Barua ya Krismasi kutoka 'R'

Upendo mkubwa kwa mmoja wa wasomaji wetu, ambaye, baada ya kufunga ivf na wafadhili wa yai kwenye kliniki ya tambre, sasa anatarajia mtoto wake wa kwanza. Hapa anaonyesha jinsi utasa ulivyomfanya ajisikie na kushiriki ujuzi wake wa kukabiliana naye.

"Siku zote nimejifikiria kama mpenzi wa Krismasi. Mapambo, zawadi na chakula cha familia kila wakati ilikuwa vitu ambavyo viliniweka kwenye hali nzuri. Lakini, cha kusikitisha, Desemba hii haiwezi kuwa tofauti zaidi.

Mume wangu na mimi tumekuwa tukipambana na utasa kwa miezi mingi na inaumiza sana. Mzigo wa kihemko ni mbaya sana kuliko vile nilivyotarajia. Kila wakati ninapoangalia sofa yangu ya sebuleni ninayotaka kufanya ni kulala tu, badala ya kuwa na sofa iliyojaa watu, wa familia na marafiki, wote wakifurahiya wakati wa Krismasi kama vile nilikuwa naota juu.

Kuona nyumba imejaa watoto wa watu wengine na kucheza nao ni jambo ambalo siwezi kushughulika nao hivi sasa kwa sababu nimeshindwa na mawazo ya wivu na kukataliwa, na sitaki mtu yeyote kugundua.

Likizo ya Krismasi inanijaza hofu kwa sababu napenda kuweka akili yangu kuwa na shughuli nyingi badala ya kuhimili mawazo yangu. Sitaki kuzungukwa na watu ambao hawatasimama kutuuliza jinsi matibabu yanaendelea na jinsi tunavyofanya. Kwa sababu, sitaki kujibu. Kulazimika kuwaambia kuwa kila kitu kinakwenda sawa hunijaza aibu. Kwa sababu inanikasirisha kuwafanya wajibu na sentensi nimekuwa nimechoka kusikia. Zaidi ya yote, kwa sababu mimi huchukia kutazamwa.

Sijui nitakutanaje na hii, lakini kwa kuwa sithubutu kushiriki hii na mtu yeyote kutoka kwa mduara wangu, nimekuambia hapa. Je! Kuna yeyote kati yenu aliyejisikia kama hii? Ukweli ni kwamba ni ya kutisha… ”

Habari. Mwaka mmoja uliopita, nilishiriki kipande hiki kwenye blogi maarufu katika nchi yangu ya Uhispania. Nina bahati kusema kwamba mambo yanakwenda vizuri sasa kwa ajili yangu na mume wangu. Kufuatia mzunguko wa IVF ambao ulimaliza kwa kusikitisha, tuliendelea kuwa na duru iliyofanikiwa ya shukrani kwa ufikiaji wa yai Clinica Tambre.

Leo tumefurahi sana kusema tunatarajia mtoto ambaye atajiunga nasi katika wiki 16, ikiwa kila kitu kitaenda vizuri !!

Ikiwa yeyote kati yenu amejikuta katika hali kama hiyo na ile niliyoyapitia mwaka wa 2018, amekumbwa na mhemko wa kihemko na huzuni, ningependa kusema vitu kadhaa ambavyo natumai vinaweza kusaidia.

Kwanza, jaribu na kukusanya nguvu zako zote na ujue kuwa kila wakati kuna mtu wa kuzungumza naye kwenye mduara wako au ndani ya jamii ya TTC, hata ikiwa ni mtu mmoja tu. Wataunda nafasi salama, na wataheshimu wakati itachukua wewe kuzungumza juu ya hisia zako. Jaribu kutojishikilia mwenyewe. Utashangazwa na nguvu ngapi unakusanya kutoka kuzungumza na mtu anayeelewa jinsi unavyohisi.

Tulipoambiwa mchango wa yai ilikuwa chaguo letu pekee, nilizama chini sana. Niliogopa jinsi familia yangu ingetenda, jinsi mume wangu atakavyonitendea mimi na mtoto. Niliogopa ningehisi kutengwa, bila uhusiano wowote wa kibaolojia kwa mtoto. Niliogopa kwamba mimi na mume wangu wanaweza kutengana. Timu katika kliniki ya matibabu ilipendekeza nizungumze na mshauri na wenzi wengine ambao walikuwa na mtoto kupitia mchango wa yai. Kweli, ninawaambia sasa, mazungumzo ya kwanza niliyokuwa na mama ya mtoto kupitia yai ya wafadhili yalibadilika kila mahali. Alinisaidia kuongea kwa hofu na wasiwasi wangu wote. Alinisaidia kutikisa hisia za wivu, kwamba kila mwanamke mwingine niliona anaonekana kuwa mjamzito kwa kawaida. Alinifanya nione kuwa kupata mtoto na yai ya wafadhili ilikuwa ya kushangaza sana.

Ninataka pia kukuambia kwa wakati huu kwamba kuhisi wivu, hasira au kukataliwa ni jambo la kawaida kabisa na hatupaswi kujilaumu kwa kujisikia hivi. Una kila haki ya kuhisi jinsi unavyofanya. Jaribu tu kutofautisha hisia hizo vinginevyo kichwa chako hakitakuruhusu kuona vizuri.

Mwishowe, nataka kutoa kitako kikubwa kwa wale ambao wanapitia wakati mgumu kutokana na utasa wao. Utapitia hii hata ingawa wakati mwingi hauhisi hivyo. Tafadhali, fikia jamii yako ya TTC.

Inakutuma unapenda sana Krismasi hii. Kumbuka, itakuwa hata hivyo unataka iwe hivyo. Jitunze.

Hoteli kali,

R. "

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »