Elizabeth Carr juu ya kuwa 'namba ya kwanza'

na Elizabeth Carr, mtoto wa kwanza wa IVF aliyezaliwa Amerika

Nina umiliki wa dhahabu wenye umbo la dhahabu lenye umbo la moyo na nambari "1" upande mmoja, na miingilio yangu kwa upande mwingine

Nilivaa tu kwenye hafla maalum - kama haiba nzuri ya bahati nzuri - au ninavaa wakati ninakwenda Virginia kutembelea madaktari ambao walinifanya niwezekane.

Ni aina ya ukumbusho wa kimya kwa mizizi yangu

Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza ikiwa watoto wengine 9 kutoka kliniki yangu ambao pia wana mmoja anahisi vivyo hivyo?

Baadhi ya watoto, tangu wakati tulipokuwa na vipawa kwenye mkutano wa Siku ya Mama, hawajawahi kuondoa ishara kutoka kwa shingo zao. Wengine wameshikilia hirizi ndogo mbali.

Kwa wengine, kama mimi, sio kitu ambacho mimi hujificha, lakini hata kitendo cha kulivaa kinamaanisha kuelezea zaidi kuliko ningependa kufanya wakati wa kwanza kukutana na mtu.

Kwa muda mrefu zaidi, 'mkufu wa nambari yangu' ulikuwa kitambulisho changu kati ya kundi moja la rika: Kikundi cha watoto wengine tisa wa "tube ya mtihani".

Kwa kweli, mimi ni mkongwe zaidi nchini Merika

Nambari 10 ni miaka mbili mdogo.

Kwa muda mrefu zaidi, wakati kundi hili la "watoto" 10 walikusanyika, tulielekeana kwa namba zetu badala ya majina yetu!

"Mimi na wawili na watatu tunaenda kwenye duka," nakumbuka nikisema kwa wazazi wangu wakati nilikuwa na miaka 13. "Sita na nane hawakuwa na uhakika kama wangekuja, lakini unaweza kuwaambia ni wapi nitakuwa ikiwa watakuja unaangalia? "

Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza ikiwa tunaangukia kitendo hiki cha kwenda kwa nambari zetu kwa sababu ilitufanya tuhisi kama sehemu ya kilabu fulani, au kwa sababu tu ilikuwa salama, imezoeleka, na njia ya kugawana ungo wetu wa kawaida bila kusema kweli juu ya maoni yetu.

Idadi zikawa mikono yetu fupi

Ingawa sisi 10 tulikuwa - na wengine bado ni karibu (karibu kama kaka na dada) hakuna yeyote kati yetu, kwa ufahamu wangu, aliyewahi kujadili ukweli kwamba tulizaliwa kupitia IVF na kila mmoja! Siwezi kusema ikiwa ni kwa sababu tunahisi kama hatuhitaji, au kwa sababu, kwa kiwango fulani hatutaki.

Na bado, ni uzoefu wetu wa kawaida ambao hutuleta pamoja

Jambo moja utafikiria tutajadili au angalau kuruka kutoka kama eneo la kuanzia.

Hatujawahi kuongea juu ya kuwa na nakala ya gazeti iliyoandikwa juu yetu - sio kwa sababu tulifanya kitu cha kuvutia au kuvunja ardhi, lakini kwa sababu tu tulikuja ulimwenguni kama watoto wengine hufanya kila siku.

Wala hatujazungumza kuhusu hofu yetu juu ya utasa wa milele kuwa kitu ambacho tutalazimika kukabili wenyewe, kama wazazi wetu kabla yetu. Au jinsi tutakavyowaambia watoto wetu nafasi yetu katika historia ya uzazi.

Ni kama kitendo cha kuwa na nambari iliyoambatanishwa na mtu wetu inaruhusu sisi kamwe kujadili, lakini pia tunaelewa kabisa maswali yetu yote, wasiwasi na mapambano.

Sote tuna hadithi tofauti, zilizoletwa pamoja na nyuzi moja ya kawaida

Sote tuna idadi.

Baadhi ni ya juu tu au ya chini kuliko wengine.

Wakati nilikuwa na miaka 10, nilipaswa kukutana, na kushikilia watoto 1,000 na 1,001. Walikuwa mapacha.

Nakumbuka wazazi wao wakiniambia "bila wewe na wazazi wako, watoto wetu hawangekuwa hapa."

Katika umri wa miaka 10 tu, nakumbuka nikicheza tu na kusema watoto walikuwa wazuri. Lakini, nakumbuka pia nikifikiria, jinsi ilikuwa kubwa kuwa mfano wa kuigwa kwa watoto hawa wadogo, ambao sasa walikuwa wameunganishwa nami kwa msingi na bila chaguo lao.

Walizaliwa katika nambari hizo 1,000 na 1,001.

Je! Wangekua wanafariji kwa idadi yao kama nilivyokuwa, niliuliza?

Je! Siku moja wazazi wao wangewaonyesha picha ya mtoto '1' wakiwa wameshikilia?

Nani angejibu maswali haya yasiyotamkwa kwa watoto - ndio ambao nilikuwa na uhakika walikuwa na wakati walikuwa na umri wa kutosha kutafakari watoto wachanga walitoka wapi.

Wakati huo ndipo nilipogundua, watoto hawa wanaweza kuwa na wasiwasi au shida kama sisi 10 kwanza - kwa sababu na watoto 1,001 wa kuzaliwa wa IVF kutoka kliniki moja peke yao (sahau mamia zaidi ambayo yalikuwa yanakua nchini kote) niligundua IVF ilikuwa kawaida.

Na bado, miaka yote hii baadaye, siwezi kukumbuka majina ya watoto hao mapacha.

Hata sasa, nakumbuka idadi yao tu.

Leo hii takwimu za watoto ulimwenguni kote wanaozaliwa kupitia IVF ni zaidi ya milioni 8.

Kwa wale waliozaliwa kupitia IVF, ni wazo nzuri kwamba wazazi wetu wamepiga hatua moja zaidi kuwa na familia. Utambuzi wa familia ngapi sasa zimeundwa kupitia IVF ni ajabu.

Hatuwezi kuwashukuru wanasayansi wa ajabu ambao wameifanya IVF kutokea na kuleta tumaini kubwa kwa wale ambao vinginevyo wasingeweza kuwa na uwezo huu wa kuwa wazazi.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »