Umuhimu wa kuwa wazi

na Charles Arthur

Wakati wa kufikiria tena kumbukumbu zingine za kupendeza kama mtoto, Krismasi huja kila wakati

Ni likizo ya kichawi zaidi katika hali yake mbaya zaidi. Inajumuisha kila kitu kizuri juu ya familia na upendo unaofuata.

Ni kwa sababu hizo zote nzuri na kumbukumbu ambazo tunathamini kwa nini Krismasi inaweza kuishia kuwa wakati mgumu wa kuhimili kiakili wakati unataka kuwa mzazi mwenyewe

Nimekuwepo nikitumia Krismasi wakati wa Krismasi kuwa 'mcheshi mwenye furaha', mjomba 'wa kufurahisha' kwa wajukuu wangu na mpwa wangu ……

Sote tumesikia msemo…. ”Daima bi harusi, kamwe si bi harusi”. Vizuri nilitumia miaka mingi kuhisi "utasa wa kiume sawa"   

Mara tu nikifunga ndoa, kadiri miaka ilivyopita, kuwa mjomba mjinga na sio baba, msisimko wa Krismasi, kwangu, ulianza kupoteza uchawi wake, isipokuwa kwa vitu viwili… Kwanza nilikuwa, na bado niko kwa jambo hilo, bahati nzuri ya kutosha kuwa na mke mzuri sana ambaye singefanya biashara ya mtoto yeyote. Pili, nina familia nzuri ikiwa ni pamoja na mpwa wangu wawili na mjukuu ambao wamenipa furaha kama hiyo kusaidia kukuza katika njia yangu ndogo.

Ni sasa tu kama baba mwenye kiburi cha mapacha kupitia IVF ndipo ninapojisikia raha kushiriki hadithi ambayo mwanzoni nilihisi kama mwamba chini kwangu ambayo kwa kweli niliishia kunipa nguvu ambayo nilihitaji

Natumaini hadithi hii pia itawapa wavulana wowote wanaojaribu kuwa baba nguvu ya, sio tu kuendelea, lakini pia kujua kwamba ni sawa kuhisi hatari

. . . ni sawa kuhisi huzuni, ni sawa kuhisi mhemko wowote ambao unayo. Na muhimu zaidi, ni muhimu pia kugawana hisia zako na kuvunja ukimya kati ya wanaume.

Ni muhimu kukumbuka kuwa baba ni muhimu kama ukina mama na bado, kama wanaume, tunayo hali ya kuonyesha uvumilivu zaidi na mhemko mdogo. . .

Ilikuwa Krismasi 2013 na kama kawaida, mimi na mke wangu tukaenda kukaa Siku ya Krismasi na dada yangu, mkwe-mkwe na watoto wao 3 pamoja na wazazi wetu.

Licha ya tofauti dhahiri katika jinsia yetu, pamoja na pengo la umri wa miaka minne, dada yangu na mimi tunapendana sana na tulikuwa karibu sana kupitia utoto hadi miaka yangu ya ishirini, lakini basi kitu kilibadilika kwa muda. Njia zetu zilitutenga.

Nilikuwa sijaolewa kwa makusudi na niliishi maisha ya kufurahisha sana kwa kujaribu na makosa, na ninafurahi sio kujifunza kila wakati kutoka kwa makosa yangu wakati dada yangu alifuata njia ya kawaida zaidi - alioa mchumba wake wa chuo kikuu, alikuwa na watoto 3 ndani ya miaka 4, aliishi katika nyumba ya shamba ya nchi na mbwa wao …… .. kamili kwa wengine… .. wakati huo katika maisha yangu, haikuwa kwangu.

Urafiki wetu ulikuwa umepata changamoto na tulikuwa tumeanza kutokuvumiliana kila mmoja, ambayo kwa kusikitisha ilisababisha kupendezwa kidogo na kusuluhisha maswala ambayo yalifanya uhusiano wetu kuwa mbali zaidi na mbali na kila mmoja kueleweka vibaya.

Licha ya mwishowe kupata mtu ambaye nilitaka kutumia maisha yangu na kuwa na ndoa yenye furaha, maisha ya dada yangu yalikuwa tofauti na wakati sio muhimu zaidi, kwake, maisha yake yalitimizwa kwa kuwa mama, watoto wake ulimwengu wake, kwa hivyo kutokuwa mzazi mwenyewe nilihisi kutiwa nje.

Ni sasa tu ninagundua haikuwa makosa yake yote, ilikuwa ni shida yangu inayosababishwa na maswala yangu ya kibinafsi kutaka kuwa baba

Sikuwahi kumuonea wivu, kwa kweli nilikuwa vizuri sana na safari ya maisha ambayo nilikuwa nimechukua. Ilikuwa tu kwamba sasa nilitaka kushiriki mtoto na mke wangu na ilionekana kana kwamba hii inaweza kamwe kutokea.

Kilichobadilisha mambo ambayo Siku ya Krismasi ilianza kama msimamo kati ya dada yangu na mimi

Ilichochewa na maoni niliyoyatoa juu ya Krismasi ya baba ambayo alidhani haifai na mtoto wake wa miaka 11 akiwa amepigwa risasi. Alisisitiza kwamba sikuwa na mawazo, mjinga na mpungufu katika kuelewa watoto.

Hii ilinigonga mshipa mbichi sana. . . Nilikuwa nimetumia miaka 13 iliyopita kuwekeza moyo wangu katika ustawi wa watoto wake na ningewafanyia chochote.

Hatimaye sisi wote tulienda nje kumtembeza mbwa wake na kumaliza tofauti zetu. Aliendelea kuniadhibu kwa maneno na mashtaka ya kutokufikiria. Mwishowe nilijihami na nikapigania kwa bidii kuhalalisha upendo wangu na mke wangu na kila wakati tungewapa watoto wake na ushawishi mzuri ambao tumekuwa nao pia.

Nyuma na mbele, waliyekasirika waliandamana kisha ghafla nikalia ………. "TUMA ……… Angalau unayo watoto …………… .. Una bahati sana .. .. kwanini unataka kupigana nami wakati una kila kitu ...."

Maoni yangu yalitulia kabisa sisi sote hadi dada yangu alipoanza kulia na kufikiwa kwa mikono yangu

Kisha akaendelea kuniambia kuwa sio yeye tu, bali watoto wake wote ni pamoja na hamu yao kwangu kuwa baba katika sala zao za kulala. "Sote tunatamani kila siku, zaidi ya kitu chochote, kuwa wewe utakuwa baba…."

Katika hatua hii sisi wote tulivunjika na tukashikana kila mmoja kwa kile kilichoonekana kama miaka

Ilikuwa ni muda mrefu tangu nilihisi upendo kama huo, huruma na joto kutoka kwa dada yangu.

Kwa sababu zote sahihi, tahadhari asili hulala na mwanamke linapokuja suala la uja uzito, lakini. . .

Ikiwa kuna kitu chochote naweza kusema sasa kusaidia kidogo tu kwa sisi wanaume - usizuie jinsi unavyohisi, haswa kwa watu walio karibu nawe. Familia yako ni mahali pazuri kuanza na kuwa wazi juu ya safari unayopitia.

 

Je! Wewe ni mtu ambaye amehisi hivi? Je! Umeshughulikiaje hali kama hiyo? Je! Ungependa kujiunga na kampeni yetu ya uzazi ya wanaume ya 2020 kwa kushiriki hadithi zako? Tungependa kusikia kutoka kwako kwenye fumbo@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »