Mbinu za kunakili wakati wa Krismasi, na Dr Silvia Moreno Golmar

Wiki iliyopita tulichapisha nakala kuhusu jinsi ilivyo ya kushangaza kwamba madaktari na kliniki wanatambua umuhimu wa kutunza ustawi wa mgonjwa wao. Tulisikia kutoka kwa mkuu wa Kitengo cha Saikolojia saa Clínica Tambre, Dk Silvia Moreno Golmar, juu ya hofu na wasiwasi wa kawaida wa mgonjwa anayosikia katika kliniki yake. Alituambia pia kuwa Krismasi inaweza kuwa wakati mgumu sana. Hapa yeye hutoa mbinu kadhaa za kukabiliana na wale ambao wanahisi shida.

Sio sawa kuwa sawa wakati wa Krismasi: maneno kadhaa kwa wale ambao wako kwenye safari yao ya uzazi na kwa wale walio karibu na mchakato. (Labda mbele kifungu hiki kwa mama yako au shangazi!)

Msimu wa Krismasi umefika na hivyo kuwa na chakula cha jioni cha familia, hafla za ushirika, na mipango na marafiki. Tarehe hizi maalum kawaida husababisha sherehe. Kwa furaha. Kwa kuwa na wakati mzuri. Walakini, wakati mtu ni kupitia shida, mwisho wa Desemba inakuwa machungu na hamu ya kusherehekea inaweza kutoweka.

Utasa hauathiri kila mtu kwa njia ile ile. Walakini, maneno haya. ni maana kwa wale ambao wanafikiria wanaweza kuelewana, kwao wasijisikie peke yao.

Hisia lazima ziwe za kawaida, zisipuuzwe. Ikiwa unajisikia huzuni mwaka huu, inaeleweka, lakini mahitaji yako ni kipaumbele. Ikiwa umekasirika na hajisikii kama unaenda kwenye hafla, usiende tu !! Pia mwakati wowote, ili kufurahisha watu wengine, tunaishia kujipatia wakati mgumu sisi wenyewe. Je! Ni kwanini uende kwenye tafrija, umejaa watu kunywa na kuuliza maswali mabaya wakati unachotaka kufanya ni kukaa nyumbani, na chokoleti ya moto na sinema nzuri. Fanya kile ambacho kinahisi sawa kwako na uache kufikiria juu ya mahitaji ya kila mtu. Punguza mwaliko na uwaambie tayari unayo mipango. Inaweza kuhisi ni shida kutuma ujumbe, lakini utahisi kuwa mbaya zaidi kuwa katika sherehe hauna nguvu ya kihemko kuwa.

Kuwa na ufahamu wako afya ya kihemko ingawa. Ikiwa mwishowe ugumu wa kuchukua kizuizi maisha ya kila siku, na unajikuta unajitenga na kila mtu, inashauriwa uulize msaada wa kisaikolojia na mwongozo. Unahitaji kuhakikisha kuwa una hisia nyingi za usawa wakati unavyoweza wakati huu mgumu.

Ikiwa wewe ni rafiki au jamaa ya mtu anayejitahidi kupata mimba, kumbuka kwamba kila mtu anashughulika na hisia zao kwa njia tofauti na nyakati tofauti. Rafiki yako au mpendwa wako hataki kusema wazi na kuzungumza juu ya jinsi wanavyohisi. Kuheshimu hii, na badala yake, kwa urahisi kuwa na huruma. Katika saikolojia, neno huruma inatumika sana, ambayo mbali na kuhusika na huruma, inajumuisha utumiaji wa uelewaji zaidi kuliko huruma. Inamaanisha kuunganishwa na hisia za wengine au za mtu mwenyewe.

"Ikiwa ninamjua mtu ambaye yuko kwenye safari yao ya uzazi ambaye bado hajapata uja uzito, nasema nini?"

Ninauliza swali hili mengi, lakini hakuna jibu sahihi kwa sababu kila hali ni tofauti. Kuendeleza huruma hufanya kazi kila wakati. Ukiuliza wanahisije na jibu ni: "Ninajisikia huzuni sana,"Usiseme tu"Ni sawa"Au"Utapata ujauzito mapema au baadaye", Lakini badala yake, jibu na"Samahani. Ikiwa ninaweza kukufanyia kitu, nijulishe tu." Hatupaswi kujipanga na hatupaswi kuja na maoni kama "Umefikiria kupitishwa?"

Kuwa huko kama a takwimu ya msaada bila kusisitiza au kushinikiza ni mtazamo bora ambao tunaweza kuwa nao.

Ikiwa unajaribu kupata mimba, au wewe ni rafiki au mpendwa, wa mtu anayejaribu kupata ujauzito, tunakutakia Krismasi yenye amani na tunatumahi kuwa utatumia likizo kama tu unavyotaka.

Ikiwa unajitahidi zaidi ya kipindi cha Krismasi, fikia jamii ya kushangaza ya TTC ambao bila shaka wanahisi kama wewe. Kumbuka, unaweza pia kuacha ivf Babble DM pia. Hauko peke yako.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »