Mapigano ya wanawake wa Kiafrika na wa Karibi wanakabiliwa kujaribu kupata wafadhili wa yai

Kukabili maswala ya uzazi ni ngumu ya kutosha, lakini ikiwa wewe ni Afro-Caribbean na unazingatia matumizi ya wafadhili wai, basi mapambano yako yanaweza kuwa magumu zaidi

BBC mtandaoni wameangazia hadithi ya Natasha na mumewe ambao wamekuwa wakihangaika kuwa na familia tangu walifunga ndoa mnamo 2011. Madaktari walimwambia Natasha, ambaye ana miaka 38, kwamba ili kupata mimba, atahitaji mtoaji wa yai. Walimwambia pia kwamba itakuwa ngumu, kwa sababu mayai ya Afro-Caribbean hayapewi kila mara.

Natasha na mumewe walikuwa na mizunguko minne ya IVF, ambayo kwa masikitiko ya moyo yote ilishindwa. Ilikuwa baada ya mzunguko wa tatu ndipo madaktari wao wakawaambia kuwa afya ya mayai ya Natasha inamaanisha kuwa hawawezi kuwa na mimba bila yai wa wafadhili.

Uzoefu wao ulikuwa mkali, na Natasha akielezea, "Daktari alisema," tunahangaika kuwa mayai yako yatafaa yoyote na labda utahitaji kufikiria juu ya njia ya uchangiaji yai. "Naye akainuka kutoka kwa kiti chake na akasema. , "Nitakupa wakati na mume wako kujadili," na yeye akatoka chumbani. Na hiyo ilikuwa hivyo. "

Wakati wenzi hao walipoanza kufanya utafiti wa mashirika ambayo husaidia watu na wanandoa kupata wafadhili wanaofaa, walikabili hali halisi ya hali hiyo - kwamba sio wanawake wengi wa Afro-Caribbean wanapeana mayai yao

Ingawa alikasirisha, Natasha alithamini uaminifu huo, akaanza kuangalia mbali zaidi. Wakati huo ndipo alipata kliniki ya Uhispania ambaye angeweza kuwapa wanandoa huyo yai iliyotolewa na mwanamke wa Kiafrika.

Wakati wengine wanaweza kudhani hii ilikuwa jibu ambalo wanandoa walikuwa wakilitafuta, Natasha hakukubaliana. Seti zote mbili za babu yake ni kutoka Karibiani na Natasha inaeleweka kwamba alitaka mtoto wake awe na asili kama yake. Alihofia kwamba kuwa na mtoto aliye na urithi tofauti kungemaanisha kuwa unganisho la kitamaduni litaharibika.

Kwa uaminifu mkubwa, pia aliiambia BBC kuwa familia yake "ina mazungumzo mengi juu ya nani anaonekana kama nani na anaweza kubagua mtoto ambao wanajua ametoka kwa wafadhili".

Kwa hivyo, nambari hizo zinaonekanaje linapokuja suala la wafadhili wa mayai wa Kiafrika?

Takwimu kutoka 2017 zinasikitisha. Kati ya wafadhili 1,900 ambao walichangia mayai, ni 15 tu waliwekwa katika kundi la 'Karibi Nyeusi' na 20 walikuwa 'Weusi Afrika'. Wengi mno, zaidi ya 1,600, waliwekwa katika jamii kutoka kwa wafadhili wa 'White'.

Ambayo inaenda kinyume na asilimia ya idadi ya watu ambao ni Wakerubi Nyeusi. Sensa ya 2011 ilionyesha kuwa idadi ya watu wa Uingereza imeundwa na Wacaribia weusi 1.1%. Kwa wafadhili wai kuwakilisha hii, 21 kati ya wafadhili wai 1,900 mnamo 2017 wanapaswa kutoka kwa watu wa kabila nyeusi. Badala yake, walikuwa 15 tu. Hiyo hiyo inakwenda kwa zile Brits za Urithi wa Afrika Nyeusi - 1.8% ya idadi ya watu wa Uingereza ni Waafrika Wazima, kwa maana kwamba tunapaswa kutarajia wafadhili wai 34 kutoka kabila hili, badala ya 20.

Mtaalam wa dawa ya uzazi ya Cheshire, Dk Edmond Edi-Osagie anafikiria shida iko katika "kitu cha kitamaduni katika jamii nyeusi ambacho huwafanya wanawake hawa kusita kutoa mayai yao".

Kuongezewa na shida ni ukweli kwamba mara kwa mara, Dk Edi-Osagie hugundua kuwa wanawake wa Afro-Caribbean wana uwezekano mkubwa wa kuhitaji wai wa wafadhili. Aliiambia BBC, "Wakati wowote nitakapomuona mwanamke wa Afro-Caribbean zaidi ya umri wa miaka 35 anayenipitia kliniki yangu, jambo la kwanza nadhani ni, 'Je! Watahitaji mayai ya wafadhili?' Moyo wangu unazama kabisa, kwa sababu najua kuwa vita itakuwa ngumu sana ikiwa watakuwa. "

Kwa sababu hii, Dk Edi-Osagie amekuwa akizungumza na asasi nyeusi na makanisa juu ya shida hiyo, na anasema ujumbe hupokelewa vizuri kila wakati. Walakini, sio mwisho kila wakati katika kufanikiwa

"Napata watu wa watu ambao wanangojea kuongea nami ili wanipe maelezo yao ya mawasiliano na kisha nipate wafanyikazi wangu, kwa wiki zifuatazo, kujaribu kuwasiliana na watu hao wote na kwa bahati mbaya, karibu wakati wote huo uchaguzi unamalizika . "

Natasha anafikiria shida ni kwamba haitoshi watu wanazungumza juu ya shida

Anasema kwamba kliniki za mstari wa mbele hazina vijikaratasi juu ya mada hii, na watu wengi katika jamii wanafikiria ni somo la "mwiko".

Lakini ushuru wa fikra hii unachukua kwa wanawake wanaoishi mapambano haya ni kweli sana. Natasha anasema, "Haichukuliwi kwa uzito juu ya jinsi mtu huyo anapaswa kuwa na hisia au msaada ambao anaweza kuhitaji. Sio mada ambayo imewahi kuletwa na ndiyo inahitajika kubadilika, ni kweli. Hasa kwa sababu wanawake, bila kujali malezi ya kitamaduni, wanapata watoto baadaye. Kwa hivyo najua sitakuwa mtu pekee anayepitia hii. "

Ukweli halisi ni kwamba Natasha hajaiambia familia yake mwenyewe kuhusu shida zake za uzazi

Anasema kuwa hata mumewe mwenyewe hajui kabisa shida ya akili Natasha anaugua. Anasema yuko peke yake, na amevaa "mask" ya kuficha hisia zake za kweli.

Natasha, tunakusikia, na tunatamani bahati nzuri ulimwenguni.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »