Wanawake mweusi wenye nguvu kusaidia kumaliza hisia za aibu

Mapambano ya kuzaa hufikiriwa kuathiri karibu 12% ya wanawake chini ya miaka 44

Kati ya 12% hii, wanawake weusi hufikiriwa kuwa karibu mara mbili ya shida kuliko wanawake wa Caucasia, lakini ni karibu 8% tu ya wanawake weusi wanaongea na daktari wao kuhusu ujauzito unaosaidiwa na matibabu. Hii inalinganishwa na 15% ya wanawake wa Caucasia.

Hakuna shaka kuwa wanawake weusi wanapambana lakini utasa mara nyingi ni somo la mwiko katika jamii na familia za Kiafrika

Maswala ya uzazi hayazungumzwi sana juu, ikiwacha wanawake weusi wakiteseka kimya, wakati mwingine hata kutunza zao dhiki kutoka kwa wenzi wao.

Ili ukimya huu uvunjike, ni muhimu sana kwamba watu wengi wanazungumza juu ya mada iwezekanavyo. Pia ni nguvu sana wakati mtu Mashuhuri anapozungumza juu ya mapambano yao ya uzazi. Inaangaza uangalizi mkubwa na husaidia watu kuona kwamba hawako peke yao kwenye mapambano yao. Inathibitisha ukweli kwamba utasa unaweza kuathiri mtu yeyote na kila mtu, bila kujali rangi au hali.

Tunawaongoza watu hawa watano wa kike mashuhuri ambao wamesema juu ya mapambano yao ya uzazi:

Michelle Obama

Michelle hivi karibuni alichapisha kitabu chake, Kuwa Michelle Obama. Ndani yake, alikuwa mwaminifu kikatili juu ya kupata shida ya kuharibika kwa ndoa, shida ya IVF na ukweli wa ushauri wa ndoa. Alisema "Nilihisi nimepotea na kuwa peke yangu, na nilihisi nimeshindwa kwa sababu sikujua jinsi kawaida ya upotovu ilikuwa kwa sababu hatuzungumzii juu yao. Tunakaa kwa maumivu yetu wenyewe, tukifikiria kwamba kwa njia fulani tumevunjika. Nadhani ni jambo baya zaidi kwamba tunafanya kwa kila mmoja kama wanawake, sio kushiriki ukweli juu ya miili yetu na jinsi inavyofanya kazi, na jinsi ambavyo haifanyi kazi. "

Remy Ma

Rapper katika haki yake mwenyewe na ameolewa na Papoose, Remy amekuwa wazi juu ya mapambano yake ya uzazi. Alipata mjamzito kwa furaha kupitia mzunguko uliofanikiwa wa IVF mnamo Julai 2018.

"Wakati nilikuwa na kupoteza mimba mapema mwanzoni mwa 2017, ilikuwa jambo la upweke. Hakuna rafiki yangu ambaye alikuwa amezungumza juu ya kupata mimba - sio tu jambo ambalo limejadiliwa kwa umma. Na kisha mume wangu aliniambia, "Baby, unafikiri wewe ndiye mwanamke pekee anayepitia hii?" Nilikuwa kama, "Kweli, hapana ... lakini bado, hakuna mtu anayezungumza juu ya mambo haya, angalau katika miduara yangu." Kwa hivyo nilihisi kama mmoja tu. Wanawake weusi wanahisi shinikizo la mara kwa mara la kuwa super-kuwa hodari. Sisi ni akina mama, marafiki bora, wafanyikazi, uti wa mgongo wa familia. Kwa hivyo kupigania asili kuwa na watoto? Hiyo ni ishara ya udhaifu ambayo inakufanya uhisi kama mtu duni kuliko mwanamke. Ni juu ya unyanyapaa kama ilivyo juu ya kiburi. "

Tyra Banks

Tyra anaweza kuonekana kama yeye ana sifa kubwa na mwanamke wa biashara, lakini alikuwa ni mmoja wa watu mashuhuri wa kwanza kuanza mazungumzo karibu na uzazi na akijitahidi kuwa mjamzito, akitukumbusha kila mara kuwa hatuko peke yetu kwenye mapambano yetu ya TTC.

"Kwa kuwa nilikuwa na miaka 24, nilikuwa nikisema kila mwaka, 'Nitakuwa na watoto katika miaka mitatu,' anasema. "Niliendelea kuisema tena na tena." Inaendelea Benki, "Unapokuwa kama, 'Sawa, nitafanya tu,' basi sio rahisi kadiri unavyozeeka." Alielezea kwa kweli " sikuwa na wakati wa kufurahi na hiyo, nyakati za uchungu sana. "

Tia Mowry

Tia alikuwa nusu moja ya Dada ya Sista katika miaka ya 1990 na muigizaji amekuwa mkweli na wazi kwa maswala yake ya endometriosis na uzazi kwa muda sasa. Ujumbe wake ni kwamba wakati hajamuona mtu yeyote anayeonekana kama wewe, akiteseka kama wewe, hufanya mambo kuwa magumu zaidi na unateseka kimya. Hii inafanya kuwa muhimu kwa mistari ya mazungumzo kufunguliwa!

"Katika shida zangu zote za kupata ujauzito, sikuwahi kuwa na maswala ya kufungua familia yangu au marafiki kuhusu kile nilikuwa nikipitia. Kwa kweli, mara tu nilipojifunza kuhusu endometriosis yangu, nilimwambia dada yangu mapacha kwa sababu nilitaka kumjulisha ili atalazimika kushughulika na jambo hilo hilo. (Kwa bahati nzuri, hana hiyo.) Jambo ngumu zaidi kwangu, kusema ukweli, ilikuwa kugawana hali yangu na umma. Kwa sababu fulani, kama "mtu Mashuhuri," watu daima hufikiria maisha yako ni sawa. "

Gabrielle Union

Mwigizaji Gabrielle amepata pigo kuu la upungufu wa damu nyingi na alisema hadharani kwamba "kwa miaka mitatu, mwili wangu umekuwa mfungwa wa kujaribu kupata mjamzito, labda kuwa na IVF, kuwa katikati ya mzunguko wa IVF au kutoka IVF ".

Katika babble ya IVF, tumejitolea kikamilifu kwa umuhimu wa kuvunja ukimya na mwiko ambao unazunguka mapambano ya uzazi. Kwa sababu hii, we tunaheshimiwa sana kuwa sehemu ya Maonyesho ya Afrika ya Uzazi!

Hafla hii ni ya kwanza ya aina yake kwenye bara la Afrika na tunajivunia sana kuwa mdhamini wa sehemu ya Msaada ili kuhamasisha jamii za Kiafrika ili kuanza mazungumzo karibu na utasa.

The Uzazi Onyesha Afrika inafanyika tarehe 6th - 7th Machi 2020 katika Kituo cha Mkutano wa Gallagher, Johannesburg, Afrika Kusini

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »