Mapigano ya kuchukua mimba na Suzie

Kupigania kuwa mama wakati unaweka uso wenye ujasiri kwa ulimwengu wote unahitaji nguvu, dhamira, utulivu na huruma. Kwa leo kuwa siku ya Kimataifa ya Wanawake, tulitaka kushiriki nawe hadithi hii ya kweli ya maisha kutoka kwa mmoja wa wasomaji wetu ambaye alipambana sana.

Hadithi yangu, ya Suzie

Mimi na mume wangu tuliamua muda mfupi kabla ya siku yangu ya kuzaliwa ya 30 kuwa tutaanza kujaribu mtoto. Nakumbuka nikitoka kwenye kidonge na nikisikia mhemko, naively tulifikiria kitatokea mara moja, kama inavyotokea kwa marafiki wengi. Kwa bahati mbaya haikufanya hivyo, na mwezi baada ya mwezi tulikuwa tunakabiliwa na tamaa. Baada ya miezi 12 nilienda kwa madaktari na nilielekezwa kwa vipimo vingi. Nilikuwa na mizani ya ndani, vipimo vya damu, mtihani mwingine ambapo nguo ilipitishwa kupitia mirija yangu ya Fallopian ili kuangalia blockages. Nakumbuka muuguzi akisema ataniona wakati wa ujauzito na Krismasi (miezi 3 baadaye) watu wengi walipata ujauzito baada ya "kufutwa nje" kwenye jaribio. Miezi 3,4,5 ilizidi kwenda na kila mwezi ilizidi kuwa ngumu.

Niligundulika kuwa na ugonjwa wa ugonjwa wa ovari ya polycystic, ikimaanisha kwamba mayai hayakuwa yametolewa kila mzunguko. Kikatili kipindi changu kingeweza kuchelewa sana, na kusababisha tumaini la uwongo na tamaa zaidi. Hata kujua sikuwa kawaida, bado kulikuwa na kukata tamaa pale- nini ikiwa ?? Mume wangu pia aliambiwa hesabu yake ya manii ilikuwa kidogo kwa upande wa chini kwa hivyo ilionekana wote walikuwa wakifanya njama pamoja ili kuzuia ndoto yetu isitimie.

Nilianza kuwa mtu tofauti- wa kujitenga, hasira, chini

Sikutaka kutoka na marafiki, sikuweza kutana usiku nje. Nilianza kupata wasiwasi wa kijamii ambapo nitakaa juu ya kitanda machozi sitaki kwenda popote, nikisikia vibaya na sina maana. Nilikaa kwenye bafu nikilia nikisikia kutofaulu kama kwamba mwili wangu hauwezi kufanya kazi ya msingi. Nilisisitiza juu ya uzito, kwa njia ya matibabu ya homoni, na kutokuwa kwenye kidonge kunamaanisha PCOS ilitawala, lakini pia kupitia kula raha.

Nilijilazimisha kwenda kwenye hafla, lakini bila kupumzika au kunywa sana na ningeondoka mapema. Mimi basi nilianza miezi 8 ya Clomid, kidonge iliyoundwa kuongeza uzalishaji wa yai. Hii ilitupa tumaini jipya, nilifurahi kuanza lakini kisha tukakabiliwa mwezi baada ya mwezi hakuna kitu kinachotokea.

Ngono ililazimishwa na kuamuru- kila siku nyingine haijalishi. Tutakuwa tumechoka kutoka kazini, maisha kwa ujumla au sio tu kuhisi kama, lakini tungejilazimisha kupitia mwongozo. Siku kadhaa hatuwezi hata kufanya hivi na ningekuwa nimeanguka kwa machozi. Ilikuwa shinikizo na shida nyingi, na hatia iliyoongezwa- wanandoa wachanga wanapaswa kufurahi ngono mara kwa mara, nini kilikuwa kibaya kwetu?

Tulihesabu mimba zaidi ya 20 za watu ambao tulijua wakati tunajaribu. Ilionekana kuwa rahisi sana kwa kila mtu mwingine!

"Ah anahitaji kuniangalia tu na mimi nina mjamzito!" Au "tulidhani itachukua miaka, kama miezi 6 lakini ilitokea katika mwezi wa kwanza!" Ilisikitisha kusikia. Kama ilivyokuwa "pumzika na itatokea" au "acha kufikiria juu yake, hivi karibuni itakuja!"

Nilijaribu kupigana kuwa marafiki wa karibu walikuwa wana watoto wakati wote na nilikuwa na furaha tele kwa ajili yao, lakini sauti ndogo ndani kila wakati ilisema kwanini sio mimi?

Baada ya miaka 3 ya kujaribu, majaribio, na maumivu, hatimaye tulipelekwa kwa IVF. Mwezi mwingine 6 ulipopita wakati tunahudhuria kliniki, tulikuwa na vipimo vya kurudia na tulihudhuria mikutano ili kujadili mchakato na dawa kabla ya kuanza. Sikuwahi kufikiria ningekuwa na IVF, ilikuwa ya kuogofya sana kwa hivyo nilihudhuria vikao vichache vya ushauri nasaha ambavyo vilinisaidia kuweka kichwa changu sawa kabla ya kuanza. Tuliweka kitabu wiki kwa jua kupumzika kabla ya kuanza na nilikubaliwa kwa jaribio la kliniki kwa "mwanzo" ambapo chunk ndogo ya tumbo langu iliondolewa kama vipimo vinaonyesha kwa njia hii hii inaonekana kusaidia uwekaji wa embusi. Siku yake ilikuwa kabla ya kuruka kwenda Ibiza.

Hospitali ilikuwa saa nzuri na gari kidogo kutoka nyumbani kwa siku njema, karibu tatu kwa mbaya, na nilihitaji kuwa huko siku nyingi kabla ya 8 asubuhi kwa damu na mizani. Niliogopa sindano lakini nilifanikiwa kujichonga mara mbili kila siku kwa karibu wiki tatu.Niliendelea kujiambia nilikuwa natengeneza mtoto! Nilimfanya mume wangu kukaa nami kila wakati. Nilihisi hisia ya kuchangaza ya kumuhitaji kuhudhuria kama katika dhana ya "kawaida"! Homoni zilinifanya nihisi mgonjwa na mhemko lakini nilikuwa nikipambana kila siku. Siku ya ukusanyaji ya yai ilikuja na niliogopa sana. Walakini anesthetic ilinigonga moja kwa moja na sina kumbukumbu ya utaratibu huo. Niliamka nikiwa naomboleza kuhusu takataka! Tuliambiwa walipata mayai 14 na sampuli ya waume wangu ingawa ilikuwa sawa. Kisha ikaanza siku ambazo zilionekana hazina mwisho wa kungojea. Kungoja kuona ikiwa mayai yoyote yamepata mbolea, kisha kungojea kusikia ikiwa yoyote yalimfanya kuwa leo, na kisha siku ya 3. Kusubiri simu hizo ilikuwa kuteswa. Nilikuwa nikiona vijusi kama watoto wangu tayari na nilihisi hisia ya kuwajibika kwao. Kwa bahati mbili mbili ilifanya hivyo kwa sababu wote wawili tumehamishwa. Ilikuwa ni kichawi kuona hii ikitokea kwenye skrini. Ni watu wangapi wanaweza kusema wameona wakati kiinitete kinaingia tumboni mwao! Kisha nilianza kungoja kwa wiki mbili kabla ya kuchukua vipimo vya ujauzito. Nilitumia siku yangu ya kuzaliwa kwenye pajamas, na zawadi. Ilionekana kama miaka miwili ya kungojea na ilikuwa ngumu kujiuliza kila siku, kujaribu kujaribu kuwa chanya. Niliifanya iwe mpaka leo 5, niligonga wakati mume wangu alikuwa kazini na nikaketi kwa mshtuko bafuni akiangalia mistari hiyo miwili.

Mimi sasa ni mwezi mbali na kuwa na miaka 34, nimekaa kumtazama binti yangu wa wiki tano

Bado siamini kuwa ni kweli na imetokea. Sitawahi kusahau zile siku za giza za kujaribu kupata ujauzito na sidhani kama nitawahi kuwa mtu yule yule kama nilivyokuwa hapo awali, lakini kila siku ninahesabu baraka zangu na nashukuru sayansi kwa miujiza nzuri ambayo inaweza kufanya. IVF ni nzuri, tumepewa binti yetu wa thamani na tutakuwa na deni milele kwa madaktari na wauguzi, na NHS, ambayo ilifanya hii kutokea. Ninajivunia mwenyewe na mwili wangu, kuruka juu ya kila shida kama ilivyokuja. Binti yetu ni muujiza na hatutasahau kamwe hiyo.

Katika IVF yote niliweka blogi ya Instagram ya kila hatua- nipate huko Diaryofanivfvirgin

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »