Kukomesha unyanyapaa wa ziada unaowakabili wanawake wa rangi wanaopambana na utasa

Tunajua kuwa utasa unaweza kuathiri mtu yeyote, wa umri wowote, rangi, rangi, dini, utamaduni au jinsia

Lakini wakati utasa unapojadiliwa, huwa sio pamoja na wanawake wa rangi. Mwandishi Seetal Savla alizungumzia mada hii hivi karibuni, na anataka utofauti zaidi katika hadithi tunazosikia juu ya utasa.

Wakati wa kusoma Kuwa, Rografia ya Michelle Obama, Seetal alikuwa akifanya matibabu ya mzunguko wa tatu kwa miaka mingi.

Maneno ya Michelle, "Uzazi sio kitu unashinda. Badala ya kusikitisha, hakuna mstari wa moja kwa moja kati ya juhudi na thawabu ”ilifanya Seetal ahisi kueleweka.

Baada ya kusoma akaunti nyingi za kibinafsi za uzoefu wa IVF, Seetal alihisi kwamba huyu alizungumza naye kweli

Sio kidogo kwa sababu Michelle Obama ni wa asili ya Kiafrika na Amerika. Hesabu nyingi za IVF ambazo Seetali inakuja kila anahisi haiwakilishi idadi kubwa ya watu wa Uingereza, na huwa anawakilisha "tabaka la kati, wa kati, wanawake weupe".

Bado kulingana na Mamlaka ya Uzazi wa Kibinadamu na Hifadhi ya Wanadamu (HFEA) kumekuwa na ongezeko la wanawake wa Vigogo na Vikabila Vya Kikabila (BAME) wakipokea matibabu ya IVF ya 21% zaidi ya miaka mitano iliyopita

Lakini moja ya maswala ni kwamba "utasa unabaki usiri katika jamii ya Hindi" licha ya nyota za hivi karibuni za Sauti kuwa wazi na waaminifu juu ya safari zao za uzazi.

Seetal inasema kwamba, "kuona watu mashuhuri wakishiriki hatari zao kunaweza kuhalalisha vita vyetu vya kutokuwa na uwezo na kutufariji kibinafsi, lakini uzoefu wetu na hisia zetu bado hazijapewa sauti ya kutosha hadharani".

"Tunateseka kimya kwa sababu tofauti, aibu kuwa moja wapo ya makosa kuu. Tunaona aibu miili yetu kutokuwa na uwezo wa kutekeleza kusudi lao la kwanza na kuhukumiwa kwa hiyo, labda hata kutengwa. Tunaona aibu kuiacha familia yetu na kuifanya iwe chanzo cha kejeli tupu kati ya familia na jamii kubwa. "

"Wanawake wa India wanaogopa kudhani kwamba kutoweza kuchukua mimba ni kosa letu - jamii yetu ya wazalendo haijulikani kwa kuzingatia hali mbadala"

"Kwa nguvu kubwa, uharibifu huu wa reputiki unaweza kuathiri matarajio ya ndoa ya vizazi vijavyo, hofu kuwa watapambana pia kupata familia."

Seetal inasema kwamba yeye pia alihisi kutikiswa na "unyanyapaaji huu wa kijamii". Alihisi kuwa hata kuongea juu ya hiyo ilimaanisha kuwa na "upungufu" na hadithi ambazo tunazozoea kila mtu juu ya mtu ambaye alikuwa ameacha tumaini, aliyerejeshwa juu ya jambo hilo lote na kwa kawaida kuwa mjamzito kwenye likizo, ilikuwa ngumu kusikia. Kama vile hadithi za mwingine ambaye hakuwahi kukata tamaa na kwenye mzunguko wake wa kumi na tano wa IVF akapata uja uzito.

Anawaelezea wanawake hawa kama "mashujaa wa uzazi" na anaongea juu ya jinsi ilivyo chungu kusikia hadithi hizi

Baada ya duru ya IVF iliyoshindwa moyo wako, mwili na akili zimevunjika, na kuthubutu kuota inaweza kuwa tofauti wakati mwingine ni kitu ambacho wengi wetu hatuwezi kufanya.

Seetal inasema "alidhani kwa kiburi" angekuwa mama siku moja na akashirikiana kupinga madai ya familia yake ya kupata mtoto katika miaka ya mapema ya ndoa yake. Lakini ilikuwa kupoteza mimba wakati wa "ujauzito wa asili" ambao ulimfanya atambue kuwa alikuwa tayari kuwa na familia.

Baada ya kuharibika kwa mimba alianza mzunguko wa kwanza wa IVF na mumewe na baadaye amekuwa na raundi tatu kwa jumla, zote tatu hazikufanikiwa

Baada ya kuweka matibabu yao ya uzazi kwa marafiki na marafiki wa ukoo wachache tu, Seetal alikua amechoka na maswali na usiri na aliamua kufunguliwa nayo Siku ya Mama, bado akiogopa athari.

"Je! Nilitaka kila mtu ajue maelezo haya ya karibu ya maisha yetu? Je! Kupachika kuhusu shida zetu za ujauzito kunanifanya nifikirie kuwa na shida zaidi, kama mwanamke na mke? ”

Lakini aliendelea na kusema hadharani juu ya "shinikizo za ndani na za nje ambazo nimekuwa nikikabili juu ya kutokuwa na mtoto, changamoto za kihemko, za kihemko na za kifedha za kupitia IVF na matumaini yetu ya siku zijazo".

"Kwa kufanya hivyo, nilitaka kutoa msaada kwa mtu yeyote ambaye ana utasai na kutoa fursa kwa umma na kwa kibinafsi. Wakati nilikuwa katika maporomoko ya maji baada ya mzunguko wangu wa pili, Jumuiya ya Jaribu la Kujadili (TTC) kwenye mtandao wa Instagram ilichukua wavu wa usalama na ilinizuia kupiga chini ya mwamba. Badala ya huruma na hisia za huruma juu ya kukaa chanya, walilalamikia upotezaji wangu pamoja nami. Kusema juu ya utasa wangu mwenyewe kunipa nafasi ya kuisonga mbele. "

Seetal ilizidiwa na huruma iliyoonyeshwa kwake kutoka kwa kila mtu kutoka kwa familia hadi kwa wageni, wengi wao wa urithi wa India wakisema ilifanya kuwahisi kawaida

Alimaliza nakala yake ya Jarida la Huffington kwa kusema, "Tamaduni yetu inathamini ndoa na watoto na bado inatuzuia kufanya mazungumzo juu ya utasa. Lakini ikiwa tunataka kubadilisha simulizi, lazima tuwe tayari kutoa sauti zetu kwa ile ya sasa ”.

Je! Unajisikia sawa na Seetali? Je! Uzoefu wako umekuwaje? Ikiwa ungetaka kushiriki hadithi yako kama wewe au bila kujulikana tungependa kusikia kutoka kwako kwa fumbo@ivfbabble.com au kwenye kijamii @ivfbabble

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »