Wanandoa mashoga kushtaki baada ya binti alikataa uraia wa Amerika

Wanandoa kutoka Maryland, Amerika wanashtaki serikali ya shirikisho baada ya binti yao kunyimwa uraia wa Merika baada ya kuzaliwa kwa mfanyikazi mmoja nchini Canada

Idara ya Jimbo ilikataa kumtambua binti ya Roee na Adiel Kiviti na kwa hivyo wenzi hao wamezindua shtaka la shtaka la kushughulikia uamuzi huo.

Wapenzi, ambao wote ni raia asili wa Amerika, walizaliwa nchini Israeli, walikuwa na binti yao, Kessem, kupitia uchunguzi wa kijeshi mnamo Februari akitumia manii ya Adiel na yai wafadhili.

Shtaka linasema kwamba Idara ya Jimbo la Merika inawabagua wenzi wa ndoa za jinsia moja na hairuhusu watoto wao kinyume cha sheria kana kwamba wamezaliwa nje ya ndoa.

Wakili wa wanandoa alisema hii ilikuwa kesi ya nne ya aina yake kupinga sera ya sasa

Wenzi hao walizungumza Tovuti ya habari ya CBC juu ya kesi hiyo na wakasema walihisi 'faragha ya binti yao imevamiwa' wakati waliulizwa maswali na mgombea juu ya mimba ya binti yao.

Roee alisema katika mahojiano: "Sisi ndio wazazi wa pekee aliowahi kujua. Kwa kuwa na maswali na serikali yako sio ngumu sana kusema. "

Idara ya Jimbo iliwaambia wenzi hao kwamba kwa sababu baba yake wa kibaolojia, Adiel alikuwa hajaishi Amerika miaka mitano inayotakiwa kufikia kifungu chini ya Sheria ya Uhamiaji na Utaifa, Keseem hakuweza kuamua kuwa raia wa Amerika.

Mawakili wa wanandoa wanasema kwamba hitaji la miaka mitano sio maana ya kutumiwa kwa watoto wa raia wa Merika.

Wanandoa hao wana mtoto wa miaka miwili, Lev, ambaye pia anaishi nao Chevy Chase, Maryland.

Idara ya Jimbo ilikataa kutoa maoni juu ya kesi hiyo.

Wawili hao waliolewa mnamo 2013 na Roee alikua raia wa Amerika mnamo 2001, Adiel alihamia Amerika mnamo 2015 na kuwa raia wa Amerika mnamo Januari 2019.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »