Safari yangu ngumu na endometriosis na Samara

Endometriosis ni hali ambayo inachukua maisha ya 1 kwa wanawake 10 nchini Uingereza. Hali hiyo hufanyika wakati seli, kama vile seli zinazoelekeza tumbo la uzazi, zinapatikana katika maeneo mengine ya mwili. Sio tu kwamba Endometriosis husababisha maumivu makali, inaweza kusababisha shida ya kuzaa, uchovu na matumbo, pamoja na hisia za kutengwa na unyogovu.

Uzazi wa Wessex mgonjwa Samara amepata ugonjwa wa Endometriosis kutoka umri wa miaka 13, lakini hakupatikana na ugonjwa wa endometriosis wa hatua ya 4 hadi zaidi ya miaka 4 baadaye. Kama sehemu ya Wiki ya Uhamasishaji ya Endometriosis, Samara ameshiriki nasi kwa ujasiri uzoefu wake, kwa matumaini ya kukuza ufahamu wa hali hii ya mabadiliko ya maisha.

Dalili za kwanza

"Nilianza kugundua dalili nilipokuwa na umri wa miaka 13. Sikuwa nimeanza vipindi vyangu kwa muda mrefu na kati ya vipindi vyangu nilikuwa nikipata maumivu ya tumbo ya kutisha hadi nilipopigwa kwa mpira kwenye sofa na kuanza kukosa shule.

Maumivu yalizidi kuwa ya kawaida sana na nilianza kuteseka na mielezi ya kizunguzungu na kufoka. Pia niliendelea kupata maambukizo ya njia ya mkojo. Walikuwa karibu kila mmoja au miezi miwili. Nilikwenda na kumuona daktari na walinipelekeza kwa uchunguzi wa matibabu na wakasema hakuna kitu kibaya kimakosa na kwamba hii ilikuwa maumivu ya muda wa kawaida. Ni wazi kuambiwa hii ilikuwa ngumu kweli. Unapokuwa mchanga na una maumivu mengi na kukosa shule huathiri sana urafiki na kazi ya shule.

Mambo hayakuwa bora na niliendelea kurudi kwa madaktari na dalili zile zile.

Wakaanza kunijaribu juu ya vidonge tofauti vya uzazi wa mpango nilipokuwa na umri wa miaka 14. Kila kidonge kilinifanya niwe mgonjwa. Ningeweza kuishia kukata tamaa wakati wa kutembea chini ya ngazi, kuwa mgonjwa au kawaida tu. Pia niliambiwa kwamba vidonge havipendekezi kwa mtu mchanga sana ili hii inaweza kusababisha maswala ya uzazi katika siku zijazo. Hiyo iliniogopa, lakini sikujua la kufanya!

Mambo yalizidi kuharibika na hakuna mtu angenisaidia. Vipindi vyangu vilikuwa vya kutisha. Ningeenda miezi bila kuwa na kipindi halafu ingeanza kwa hiari na ilidumu kwa wiki kadhaa. Hii ilisababisha wasiwasi mwingi wakati shuleni kwani sikuwahi kujua kama kipindi changu kitaanza shuleni au la.

Nilianza kuteseka na unyogovu na wasiwasi wakati nilikuwa na miaka 15.

Nilikosa shule kubwa na iliathiri sana urafiki wangu. Hakuna rafiki yangu aliyeelewa kile nilikuwa nikipitia na sikujua kilichokuwa kibaya kwa hivyo sikuweza hata kuwaambia!

Nilikuwa na uchungu mwingi na nilikuwa na wasiwasi mzito hata ikabidi nichukue Diazepam kwenda kwenye sherehe yangu ya kuzaliwa ya 16 na siwezi kukumbuka kabisa kilichotokea. Niliishia kusoma kwa GCSE yangu kutoka nyumbani kwa sababu sikuweza kuvumilia kwenda shuleni na maumivu, wasiwasi na uchovu mwingi. Nilikuwa nimechoka sana ningelala wakati nikifanya kazi za nyumbani na singeweza kutoka kitandani asubuhi.

Ma maumivu yalikuwa makubwa kiasi kwamba nilikuwa kwenye nguvu kali 24/7 na niliendelea kupata UTI ambayo ilinifanya nihisi vibaya.

Nilianza kuteseka na magonjwa na dalili zingine na walisema nilikuwa na IBS kali. Kwa kweli ningewashwa katika maumivu makali na sikuweza kusonga. Niliogopa sana kwa sababu sikujua kinachoendelea.

Mnamo Agosti 2017 na umri wa miaka 16, ghafla nilianguka kwa maumivu nyumbani. Nilikuwa na maumivu makali sana ambayo niliwahi kupata nayo na nilihisi mgonjwa sana na kwa kweli nilidhani kuwa ninakufa. Niliita ambulensi na walinipeleka hospitalini. Nilichunguzwa na waliniambia kuwa ni maumivu tu ya kipindi kama vile nilikuwa na kila wakati na kwamba hakuna kitu wanaweza kufanya. Walinisindikiza kwa ajili ya uchunguzi wa jua lakini walitaka kunipeleka nyumbani na kungojea wiki 4 kwa uchunguzi. Nilikataa kwenda nyumbani kwani nilikuwa na maumivu makali sana na hata morphine haikuwa ikisaidia. Walinikubali na siku iliyofuata wakafanya uchunguzi. Walisema nilikuwa na cyc ya Endometrial cyst ambayo nilikuwa nikivuja damu na kutokwa na damu ndani ya uso wangu wa pelvic. Walifanya upasuaji wa dharura siku hiyo.

Baada ya upasuaji mambo bado hayakuwa bora. Nilirudi kwa mshauri na aliniambia kuwa sikuwa na endometriosis ingawa nilikuwa na cyst endometrial na kwamba maumivu yalikuwa yote kichwani mwangu. Kama unavyodhania saa 16 inakuangamiza kabisa. Wakati tu unastahili kuanza chuo kikuu na kuendelea na maisha, nilikuwa kwenye vidonda vya nguvu, maumivu makali na ndani na nje ya hospitali.

Mambo yalikuwa mabaya sana na hakuna mtu angenisaidia.

Tuliamua kwenda London na kuona mshauri wa juu na alikuwa mtaalam katika Endometriosis na mtu mashuhuri. Nilitumaini sana kuwa anakwenda kunisaidia, lakini sikukosea. Aliniambia kuwa nilikuwa mchanga sana kuwa na ugonjwa wa endometriosis na kwamba nilihitaji kuwa kwenye vidonge vya dawa za kununulia watoto kwa maisha yangu yote. Hilo ndilo jambo la mwisho unataka kusikia ukiwa na miaka 17. Nilihisi nimeshindwa kabisa na kama kukata tamaa.

Utambuzi

Lakini sikuacha na niliendelea kutafuta na nimefurahi sana nilifanya! Mnamo Januari niliona mshauri kutoka Portsmouth ambaye alifanya kliniki ya Endometriosis huko QA. Mara tu nilipokutana naye nilijua kuwa yeye ndiye atanisaidia. Jambo la kwanza aliniambia ilikuwa kupata skirini ya MRI. Mara tu baada ya kusema hayo nilianguka machozi. Nilifurahiya na kupumzika kwani kwa mara ya kwanza tulikuwa na mpango!

Baada ya kupata skana ya MRI nilipata simu siku 5 baadaye nikisema ninahitaji kuja kwa ufuatiliaji wangu.

Scanni ya MRI ilionyesha kuwa nilikuwa na hatua ya 4 ya endometriosis kubwa. Nilikuwa na cysts zaidi, Endometriosis kwenye ukuta wa pelvic yangu na nikashikilia pande zangu na kila kitu kilikuwa kimewekwa pamoja. Nilikuwa nimekaa ndani ya tumbo langu na zaidi. Alinisindikiza kwa upasuaji mnamo Machi. Kwa njia isiyo ya kawaida nilikuwa na furaha. Mwishowe nilikuwa na utambuzi na tulikuwa na mpango wa kujaribu na kusaidia.

Nilifanywa upasuaji na sijawahi kupata uchungu mwingi baada ya upasuaji hapo awali. Niliambiwa kwamba itachukua hadi miezi 6 kuona maboresho yoyote. Mshauri wangu pia aliingiza Coili ya Mirena wakati wa upasuaji ili kujaribu kutuliza endometriosis.

Niliishia kuwa kwenye aina tofauti za dawa za morphine na anti-uchochezi kwa miaka na nilikuwa bado kwenye maumivu makali.

Baada ya kurudi na kurudi kwa mshauri wangu tuligundua kuwa upasuaji huo haukuboresha dalili zangu. Alisema kuwa inaweza kuwa homoni zako zinazosababisha dalili badala ya endometriosis ambayo imekua.

Chaguo langu la pili lilikuwa kujaribu kitu kinachoitwa sindano za Zoladex.

Ilikuwa sindano ya kila mwezi kwenye tumbo langu ambayo kimsingi inazima homoni zako zote. Kwa kuwa mkweli, nilifikia hatua ambayo sikujali walichofanya. Nilihitaji tu kuwa na maumivu. Walisema ikiwa hii inafanya kazi basi inawezekana kabisa kuwa fumbo kuwa chaguo langu bora. Katika 17 jambo la mwisho unatarajia kusikia ni neno hysterectomy. Pia nilijua nataka watoto na kujua kuwa hiyo inaweza kuchukuliwa kutoka kwangu ilikuwa ya kuumiza. Lakini ilifikia wakati ambapo ilikuwa ama ubora wangu wa maisha au uwezekano wa kuwa na watoto katika siku zijazo. Nilikwenda mbele na sindano na kwa mara ya kwanza nilikuwa na maumivu bure! Lakini sasa ilikuja maamuzi mengine.

Uzazi na IVF

Hadithi ndefu fupi, baada ya kufanya mazungumzo mengi na mshauri wangu na wazazi, niliamua kuwa na IVF na Manii ya wafadhili mara tu nilipofikia miaka 18. Njia hii naweza kutimiza hitaji langu la kuwa na mtoto na kisha ikiwa ninahitaji uchunguzi wa mwili bila kujuta.

Nilianza IVF mnamo Januari 2018 na mnamo Oktoba 2018 msichana mdogo wangu mzuri alizaliwa.

Nimekuwa na safari ngumu kama hii na kupata uchunguzi wa Endometriosis yangu na kutibiwa. Ni hali ya kutisha na kudhoofisha na hakuna ufahamu wa kutosha huko nje. Ingawa hadithi yangu ina mwisho wenye furaha, watu wengi hawana.

Endometriosis inahitaji kujadiliwa katika shule na kwa ufahamu uwepo zaidi katika maisha ya kila siku. Inahitaji kutangazwa katika upasuaji wa GP, Hospitali na kwenye Runinga. Kuna msaada huko nje, lakini kama hadithi yangu inavyoonyesha, inaweza kuchukua muda mrefu kupata.

Hakuna mtu anayepaswa kupita kupitia nyakati ngumu kama hizi kwa umri mdogo. Au lazima uchukue maamuzi magumu kama haya hata wewe sio mtu mzima. "

Kwa habari zaidi na msaada, tafadhali tembelea Endometriosis Uingereza

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »