Samantha Wills anatuambia kwa nini ni muhimu sana kupuuza maumivu ya uniggling

Samantha Wills ni mjasiriamali, mwandishi na msemaji na ameijenga moja ya Bidhaa za Australia zinazojulikana

Nyuma ya pazia, Wills, ambaye alikuwa amekaa kidonge miaka, pia alitumia miaka mingi zaidi kummeza Nurofen kama pipi kila mwezi 'kwa sababu ya maumivu ya kipindi cha uchungu',

Mnamo Novemba, 2019 Samantha aligundua kuwa alikuwa na nyuzi mbili kubwa, kila saizi ya machungwa, na hatua ya 4 ya endometriosis ya hali ya juu.

Kwa miaka, Samantha alikuwa akijaribu kupuuza uchungu wa kila mwezi aliougua, akimchukua Nurofen kupunguza maumivu ili isiingie kati na kazi yake na kusafiri, Alikuwa amejihakikishia maumivu yalikuwa "ya kawaida".

Mnamo Agosti 2019 Samantha alianza kufikiria kuhusu kufungia mayai yake, kwani mipango ya familia yake haikufanya kazi kama alivyotarajia.

Kwa msingi wa Australia na New York, alifanya miadi na GP wake huko Sydney

Siku ya miadi, alikuwa katika maumivu sugu, hakuweza kutoka kitandani, na hata "mpya zaidi" ya kutokwa na damu. Mwishowe alifanya hivyo kwa miadi akisema kwamba vipindi vyake vilikuwa vya "mzito kuliko vile walivyowahi kufanya". Samantha alielekezwa mara moja kwa mtaalam wa macho na macho ili kujadili kufungia kwake mayai na vipindi vizito. Bila kufikiria sana juu yake, Wills aliendelea kuchukua Nurofen na akapanda ndege kwenda New York kwa kazi.

Hatimaye Samantha alikutana na mtaalam huyo wa macho na mashoga, Dk. HaRyun Won, ambaye alimkuta kuwa mzuri, mwenye utulivu na muhimu zaidi, mwenye huruma. Alipendekeza vipimo na mizani.

Mnamo Novemba, Samantha aliambiwa alikuwa akipoteza damu nyingi kiwango chake cha chuma kilikuwa cha chini sana na kwamba atahitaji kuingizwa kwa chuma

Wakati huo ndipo aliambiwa pia juu ya nyuzi za ngozi na ugonjwa wa endometriosis ambayo imekuwa ikimsababisha maumivu na kutokwa na damu na kwamba hali hizo mbili zinahitaji upasuaji kuwa sahihi.

Wills pia alishauriwa kuwa kufungia yai lake kungehitaji kungojea na kwamba “ikiwa siku moja angeamua kujaribu kupata ujauzito kwamba uchokozi wa nyuzi na uharibifu ambao umesababisha, hata baada ya kuondolewa, itamaanisha kuwa asingeweza toa asili kwa kawaida ”.

Alishauriwa kuwa angeweza kufungwa upasuaji wa kisima, lakini kwamba nyuzi za nyuzi zilikuwa kubwa sana kwamba ilibidi ivunjwe ndani ya tumbo lake kabla ya kuondolewa. Aliambiwa pia kulikuwa na hatari kwamba endometriosis ilikuwa imeingia kwenye matumbo yake, ikimaanisha kwamba angehitaji sehemu ya matumbo yake kuondolewa na kubadilishwa na mfuko wa colostomy! Yote sana kuchukua.

Siku ya upasuaji mwezi uliopita, kipindi cha Samantha kilikuja na damu ilimiminika kupitia gauni lake hospitalini, aliomba msamaha kupitia machozi ya aibu na hofu

Dr Won alimshika mkono na kumhakikishia Samantha kwa kusema "tutafanya hii iwe bora".

Upasuaji ulitakiwa kuchukua karibu masaa matatu, lakini kuishia kuchukua tano. Nakushukuru Dr Won alimhakikishia Samantha ilikuwa imeenda vizuri. Fibreti zilikuwa zimevunjwa na kutolewa, na fomy ya endometriosis ikafutwa bila haja ya upasuaji wa matumbo.

Ujumbe wa Samantha kwa kila mtu ni kwamba mwili unajua kila wakati na kwamba hakuna kitu, kazi au vinginevyo ni muhimu zaidi kuliko afya yako

Usipuuzie ishara za onyo kama Samantha alikuwa nazo kwa miaka mingi. Hata kama inahisi kuwa haina maana, zungumza na daktari wako.

Je! Umepata uzoefu kama huo? Je! Unayo endometriosis au nyuzi za nyuzi? Ikiwa utafurahi kushiriki hadithi yako, tungependa kusikia kutoka kwako kwa fumbo@ivfbabble.com au kwenye media ya kijamii @ivfbabble

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »