Je! Upo kwenye kabati la IVF? Usijali, kuna mengi yetu hapa

Na Rebecca Atkinson, Checker Factility Factility

Chumbani cha IVF ni kweli. Imejaa wanawake ambao, kwa sababu zao wenyewe, kuanzia faragha hadi aibu na unyogovu, hawashiriki na ulimwengu mapambano yao ya uzazi na hitaji la kutumia IVF

Lakini na mmoja kati ya wanandoa sita wanapata shida na ujauzito na zaidi ya mizunguko 250,000 ya IVF iliyokamilishwa katika mwaka mmoja tu Amerika peke yake, chumbani inazunguka kidogo.

Moja kwa moja, katika wakati huu wa vyombo vya habari vya kupindukia, sisemi kuwa ni jambo la aibu kuwa katika kabati la IVF. Kwa wengine, ni mkakati halali wa kukabiliana na hali yoyote. Mimi mwenyewe nilikuwa kwenye chumbani ya IVF kwa karibu miaka mitano. Ilikuwa rahisi kushiriki safari yangu na watu wachache kuliko kuishiriki na ulimwengu (kwa kweli ni mume wangu tu, kwa sababu za wazi, na rafiki mwingine mmoja ambaye nilijua alikuwa akifanya pia IVF). Ni sasa tu - IUI tatu, tatu za IVF moja ya FET, mtoto mmoja wa kushangaza wa IVF, muujiza wa asili, miaka mitano na blogi ya IVF kusaidia wanawake kuongeza viwango vyao vya mafanikio hapo baadaye ninaanza kutoka.

Ili kuwa sawa, mengi yamebadilika katika miaka hiyo mitano kwa IVF. Inaonekana inakubalika sana kijamii kuwa wazi na waaminifu juu ya utasa, na vile vile baadhi ya mitego ambayo huenda sanjari. Hii ni pamoja na maumivu ya michakato ya uvamizi, wasiwasi na unyogovu, gharama ya kihemko na kupata chini ya vifungo vya shaba, gharama ya kifedha - tu kutaja wachache. Hisia na uzoefu wa vitu hivi haukufanyi mtu dhaifu, ni kinyume chake, unakuwa na nguvu kwa sababu yake.

Kuna sababu nyingi ambazo wanawake huchagua kukaa kwenye kabati la IVF

Kwangu, nilipokuwa nimeanza IVF nilichagua faraja ya chumbani kama njia ya kukabiliana na hizo hisia za udhalili na udhaifu. Watu walikuwa wanachagua watoto kushoto na katikati na kama mtu ambaye alikuwa akifaulu zaidi au kidogo katika mchezo wa maisha, sikutaka ulimwengu uone kuwa nilikuwa najitahidi kufikia kitu 'rahisi sana'.

Wakati miaka miwili ilipopita ilikuwa kiburi. Sikuhitaji huruma. Sikutaka kuwa mada ya mazungumzo ya wavivu. Na sikutaka kupokea maswali yoyote ambayo hayajafunduliwa au ya ujinga, haijalishi nia ya sasa najua walikuwa.

Wakati miaka mitatu ilipopita ilikuwa ni ya kibinafsi utunzaji. Ilikuwa rahisi kupuuza maswali yenye kusudi nzuri na 'tutaanza kujaribu siku moja' kuliko kuelezea kwamba mzunguko huu ulikuwa kraschlandning nyingine.

Kisha nikampiga jackpot na kumkaribisha mdogo wangu ulimwenguni

Hata wakati huo, katika duru nyingi za kijamii nilikaa chumbani, kwa hivyo, miaka nne ilipopita ilikuwa hofu yangu isiyo ya kweli kwamba binti yangu atahukumiwa kwa viwango tofauti kuliko watoto wasio wa IVF. Sikuweza kusema ilikuwa ya kawaida, sivyo? Pamoja na wakati huo nilikuwa katika ulimwengu mpya mzima umejaa watu wenye rutuba ambao nilifikiri hawangeelewa.

Sasa kwa kuwa miaka mitano imepita, bado ninahisi ujinga kidogo na nina aibu kidogo.

Sina aibu kwamba nimetumia IVF, nina aibu kwamba sikuongea mapema na kushiriki uzoefu wangu na maarifa

IVF inaweza kukubadilisha na hata wakati wangu wa kutafuta damu ya asubuhi umemalizika bado mimi hutumia masaa mengi kutafuta njia za msingi za wanawake kupata nguvu na kufahamishwa wakati wa kujaribu kuongeza nafasi zao za mafanikio ya IVF.

Tangu nimeanza kutoka nimepata wanawake wengi ambao wamekuwa kwenye safari na wale ambao bado wapo. Wanawake ambao wamefanikiwa, wanawake ambao hawajafanya na bado wanajaribu, wanawake ambao wanahitaji kuchukua mapumziko na wanawake ambao wamegundua kuwa maisha yatakuwa tofauti sana na yale waliyokuwa wakifikiria wao wenyewe.

Ni wazi sasa kwamba ni nadra kuwa mtu yeyote anatoka kwenye mchezo huu wa uzazi bila kufungwa. Sisi 'infertiles' inayo mgumu, sote tunajua hivyo. Lakini Fertiles pia inaweza kuwa nayo mgumu pia. Wale marafiki ambao walipata ujauzito rahisi mara ya kwanza sasa wanapata utasa wa kuzaa. Yule binamu ambaye anaonekana hana shida kwa kweli alikuwa na mishipa kadhaa ya kuvunjika kwa moyo, anakaa kimya juu. Rafiki wa kazi ambaye amekuwa akitaka familia kubwa huwa na breki zilizowekwa na mwenzi wake ambaye anataka mtoto mmoja tu. Sote tunayo misalaba yetu kubeba, bila kujali saizi.

Pia ninagundua kuwa ulimwengu hauwahukumu wale wanaofanya IVF

Kwa kweli, kwa sehemu kubwa, hawajali hata. Kwa bora au mbaya, wako busy sana kushughulikia shida zao. Hawakuhurumii, wanataka tu wewe uweze kupata raha zile zile ambazo kuwa na watoto kunaweza kuleta. Ninapata sasa kwa sababu ninahisi ni kwa wanawake ambao bado wanangojea kupata matumaini ya kupata miujiza yao ya IVF.

Ingawa nilikuwa nimepotea nyuma ya kabati langu la IVF, haswa, wakati wa kufanya IVF nilipata urafiki wa kushangaza na mtu ambaye alikuwa jasiri sana, wazi na wazi kwa mapambano yake ya uzazi. Hatukuwa marafiki wakubwa kuanza, lakini tukijua kuwa angeweza 'kuipata' ndiye alikuwa wa kwanza kuwasiliana nami wakati utambuzi huo ulitokea mara ya kwanza. Alikuwa hapo kwa siku njema, mbaya na mbaya na bila shaka nitashukuru kila wakati kwa urafiki wetu. Laiti angekuwa ndani ya kabati la IVF nisingekuwa na raha na msaada huo ambao ulihitajika sana. Na asingekuwa na msaada wangu pia. Kwa hivyo ikiwa uko kwenye kabati la IVF, kwa sababu yoyote ambayo inaweza kuwa, ukiwa tayari, usisahau kufikia, hautawahi kujua ni nani ambaye amekuwa akisubiri kusikia kutoka kwako.

Ili kujua zaidi juu ya Rebecca Atkinson tembelea blogi yake hapa

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »