Serikali ya Uingereza inatangaza uchunguzi katika endometriosis na zinahitaji msaada wako!

Ikiwa unateseka na ugonjwa wa endometriosis, au unajitahidi kupata utambuzi, basi utajua jinsi hali hiyo inaweza kuwa dhaifu

andika hii kama mtu anayeugua ugonjwa wa endometriosis, kwa hivyo kwa Dada zangu zote za Endo, nakusikia.

Ninakusikia kila mwezi wakati nimeinama sakafuni, haiwezi kusonga. Ninakusikia kadiri ninavyoweza kughairi maingiliano ya kijamii, mbio za asubuhi na ahadi za kufanya kazi na lazima niruhusu wapendwa kutazama jinsi ninavyoteseka, nikijua hawana uwezo wa kusaidia.

Lakini ninajiona nina bahati, kwa kuwa mimi ni mfanyakazi huru anayefanya kazi kutoka nyumbani

Wakati nilikuwa mfanyakazi katika ofisi ambayo kutambaa chini ya dawati langu haikuwa njia inayokubalika ya kukabiliana nayo (au kitu kingine chochote) ilikuwa mbaya zaidi.

Kwa hivyo kwa Dada zangu za Endo ambazo zinapaswa kupambana na siku ya kufanya kazi kwa mtazamo kamili, ninasikia mnasikika zaidi.

Licha ya endometriosis kuwa ya kawaida (inaathiri 10% ya wanawake nchini Uingereza na wanawake milioni 176 ulimwenguni), inachukua wastani wa miaka saba na nusu kupata utambuzi!

Ilinichukua karibu miaka mitano. Njia pekee ya kupata utambuzi dhahiri ni kuwa na utaratibu wa upasuaji unaoitwa laparoscopy. Hii ni ufunguo wa kisima cha maji ili kuangalia ndani ya tumbo lako na kifua cha uso wako kuona nini kinaendelea huko.

Endometriosis husababisha kuwekewa kwa tumbo kuhamia mahali pengine ndani ya uso wa pelvic. Kila mwezi, au wakati wowote tunapoenda kwa hedhi, tishu hii hutoka kama vile ingekuwa ndani ya tumbo la uzazi. Lakini tofauti na wakati damu inatoka tumboni, damu hii haina mahali pa kwenda.

Kwa hivyo hutegemea karibu na huijenga kila mwezi, hatimaye huunda tishu nyembamba, vidonda na kuvimba

Hii inaweza kuwa mbaya sana, kwamba inaunganisha viungo vya pelvis pamoja, kwa hivyo unaweza kuishia na matumbo yako yamechanganyika kwa tumbo lako.

Hakuna Scan itaonyesha hii dhahiri, kwa hivyo utaratibu wa upasuaji ni muhimu. Ikiwa endometriosis itagunduliwa wakati wa utaratibu huu, kama ilivyo kwa mimi, daktari wako atatumia zaidi mbinu za laser kuondoa upasuaji wowote na vidonda.

Ikiwa ni kali, wanaweza kuhitaji kufanya upasuaji kwa wakati tofauti ili kutenganisha viungo vyovyote vilivyosafishwa. Walakini, huu sio mwisho. Kwa sababu hadi tutakapofika kwenye hedhi na sio hedhi tena, kila mwezi, vidonda na vidonda vitaendelea. Na hivyo ndivyo maumivu makali.

Sababu inachukua muda mrefu kupata utambuzi wa hali hii ya kudhoofisha ni mawazo ya zamani kwamba 'shida za wanawake' ni kitu ambacho tunahitaji tu kuvumilia.

Mara nyingi, Waganga hawajui ni nini maumivu ya kipindi cha "kawaida" huhisi na huwafukuza wanawake walio na vipindi vyenye maumivu. Rafiki yangu, tulipokuwa na umri wa miaka 19 na chuo kikuu, aliambiwa na GP wake "aende na kupata mjamzito ili kuugua maumivu ya kipindi chako, au naweza kuandaa uchunguzi wa mwili" Ndio, najua, mshtuko, sawa? Yeye hakuwa na, alipata digrii ya kwanza ya heshima, kisha miaka baadaye, alipatikana na, ulidhani, endometriosis.

Kwa kweli, asilimia 42 ya wanawake katika kura moja walisema kwamba dalili za wanawake wao zilifukuzwa na waliona kuwa hawakuchukuliwa kwa heshima au heshima.

Kwa kweli katika kesi yangu, nilielekezwa kwa mtaalamu na GP mwenye huruma (wa kiume), lakini mtaalamu wangu, wa kike, alitengua dalili zangu kama vipindi vibaya na akaniahidi kuniweka kwenye kidonge. Hii ilikuwa licha ya ukweli kwamba alijua kuwa ninakaribia 40 na alikuwa na duru mbili mbili za IVF zilizoshindwa.

Ni mimi tu baada ya kufanya utafiti wangu ambayo ilimaanisha kuwa nilijua lazima nibadilishe kwa laparoscopy, ambayo yeye alikubali kukubali. Maneno yake baada ya upasuaji? "Ulikuwa sahihi, una kesi mbaya ya endometriosis."

Ni wazi, tunahitaji suluhisho la shida hii

Kwa hivyo ni kwa furaha kwamba nimesoma kwamba Kundi la Wabunge wote wa Chama (APPG) kwenye Endometriosis wanazindua uchunguzi juu ya jinsi utunzaji na msaada unaweza kuboreshwa kukidhi mahitaji yetu.

Na wanahitaji sisi kusaidia. Unaweza kushiriki katika utafiti kusaidia kutoa ufahamu bora wa athari za endometriosis kusaidia kuboresha mambo, kwa matumaini makubwa. Inachukua karibu dakika 15-20 kukamilisha. Ninakaribia kuchukua sehemu (nilitaka kuandika hii kwanza kwani nilikuwa na furaha kushiriki habari).

Umuhimu wa kushiriki uzoefu wako wa endometriosis

Sir David Amess Mbunge, Mwenyekiti wa APPG juu ya Endometriosis alisema, "APPG inafurahi kuwapa wanawake walio na endometriosis na wataalam wa huduma ya afya nafasi ya kushiriki uzoefu wao wa kwanza wa endometriosis ili tuweze kutoa seti ya mapendekezo kwa Serikali. APPG imejitolea kukuza ufahamu wa hali hiyo na kuwakilisha maoni ya walioathiriwa na tunawasihi watu wengi waje mbele iwezekanavyo ili kujibu uchunguzi. "

Emma Cox, Mkurugenzi Mtendaji wa Endometriosis UK, ameongeza: "Maulizo haya ni fursa inayokubalika kwa Serikali na NHS kupata ukweli juu ya athari za endometriosis kwa watu na jamii, na kuichukua kwa umakini. Uchunguzi huo hutoa Serikali fursa ya kutoa maoni juu ya maboresho yanayohitajika kwa utambuzi, matibabu na msaada wa wanawake milioni 1.5 (nchini Uingereza) wanaoishi na ugonjwa - na kupunguza mateso ya vizazi vijavyo. "

"Tunawahimiza watu wote wenye ugonjwa wa endometriosis kushiriki katika uchunguzi. Hii ni fursa nzuri kushinikiza mabadiliko ya kweli kwa watu walioathiriwa na endometriosis na kuunda njia ya utunzaji katika siku zijazo. "

Kwa hivyo, Endo Sista, unajua la kufanya. Unaweza jaza uchunguzi hapa.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »