Mwishowe nitakuwa mama, najua nitatenda!

Ulimwengu haujulikani katika hali yake ya sasa hivi - ninamaanisha, ambaye angefikiria kwamba tutakuwa tukikusanya kuku wa mwisho kwenye rafu kwenye duka kubwa, au kuendesha gari pande zote kutafuta maduka yasiyopangwa ambao wanaweza kuwa na pakiti moja ya mwisho ya paracetomol kushoto . Na ni nani angefikiria mwishowe nitaacha kuinuka kwa usemi 'sio wakati sahihi' wakati unazungumza na marafiki juu ya kuharibika kwangu na hitaji langu la kuwa mama

Ngoja nijitambulishe. Jina langu ni Rebecca na miezi 8 iliyopita IVF yangu ilishindwa. Iliniondoa. Nilikuwa nilipanga kuanza duru mpya ya IVF katika miezi michache lakini nimeambiwa kwamba mipango yangu italazimika kungojea. Kama mwanamke wa miaka 38, sipendi neno 'subiri'. Sina wakati wa neno 'subiri' !! Ninajua sana kuwa wakati umekwisha kwa mimi kuwa mama. Walakini, siwezi kuruhusu woga uingie vinginevyo nitajifunga mwako.

Nimefikiria sana na kulia tangu kuambiwa matibabu yangu yamekamilishwa kwa sababu ya ugonjwa.

Mwanzoni nilihisi kama dunia inaisha na kwamba hakuna sababu ya kuendelea, lakini wakati huo, na najua hii inasikika, wakati nikifuta machozi nikatoa daftari na kuanza kupiga chini maono ya hali yangu ya baadaye nzuri . Kuweka maneno hayo kwenye karatasi kweli kumesaidia na kunifanya nifikirie mambo tofauti. Labda hii yote ni hatima….

Njia yangu mpya ya mawazo, ambayo ningependa kushiriki nawe, imenisaidia sana na inaniruhusu kuvumilia. Inaweza kukusaidia pia.

Labda nguvu kubwa zaidi, chochote kile nguvu inaweza kuwa, ni kuufanya ulimwengu uwe mahali pazuri kuliko vile ilivyokuwa kabla ya coronavirus, tayari kwangu kuwa mum.

Haikusudiwa kuwa wakati wa mwisho. Ni sasa tu, ninaamini hii. Ndio, mambo yake ya kutamani na ya kutisha na watu wanakufa sasa, lakini, labda, labda, wakati tutapata mtego juu ya virusi vibaya, na ulimwengu unapoanza kuzunguka tena, sote tutakuwa watu bora wanaoishi katika ulimwengu bora.

Kutakuwa na hisia ya nguvu ya jamii, upendo na msaada. Baada ya miezi ya kutengana kwa jamii na kutengwa, watu watakumbatiana na kushukuru kwa mawasiliano ya kibinadamu. Hawatachukua kwa tabasamu tabasamu, kushikana mkono, au cuddle.

Kofi na marafiki hajawahi kuonja nzuri sana. Kuvinjari kupitia menyu kwenye mgahawa unayopenda unapo punguza glasi nzuri ya Malbec itaonekana kama wakati mzuri kabisa.

Kutakuwa na ufahamu zaidi juu ya sayari. Hatutachukua nafasi tena. Watu wanaweza kufikiria mara mbili juu ya kusafiri kwa ndege na kuendesha umbali mfupi katika 4x4 kubwa. Uzalishaji wa kaboni utakuwa umepungua na kwa hiyo hewa mtoto wangu anapumua itakuwa safi.

Je! Unaweza picha ikipanda duka wakati unamaliza kumaliza kufanya kazi na kwa kweli kuwa na uwezo wa kunyakua pakiti 4 tu! Nani angefikiria vitu rahisi kama hivyo vinaweza kuunda raha nyingi?

Mwishowe nitakuwa mama, najua nitafanya

Najua itachukua muda, na bidii, lakini wakati mtoto wangu atafika, atazaliwa katika ulimwengu, na hisia ya upendo iliyojaa, na kamili ya watu wanaoshukuru kuwa hai.

Watu wamekuwa wakiniambia kuwa nitapata mjamzito wakati unaofaa. Ni msemo ambao kila wakati ulinifanya ninyonge na ninataka kupiga mayowe. Lakini unajua nini, nadhani walikuwa sahihi. Laiti IVF yangu ingefanya kazi mara ya mwisho, ningekuwa na miezi 8 hivi sasa. Ni wazi kuwa kuwa mjamzito itakuwa jambo bora zaidi ulimwenguni, lakini, ningekuwa nikimleta mtoto wangu kwenye ulimwengu wa machafuko. Mume wangu hufanya kazi katika runinga na alikuwa na kila kazi moja kwenye diary yake imefutwa. Wazazi wangu ni wazee na wameambiwa kujitenga kwa muda usiojulikana na hospitali zinajitahidi chini ya shida ya waathirika wa virusi wanaokua.

Kwa hivyo, 'majira sahihi', kifungu ambacho kilinifanya niwe mgumu, sasa imekuwa kifaa changu cha kukabiliana

Sasa sio 'wakati sahihi' kwangu kuwa mama, lakini wakati wangu unakuja, na wakati utafanya hivyo itakuwa kamili.

Wakati ninangojea ulimwengu utunue udhibiti, nitazingatia kujitunza mwenyewe vizuri zaidi katika kuandaa mbingu za bluu ambazo zimetusubiri. Mume wangu, ingawa anajali pesa imeweza kufungia rehani yetu. Kazi hatimaye itachukua, lakini kwa wakati huu tunachukua matembezi pamoja, kupanga milo yetu kwa uangalifu na kula vizuri. Kwa kweli tumeanza kuwa na mazungumzo na kila mmoja pia - kitu ambacho hatukujua kuwa tumekataa kufanya.

Ulimwengu utakuwa mahali bora hivi karibuni. Nitakuwa mama siku moja, na wakati utakuwa sawa, kwani ninatumahi kuwa kwako.

Rebecca

x

Je! Unaendeleaje kukabiliana na wakati huu? Tungependa kusikia kutoka kwako. Kushiriki hadithi yako kunatoa faraja sana kwa wengine. Je! Kutuacha mstari si wewe katika fumbo@ivfbabble.com.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »