Je! Huu ndio unaweza kuwa mwisho wa kupiga marufuku unyonyaji nchini India?

Mamia ya wanawake na wanandoa nchini India wanabandika matarajio yao kwenye kamati ya uteuzi inayokuja ya Rajya Sabha ambayo inalenga kuchunguza Muswada wa Sheria ya Udhibiti wa Ukarimu wa Hindi 2019. Muswada huo uliwekwa ili kumaliza zoezi la ujasusi wa kibiashara ambalo limesaidia watu wengi kuwa wazazi

Kwa kuwa muswada huo, ambayo inasema kwamba surrogacy inapatikana tu kama huduma ya kujitolea kwa kutumia mtu wa karibu wa familia kama surrogate, badala ya kuwa biashara ya kibiashara, wataalam katika uzazi wameunda harakati dhidi yake.

Jiji la Anand limejulikana kwa idadi yake ya kumbukumbu ya kuzaliwa na uchunguzi wa kibiashara kwa zaidi ya miaka 15 iliyopita. Dk Nayana Patel ambaye ni mwanzilishi wa Hospitali ya Akanksha huko Anand anasema kwamba katika hali nyingi, uvumbuzi ni matumaini pekee ambayo watu wanayo. Yeye anasema, "Je! Ni vipi mtu atashughulikia matakwa ya mwanamke au wanandoa kupata mtoto wao wakati chaguzi zingine zote zitakapomalizika?".

Kamati ya kuchaguliwa ya Rajya Sabha imetembelea hivi karibuni Anand kwa lengo la kutembelea Hyderabad na Mumbai

Wanapanga kusema na wadau mbali mbali kuona nini kinaweza kufanywa juu ya kupiga marufuku surrogacy ya kibiashara.

Mmiliki wa kampuni ya kusafiri ya miaka 39 anayeishi Canada ambaye ni Citizen wa Zaidi ya Uajemi wa India (OCI) aliliambia gazeti la Times la India kwamba amepiga kambi huko Anand kwa siku chache, akisubiri kwa hamu matokeo.

Anasema, "Nilioa miaka 10 iliyopita na nimekuwa nikijaribu kupata ujauzito kwa karibu miaka tisa. Uterasi wangu hauna uwezo wa kukuza ujauzito, ambayo husababisha kupotea. Usawa ni tumaini langu la pekee ikiwa ninataka mwili wangu na damu ”.

Mara nyingi, aliambia gazeti hili, watu huuliza ikiwa anafikiria kuchukua mtoto

Lakini wakati yeye hajali wazo la kupitishwa, taratibu za kupitisha huchukua muda mrefu zaidi kuliko uchukuzi, kutoa chaguo kidogo na ni ghali zaidi.

Wadau wanaoshiriki katika majadiliano hayajasema rasmi kile kinachojadiliwa, lakini kuna uvumi. Vyanzo vinasema kwamba huduma za uchunguzi wa usalama wa Anand, athari kwa surrogates, maswala ya kiuchumi na kustahiki zote ziko kwenye ajenda.

Usawa tayari ni marufuku kwa wanandoa wa OCI, raia wa kigeni, watu wasio na ndoa na wale ambao tayari wana watoto

Lakini daktari wa watoto wa kiume anayetaka kuwa baba asiye na baba huwa haelewi ni kwanini anateswa kwa sababu ya kuwa mmoja. Anasema kwamba baada ya uhusiano kutofaulu, hana uhakika kwamba anataka uhusiano mwingine lakini anataka kuwa baba. Anasema kwamba angeweza kutumia surrogate kabla ya biashara ya kijasusi kuwa biashara haramu, lakini hakuwa tayari wakati huo, lakini yuko sasa na anahisi kuwa ametengwa. Anasema kwamba kutokana na uzoefu wake, wazazi wasio na wenzi wanaweza kuwa na vifaa bora kuwa mzazi kwa msaada wao wote wa familia.

Kwa kufurahisha, "wapinzani wengi wa sauti" wa marufuku ya haki ya kibiashara ni wanaojishughulisha wenyewe, kwamba muswada huo unadaiwa ulinde kulinda

Katika kliniki ya Akanksha, kuna karibu wanawake 100 hivi sasa katika hatua tofauti za ujauzito, wengi kutoka eneo la Anand. Mtu anasema kwamba anapata ujauzito wake wa pili baada ya kupata mimba kwa mara ya kwanza mnamo 2017. Alisema ametengana na mumewe na ana elimu ya msingi tu. Mara ya kwanza alifanya pesa za kutosha kupeleka watoto wake wawili shuleni na ajenge nyumba yake mwenyewe. Yeye kamwe "kuwa na uwezo wa kupata kiasi hicho katika wito mwingine".

Kijitabu kingine kinasema kuwa anakubali kwamba serikali inapaswa kuacha vitendo vya unyonyaji lakini "hatua za ubaguzi zitadhuru zaidi kuliko nzuri kwa wale wanaosoma na wanaotaka wazazi".

Je! Unafikiria nini juu ya marufuku ya surrogacy? Je! Umechukua njia ya surrogate nchini India hapo zamani? Tungependa kusikia mawazo yako kwa fumbo fumbo@ivfbabble.com au kwenye media ya kijamii @ivfbabble

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »