Kutafuta habari njema kati ya machafuko

na Sara Marshall-Ukurasa

Je! Nini duniani kilitokea kwa ulimwengu? Njia pekee ninayoweza kuelezea hisia hizi, ni kama unapoteza mtu unayempenda. Unaendelea na kazi zako za kila siku, kuweka kuosha, kutuma barua pepe za kazi, kupata kitu nje ya freezer kwa chakula cha jioni, kuvurugika kwa muda mfupi, halafu unakua- ukweli unakupiga na unakumbuka kuwa mtu huyo ameondoka.

Unakumbuka kuwa huwezi kuwapa simu, pop pande zote kuwaona kwa kombe, washike mikono yao au waambie kwamba unawapenda. Huzuni inakupiga ngumu usoni na huzuni inamwagika juu yako bila kudhibiti. Unajiuliza ikiwa maisha hayatakuwa sawa. Nina hisia hizi kila siku kwa sasa, kama ninavyohakikishia unafanya.

Wakati hizo nyakati zinagonga, wakati ukweli unapoonekana, inahisi kama sote tuko kwenye tukio la Nyeusi.

Ninaandika nambari yangu ya posta kwenye programu ambayo inakuruhusu kuona ni watu wangapi katika eneo lako lenye virusi wana virusi na hutazama idadi inapoongezeka kila siku. Nimeangalia mtaa wangu wa hali ya juu karibu, nimeisikiliza mhifadhi wangu akiongea juu ya vitisho vya mbuga kufunga milango yao, na mwishowe, unajua kitu kibaya sana kinatokea wakati McDonalds afunga milango yao kwa biashara! Hakuna chochote lakini mazungumzo ya kutokuwa na hakika na hofu na inatisha.

Kila siku tunapokea mamia ya ujumbe kutoka kwa wasomaji na wafuasi, ambao wameachiliwa, bila wazo wakati wataweza kuchukua matibabu tena. Hii inakuja kufuatia habari kwamba Asasi ya Amerika ya Tiba ya Kuzaa (ASRM) na Jumuiya ya Uzazi ya Briteni (BFS) ilitoa ushauri matibabu ya uzazi yamekomeshwa kwa siku zijazo zinazoonekana. Hii ni kwa sababu ya kutokuwa na hakika juu ya athari za COVID-19 kwenye fetus, pamoja na hitaji la rasilimali za matibabu kupelekwa mahali pengine. Umepotea, umekasirika na unataka kuteleza.

Tafadhali tafadhali tafadhali endelea kututumia ujumbe wako sivyo? Tutajibu kila moja, na tutaelekeza maswali yako kwa wataalam wetu. Njia pekee ambayo tutapitia hii ni kwa kuzungumza na kugawana hofu na wasiwasi wetu. Kuongea na kila mmoja na mbinu za kukabiliana kunaweza kutusaidia sote kuhisi nguvu zaidi.

Kama njia yangu ya kukabiliana, niko kwenye misheni ya kutafuta vijikaratasi vya habari za furaha - sehemu moja tu ya furaha kwa siku.

Leo, nilijikuta nikitabasamu kutoka sikio hadi sikio nikisoma habari kwamba majina ya Della na mumewe Ryan -who walichaguliwa kwa bahati mbaya kwa zawadi yetu ya bure ya ufyaji wa ivf hapo jana, na kusababisha mtoto mdogo anayeitwa Callum, akichangia mbili zao kijusi waliohifadhiwa.

Wanandoa wa kupendeza kutoka Scotland walipewa zawadi ya bure ya IVF na sisi kwa babf ya ivf, kwa kushirikiana na Kituo cha Glasgow cha Tiba ya Uzazi. Kabla ya kuingia kwenye zawadi, wenzi hao walikuwa wamepitia msiba mwingi katika misheni yao ya kuwa wazazi. Kwa masikitiko walipata uja uzito wa ectopic mbili, walipita miaka ya matibabu ya uzazi na walipata shida pande zote za IVF kabla ya kupata ujauzito na Callum.

Kama watu wengi ambao wamejitahidi kupata mimba, Della na Ryan walitaka kuendelea kusaidia wengine

"Tumeamua kutoa michango miwili ambayo tunayo ndani ya freezer kwa mtu mwingine ili mtu aweze kutarajia kuishi kwa furaha tumepata bahati nzuri ya kupewa".

Hili ni jambo la kushangaza kufanya. Najua mbili tu vizuri jinsi ilivyo ngumu kuacha kiinitete - Niliruhusu watoto wangu wanne waliohifadhiwa waliohifadhiwa waende mwezi uliopita kwani walikuwa wamefika mwisho wa maisha yao ya rafu. Nilikuwa nimeongea na mwanahistoria wangu kuhusu chaguo la kuwatoa ili wapewe watoto, lakini sikuweza kuifanya. Inachukua aina maalum ya mtu kufanya aina kama hiyo na isiyo na ubinafsi. Della na Ryan ni watu wa ajabu, na habari hii imeleta furaha ya siku yangu.

Nadhani kutafuta angalau kipande moja cha habari njema kwa siku kitakuwa zana yangu mpya ya kukabiliana.

Sio mimi kufukuza huzuni inayotuzunguka, huyu ndiye anayetafuta mwanga.

Kwa wakati huu wa kufadhaika na kutokuwa na uhakika, je! Wewe unaweza kutabasamu? Je! Kuna kitu kimefanya utabasamu leo? Je! Utanishuka mstari kwa njia yoyote? sara@ivfbabble.com

Upendo mkubwa kwa kila mtu kama kawaida. Kaa salama.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »