Barabara yangu ndefu ya kuwa mama na Liz

Wakati mwingine fairytale huwa haendi wakati wote kupanga ...

Ningependa kuwa na watoto kwa muda mrefu kama vile ninaweza kukumbuka. Hata katika ujana wangu, niligundua kwa uangalifu mambo ambayo nilifurahiya na nikapanga kuiga uzoefu huo kwa watoto wangu. Nilifikiria yote itaanguka mahali na, katika umri wa miaka 15 hivi wakati niliulizwa kuandika mpango wangu wa maisha shuleni, nakumbuka ramani nasema kuwa ningeenda chuo kikuu nikiwa na miaka 18, nitaanza kazi yangu nikiwa na miaka 21, ningeoa na 25 anza familia yangu mwaka mmoja au mbili baadaye. Yote ilionekana kuwa rahisi sana.

Chuo kikuu na kazi kidogo kilifanyika kwa ratiba na hata nilipata uhusiano mkubwa wakati wa miaka 22, ambayo ilidumu hadi nilikuwa na miaka 27. Kwa hivyo, kuondoka kwa mpango huo ilikuwa mwisho wa uhusiano huo, na sehemu ya sababu mpenzi wangu alijua ni kiasi gani nilitaka watoto lakini hakuhisi yuko tayari kujitolea.

Nilianza kugundua kuwa maisha hayakuwa kama hadithi za hadithi

Niliendelea na njia ya kazi iliyofanikiwa na kumbusu vyura mwingi kwa tumaini la kupata mkuu wangu. Walakini, miaka iliendelea na nilianza kugundua kuwa maisha hayakuwa kama hadithi za hadithi na kwamba nilipaswa kufanya kitu kikubwa mwenyewe ili kujaribu kutimiza ndoto yangu. Nilichambua maisha yangu na kugundua kuwa sikuwa nikikutana na aina ya wavulana ambao nina uwezekano wa kufanya uhusiano wa kudumu. Nilikuwa nikifanya kazi ya sanaa, nikitumia wakati wangu wa kuimba katika kwaya za taaluma ndogo, na watu ambao ningependezwa nao hawakupatikana. Kwa hivyo, nikiwa na umri wa miaka karibu 33, nilibadilisha kazi yangu na kuanza kujumuika na watu wapya. Kukata hadithi ndefu sana, ilifanya kazi! Nilikutana na Rob mwaka uliofuata na tukaoa nikiwa na miaka 35.

Fibroids

Bado haikuwa meli zote zilizo wazi, ingawa. Miezi kadhaa kabla ya kufunga ndoa niligundua donge ngumu tumboni mwangu ambalo liligeuka kuwa nyuzi (ukuaji kutoka ndani na ndani ya ukuta wa uterasi). Nilielekezwa kwa mtaalamu ambaye aliniambia juu ya matibabu anuwai ya upasuaji, lakini ambaye alishauri sisi (tulipomwambia kwamba tunatumaini kupata watoto) kwamba kwa sababu ya hatari ya kuzaa kwangu, napaswa kuepusha matibabu. Tulianza kujaribu watoto kwenye harusi yetu, lakini miaka michache ilopita na hakuna kilichofurahiya. Jambo la ngumu zaidi la kushughulikia ni kwamba nyuzi za nyuzi zilinifanya nionekane kuwa mjamzito na angalau mara moja tulipongezwa na kuulizwa ni lini mtoto amepatikana. Misa hiyo ilikuwa angalau saizi ya mtoto wa wiki 12 na nilianza kulala usiku kwa sababu ya shinikizo la kibofu changu, kama vile nilikuwa nikitarajia.

Tulielekezwa kwa mshauri wa uzazi

Nilikuwa karibu na 39 wakati tunapelekwa kwa mshauri wa uzazi katika hospitali yetu ya eneo hilo na tulipatiwa IUI (kuingizwa kwa intrauterine). Tulifanya mizunguko mitano, lakini ingawa nilikuwa nikiweka laini ya ovari, hii ilikuwa ngumu kuiona kwa sababu nyuzi za nyuzi zilikuwa kubwa sana mara nyingi zilikuwa kwenye njia, ikimaanisha kwamba maandishi yangu hayakujitokeza wakati walinipiga skirini. Mshauri alishauri myomectomy - tukio la kufanana na sehemu ya mapango na kisha kuondolewa kwa upasuaji - na mimi niliendeshwa, miezi michache kabla ya siku yangu ya kuzaliwa ya 40.

Daktari wa upasuaji aliondoa nyuzi kadhaa zisizo mbaya kwa ukubwa, kwa shukrani zote zilikuwa kwenye ukuta wa uterasi, kwa hivyo hakuhitaji kukamata ndani ya patupu yenyewe. Aliripoti pia 'mbegu' kadhaa ndogo za nyuzi za nyuzi ambazo zinaweza kukua baadaye na aligundua endometriosis wakati alikuwa akinishona, ambayo inaweza kuathiri uzazi wangu. Nilichukua miezi miwili kupata nafuu kutoka kwa operesheni na mara tu nilipokuwa na nguvu ya kutosha nilirudi kumuona mshauri wangu wa uzazi. Nilikuwa ndani ya mwezi mmoja au zaidi ya siku yangu ya kuzaliwa 40 na nilijua kuwa NHS ya ndani ingelifadhili IVF tu kwa wanawake chini ya miaka 40. Kwa hivyo, bila wakati wa kupumzika, niliwekwa kwenye orodha ya IVF na mapema sana tukaanza sura inayofuata ya safari yetu.

Mzunguko wetu wa kwanza wa IVF

Tulihudhuria hospitali ya mtaa kwa mzunguko wetu wa kwanza wa IVF, ambapo mshauri alizungumza nasi kupitia utaratibu. Ilikuwa wazi kwamba umri wangu ulikuwa tayari dhidi yetu (karibu nafasi 1 kati ya 5 ya mimba), lakini tulilazimika kuamini kuwa ilikuwa inafanya kazi. Mzunguko ulionekana kuenda sawa na idadi kadhaa ya watu wakijibu dawa na 'mavuno' ya mayai, lakini katika hatua ya maabara tulifanikiwa kuunda kiinitete kimoja, ambacho kilikuwa na kiwango cha takriban 2.5 kati ya 4, ikimaanisha 'labda' yenye faida, lakini sio kubwa '. Ilihamishwa ndani ya tumbo langu na tukaanza kungojea kwa wiki mbili kabla ya kufanya mtihani wa ujauzito, lakini cha kusikitisha haikuingiza.

Kwa miaka miwili ijayo tulimaliza mizunguko mingine mitatu isiyofanikiwa ya IVF; moja zaidi katika hospitali ya hapo na wawili huko Agora. Mzunguko wa kwanza kwenye Agora (mzunguko wetu wa tatu) ulikuwa na tumaini kubwa, na vitatu vyenye athari (maumbo ambayo yameendelea kuendelezwa kwa siku tano na kwa hivyo yana uwezekano mkubwa wa kuifanya) kuhamishwa. Kwa kusikitisha hakuna hata mmoja wao aliyeokoka, ingawa kwa wiki mbili niliweza kuota kwamba ningekuwa nimebeba vitatu. Mimi hata ninayo kuchapishwa kwa picha ya darubini ya wale maisha matatu madogo ambayo ilichukuliwa kabla ya kuhamishiwa, vikundi vitatu vidogo vya seli ambavyo ni watoto walioundwa na mimi na Rob. Mafanikio ya jamaa ya mzunguko huo wa tatu yalituchochea tutoe moja zaidi, lakini jaribio letu la nne halikufanikiwa. Licha ya mwitikio mzuri wa maandishi na matarajio makubwa, hakuna mayai yoyote ambayo yalikuwa yamekomaa kutoshea na ikawa wazi kwamba mayai yangu yalikuwa mzee sana kwa matokeo mafanikio. Hii inaonyesha takwimu za kitaifa kuhusu kupungua kwa uzazi (saa 42, karibu 1 kwa 10 na kwa 45, chini ya 1 kwa 100).

Ilionekana kama mwisho wa barabara

Tulienda tukiwa na moyo mzuri. Tulikuwa tumeweza kuwa sawa mbele wakati wote wa safari yetu ya matibabu ya uzazi na kila wakati tumeweka uhusiano wetu kwanza, tukitunza usawa wa masilahi yetu maishani mwetu, lakini hii ilionekana kuwa mwisho wa barabara hiyo. Tulianza kufikiria juu ya kupitishwa au kukuza, ambayo ilionekana kuwa ngumu sana na ngumu kuanza kuzingatia enzi zetu (mimi 42; Rob 47).

Kisha moja ya mambo ambayo mara moja-katika-maisha yalitokea. Rafiki mdogo sana, Amy, ambaye alikuwa akijua mzunguko wetu wa nne wa IVF, aliniuliza jinsi ilikuwa imekwenda. Nilimwambia ilishindwa na kwanini. Wakati akanikumbatia ili kunifariji yeye alinong'oneza kwenye sikio langu kwamba alikuwa anataka nijaribu tena na mayai yake. Mpaka wakati huo sikuwa nimefikiria kutumia mayai ya wafadhili, lakini Amy alikuwa - na ndiye kila kitu nilitaka kupitisha kwa mtoto wangu. Sio tu kuwa yeye ni mrembo, lakini anashiriki matakwa yangu mengi, masilahi na talanta. Kwa machozi machoni kwangu nilimtumbua kwamba hakujua anachotoa na sikuweza kukubali, lakini ikiwa anataka kujifunza zaidi juu ya kile kinachoweza kuhusika ningependa tujadili juu ya zaidi kahawa.

Saa yangu ya kibaolojia haikuwa suala tena

Kofi hiyo ilitokea - kama walivyofanya wengine kadhaa katika miezi michache iliyofuata - na tukachunguza somo zima la IVF na maswala yote ya vitendo, ya mwili, ya kiadili na ya kibinafsi ambayo tutalazimika kuzingatia ikiwa tutamuunda mtoto. Mwisho wa yote, kwa kushangaza, alikuwa bado ni mchezo, kwa hivyo nilimchukua kukutana na mshauri wangu huko Agora na tukaanza ushauri wa lazima na vipimo vya damu kwa sisi wote watatu kuhakikisha tunalingana. Matokeo yote yalikuwa mazuri lakini tuliamua kungojea miezi mingine sita ili kuhakikisha kuwa wote tuna hakika juu yake na kupata wakati ambao unafaa sana maishani mwetu. Saa yangu ya kibaolojia haikuwa jambo tena kama mayai yangekuwa na umri wa miaka 25 (nafasi zaidi ya 50% ya kufaulu) lakini bado sikuweza kuamini bahati yangu kwamba nilikuwa na rafiki asiyejali na mkarimu!

Kwa hivyo, mnamo Septemba 2009 tulianzisha serikali ya IVF, mzunguko wangu wa tano. Ilinibidi nichukue dawa za HRT ili kudhibiti mwili wangu na kupata mzunguko wangu kupatana na Amy na ndipo akaanza sindano zake. Nilishangaa kwamba mtu atakubali kwa hiari yangu hiyo kwa ajili yangu; alikuwa mzuri sana. Kila kitu kilionekana kuwa kikiendelea vizuri, lakini tulikuwa makini kuweka shinikizo mbali kwa njia ile ile kama tulivyokuwa tumeweza mizunguko yetu ya zamani. Ilikuwa tu siri ya ajabu. Sote tukaenda kliniki pamoja siku ya ukusanyaji wa yai na tulifurahi kusikia kwamba mavuno ni mazuri. Wote watatu tulitoka kwenda kula chakula cha jioni pamoja usiku huo kusherehekea na siku tano baadaye, mwishoni mwa Oktoba, nilikuwa na moja kati ya sita ya maneno madogo ya kukashifu yaliyohamishwa ndani ya tumbo langu. Tulishauriwa sana dhidi ya kuhamishwa zaidi kwani nafasi za IVF kufanya kazi zilikuwa juu sana, kwa sababu ya uwezo wa mayai ya Amy. Subira wiki mbili za mwisho - lakini wakati huu matokeo mazuri! Sikuweza kuamini.

Matokeo mazuri!

Nilitumia sehemu kubwa ya mwanzo wa ujauzito nikitarajia kitu kitaenda vibaya. Pamoja na kupata shida nyingi, nilijua kwamba mama yangu alikuwa ameharibika mara nyingi kabla ya yeye na kaka yangu, kwa hivyo niliogopa mbaya zaidi.

Sikuweza kupata ugonjwa wa asubuhi! Polepole, lakini hakika, tumbo langu lilijazwa na polepole nilianza kukubali kwamba kwa kweli nilikuwa na kupata mtoto. Siwezi kukuambia jinsi nilikuwa na msisimko! Rob aliweza kuhudhuria miadi yangu kadhaa ya kiasili na Amy aligunduliwa pia. Niliamua mapema kwamba nilitaka kujua jinsia ya mtoto wangu kunisaidia kufungwa, kwa kuwa haikuwa yangu ya maumbile - na sote tulifurahi kugundua kuwa nilikuwa nimebeba msichana.

Bumbu langu lilikuwa limepima kubwa wakati wote wa ujauzito na skanning yangu ya wiki 20 ilithibitisha kutoka kwa urefu wa kike na mwelekeo wa tummy kuwa nilikuwa nimebeba mtoto mkubwa. Njia tofauti za IVF na mwanzo wa ujauzito pia zilichukua kuwa nyuzi kadhaa zaidi zilikuwa na maendeleo. Nilitaka sana uwasilishaji wa kawaida wa uke, kwa kweli kuzaliwa kwa maji, na nilikuwa na skanning ya ziada kwa wiki 34 ili kuangalia kwamba nyuzi hazitazuia hii. Kila kitu kilionekana sawa; kwa wiki 36 mtoto alikuwa kubadilika, lakini yeye akageuka kichwa chini na wiki 38. Phew! Daktari wa watoto wangu aliniambia alikuwa na shauku ya kwamba nilipaswa kutoa au kwa tarehe iliyokadiriwa ya kujifungua (EDD) kwani kulikuwa na hatari ndogo, ingawa iliongezeka, ya kuzaa bado tulipouacha.

Kwenye EDD yangu hakuna kitu kilikuwa kinatokea. Hakukuwa na uwezo wa kufagia kwa membrane kwani kizazi changu hakijapunguza laini kabisa na nyuzi zangu zilimaanisha kuwa sikuweza kushawishiwa kwani uwezekano wa mikataba ya vurugu zaidi ingeweza kusababisha kutokwa na damu sana. Tulishawishika kukubaliana na kifungu cha kuchagua cha mapango siku tano baada ya tarehe iliyowekwa ikiwa bado hakuna hatua. Wakati huo kuna kitu ndani yangu kilijua singeenda kufanya kazi na tulijiandaa kwa kuzaliwa tofauti kabisa na ile tuliyokuwa tumepanga. Hata tulitoka kwenda kula chakula cha jioni usiku wa kuamkia siku ya mapori kusherehekea usiku wetu wa mwisho kabla ya uzazi.

Faida yetu inayomalizika

Sitakwenda kwenye hadithi ya kuzaliwa hapa - ningeweza kujaza kurasa nyingi. Licha ya kuwa sio kuzaliwa tuliyotaka, ilikuwa uzoefu mzuri sana na sikuweza kusifu wafanyakazi katika hospitali yetu ya nyumbani vya kutosha. Rob na Amy waliruhusiwa kuingia kwenye ukumbi wa michezo na wote watatu tulisherehekea kuzaliwa kwa binti yetu mzuri, Georgia, kabla ya saa 9.30:23 asubuhi tarehe XNUMX Julai.

Hadi kuzaliwa kwa Georgie tulikuwa tumewaambia marafiki kuwa tumeweza kupata mjamzito kupitia zawadi ya kushangaza zaidi ya mchango wa yai, lakini bila maelezo yoyote. Mara tu tukijua tumeshafanikisha lengo letu tulianza kufunua kitambulisho cha Amy kwa marafiki wetu wa pande zote. Nina hamu sana kwamba watu watambue ni kitu gani cha ajabu ambacho ametufanyia. Amy ni mmoja wapo wa mama wa Mungu wa Gerie na tutamwambia Georgie mara tu yuko tayari kuelewa jinsi alivyoundwa - na ni kiasi gani alitakawa.

Je! Uliamua kutumia mayai ya wafadhili? Tungependa kusikia hadithi yako. Tutupe mstari kwa info@ivfbabble.com ikiwa ungetaka kutuambia jinsi haki yako ilimalizika

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »