Hukumu ya korti mwanamke alifukuzwa vibaya baada ya mafanikio ya matibabu ya IVF

Korti ya ajira ya Birmingham imeamua msaidizi wa utawala ambaye alifanikiwa matibabu ya uzazi ili kubaguliwa baada ya kuwaambia wakubwa wake kuwa ni mjamzito.

Korti ilisikika Gita Karavadra alikuwa amechukua muda wa kufanya kazi huko Smethwick makao ya BJ Cheese Ufungaji lakini hakuruhusiwa kurudi kazini mara tu alipowaambia waajiri wake matibabu yamefanikiwa.

Jopo la mahakama lilikubaliana bila kukusudia kwamba Gita alikuwa hajazingatiwa kufukuzwa kazi kabla ya kuwaambia juu ya ujauzito wake na akaamua kwamba ndio sababu kuu ya kumaliza kazi.

Mnamo Februari alikuwa amemwambia bosi wake, N Jhinjer, kwamba alipanga kuanza matibabu ya uzazi wakati fulani baadaye baada ya kuharibika kwa tumbo.

Gita alianza matibabu ya uzazi mwishoni mwa Mei 2018 na kuwauliza wakurugenzi wake likizo ya mwaka ya likizo, ambayo alikubali.

Alihudhuria idadi ya miadi ya kliniki ya uzazi wakati wa mwezi huo na mnamo Juni 24 aliomba likizo ya mwezi mwingine wa ukusanyaji wa yai, ambao ulifanyika mnamo Juni 27.

Gita aligundua alikuwa na ujauzito Julai 13 lakini hakuambia mtu yeyote wakati huo. Alikuwa na vipimo vya kawaida na mnamo Julai 24 aliomba majuma mengine mawili, ambayo wakubwa wake walisema sio "shida".

Mnamo Agosti 8 alituma ujumbe kwa Bwana Jhinjer kusema angependa kurudi kazini mnamo Agosti 13, lakini hakupokea majibu

Bwana Jhinjer alimpigia simu Gita mnamo Agosti 10 na katika mazungumzo yaliyosababishwa, alisema kwamba likizo yake ilisababisha upungufu wa wafanyikazi na ilibidi aache likizo yake. Gita alimweleza kuwa alikuwa na mjamzito. Inaaminika kuwa alimwambia kuwa alikuwa haajiri mtu yeyote ambaye ni mjamzito na hakujua jinsi ya kushughulikia hali hiyo.

Gita alimwambia anataka kurudi kazini na akasema atarudi kwake.

Wakati hajasikia kitu chochote aliingia ofisini mnamo Agosti 22 kuzungumza na mkurugenzi mwingine, Bob Jhinjer, ambaye alimwambia kuwa "haawezi kurudi kazini".

Korti ilichukua hii kama kufukuzwa vizuri lakini akasema kwamba alishindwa kurudi kazini baada ya likizo ya mwezi mmoja na kwamba asingekubali ombi la likizo zaidi.

Gita alipewa jumla ya Pauni 21,081.14 kwa hasara ya mapato na mshahara, malipo ya mama, kupoteza haki za kisheria na kuumia kwa hisia.

Kusoma hukumu kamili, Bonyeza hapa.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »