Kwa nini sikuwa na watoto mapema? Wakati mwingine unakutana tu na mtu anayefaa marehemu katika maisha - nilikuwa na 40 wakati nilikutana na mwenzangu Paul.

Tembea chini kwa video

'Wakati nilipotangaza ujauzito wangu kwenye kipindi cha Runinga cha asubuhi hii mnamo Januari, uvumi ulikuwa wazi kwamba ningekuwa na IVF. Nilifanya. Kwa kweli, nilikuwa na raundi saba, 'alisema Sharon Marshall (hapo juu, na mtoto wake wa kike, Betsey)

'Wakati nilipotangaza ujauzito wangu kwenye kipindi cha Runinga cha asubuhi hii mnamo Januari, uvumi ulikuwa wazi kwamba ningekuwa na IVF. Nilifanya. Kwa kweli, nilikuwa na raundi saba, 'alisema Sharon Marshall (hapo juu, na mtoto wake wa kike, Betsey)

Nilijitahidi, kama mwandishi wa gazeti, kisha nikitoa mada hii ya Morning na kama mwandishi wa maandishi - lakini sikuweka kazi yangu kwa makusudi kabla ya upendo au kitu chochote ambacho watu wanapenda kutupa. Siku zote nilitaka kushiriki furaha ya mtoto na mwenzi, na nilipopata hiyo inayofaa, hatukuweza kuwa na mimba. Tulikuwa na kila jaribio la kujua sababu na bado hatujui ni kwa nini.

Nilivumilia miaka sita ya IVF, nikiwa nimepotea mara mbili njiani. Mwaka baada ya mwaka nilizama kwa kukata tamaa kwani jaribio baada ya jaribio lilishindwa.

Ilikuwa tu kabla ya Krismasi 2017 ambapo mwishowe niliona kile ambacho nilikuwa nikitamani - mstari wa bluu kwenye mtihani wa ujauzito, matokeo mazuri - na nilinunua zaidi 14 ili kuendelea kujiambia kuwa ni kweli, mwishowe nilikuwa mjamzito.

Hadi sasa hivi Betsey alizaliwa na mapango wa Julai 9, saa lb zaidi ya 6, nilikuwa bado naogopa kitu kitaenda vibaya.

IVF ni nini?

Ilitengenezwa kwa mara ya kwanza miaka 40 iliyopita, mbolea ya vitro (IVF) ni njia inayotumiwa kusaidia wanandoa ambao wana shida ya uzazi kupata mimba.

Mayai huondolewa kwenye ovari ya mwanamke na kupandikizwa na manii katika maabara.

Kiinitete kinachotokana kisha hurudishwa ndani ya tumbo la mgonjwa, ambapo tumaini ni kwamba litaingiliana na kukua.

Kwa kweli IVF ni muujiza na ninashukuru kwa dhati kwa daktari ambaye hatimaye alinipa mimi na Paul binti yetu mzuri. Walakini, lazima nikiri kwamba wakati niliingia katika mchakato wa miaka sita iliyopita, nilikuwa na matumaini yoyote juu ya kile kinachohusika mwilini na kiakili, au ni tabia mbaya kiasi gani iliyokuwa imewekwa dhidi yangu - kwa sababu ya umri wangu.

Baada ya kila mzunguko kushindwa, niligundua kulikuwa na ukosefu halisi wa habari ya kuaminika, ya vitendo ambayo ingeweza kunisaidia: mwanamke aliye na miaka 40 akienda kwenye mchakato.

Na kwa kuwa nilitangaza kwamba nilikuwa na mjamzito, marafiki, marafiki na wanahabari wamewasiliana juu ya mapambano yao ya uzazi. Wanasema hadithi yangu imewapa tumaini.

Ndio sababu nimeamua kusema juu ya safari yangu na kukuambia masomo muhimu ambayo nimejifunza njiani, kwa matumaini inaweza kusaidia wengine kutimiza ndoto zao…

Imewekwa, lakini inaweza kutoa, katika 40s yako

Wanawake wenye umri wa miaka 30 ambao hawana shida ya uzazi wana nafasi kubwa ya asilimia 75 ya ujauzito ndani ya mwaka. Mara tu ukifikia 40, hii inashuka kwa asilimia 44. Wale walio na IVF chini ya umri wa miaka 35 wanayo nafasi ya asilimia 29 ya kuzaliwa moja kwa moja, lakini mara tu unapofikia 38 takwimu zinaanguka sana kwa mwamba, na kuanguka kwa asilimia 15 ya abysmal. Ni mbaya zaidi kwa wanawake wenye umri wa miaka 42 kwani tabia yao mbaya inakadiriwa kwa asilimia mbili. Lakini hii haimaanishi haifai kujaribu.

Nilisikia habari za wanawake ambao wamepata mimba katika miaka yao ya 50 na nilijua kulikuwa na teknolojia nyingi mpya, zinazoibuka. Na ingawa nilihangaika watu watafikiria nini mimi kuwa mjamzito katika miaka 46, nilishangaa sana. Watu wanafurahi sana kuwa tumepata mtoto. Na sikuwa mzee hospitalini. Kwa kweli, nilipokuwa nikimtoa Betsey nje, mkunga aliniambia nisubiri mwaka kabla ya kujaribu tena. Ningekuwa karibu 48 na wakati huo nilisema, lakini haikumsumbua. Angeona mzee.

Mkazi wa Sabuni wa leo wa Sabuni Sharon Marshall, 46, alikaribisha Betsey kidogo mapema mwaka huu. "Hivi sasa Betsey alizaliwa na mapango mnamo Julai 9, saa lb zaidi ya 6, nilikuwa bado naogopa kitu kitaenda vibaya," alisema Sharon. (Imeonyeshwa pia, mwenzi wake, Paul)

Mkazi wa Sabuni wa leo wa Sabuni Sharon Marshall, 46, alikaribisha Betsey kidogo mapema mwaka huu. "Hivi sasa Betsey alizaliwa na mapango mnamo Julai 9, saa lb zaidi ya 6, nilikuwa bado naogopa kitu kitaenda vibaya," alisema Sharon. (Imeonyeshwa pia, mwenzi wake, Paul)

TAHADHARI KWA KUTESA BORA BORA KWA KUTEMBELEA

Hatuzungumzii vya kutosha juu ya viwango vya kushindwa na hiyo inafanya kuwa ngumu kwa wanawake.

Karibu miaka nne katika jaribio langu, pauni elfu kadhaa, na baada ya kuambiwa kwamba mzunguko mwingine ulikuwa umeshindwa, nilijikuta nikipiga simu kwa muuguzi ambaye alikuwa ameshatoa habari hiyo, akiuliza ikiwa mimi ni mtu wa aina gani. Je! Mimi ndiye 'pekee' katika kliniki ambaye hakuwa akipata mjamzito? Aliniambia hapana. Barua za matangazo ya glossy hazikubali, lakini idadi kubwa ya mizunguko ya IVF inashindwa.

Ninajua ya mwanamke mmoja ambaye alichukua majaribio 25 ya kuhamisha kiinitete kabla ya kupata mtoto. Ikiwa tungekuwa waaminifu zaidi kwamba mara nyingi haifanyi kazi, wanawake tungehisi kutengwa na kutofaulu.

TAFADHALI HABARI ZA KIWANDA ZAIDI

Watu wengi huchagua kliniki kwa kiwango cha mafanikio. Lakini tahadharini - viwango vya mafanikio vilivyochapishwa vinaweza kupotosha. Baadhi ya nukuu hutokea baada ya mizunguko mitatu lakini kawaida inamaanisha uhamishaji halisi wa kiinitete - wakati kiinitete kilichowekwa ndani ya tumbo huwekwa ndani ya tumbo - unapozaa mayai kadhaa kwa kila mzunguko.

Unachohitaji kujua ni kwa uhamishaji wa kiinitete, kiwango cha kuzaliwa ni nini?

Hakikisha unapewa viwango kwa mwanamke ambaye ni sawa na wewe na viwango sawa vya homoni.

Calculator hii kutoka Kliniki ya Lister ilikuwa yaaminifu zaidi ambayo nilipata: ivf.org.uk/about/pregnancy-calculator, kukupa wazo la nafasi yako ya kufikia ujauzito. Usikatwe na kliniki ambayo ina viwango vya chini vya mafanikio. Inaweza kuchukua kesi ngumu zaidi ambazo wengine hawatagusa kwa hofu ya kuharibu viwango vyao vya mafanikio.

… NA MTANDAO

Tulikwenda mara kumi juu ya bajeti yetu. Nilikuwa nimeazimia kulipia matibabu ya nyongeza ambayo ningeweza kuweka mikono yangu. Ilinibidi nipe hii kabisa. Kuna ubishani juu ya kliniki ya uzazi inayodaiwa kuwa inaongeza 'nyongeza'. Lakini katika uzoefu wangu, madaktari walikuwa waaminifu kila wakati - wanaweza au hawawezi kusaidia. Kwa hivyo fanya utafiti wako, sikiliza ushauri na uangalie kile unachoweza kumudu. Kati ya matibabu yangu ya nne na ya tano, nilichukua mapumziko ya miezi sita kupumzika, kupumzika na kuokoa. Kuondoka kwenye mteremko huo ndio kitu bora ningefanya. Usijali kuhusu wakati unaenda mbali; embryos yako inabaki miaka ile ile waliyokuwa wakati wa kwanza waliohifadhiwa hata ikiwa una umri wa mwaka.

WAZA watu KUFANYA

Kukosa kuumiza. Walakini kliniki nyingi zinawapa wanandoa kikao kimoja cha ushauri hapo mwanzoni. Unahitaji zaidi - na napenda tungefanya zaidi.

Imeandikwa vizuri kuwa IVF ni ngumu kwa mwanamke - lakini upande wa akili kwa wenzi wote ni mbaya zaidi. Kuna wiki za kungojea kwenye matokeo: ni mayai ngapi yamevunwa; embryos ngapi zilizotengenezwa; ni wangapi wanaifanya iwe siku ya tano, ni wangapi wanaweza kuhamishiwa, unajibu dawa ...

Sharon ni mwanachama maarufu wa Timu hii ya Asubuhi, na amevaa pete ya shangazi ya marehemu baba yake Denise Robertson kwenye tuzo za kitaifa za Televisheni za kitaifa Januari uliopita
Sharon ni mwanachama maarufu wa Timu hii ya Asubuhi, na amevaa pete ya shangazi ya marehemu baba yake Denise Robertson kwenye tuzo za kitaifa za Televisheni za kitaifa Januari uliopita

Kuna msisimko wa uhamishaji. Na kisha… hakuna.

Unasubiri siku kumi za uchungu, upime mtihani wa damu, kisha mgeni anakupigia mchana na anasema ikiwa una mjamzito au sio. Na ikiwa sivyo, ndivyo ilivyo. Shindano limekwisha.

Nilifanya jambo hilo kwa siri kwa miaka, nikificha mapigo ya moyo ya kila kutofaulu. Nilikuwa na aibu kwamba sikuweza kuchukua mimba kawaida. Lakini unahitaji kuzungumza kwa usawa wako. Baada ya kuharibika kwa mimba mara ya pili majira ya joto iliyopita na mwisho wa tether yetu, hatimaye tuliwaambia marafiki, ambao walizunguka pande zote na kuwasilisha shida na hasara zao wenyewe.

Hoja yangu ya mwisho ilifanywa na kile kilichohisi kama bahari ya upendo na msaada na hiyo ndiyo iliyofanya kazi hatimaye.

SOMA, SOMA, SOMA - BORA KWA Uangalifu

Ni rahisi sana kuanza kuzunguka na kushonwa kwenye bodi za ujumbe na vikao kuhusu IVF na uzazi. Lakini haya yalifunua maumivu mengi nililazimika kuacha kuyasoma.

Badala yake, nilipata wavuti ivfbabble.com chanzo kizuri cha habari, kama ilivyo katika waanzilishi wa IVF Profesa Robert Winston - robertwinston.org.uk.

Vitabu vyangu vyema viko upande wa kushoto.

KUWA RAIS katika NECK

Mwanzoni, niliingiza na kumeza dawa yoyote ile ambayo niliambiwa ichukue. Nilihisi kuwa nje ya udhibiti na sikuelewa nusu ya kile kilifanywa kwa mwili wangu.

Kwa hivyo kuwa mtaalam. Soma vitabu, andika kila kitu unachofanya, umeambiwa na hisia. Uliza maswali juu ya kile unapewa na kwa nini.

Phil na Holly wanapongeza Sharon Marshall juu ya mtoto wa kike

Ni kwa kuelewa kikamilifu mchakato huo ndio niliweza kuuliza maswali yenye habari na kupata aina fulani ya udhibiti juu ya kile nilikuwa nikifanya kwa mwili wangu.

Baada ya kusema hivyo, nilifanya vitu vya kila aina ya 'daft' kujaribu kubadilisha bahati yangu. Nilipata mchawi wa kufanya ujasusi wa ujauzito na nilikataa kuingia kliniki bila fuwele zangu za "bahati" nzuri kwenye bra yangu. Ikiwa inahisi kuwa sawa, ifanye!

TUJUA NINI KUSHUKA

Endelea kuendelea kwa kadiri uwezavyo kifedha, kimwili na kihemko. Lakini ujue ni wakati wa kuacha. Baada ya miaka sita nilikuwa nikifikia mwisho wa kile ningeweza kuvumilia. Watu huiita iitoe, lakini sivyo. Ni kuwa na nguvu ya kutosha kujua nini unaweza kuchukua, kuupa yote uliyo nayo, na kisha kuweza kusema tena.

Tulipata binti yetu. Najua nina bahati - na ndio, nitajaribu tena.

Ikiwa nimejifunza chochote ni kwamba mwanamke yeyote anayepitia hii anapaswa kujivunia. Ni mashujaa kwa kuwa wamewahi kujaribu.

Kusoma tembelea Barua pepe ya Barua hapa

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »