Kukabiliana na hofu kwamba coronavirus itaharibu nafasi zako za kuwa mama

na Sandra Hewett, mshauri wa uzazi

Tumekuwa na barua pepe nyingi kutoka kwa wasomaji wiki hii ambao wote wanahisi kupotea na kufadhaika hivi sasa.

Ulimwengu ukiwa umefungwa na watu wanapigania kukaa na afya, mipango ya kupata mtoto imeshikiliwa na kusukuma nyuma kwa orodha ya kipaumbele kwa wengi

Walakini, ingawa upande wa vitendo wa wewe unasema kushikilia mbali ni jambo sahihi kufanya, huhisi kuwa karibu kabisa kwa moyo na roho yako kukabiliana na hali halisi. Wakati haujawahi kuhisi hivyo dhidi yako.

Tulipeleka barua pepe ya msomaji mmoja kwa mshauri mzuri wa Sandra Hewett, mshauri wa uzazi kutoka Ushirikiano wa Uzazi kwa msaada na mwongozo unaohitajika sana

"Nimezidiwa. Nimeshtushwa. Nimekasirika. Nina hasira. Nimechanganyikiwa. Hii ilitakiwa kuwa wakati WANGU wa kupata mjamzito lakini ninaogopa coronavirus itaharibu nafasi yangu ya kuwa mama.

Mimi na mume wangu tumekuwa tumeoa kwa miaka 5. Mwaka mmoja baada ya kufunga ndoa tuliamua kuwa tunataka kuanza familia, lakini hakuna kilichotokea. Tulijaribu kila kitu, lakini bado hakuna kilichotokea.

Walakini huu ungekuwa mwaka wetu. Tunayo tarehe ya kuanza kwa mzunguko wetu wa kwanza wa ivf. Tunastahili kuanza katikati mwa Aprili, kama vile virusi vya mbwa vinatarajia kuongezeka. Hatujaambiwa rasmi kuwa mzunguko wetu umeahirishwa, lakini najua kwa undani kwamba ni jambo sahihi kufanya. Pamoja na kazi zetu sasa katika hali tete ya wasiwasi, tunahitaji kuhakikisha kuwa tunaweka pesa zetu karibu. Pesa iliyokusudiwa kunisaidia kuwa mama, sasa italazimika kutumika kulipa rehani.

Moyo wangu ni mzito, kwa kuwa ninaona kuwa ngumu kupumua. Ninaendelea kujiuliza kwa nini tunaadhibiwa kama hii.

Tunahisi kama tumechomwa ngumu usoni. Tunahisi kama mtu amesisitiza kitufe cha pause kwenye maisha yetu na kutupa mbali!

Hatujui kabisa nini cha kufanya, au kusema. Hatuwezi hata kwenda kwenye baa ili kuzama huzuni zetu kwani zimefungwa kwa muda usiojulikana.

Hatuwezi hata kwenda pande zote kuona wazazi wetu au marafiki kwa faraja. Sisi ni wafungwa katika nyumba zetu wenyewe kwani 'tunajitenga'.

Hatujui cha kusema kwa kila mmoja. Hatujui la kufanya. Naweza kuhisi hofu ikianza kuweka ndani na sina uhakika jinsi ya kuizuia kuibuka bila udhibiti. Hakuna mtu anajua kabisa jinsi virusi hivi vinaweza kufika hivyo hiyo inatuacha wapi?

Ilikuwa ngumu ya kutosha hapo awali, bila kujua ni wakati gani nitapata ujauzito, lakini kuwa na tarehe ya kuanza ya IVF ilitupa tumaini.

Je! Ninawezaje kupata kichwa changu kutoka katika hali hii ya hofu? Unaweza kunisaidia? Asante. Ellie ”

"Halo Ellie. Sandra hapa. Hii ni hali yenye uchungu na unaelezea anuwai na kina cha hisia zako vizuri. Lakini hebu tuangalie jinsi unaweza kupunguza huzuni hii.

Kwanza, uko sahihi kuhusu matibabu. Wagonjwa wote wapya wa IVF wanaokuja kwa matibabu ya NHS wanaambiwa hawana budi kungojea.

Wale ambao wameanza mizunguko yao wanaweza kuendelea, angalau kufungia viini vyote, lakini ikiwa ulipanga kuwa na uhamishaji wa waliohifadhiwa au kuanza mzunguko mwingine huu pia utafungwa. Kliniki za kibinafsi zinafuata zaidi koti. Hii ni kwa sababu ya uhaba wa wafanyikazi na upungufu wa dawa. Ikiwa itabidi uache katikati ya mzunguko kwa sababu ya ugonjwa Ushirikiano wa Uzazi utarudisha gharama ya dawa zilizotumiwa.

Hakuna ushahidi wa sasa kwamba wanawake wajawazito wako katika mazingira magumu lakini wanashauriwa kujitenga

Hisia zako zote - kukasirika, hasira, kufadhaika - ni halali. Ninyi wawili mwishowe kufikia hatua hii ya kuanza IVF, ambayo yenyewe imekuwa safari ngumu, lakini mlango tu umepigwa usoni mwako. Imeongezewa ambayo unayo kutokuwa na hakika na kutengwa kwa hatua za kijamii ambazo kila mtu hana budi kuvumilia.

Kwa hivyo tambua hii kama huzuni, ambayo mara nyingi ina hasira na ukafiri huchanganyika. Usitegemee kutikisa hisia hizi haraka, kama vile ni ngumu kubeba pamoja nawe. Kawaida ningependekeza siku zisiwe kazini lakini unaweza kuwa unafanya kazi ukiwa nyumbani au unaweza kuwa mfanyakazi wa mstari wa mbele ambaye hawezi kuchukua muda wa kupumzika. Lakini ikiwa unaweza, ruhusu nafasi yako kuomboleza tukio hili.

Unaongea juu ya hofu na unaona ni ngumu kupumua. Wasiwasi wenye uzito husababishwa na woga, na amygdala (wakati mwingine huitwa ubongo wa pango) hauchukui wafungwa. Inakwenda kwenye mapigano au hali ya kukimbia - na ambayo unaweza kufanya kwa hali - na kujaribu kuzuia wazo lolote la busara.

Hapa kuna vifaa ambavyo vinaweza kusaidia

1. Punguza kupumua kwako na uhesabu: kwa tatu, kushikilia kwa nne, nje kwa tano. Hii inachukua mwelekeo wako juu ya kupumua kwako na hupunguza dalili za hofu.
2. Tafakari juu ya hofu: nafasi zako za kuwa mama zitaharibiwa, unaweza kupoteza kazi zako, pesa zako zitapita. Kuandika haya pia kunaweza kusaidia kufafanua michakato yako ya mawazo.
3. Pata majibu kadhaa yanayotisha kwa hofu hizi: Siwezi kukuambia kuwa hakuna hata mmoja kati ya hapo juu hayatatokea, lakini kwa sasa ni mawazo, sio ukweli. Na unaweza kusawazisha mawazo hasi na maybes. "Tunaweza kurudi kwenye track katika wiki chache. ' "Labda tunaweza kutafuta msaada wa kifedha." Endelea kujiambia mawazo haya. Na kwa njia, unaweza kuomba likizo ya rehani ikiwa utapoteza kazi yako.
4. Shughuli yoyote ya kutuliza na kulenga ni ya kusaidia: Kuzingatia au kutafakari, kupumzika na mazoezi kama vile yoga inaweza kusaidia. Utalazimika kufuata DVDs au video za YouTube sasa, madarasa ya kudhaniwa yamefutwa.
5. Una haki ya kuhisi kuwa unadhibiwa, na kupigwa usoni, kwa hivyo kuwa na kelele nzuri au kupiga kelele juu yake. Kisha jaribu kuweka maoni haya mbali - yayaandika kwa herufi kubwa nyekundu, kisha utupe karatasi hiyo mbali. Mawazo haya yatakuvuta chini, kwa hivyo waache waende. Fikiria wingu lililoelea zamani na uwafungie kwenye wingu. Jikumbushe kwamba wengine wengi wako katika hali kama hiyo juu ya IVF, na kila mtu yuko kwenye mtego wa COVID-19.
6. Kuzungumza juu ya kutazama, hakuna kitu kibaya na picha ya mchana. Fikiria mwenyewe katika miezi michache, ukirudi kwa matibabu, unahisi sawa na mwenye msisimko. Jishughulishe na mtoto mchanga. Kwa muda mrefu ikiwa hautatumia masaa mengi kufanya hivi, utaunganisha tena ubongo wako katika hali nzuri kuliko kuendelea kufikiria mawazo ya hasira na hasi.
7. Kusaidia na kutunza kila mmoja. Jaribu kuzuia hoja zisizo na maana, na uwe mwenye moyo safi. Pata raha za kupendeza - hata za kufurahisha - vitu vya kufanya. Bado unaweza kuchukua matembezi, kufanya mazoezi ya ufundi au ufundi, kutoka nje kwa michezo ya bodi au kadi na seti za sanduku. Kwa kweli huu ni wakati wa kufanya mambo ambayo labda haujafanya kwa muda mrefu.
8. Shukrani na fadhili zinajulikana kusaidia wakati tunahisi hali ya chini au wasiwasi. Kila siku jikumbushe juu ya kitu kimoja unashukuru na tendo moja la fadhili ambalo umefanya, au ulifanywa kwako.

Asante sana kwa Sandra kwa mwongozo huu mzuri na tembelea hapa kwa mwongozo zaidi kutoka Ushirikiano wa Uzazi

Ikiwa unajitahidi hivi sasa, tafadhali hakikisha tuko hapa kwa ajili yako na tutakuweka kwenye tarehe mpya ya habari za Coronavirus na athari ya uzazi wake kama inavyotokea. Tafadhali wasiliana nasi wasiwasi wako. Ni vizuri kuzungumza kila wakati. Tupa barua pepe kwa fumbo@ivfbabble.com. Upendo mkubwa kwa kila mtu, na uwe salama.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »