Je! Unaendeleaje kusawazisha wakati homoni zako zina wazo tofauti?

Matibabu ya kuzaa inaweza kuwa ngumu sana kihemko na pia kwa mwili, ndio maana kila wakati ni nzuri kugeukia mtu ambaye anaweza kukusaidia uhisi kama hauendi wazimu! Sandra Hewit, mshauri mzuri na Dr Chantal Simonis, mtaalam wa magonjwa ya akili na daktari wa watoto Ushirikiano wa Uzazi walifurahi sana kumsaidia msomaji wetu Elaine

Q: "Ndugu Sandra & Chantal, nilikuwa najiuliza ikiwa unaweza kunisaidia ..... Kila mahali ninapoenda kuna matangazo kwa Siku ya wapendanao, na maduka yamejaa kadi zinazotangaza upendo kwa mwenzi wako, chokoleti kwenye sanduku zenye umbo la moyo na Prosecco juu ya toleo maalum. Inafanya mimi kutaka kukimbia maili. Usinipe vibaya, mimi sio 'upendo wa zamani', kwa kweli mimi ni katika upendo, vizuri, nadhani mimi ni "hapana, niko kwa upendo, sijisikii kabisa wakati huu ndio wote. Nimeolewa na mwanaume wa kupendeza, lakini ikiwa niaminifu, nimehisi kupotea kabisa tangu nianze mzunguko wangu wa tatu wa IVF. Ninaonekana nimesahau jinsi ya kupenda au jinsi ya kupendwa.

Ninahisi juu sana na chini, hasira, huzuni, kihemko na hofu. Ninakasirika na mimi mwenyewe na mwenzi wangu, kwamba bado hatujapata mtoto ambaye tunatamani sana.

Nachukia kwamba mwili wangu haufanyi kazi. Sijisikii kuwa wa kike, si kwa sababu tu nahisi kuwa na damu, lakini kwa sababu mwili wangu haufanyi kazi kama mwili wa mwanamke inasemekana.

Sijisikii tena na sitaki ngono. Mume wangu hunipa cuddles, lakini bado, sio kama ilivyokuwa zamani. Kwa kweli nimesahau ni nini kutamani mume wangu na nina shaka sana amemtamani baada ya muda….

Ninahisi kama ninahitaji kuweka upya.

Nilidhani labda ningeanza kujaribu kumuelezea mume wangu kwanini sijisikii na hivyo Nilikuwa nikijiuliza ikiwa unaweza kunisaidia kumuelezea ni nini haya homoni za IVF zinafanya kwa mwili wangu na hisia na kwa kweli sio kosa langu kwamba nahisi kama hii?

Ikiwa angeweza kusikia kutoka kwa mtaalam kuliko mimi kusema tu "samahani, ni homoni !!" basi inaweza kupunguza mambo.

Kwa kweli, Naweza pia kukuuliza ikiwa kuna kitu chochote ninaweza kuchukua ili kusawazisha athari ambazo homoni hizi zinanipata? Asante!!"

A: "Elaine tumefurahi sana umetufikia. Chantal hapa. Acha nianze kwa kukuambia kwamba utafiti unaonyesha kuwa utasa unaongezeka, na mmoja kati ya wanandoa saba wanapata shida kupata uja uzito. Hiyo inamaanisha kuwa hauko peke yako katika kuhisi hasira, huzuni, kufadhaika na hofu. Katika mkutano wa hivi karibuni huko Edinburgh, Jumuiya ya Uzazi wa Kigeni ya Uingereza ilitaka kliniki zote kutoa msaada bora wa afya ya akili kwa wanawake wao na wagonjwa wa kiume. Msaada unapatikana kwa njia mbali mbali, kutoka kwa ushauri wa uso kwa uso, kwenye vikao vya mkondoni, lakini kinachohitajika ni kuhakikisha kuwa wagonjwa wote na wenzi wao wanajua jinsi wanaweza kupata msaada.

Homoni za IVF zina athari kadhaa kwa mwili wako na hisia zako

Kwa kuanza, homoni za kanuni za chini kama vile Buserelin (Suprefact) na Nafarelin (Synarel) zinakuweka katika "wanakuwa wamemaliza muda mfupi", kwani wanakandamiza viwango vya estrogeni yako. Hii inaweza kukuacha ukisikia uchovu na usio na hasira, na inaweza kusababisha maumivu ya kichwa, maumivu ya misuli, kavu ya uke na chunusi. Mara nyingi, hamu ya ngono hupunguzwa, na hii inaweza kusababisha wewe wawili kuhisi kukasirika na kihemko. Spontaneity ya kufanya mapenzi wakati unahisi kama hiyo, sio kudhibitiwa na mzunguko wa ovulation, imepotea. Sio kosa lako kuwa unahisi hivi, lakini kwa bahati mbaya, mabadiliko haya ya kihemko na athari zingine zitaendelea wakati wa awamu ya udhibiti kwa wanawake wengi (lakini sio wote). Habari njema ni kwamba mara unapoanza awamu ya kuchochea ya mzunguko wako wa IVF (na dawa kama vile Gonal F, Menopur, Merional), mambo huanza kutazama. Wakati follicles inapoanza kukua katika ovari, estrogeni zaidi inazalishwa, na athari nyingi za hapo awali, zisizohitajika, zinaanza kudhoofika.

Moja ya sababu muhimu wakati wa safari hii ya IVF, ni kuwa na msaada

Hii inaweza kutoka kwa mwenzi wako, familia na marafiki, lakini msaada muhimu unaweza kutolewa na kliniki yako ya IVF pia. Kliniki zote zinaweza kukuelekeza kwa mshauri maalum wa uzazi, na chaguo la mikutano ya uso, au vikao vya Skype ikiwa ndio upendeleo wako. Na katika kizazi hiki "kilichounganika", majukwaa mengi mkondoni hutoa msaada - ama kupitia vikao vya mtandaoni au vikao vya gumzo, au ikiwa ufikiaji wa habari ni matakwa yako, kwa kutoa shuka nyingi za habari. Mabaraza mengi yanapatikana ikiwa ni pamoja na Jumuiya ya Uzazi ya Kiume ya Uingereza (BFS), Mamlaka ya Uzazi wa Binadamu na Mamlaka ya Embryology (HFEA), Mtandao wa Uzazi UK, IVF Babble kwa kutaja wachache tu. Ni muhimu kuhakikisha mwenzi wako anahisi kuungwa mkono pia, kwani wenzi wengi wanasema kwamba ustawi wao umeathiriwa na maswala ya uzazi. Wanaume pia wanaelezea kufadhaika, unyogovu, wasiwasi na hali ya chini ya kujistahi.

Wanaume wengine huhisi wakinyimwa wakati wa matibabu ya uzazi na wanajitahidi kupata vikundi vya msaada vilivyojitolea kwa wanaume. Kuna ufahamu zaidi sasa wa hitaji la zahanati ya uzazi kutosheleza mahitaji ya wenzi wa kiume na pia wagonjwa wa kike.

Ingawa huwezi kuchukua kitu chochote kupingana na athari za homoni za uzazi, kuna njia za kupunguza baadhi ya dalili

Muhimu zaidi, jaribu kujipa wakati wa kufanya vitu ambavyo nyinyi wawili mnafurahiya, iwe ni kwenda nje kufanya mazoezi au hata kuwa na matembezi tu, kwenda sinema, kula chakula. Jaribu kupoteza upendeleo katika mambo mengine, muhimu katika maisha yako. Ni muhimu kuzingatia vitu vingine maishani mwako, hata ingawa ni ngumu kufanya hivyo wakati inahisi kama safari ya IVF ni kubwa mno. Katika kusaidia kuandaa raundi yako inayofuata ya IVF, kujitunza ni muhimu, na hii inaweza kuchukua fomu tofauti kwa watu tofauti. Kujitunza kunahusiana na vitu unavyoweza kufanya ili ujitunze na mwenzi wako, kimwili na kiakili. Kwa watu wengine, hii inamaanisha kutazama shajara yako na kupunguza idadi ya ahadi zingine unazoweza kuwa nazo. Kwa wengine inaweza kuwa kutumia wakati na marafiki wa karibu na familia. Lakini hatua ya kwanza ya kukabiliana na shida ya kisaikolojia ni kuikubali kweli - na umefanya hivyo kwa kuwasiliana na sisi!"

Swali: Pamoja na Siku ya wapendanao kuja, ningependa kuwa na angalau siku moja ambapo nahisi kama mimi. Ninakosa kuhisi mwanamke. Je! Unayo ushauri wowote kutusaidia kujaribu kuungana tena? Naomba nibadilishe mambo kabla hatujajitenga kabisa

A: "Halo Elaine. Kwanza ni vizuri kuwa unataka kuboresha uhusiano wako na mumeo. Vitu vinaweza kuteleza na unaweza kuhisi hauna udhibiti. Kila kitu ambacho umeelezea ni kawaida sana kwa wanandoa kupata uzoefu, haswa wakati wakati unyoosha bila kupata mafanikio ya ujauzito.

Natumai kwamba maelezo ya Chantal hapo juu juu ya athari za homoni zilizochukuliwa wakati wa IVF ni muhimu. Wengi wetu tunaweza kuelewa jinsi hali ya matibabu na matibabu yake zinaweza kuathiri mwili wetu, na tunaweza kupanga kupona wakati tutakuwa sawa tena. Lakini si rahisi sana kuchukua njia hiyo hiyo na afya ya akili, haswa wakati tunapata shida kupata ujauzito. Mawazo na hisia zetu mara nyingi zitageuka ndani na kujilaumu kunakuja kucheza. Hii inaweza kutokea kwa wanaume lakini ni kawaida kwa wanawake: tunahisi ni kosa letu fulani.

Kwa hivyo vidokezo viwili vya mwanzo ukumbuke hapa: matibabu yataathiri mhemko wako, kwa hivyo anuwai ya mhemko na 'ups na shida' unazopitia (kwa hivyo ni kawaida!). Pili, jaribu kufikiria hii kama matibabu - ambayo ni. Unasema una 'hasira' na wewe na mwenzi wako, na 'nachukia kwamba mwili wangu haufanyi kazi'. Ukali huo unaeleweka, kwa hivyo jaribu usigombane na mhemko. Katika ushauri tunazungumza juu ya 'kukaa na' hali na hisia; lazima upitie hayo lakini ukumbushe mwenyewe utatoka upande mwingine - chochote kile matokeo ya mwisho.

Kukubalika ni sehemu kubwa ya ushauri (haswa katika njia za kibinadamu na Gestalt); Changamoto kubwa na matibabu ya uzazi ni kukubali kutokuwa na uhakika, lakini kuna mambo mengi ya maisha yako ambayo huwa magumu, pamoja na uhusiano wako na mwenzi wako.

Kuhisi umeipoteza, huna hakika jinsi unavyohisi juu ya uhusiano wako - na jinsi anahisi juu yako - kutokuwa na hamu ya kufanya ngono kama vile uliyokuwa nayo hapo awali: haya yote ni hisia za kawaida na wasiwasi ambao, unapoongezewa huzuni ya kutokuwa na mtoto ambaye unatamani sana, kuwa na athari inayokukatisha tamaa.

Unasema hapo juu kuwa unataka kuelezea mume wako jinsi homoni zinavyoathiri mhemko wako na hilo ni wazo zuri. Washirika wanaweza kushangazwa au hata kukasirika kwa muda mfupi kwa sababu wanawake 'hawachukui ukali na laini' na hawafanyi haraka kama wanavyofanya. Kwa hivyo zaidi anaweza kuelewa jinsi na kwa nini unajisikia bora. Na kinyume chake. Wote jaribu na ukubali tofauti kati yako.

Sasa, kwa Siku ya wapendanao. Kwanza usijishinde juu ya muonekano wako. Homoni sio rafiki yako bora, kwa hivyo jaribu kutambua mazungumzo hasi uliyonayo na usikae kwenye mawazo haya. Jiambie kuna revitalised unasubiri kuzunguka kona, mara hii itakapomalizika.

Baada ya kusema hivyo, kidogo ya kupigia kura kamwe haki, kwa hivyo jishughulishe na siku ya spa au fanya nywele zako au kucha. Fanya jioni kuwa Usiku wa Tarehe, ikiwa utatoka au la. Na kwenye hafla hii, fanya mazungumzo juu ya kitu kingine isipokuwa IVF na jinsi unavyohisi. Sinema inaweza kuwa bora kuliko chakula ikiwa mazungumzo ya masaa matatu huhisi kama kunyoosha. Ukikaa ndani unaweza kuunda jaribio kuhusu picha za kuchekesha na za kimapenzi kwenye uhusiano wako. Tulikuwa wapi wakati ulinipendekeza? Je! Ni vitu gani vitatu ambavyo umepata vinanipendeza? Je! Ni jambo gani la kupendeza zaidi ambalo nimekuambia? Unapata wazo. Unaweza kila taswira likizo nzuri zaidi ulikuwa nayo; funga macho yako na ueleze kile unachokiona kila mmoja, kwa kweli kuleta hisia hiyo ya furaha ndani ya chumba.

Fanya vitu ambavyo vinakufanya ucheke na vitu ambavyo unashikamana na unafurahiya kufanya pamoja. Na wakati unaendelea itakuwa ngumu tena endelea mazungumzo hayo. "

Ikiwa unajisikia kuwa chini au una wasiwasi na unahitaji mwongozo fulani kutoka kwa Sandra au Chantal, tutoe mstari kwa fumbo@ivfbabble.com na tutawafikia. Kumbuka, hauko peke yako.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »