Asubuhi hii inaonyesha haki ya bahati nasibu ya posta ya IVF

Kama unaweza kuwa umeona, mwaka jana tulizindua ombi mkondoni na Mtandao wa Mazao UK, kupigania dhidi ya bahati nasibu ya sasa ya posta ya NHS IVF. Jibu lilikuwa kubwa, na makumi ya maelfu yenu kusaini ombi na kuunga mkono kampeni.

Kwa kiburi tukasilisha saini yako katika Mtaa 10 wa Downing na tukasubiri kwa pumzi kali kuona Serikali itafanya nini baadaye.

Inasikitisha ingawa, Brexit aliingilia kila kitu na bado hatujaona mabadiliko yoyote.

Walakini, shauku yetu bado inabaki na hatutasimama hadi tutakapoona mabadiliko katika mawazo ya Serikali - tunataka wawe wakifanya mengi zaidi kulazimisha CCG kufanya kile kilichopendekezwa na Taasisi ya Kitaifa ya Ustadi wa Kliniki (Nice) ), ambayo inasema katika mwongozo wake kwamba NHS inapaswa kutoa wanawake chini ya umri wa miaka 40 mizunguko kamili ya IVF, ikiwa wamekuwa wakijaribu mtoto kwa zaidi ya miaka miwili.

Tunafahamu kuna kupunguzwa kwa bajeti ndani ya NHS na tunaweza kuona hitaji la kufanya mabadiliko ili kubeba hii, lakini kusumbua hali hii ya kihemko kwa watu ambao wako katika hatari kubwa na wazi sio sawa. Hii ilionyeshwa wiki iliyopita kwenye ITV's Maonyesho haya ya Asubuhi, wakati wa Mwanamke mwenye umri wa miaka 38 aliangusha machozi kwa bahati nasibu ya bahati mbaya ya posta ya IVF iliyowekwa na NHS

Steph na Tom (38 na 40) wanaishi huko Buckinghamshire, ambapo wamekataliwa na vizuizi vya CCG (Clinical Commissioning Group). Umri wa Steph, na ukweli kwamba Tom ana watoto kutoka kwa uhusiano wa zamani, aliwadhibiti kutokana na kustahiki.

Steph alizidiwa kihemko akisoma ukweli kwamba mwanamke mzee kuliko yeye aliweza kupata raundi 3 za IVF kwenye NHS kwa sababu tu anaishi London. Huu ni mfano mkuu wa bahati nasibu ya "bahati nasibu ya posta" Tumeandika kuhusu zamani.

Steph, ambaye alionekana kwenye mpango na mtaalam wa uzazi Dk Larisa Corda, ina syndrome ya ovary ya polycystic (PCOS)

Mojawapo ya zilizopo zake zimeondolewa, na nyingine imeharibiwa. Yeye na Tom waliteseka kupitia ujauzito hatari wa ectopic, na alijua kwamba kupata ujauzito "itakuwa shida."

'Mara tu nilipokutana na Tom, nikasema mara moja, "Ikiwa tutajaribu na kupata watoto, najua itakuwa mchakato mrefu, itakuwa ngumu." Walakini, hakujua kwamba CCG yake ya karibu ina sheria za kizuizi. Hazifadhili IVF kwa wanawake zaidi ya umri wa miaka 35, wala kwa wanandoa ambayo mwenza mmoja tayari ana mtoto au watoto.

Steph alifafanua. "Ni haki sana. Nina rafiki yangu ambaye alikuwa na matibabu huko London Mashariki ambaye alikuwa katika hali kama yangu, watoto wakubwa, nusu yake tayari alikuwa na watoto na alikuwa na haki ya raundi tatu. "

Asubuhi hii mwenyeji Phillip Schofield aliwauliza wenzi hao kama walidhani juu ya kuhamia kwenye eneo lingine. Steph akajibu, "Je! Unaweka maisha yako mbele kujaribu na kupata watoto? Sisi sote tunafanya kazi magharibi, watoto wa Tom wako nje magharibi, huwezi kufanya mabadiliko hayo kuwa na mtoto. Itakuwa jambo la gharama kubwa zaidi ambalo utapata katika maisha yako. Hauwezi kuharibu hali yako ya kuishi kabla ya hiyo. Haijalishi. "

Dr Corda basi alishiriki utaalam wake, akielezea zaidi juu ya sheria na kanuni zinazozunguka matibabu ya uzazi. Alipendekeza kwamba shida za kuwa na mtoto kwa kawaida zinapaswa kutibiwa kwa umakini kama vile kushughulikia ugonjwa. Hii ilimgusa sana Steph, ambaye alijibu, "Kuna wanawake wengi huko ambao wanakaa baadaye katika maisha na kwa hivyo kukomesha umri huu ni ujinga."

Dk Corda pia alisema kwamba kuna rasilimali zingine kubwa, kama vile IVFbabble, Mtandao wa uzazi na Haki ya IVF, ambayo ipo kusaidia wanawake, na pia kufanya kampeni dhidi ya dhulma hii.

Maombi yetu sasa yamefungwa, lakini hii haimaanishi kuwa tumejitolea. Bado tunafanya kazi kando ya Mtandao wa Uzazi Uingereza na Haki ya IVF ili kuhakikisha kuwa Serikali inashughulikia suala hili,

Je! Umekuwa mwathirika wa 'bahati nasibu ya posta'? Ikiwa unayo, wasiliana. Tungependa kusikia kutoka kwako kwa fumbo@ivfbabble.com au kwenye media ya kijamii @ivfbabble

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »