"Wanaume wanapaswa kuzingatia manii ya kufungia wakati watakapofika 35 '

Ripoti mpya imehitimisha kuwa wanaume wana saa ya kibaolojia na wanapaswa kufungia manii wakati wa kufikia 35

Kwa miaka mingi imeripotiwa kwamba wanaume hawana saa ya kibaolojia lakini hii sasa inaonekana kuwa hadithi.

Utafiti huo, uliochapishwa wiki hii kwenye jarida, Maturitas, ilisema kwamba umri wa ukoo wa baba kwa wanaume inafikiwa kati ya 35 na 45 na hiyo ndio wakati wanafaa kuhifadhi uzazi wao.

Wanaume wazee wanaweza kuteseka kutokana na uzazi uliopungua na pia wanaweza kuwa wakiweka wenzi wao katika hatari ya shida za ujauzito, kama vile eclampsia, kuzaliwa kabla ya ujauzito na ugonjwa wa sukari ya tumbo.

Utafiti pia uligundua kuwa watoto wengine wanaweza kuwa na uwezekano wa kupata saratani na shida za utambuzi, kama vile ugonjwa wa akili.

Mkurugenzi wa Taasisi ya Afya ya Wanawake katika Shule ya Matibabu ya Rutger Robert Wood Johnson, huko New Jersey, Amerika, Gloria Bachmann, alisema kuwa wakati inakubaliwa sana kuwa mabadiliko ya kisaikolojia kwa wanawake zaidi ya miaka 35 yanaweza kuathiri mimba.

Kama mwandishi mkuu wa ripoti hiyo, alisema: "Wanaume wengi hawatambui umri wao wa zamani unaweza kuwa na athari sawa.

"Mbali na kukuza umri wa baba kuhusishwa na hatari kubwa ya utasa wa kiume, kunaonekana kuna mabadiliko mengine mabaya ambayo yanaweza kutokea kwa manii na uzee.

"Kwa mfano, jinsi watu wanapoteza nguvu ya misuli, kubadilika na uvumilivu na uzee, kwa wanaume, manii pia hupoteza mwili juu ya mzunguko wa maisha."

Utafiti huo uliangalia miaka 40 ya data na utafiti ili kufikia hitimisho lake, huku Dr Bachmann akisema sababu za kupungua kwa manii kama viwango vya chini vya testosterone na ubora wa manii zaidi ya miaka ya baadaye ya baba.

Je! Umeyuka manii yako? Je! Unaamini saa ya kibaolojia kwa wanaume? Tungependa kusikia hadithi yako, barua pepe fumbo@ivfbabble.com

Soma nakala zaidi juu ya uzazi wa kiume katika Chumba cha Wanaume

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »