Kupata barua hiyo maalum ambayo ilileta machozi ya kupumzika

na Elizabeth Carr

Nilikaa nikitazama carpet ya bei sakafuni kwenye chumba cha kulala cha wazazi wangu kupitia machozi moto yakitiririka usoni mwangu.

Hawakuwa machozi ya hasira au huzuni. Badala yake, walikuwa machozi ya kupumzika.

Mwishowe, nilidhani, mtu alikuwa ametambua kuwa maisha yangu yangekuwa, sawa, tofauti.

Machozi yaliletwa na barua

Nikaigundua katika kitabu chakavu chini ya moja ya vyumba kwenye chumba cha kulala cha mzazi wangu. Nilianza kutazama chumbani wakati nikisoma Albamu yao ya harusi.

Nilikuwa na miaka 10, na nilivutiwa na mitindo ya retro ambayo wazazi wangu walikuwa wamevaa. Baada ya kufunguka kupitia albam ya harusi, nilipata Albamu zaidi za picha - ambayo moja ilikuwa imejazwa na picha kamili za familia kutoka wakati sahihi kabla ya kuzaliwa.

Katika picha ilikuwa Krismasi. Mama alikuwa akipamba mti mdogo, bandia na taa za rangi za petite na pinde nyekundu za velvet

Alikuwa katika vazi la uzazi, uso wake ukishangilia kwa furaha. Kilichoshika umakini wangu kwa picha hiyo, wakati huo, haikuwa furaha katika uso wake: Badala yake ni ukweli kwamba mwanamke huyo alikuwa amevaa visigino 3 inchi akiwa na miezi 9 ya ujauzito!

Ukurasa uliofuata ulikuwa na picha zaidi - wakati huu wa baba kufungua kiwango cha zamani na chupa ya cologne.

Na kisha nikaona kitu kilichowekwa kati ya kurasa.

Ilikuwa barua ya ukurasa 12, iliyoandikwa kwa wino wa bluu

Kofia zote.

Uchapishaji ulikuwa safi na sawa. Ilikuwa kwenye karatasi isiyoorodheshwa, kwa hivyo nilijikuta, wakati mwingine, nikishangaa ni jinsi gani aliweka mistari ya maandishi sawa sawa.

Dr Fredrick Wirth alikuwa mtaalam wa neonatologist siku ya kuzaliwa mimi huko Virginia

Ilikuwa kazi yake kuamua alama yangu kwenye mtihani wa maana wa Apgar, na kazi yake kuwaambia wengine wa timu ya madaktari tathmini yake ya kama mimi ni mtoto “wa kawaida, mwenye afya” au la.

Nilikuwa nimemwona Dk Wirth hapo awali katika hati ya kuzaliwa ya NOVA: Yeye ndiye mtu aliyenibeba nje ya chumba cha kujifungua. Alinifanya nimevikwa blanketi na kushikwa chini ya mkono wake kana kwamba alikuwa amebeba mpira unaokuja kwa mguso: Snug, tight.

Alikuwa amevaa kofia ya hospitalini, ingawa katika maandishi, kwa hivyo nilikuwa nimewahi kuona macho yake tu: Kuboa kijivu kijivu. Kama mbwa mwitu.

Siku hiyo, kwenye sakafu ya chumba cha kulala cha wazazi wangu, akili yangu ya umri wa miaka 10 ilifahamu kidogo juu ya kuzaliwa kwa Dk

Mtu huyu alikuwa amejichukulia mwenyewe katika masaa machache baada ya kuzaliwa kwangu ili kukaa chini na kuniandikia barua (aliacha maagizo na wazazi wangu ya kuniambia nisome barua hiyo nilipokuwa na umri wa kutosha kuelewa asili yangu).

Aliandika: "Uko maalum, Elizabeth." . .

"Lakini sio kwa sababu ya jinsi ulivyozaliwa. Kwa sababu ya jinsi wazazi wako wanavyokupenda, na kukutaka. Wewe ni maalum kwa sababu wewe ni wao. "

Hiyo aya inaambatana nami hadi leo, na, kwa kweli nimewaambia watu wanainihoji nukuu hiyo halisi, kuiba kutoka kwa Dk Wirth kama yangu.

Dk Wirth ndiye mtu pekee aliyenisaidia kuelewa kweli wazazi wangu walipitia kihemko, na kimwili

. . . bila kuweka nje maelezo ya gory yanayohusika katika taratibu za matibabu, au maelezo ya kawaida juu ya jinsi walivyoruka mara kwa mara kati ya Virginia na Massachusetts kwa uchunguzi wa mama yangu.

Dr Wirth aliondoka hospitalini huko Virginia muda mfupi baada ya kuzaliwa, kwa hivyo sikuwahi kumkimbilia kila mwaka, na hakuwahi kuwasalimia wazazi wangu na mimi wakati tulipotembelea

Ilinisumbua kila wakati kuwa mtu huyu ambaye maneno yake alimaanisha sana kwangu, sikuwahi kuonana rasmi, na kwamba nilikuwa naona nusu ya uso wake katika maandishi

Wakati nilikuwa mwanafunzi wa gazeti la Virginian-Pilot huko Norfolk, Virginia, nilimwambia mmoja wa wahariri wangu kuhusu Dk Wirth.

Mmoja wao aliniuliza ikiwa nimewahi kujaribu kumfuata. Nilikuwa, mhariri wangu alinikumbusha, mwandishi anayebadilika ambaye angeweza kupata sindano kwenye gombo la maji ikiwa nahitaji.

Mhariri wangu alikuwa sahihi. Ningeweza. Ni nini kilichukua muda mrefu kujaribu?

Nilijitolea kutafuta Dk Wirth

Katika kichwa changu, nilianza kumuita Fred.

Nilifanya utaftaji wa Google. Ilitafuta rekodi za umma huko Virginia. Iligundua leseni za matibabu katika majimbo mbali mbali.

Nilikwenda kwa usajili wa gari. Nilitazama kuona kama alilipia kufilisika.Ikiwa kuna rekodi ya umma huko nje, nilitafuta jina lake.

Mwishowe, baada ya karibu mwezi, niligundua wavuti ya kliniki huko Pennsylvania, na, ikawa, mtu wangu Fred alikuwa amechapisha kitabu tu - na koti la koti lililotajwa alikuwa mtaalam wa watoto wa kwanza wa mtihani wa kwanza huko Amerika

Hiyo ni mtu wangu, nilidhani

Nilisoma picha hiyo kwenye karatasi ya kitabu. Ilikuwa nyeusi na nyeupe, lakini bado alikuwa na macho moja ya kutoboa.

Nilituma barua pepe kwa kutumia fomu ya mawasiliano kwenye wavuti yake, kwani sikuweza kupata nambari ya simu. Na kisha, nilingoja.

Miezi ilizidi kupita. Utaalam wangu wa kiangazi uliisha

Barua pepe yangu kwa Fred haikujibiwa.

Nilikatishwa tamaa labda sikuweza kukutana na daktari kibinafsi.

Kwa njia, nilihisi kama nilikuwa nikikosa sehemu yangu ambayo nilihitaji kujua, na kwa njia fulani, inajumuisha kukutana naye

Na kisha siku moja, nikarudi kwa barua-pepe.

Dk Wirth aliniambia kwamba barua-pepe yangu ilikuwa imeshikamana kwenye kichungi cha spam, lakini hiyo ingependa sana kukutana, na akauliza ikiwa anaweza kuja Boston kuniona.

Aliniambia barua pepe yangu ilifanya siku yake, kwa sababu nilikuwa namshukuru: Kitu, alisema, wataalam wa magonjwa ya nadra huwa hawasikii ingawa mara nyingi huwa watu wa kwanza kumtunza mtoto mchanga.

Tulibadilisha mazungumzo mengi ya barua-pepe.

Niliita wazazi wangu.

Dr Wirth na mimi tulizungumza kwa simu, na kuanzisha mkutano wetu huko Boston

Mwandishi wa gazeti alikuwa tayari kuorodhesha kukumbatiana kwetu kwanza.

"Nimeokoa mamia ya maisha ya watoto, na hakuna hata mmoja wao aliye na shida hata kuniita. Nina kuzidiwa, "alimwambia mwandishi huyo.

Nilizidiwa sana siku hiyo, pia - zaidi kwa sababu kwa mara ya kwanza maishani mwangu, sikujua la kusema

Kwa hivyo, nilianza kwa kumwambia hadithi ya kukaa kwenye sakafu ya wazazi wangu, na kufumba macho yangu nje.

Elizabeth x

Elizabeth Carr ndiye mtoto wa kwanza wa IVF aliyezaliwa Amerika mnamo 1981 na wa pili ulimwenguni

Alipokutana na Elizabeth Carr mnamo 2003, Dk Wirth alisema jinsi kila wakati alikuwa akiuliza ni Carr alikuwa mwanamke wa aina gani? Soma zaidi hapa

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »