Maswali yako yakajibiwa na James Nicopoullos wa kushangaza

Ikiwa umekosa ukurasa wa moja kwa moja wa Q & A siku nyingine na James Nicopoullos kutoka The Lister Fertility Clinic, au hauko kwenye Instagram, usijali tumeorodhesha maswali na majibu hapa, na kweli zinavutia

Asante kwa James kwa wakati wake na jamii ya kushangaza ya TTC kwa kutuma maswali kupitia.

Swali: Habari yangu na mwenzi wangu wamekuwa wakijaribu mtoto kwa miaka 4+ ana antibodies 71%. Tulikuwa na icsi mnamo 2018 lakini haikufanya kazi na hatukufanya uhamishaji. Nina wasiwasi sana kwenda tena kwa mzunguko mwingine ili ikiwa hiyo itatokea.

Jibu: Samahani kusikia hivyo. Vizuizi vya uaminifu peke yao sio shida kubwa na tafiti zingine zinaonyesha hauitaji icsi. Wengi wetu tunafanya hivyo, lakini kuingiza manii ndani yai baada ya kuosha itashinda shida hiyo! Kwa hivyo labda ni bahati mbaya tu. Ikiwa kijusi kiliacha kukomaa mapema labda ilikuwa suala la yai - ikiwa unapata kifurushi cha kupendeza siku ya 3 na kisha zikaacha, basi manii yake mara nyingi huhusiana na ningezingatia uchunguzi wa manii wa Manii. Matumaini ambayo husaidia na usiruhusu ikuache kujaribu tena!

Swali: Halo! Nimeondoa nyuzi zangu zote mara 4 (TCRF) na kwa hivyo kuwa na tishu nyingi za ngozi. Je! Hii inaweza kuathiri uingiliaji? Nimekuwa na embile 5 zilizohamishwa kwa jumla bila vipimo vya ujauzito kabisa. TTC tangu Aprili 2014. Pia ikiwa nyuzi zangu zinarejea unaweza kupendekeza kuziondoa tena au hapana kabla ya uhamishaji wangu mwingine?

J: Mara 4 imekuwa safari ngumu! Ningeondoa tu tena ikiwa ndogo iko ndani ya uso. Ikiwa bitana inaongezeka na zaidi ya 7mm na hakuna ushahidi wa kukera au kukosekana kwa sheria basi kwa matumaini hii haifai kuwa na athari yoyote. Pia ningezingatia mtihani wa ERA ili kutathmini utendakazi wa uterasi.

Swali: Halo !! Nina PCOS na kwa bahati mbaya alipata uja uzito wa ectopic bila sababu ya msingi na nilihitaji kuondoa bomba langu moja. Nina miaka 35. Kuna nafasi gani za mimi kuwa na ujauzito kwa miaka 35 na sasa kuwa na uja uzito wa ujauzito?

J: Kwa jumla saa 35, kudhani ovulating na mizunguko ni ya kawaida, kuna karibu 70% nafasi ya uja uzito katika mwaka, karibu 8-9% kwa mwezi. Kuwa na tube 1 haifungui hii (na hakikisha unapata bomba lingine vizuri ili kuhakikisha kuwa wazi) kwa hivyo labda chini ya 40-50% kwa mwaka na 4-5% kwa mwezi….

Swali: Halo, hapo awali tulikuwa na mbolea ya chini (0 kwenye mayai ya IVF & 6/15 kwenye ICSI) tuliambiwa ni suala la kufunga manii, unaweza kupendekeza chochote kusaidia mbolea kwa safari yetu ijayo? Au majaribio yoyote ambayo tunaweza kufanya ili kuangalia kwa nini tuna toleo hili? Asante!

Jibu: Swali zuri. Hakuna majaribio yoyote ambayo yatabadilisha chochote. ICSI itakuwa imeshinda kufungwa kwa laini ili isiwe tena kucheza kama shida. Baadhi ya ambazo haziku mbolea zitahusiana na ubora wa yai na zinaweza kuwa bora wakati mwingine. Unaweza kufikiria mbinu za uteuzi wa manii kama vile IMSI ingawa ushahidi wa faida ni mdogo.

Swali: Hivi sasa niko kwenye duru yangu ya pili ya Ivf na icsi (mume wangu ana oligospermia yenye motility duni na morphology tofauti). Niliambiwa nina kiwango cha juu cha AMH kwa hivyo nimefanya protocol fupi pande zote. Mzunguko uliopita nilipata mayai 12, 6 iliyoandaliwa na 1 tu kwa siku 5. Mzunguko huu nilipata mayai 8 tu licha ya kuwa na visukuku 21. Kwa nini hii inaweza kuwa? Kuna uwezekano gani wa sisi kuwa na siku 5 ya kuhamisha?

J: Bado ni nzuri na mayai 8! Usipoteze tumaini !! Sio follicles yote hutoa mayai, haswa ikiwa ni ndogo. Ikiwa wengi kati ya 21 walikuwa wa saizi nzuri, unaweza kuhitaji kuzingatia kipimo cha juu au sindano tofauti ya trigger kusaidia ukomavu. Natumahi haina maana na hii itafanya kazi!

Swali: Mimi sijaoa, 44 na ninatamani kuwa mama. Je! Hapa duniani hufanya nini kwanza? !!

J: Njoo tuone au mtu atakayegundua hifadhi yako ya yai, kwa hivyo upimaji wa damu ya amh na kukagua kisha pitia chaguzi za Iui, ivf, mchango wa yai na viwango vya mafanikio ya jamaa. Basi unaweza kufanya uamuzi wa habari.

Swali: Nina uhamishaji tu na niliuliza ukaguzi wangu wa progesterone. Ilikuwa 39 ambayo walisema ni sawa. Walakini nimesoma maoni mengi yanayopingana kwenye viwango vya hii. Je! Ungependekeza nini ni kiwango cha afya?

Jibu: Hili ni swali la kweli na la utata hata ndani ya kliniki yetu. Kwanza, siwezi kutoa jibu kamili kama kiwango "sahihi" kitategemea matibabu gani unayo (safi / asilia fetusi / mtoto aliyetolewa). Pia kuna ushahidi mwingi wa kupendekeza viwango katika mtiririko wa damu havihusiani na viwango katika mfuko wa uzazi ambapo inahusika na vinaweza kubadilika wakati wa mchana ndio sababu kliniki nyingi hazihakiki. Ikiwa ni makosa ya mzunguko wa waliohifadhiwa Mafunzo yanaonyesha kiwango cha> 30-35 kama sawa.

Swali: Halo! Una umri wa kukatwa kwa wagonjwa kuwa na ivf kwenye kliniki yako?

J: Hakuna kukatwa kabisa lakini geeky sana na data yetu kwa hivyo itaonyesha viwango vya mafanikio kwa umri wako kusaidia kuamua ikiwa ni sawa au mbaya kujaribu na mayai yako mwenyewe na tunaamua kwa pamoja. Kwa mfano watoto hufanyika kwa zaidi ya 45 lakini kufaulu kwa 46- 47 ni 1%.

Swali: Je! Ni maoni yako gani ya mazoezi wakati wa mzunguko wa FET?

J: Hili ni swali rahisi sana la usiku! Saa kabisa na hakuna sababu ya kufanya kile kiwango chako cha kawaida cha usawa kinaruhusu.

Swali: Hi im sasa kupitia ivf kwa sababu ya kiwango changu cha chini cha AMH nimekuwa kwenye kipimo kikali cha bemfola na menusure nina mkusanyiko wangu wa yai mnamo Ijumaa nina fikra 5 ambazo nilitaka kujua ni kwamba kiasi nzuri cha kuwa nacho?

Jibu: Jibu la ujanja ni bora tu !! Lakini ikiwa AMH yako ni chini basi picha 5 zinaweza kuwa nambari nzuri kwako na inachukua 1 tu kufanya kazi ifanyike. Kwa mfano nambari ya yai wastani kwa Amh ya 1-3 ni karibu 4/5. Bahati nzuri Ijumaa !!

Swali: Baada ya raundi mbili za ivf iliyoshindwa (ya pili ilikuwa icsi) ambayo imekuwa utekelezaji lakini ilishindwa karibu na siku ya jaribio kwa raundi zote mbili unaweza kuniambia nini? Mchanganuo wowote ukizingatia mwitikio hasi wa kinga kwa viini vyangu? (mimi na mume wangu tumefanya uchambuzi wa cariotyping na tuko sawa)

J: Kwanza, sababu inayowezekana ya mzunguko wowote haifanyi kazi ni kwamba kiinitete yenyewe haikuwa sawa na vinasaba na mwili wako ulifanya jambo sahihi ... Lakini ni dhahiri ikiwa hii itaendelea kutokea haswa na vijusi vya ubora mzuri tunahitaji kuwatenga vitu vingine. Kwa hivyo kiwango cha homoni (tezi ya tezi na progesterone), anatomical, kuwaka, cheki ya manii ya Manii, ikiwezekana kutathmini utaftaji wa endometrial na vipimo vipya vya kuhakikisha kuwa bitana iko tayari wakati inapaswa kuwa. Kinga itakuwa jambo la mwisho kuzingatia kwani kuna ushahidi mdogo kulingana na umri huu na zaidi na ilipendekeza zaidi na HFEA lakini inaweza kujadili. Ningepata rekodi zako na tunaweza kuangalia kila kitu. J

Swali: Ni nini huamuru kwanini mtu amewekwa kwa itifaki ndefu au fupi ivf? Nipo wiki 2 ya itifaki ndefu na rafiki yangu alikuwa na muda mfupi. Kudadisi tu!

J: Wakati mwingine ni upendeleo wa kliniki lakini inategemea zaidi umri na hifadhi ya yai. Viwango vya mafanikio kwa jumla ni sawa lakini fupi hutupa chaguzi bora za kupunguza hatari ya shinikizo la damu ikiwa hatarini. Bahati njema!!

Swali: Nimekuwa na ujauzito wawili hadi sasa (umri wa miaka 36) 1) mimba ya asili- imetoka ectopic ya kawaida. 2) IVF ya nje ya nchi - ectopic. Pia usimamizi wa upasuaji na sasa hauna bomba. Kwanza FET ilishindwa tu na ninaamini hii ni kwa sababu ya kuweka 6mm (trilaminar) licha ya kuongezeka kwa progynova kujumuisha kipimo cha PO na PV. Wakati ninangojea hysteroscopy kwenye nhs kuangalia hii, ninaogopa na wasiwasi kuwa nimepata tishu nyembamba kutoka kwa upasuaji wa ectopic - je! Kuna uwezekano au uwezekano mkubwa kwamba mimi si mjibuji wa estrojeni ya syntetisk? Nina pia Hx ya vipindi vya mwanga. Kwa kweli nilidhani ectopics ndio 'shida' yangu na bila mirija iliyobaki, sikuwahi kutarajia maswala ya bitana. Ninaona hii ngumu sana.

Jibu: Samahani kusikia juu ya wakati wako mgumu! Kwa hivyo ikiwa haukuwa na upasuaji wowote kwenye uterasi wako kwa matibabu ya ectopic yaliyoshukiwa basi ni bahati mbaya kupata uwezekano wa kupata alama mbaya lakini unapaswa kukagua. Pia ikiwa bitana inakua juu ya ivf safi ambayo ni ishara nzuri pia.

Chaguzi ni kujaribu mzunguko wa asili, dawa tofauti za kienyeji ikiwa zinatafsiriwa na ikiwa inahitajika kusisimua kama kwenye ivf safi ili kufanya mayai zaidi ikue ili kuongeza estrojeni yako inalegeza bitana. Pia fikiria virutubisho vya aspirini na vitamini E kama ushahidi mdogo wa faida.

Ufunguo sio kukata tamaa kwani kitu kitafanya kazi !!

Swali: Nimekuwa na duru nyingi za ivf kwenye kliniki nyingine. Ninafikiria kuhamia kwenye orodha. Nimekuwa na majaribio mengi tayari, kwa hivyo ninaweza tu kuleta maelezo yangu kwako au ninahitaji kuanza kutoka mwanzo na wewe?

Jibu: Samahani kusikia juu ya kushindwa kwa mzunguko. Ni muhimu kuleta nakala ya madokezo yako kwani hii inaweza kutusaidia kuamua nini kimefanya kazi vizuri na kisichofanya kazi, kupanga matibabu ijayo na tunaweza kuhakikisha kuwa haturudia majaribio ambayo hayahitajiki kwa hivyo hauwezi kupoteza pesa pia. Matumaini ambayo husaidia

Swali: Je! Ni ipi njia unayopendekeza kwamba ujiandae vizuri kwa mzunguko wa IVF? Mwaka ujao, baada ya laparoscopy, nitakuwa nikienda kwenye duru yangu ya kwanza na kuna ushauri mwingi huko ... inaweza kuwa ngumu kuigundua wakati wote!

Jibu: Ni ngumu kwani kuna kura huko nje lakini tena kwa uaminifu watu wengi hawafanyi vibaya sana, wanahitaji kubadilika! Acha kuvuta sigara ikiwa upo, endelea ulaji wa vileo wastani (inaweza kuacha lakini ushahidi wa athari halisi kwa kiwango cha chini haipo kabisa), chukua asidi ya folic, punguza mafadhaiko sio kwa sababu itaathiri matokeo lakini kwa sababu ni vitu vingi tu ambavyo tunaweza kukabiliana na mara moja, pata BMI hadi <30 ikiwa juu. Ikiwa hakuna yoyote ya mambo haya yanahusu wewe labda uko sawa!

Swali: Nilikuwa nikijiuliza ikiwa inawezekana kutumia wafadhili wanaojulikana na kliniki? Je! Zinahakikisha idadi ya mayai / kiinitete? Je! Wanatoa kifurushi cha mzunguko wa anuwai? Je! Kiwango chao cha BMI ni nini? Wastani wa muda wa kungojea wafadhili? Samahani kwa maswali yote!

Jibu: Kwa hivyo… .Uboreshaji wa Mchango wa yai ni mpango wetu wa kugawana yai na takriban miezi 6 ya kusubiri, kuleta wafadhili inayojulikana ni chaguo na bila kungojea, inaweza kutumia shirika kama la Altrui au kulea kusaidia kupata wafadhili kutuletea wafadhili. na pia uwe na viunga na kliniki za nje ya nchi ambapo tunafanya kazi ili kupunguza usafirishaji nk. Kuamua njia ipi ya kuchukua inategemea kile muhimu zaidi cha nyongeza / gharama / habari unazoweza kupata / kutokujulikana nk Kura nyingi ya kufikiria na ningekuja na pitia yote ili kusaidia kuamua. Wenzetu wengine wa nje ya nchi hufanya mizunguko mingi.

Swali: Baada ya kuzidisha kwa hasara… pamoja na ectopic… ikifuatiwa na mzunguko safi wa ivf… kuna nafasi gani ya mzunguko wa fetusi .. ni mzunguko wa 5AA x

J: Inategemea wewe ni mchanga kiasi gani! Hiyo ni kiinitete kizuri na tunajua mizunguko ya barafu iliyopewa mafanikio sawa na safi ikiwa ikiwa chini ya 35 karibu 50% na ikiwa unasema 37/38 labda 30-35%. Bahati njema!!

Swali: Kwa upande wa kuchukua hatua kwa mayai ya wafadhili, je! Kunaweza kuwa na miadi ya awali ambapo mizunguko ya zamani / historia nk ilijadiliwa na labda upimaji zaidi kufanywa kabla ya kufanya mayai ya wafadhili. AMH yangu ni ya chini sana (0.5 wakati ilijaribiwa mwisho mnamo 2018) - je! Ungefanya mapendekezo yako kuhamia yai wafadhili juu ya matokeo haya peke yake au kuna mambo mengine ambayo yanazingatiwa?

J: Kwa kweli kama tungetaka kupima kila kitu.

Swali: Halo. Nimekuwa na mizunguko 4 iliyoshindwa ya icsi. Nina hesabu ya yai ya chini na inaonekana duni. Tutafanya duru 1 zaidi na nimeambiwa kwamba kuchukua DHEA kunaweza kusaidia. Je! Unafikiria hii inasaidia? Nimesoma mengi juu yao, wengi wakisema epuka. Sitaki kwenda kwa mayai ya wafadhili bado na hapo awali nimekuwa mjamzito. Je! Inafaa kuchukua hizi?

Jibu: Swali zuri na sio ushahidi mzuri wa msingi. Majaribio machache yamependekeza faida lakini yote kutoka sehemu moja. Pia nyingi zaidi hazijaonyesha faida yoyote. Kwa jumla tafiti kadhaa zimeonyesha faida ya testosterone sawa kama virutubishi vya hila! Kwa hivyo hii lazima iwe simu ya kibinafsi kwani hii ni moja niko kwenye uzio lakini ikiwa mzunguko wako wa mwisho na hutaki kuhisi kama haujajaribu kila kitu…. Ili inaweza kukupa jibu !! Haujaona ushahidi wowote mzuri wa athari mbaya!

Swali: Hi, ni muda gani baada ya kuharibika kwa tumbo unaweza kufanya mzunguko mwingine? Shukrani

Jibu: Samahani kusikia juu ya upotofu. Ningengojea mzunguko wako wa pili kupotea kwa tumbo na ni vizuri kuanza ikiwa unahisi kihemko! Bahati njema.

Swali: Ikiwa utashindwa ivf zaidi ya mara mbili, unaweza kupendekeza upimaji wa PGS?

J: Sio lazima. Upimaji wa kiinitete haubadilishi kwa hivyo ikiwa ni jambo la kawaida wakati mwingi kufanikiwa na ikiwa sio kawaida basi wakati mwingi miili iliyojengwa kwa njia ya kudhibiti ubora itakunyima kupata mjamzito lakini wakati mwingine unaweza kupata mjamzito na kukimbia hatari. ya kuharibika kwa mimba. Kwa hivyo kujipima mwenyewe isipokuwa maumbo mengi ya kuchagua kutoka hayataboresha mwisho wa nafasi za mtoto. Kwa hivyo haja ya kusawazisha faida za habari inazotoa juu ya ubora wa kiinitete na faida ya kupungua kwa kiwango cha kuharibika kwa tumbo na hasi ya hatari ndogo ya kuharibu kiinitete na gharama. Sio sawa kwa kila mtu uamuzi wa kibinafsi sana ambao tunaweza kusaidia.

Swali: Hi, mbali na asidi ya folic. Je! Ninapaswa kunywa vitamini gani wakati wa mizunguko yangu. Je! Kuna faida kwa DHEA na jelly ya kifalme?

J: Kwa uaminifu vitu vyenye kutisha huko nje ambavyo havihusu msingi wa ushahidi mara nyingi pata orodha ndefu na uliuliza ushauri lakini hawana ushahidi wowote wa msingi wa kuweka maoni. Hakuna ubaya katika jelly ya kifalme lakini hakuna ushahidi wa faida. Tazama jibu la mapema la dhea lakini hakika sio isipokuwa hifadhi ya yai ya chini. Ushuhuda fulani wa faida ya coenzyme Q10 kwenye ubora wa yai.

Swali: Upimaji wa maumbile? Inastahili saa 26! ???

Swali: Kwa kweli nisingekuwa na umri wa miaka 26 isipokuwa historia ya kuharibika kwa mimba mara kwa mara kama nafasi ya kufaulu na mjanja mzuri ni karibu 60% ambayo sio chini sana basi kipimo cha jeni na cha kawaida

Na mwishowe ………

Sio swali kabisa kwa James… lakini ni moyo wa kushukuru… baada ya msaada wa Kliniki ya Lister… sasa hivi (baada ya pengo la miaka 11) wiki 33 mjamzito na mtoto wetu wa pili xx mtoto mdogo maneno ya xx hayatawahi kuelezea furaha 💙

Weka jicho kwa Q & As yetu ya moja kwa moja kwenye Instagram

Tunawashikilia mara kwa mara na wataalam wetu na kwa kweli hukupa fursa ya kuuliza maswali yako na kuwafanya wajibu mara moja. Kwa sasa, ikiwa una maswali yoyote zaidi au maswali, tafadhali wasiliana na Kliniki ya uzazi ya moja kwa moja.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »