Jinsi nilivyofanya akili yangu na mwili wako tayari kwa IVF

Na Ella Mannix

Tangu wakati nilipokutana na mume wangu sasa nilijua tutakuwa na familia nzuri

Tunayo hadithi ya kisasa ya upendo, ambapo tulikutana mkondoni na wakati tunaanza kuongea hatukuacha, tuliunganisha kwa kiwango nyingi, ilihisi kama nilikuwa nimemjua kwa miaka. Kwa hivyo nilithubutu kupiga picha ya harusi yetu na nikawafikiria watoto wetu watatu, wakiishi pwani huko jua lenye jua la Sydney. Walakini, hiyo picha kwenye kichwa changu haingekuwa safari rahisi. Unaona, mume wangu alikuwa na saratani kabla ya mkutano wetu na kwa unyanyasaji kama huo, alifika mbali na maisha yake hata hivyo ilimuacha ashindwe kupata watoto.

Je! Hiyo maelezo madogo yalikuwa mwisho wa ndoto yangu ya kuwa na familia?

Na kuwa mkweli nilitaka kuendelea kumwona? Tulikutana tu, sawa? Ningewezaje kukataa sifa zake za kushangaza na hamu yake ya kuwa na familia kama mimi? Tulikuwa katika ukurasa mmoja na kwa utafiti, msaada na sayansi na utashi mzuri wa watu wa ajabu, kuna mipango ya wafadhili, ambayo tumechunguza.

Nilikuwa na umri wa miaka 39 wakati nilikutana na mume wangu lakini nilihisi kama mtu wa miaka 23, hata hivyo mtaalamu wangu wa uzazi hakuiona kama hiyo. Nafasi ya wastani ya mwanamke mwenye umri wa miaka 35 ya kuzaa kawaida ni nusu ya mtu aliye na miaka 20, na 5% yake ikiwa uko kwenye miaka 40. Je! Tabia mbaya huongezeka kama mwanamke mzee anafanya IVF? Hapana, hawafanyi. Mwili ni uwanja wa mgodi na unasikia hadithi nyingi za wanawake kupitia mzunguko wa IVF baada ya mzunguko - wakati mwingine hadi raundi 10 za IVF. Hakuna mtu anayepitia IVF anataka kuwa katika jamii hiyo. Huo ni upangaji mwingi wa kifedha, kwa hiyo wakati nilikuwa nikingojea kipindi cha kungojea cha mfuko wa afya wa miezi 12, niliamua kujitolea kwa sababu hiyo na kuandaa mwili wangu kwa IVF.

Nilitaka kuwa mzuri zaidi na mwenye afya kabisa ambayo nimewahi kuwa nayo na sikuwa na hakika jinsi nitaka kuguswa na dawa hizo!

Unasikia hadithi za wanawake kupata mhemko na teyari wakati wa mikutano kazini na hiyo ndio nilitaka kuepusha - haswa wakati nilikuwa bado nikifanya kazi katika mazingira ya ushirika. Nimeongeza akili yenye afya kwenye orodha.

Hatua ya kwanza ilikuwa kwenda kwa GP wangu kupata rufaa. Wakati nilipokuwa huko walichukua sampuli za damu, ili kuona viwango vyangu vya vitamini na chuma vilikuwa nini. Kwa bahati mbaya walikuwa chini yao, na vitamini D kidogo au chuma kidogo mwilini mwangu. Wakati huo nilielewa ni kwanini nilikuwa na maongezi kizunguzungu wakati mwingine. Kwa hivyo nilichukua vitamini vya kabla ya ujauzito, vitamini D na virutubisho vya chuma kwa miezi sita kabla ya IVF.

Nilipanga vikao vyangu vya mazoezi asubuhi kabla ya kwenda kazini, na nikapata njia za kuunda akili nzuri ya kuanza siku. Nilikata chakula kisicho na chakula na kuanza kuleta chakula cha mchana kazini - saladi nyingi safi na mboga za kijani. Niliongeza nafaka kwenye lishe yangu na kukata wazungu, viazi, mkate, na pasta, nikibadilisha viazi vitamu na pasta ya lenti, saladi nyingi na avocado. Wataalam wanasema kwamba avocado ni nzuri kwa uzazi. Inafaa kweli - mara unapokata avocado katika nusu ya jiwe inaonekana kama tumbo mjamzito. Nilifanya pia ini kusafisha mafuta ili kuondoa sumu nyingi iwezekanavyo kutoka kwa mwili.

Nilisikiza podcasts chache na kujiunga na vikundi vya Facebook, na kuanza kurekodi jinsi nilikuwa nahisi juu ya mchakato wote. Nilipata kwa kuionyesha kwa sauti kubwa au kuchapishwa niliweza kujiangalia na mimi mwenyewe. Pia nilikuwa na mkufunzi wa biashara wakati huo na, wakati yeye hakuwa kocha wa IVF, tulizungumza juu ya mpango wangu na jinsi ninavyoweza kukabiliana na kazi, mikakati ya kuongea na kuniweka sawa kwa kuweka mambo sawa na kunisaidia ku kipaumbele kazi na uunda mipaka. Nilifanya kazi katika HR na bado sikumwambia meneja wangu, sio kwamba sikumwamini au nilihisi ningetibiwa tofauti, nadhani siku zote nilikuwa na mgongo akilini mwangu ningelazimika kufanya raundi chache na Sikutaka kuingia na mtu ikiwa haikuwa habari njema.

Jambo ngumu zaidi ilikuwa kutoa pombe, kama mimi hupenda glasi ya nyekundu au mbili jioni. Niliachana na mwisho kwenye orodha yangu miezi mitatu kabla ya matibabu ya IVF, kwa sababu kwa kitu kuchukua athari katika mwili wako lazima uifanye kwa angalau miezi mitatu.

Kitu cha mwisho kilichoongezwa kwenye mpango wangu wa “IVF kuwa tayari” ilikuwa ni kujiweka joto. Kwa nini hiyo ilikuwa muhimu?

Miaka iliyopita nilikuwa na chunusi kwa ustawi na usawa, lakini wakati mimi huko acupuncturist alisema mzunguko wangu ulikuwa mbaya. Alikuwa sahihi - Nilikuwa nikipanda karibu na nyekundu ya injini nyekundu ya Vespa, na kuniambia nilikuwa na tumbo baridi, kuwa mkweli sikufikiria mengi na nikasahau hadi wakati wa kujaribu na kuwa na ujauzito, nilikumbuka kumbukumbu hiyo na ilikuwa mkali katika akili yangu. Ilinibidi kuweka miguu yangu na uterasi joto na sina vinywaji baridi. Je! Ningefanyaje hivyo?

Kweli, nilijinunulia chupa mbili za maji ya moto, na begi yenye microwavable ambayo nilichukua kazini, kwa bahati nzuri ilikuwa majira ya baridi huko Australia na hakuna mtu aliyepiga kope kwa nini nilikuwa nikipasha bean bag kwenye microwave. Sijui kama ilikuwa mchanganyiko wa kila kitu kwa sababu wiki mbili baada ya kuhamishwa kwa kiinitete tulikuwa na chanya.

Baada ya kupitia safari yetu na idadi ya maandalizi ambayo ilienda kujiandaa IVF, nilitaka kushiriki na kuungana na jamii ya uzazi

Watu wanaopita katika safari yao ya uzazi, kwa asili au na IVF bado wana maswali mengi, inashangaza ni wanawake wangapi wanapata shida kuuliza maswali kwa mtaalamu wao wa uzazi, ambayo ni moja ya sababu ambayo niliamua kuzindua utaftaji wa kwanza wa uzazi wa Australia. Nilitaka kuunda nafasi ambayo wanaume na wanawake waliweza kupata habari sahihi na kujielimisha juu ya mada fulani. Nilitaka watu waingiliane na wataalam wanaoongoza katika IVF na tiba mbadala, kwa kuuliza maswali ili waweze kuchukua habari hiyo na kuamua ni njia ipi bora kwao.

Niliita Yote Kuhusu Uzazi kwa sababu ni kweli

Sijasahau gharama ya IVF au ikiwa unatumia acupuncturist, naturopath au mtaalam wa lishe yote inaongeza, kwa hivyo nimeingiza mpangaji wa mipango ya fedha na mkufunzi wa fedha kwenye maonyesho, kwa kuwa na pesa anatarajia hapo natumai inawapa nguvu watu kuwa na vifaa na vidokezo vya kufikia malengo yao ya kifamilia.

2020 tutaona Yote Kuhusu Uzazi Expo katika mwaka wake wa pili huko Sydney na tunazindua Melbourne, ambayo ni ya kufurahisha sana. Maonyesho haya huleta tasnia ya uzazi chini ya paa moja na sote tuna lengo moja la kusaidia safari yako ya uzazi

Katika IVFbabble tunafurahi sana kuwa sehemu ya Expo hii ya ajabu iliyofanyika Melbourne mnamo 15 Agosti 2020 na Sydney mnamo 22 Agosti 2020. Kwa habari zaidi, kutembelea hapa

Viatu vya mapema vya ndege vimeuzwa sasa hadi 2nd Februari 2020. Natarajia kukuona hapo!

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »