Venus anaongea juu ya maisha yake na endometriosis

Hi hello! Asante sana kwa kuungana na vikosi nasi! Hatuwezi kungojea kuchukua wiki ya wiki ijayo!

Tumezungumza hapo awali na wataalam wetu wa matibabu kuhusu endometriosis, lakini ni muhimu kwa usawa kuelewa ni nini kutoka kwa mtazamo wa mgonjwa.

Je! Unaweza kuanza kwa kutuelezea ni nini kuwa na endometriosis?

Kuwa na endometriosis sio kufurahisha na nadhani ni hali ambayo watu wengi, pamoja nami mwenyewe hadi mwaka jana, hawajui kabisa. Hiyo ndio sababu inaweza kwenda kutambuliwa kwa muda mrefu sana. Wakati niligundua kuwa mimi ni ugonjwa wa endometriosis nilikasirika sana kwa sababu nilijua hii ni kitu ambacho nilipaswa kuishi nao kwa maisha yangu yote. Walakini baada ya kulia kwa karibu masaa 2 nilijua lazima nijichanganye pamoja na kuleta uhamasishaji kwa suala hili ambalo linatuathiri wengi wetu.

Mtu anajuaje ikiwa wana endometriosis? Dalili ni zipi?

Kugundua Endometriosis inaweza kuwa ngumu kwa sababu dalili zinaweza kutofautiana kutoka kwa mtu hadi mtu na dalili za endometriosis zinafanana sana na hali zingine za kawaida. . Kwa mimi dalili zangu ambapo vipindi vizito, vyenye maumivu, kutokwa na damu, maumivu wakati wa kukojoa, maumivu wakati wa ngono na unyogovu mkubwa. Haya ni mambo yote ambayo nilidhani kwa miaka yalikuwa mambo tofauti wakati kwa kweli ilikuwa kali endometriosis. Dalili kuu za kutafakari ni…

  • Vipindi vyenye uchungu, nzito, au zisizo za kawaida
  • Ma maumivu wakati wa ngono au baada ya ngono
  • Infertility
  • Maumivu ya matumbo ya maumivu
  • Uchovu

Kwa nini inachukua muda mrefu kwa madaktari kugundua endometriosis? Unasema inachukua wastani wa miaka 7?

Inaweza kuchukua wastani wa miaka 7 kwa sababu watu wengi huambiwa dalili zao ziko chini ya kuwa na kipindi kibaya, IBS, maswala ya digessage au hata wakati mwingine Vaginismus (inaimarisha misuli ya sakafu ya pelvic). Katika visa vingine watu walio na tumbo la uzazi hazijui kuwa wanayo hadi watajaribu kupata mimba. Pia utambuzi ni vamizi sana na njia pekee ya kugundua endometriosis ni laparoscopy. Hii ni wakati kamera (laparoscope) imeingizwa kwenye pelvis kupitia kata ndogo karibu na msala. Scan, vipimo vya damu na mitihani ya ndani sio njia kamili ya kugundua endometriosis na Scan ya kawaida, upimaji wa damu na uchunguzi wa ndani haimaanishi kuwa hauna endometriosis. Nilitembelea GP mara kadhaa kwa mwongo wa miaka 4 na dalili zote hapo juu lakini niliendelea kuwa mbali. Alafu mwanzoni mwa mwaka wa 2019 nilikimbizwa kwa A&E na hali mbaya ya mkojo ambapo tena niliambiwa labda ilikuwa ya kupasuka. Haikufika hadi nilihudhuria hafla ya rufaa ya Hawa ambapo mtaalam wa magonjwa ya wanawake aliwaambia wasikilizaji juu ya ugonjwa wa endometriosis, hii ikiwa ni mara ya kwanza hata kusikia neno niligundua kufanana na maumivu yangu.

Je! Kuna kitu unaweza kufanya ili kupunguza dalili?

Kuna chaguzi chache unazoweza kufanya ukingojea upasuaji ili kusaidia kupunguza maumivu ikiwa ni pamoja na matibabu ya homoni kwa mfano coil ya marina na kidonge cha uzazi. Hii itasaidia kupunguza uzalishaji wa estrojeni mwilini. Matibabu kadhaa ya homoni yatajaribu kuzuia au kupunguza uzalishaji wa estrogeni ambao ndio unaosababisha endometriosis kukua.

Unaweza kutumia pia vitu kama pedi za joto, wauaji wa maumivu, mazoezi (hii imenisaidia sana) na mabadiliko ya lishe. Haijathibitishwa lakini wataalamu wanasema kuna kiunga cha maziwa na carbs zinazoongeza kiwango cha ukuaji wa endo kwa hivyo nimekata hiyo. Pia mashine ya TEN inasaidia sana na unaweza kuinunua kwa wataalam wengi wa dawa na kwenye buti.

Je! Ni lini uligundua kuwa kuna kitu kibaya?

Kwanza niligundua kuna kitu kilikuwa kibaya kabisa mwanzoni mwa 2019 wakati usiku mmoja nilipita kwa wee na maumivu yasiyoweza kuhimili yakaanza kusambaa haraka juu ya tumbo langu la chini na chini mguu wangu wa kushoto. Pia nilikuwa na maumivu ya kushangaza sana kwenye eneo langu la anal ambalo lilikuwa sio raha kusema kidogo. Nilikimbizwa kwa A&E ambapo nilielekezwa kuwa na skana ya ndani ndani ya tumbo langu. Kugunduliwa kulipatikana na niliambiwa ilikuwa kama cyst ambayo tayari ilikuwa imepasuka. Wiki mbili baadaye maumivu kama hayo yalitokea tena na nikarudishwa moja kwa moja kwa A&E ambapo niliambiwa jambo lile lile. Nilijua hii haikuwa hivyo kwa hivyo nilikwenda kwa GP yangu na kutaka kuona daktari wa watoto. Wakati huo nilishauriwa kuwa na laparoscopy. Miezi 2 baadaye nina upasuaji na niliambiwa nilikuwa na endometriosis kali. Walakini sehemu mbaya zaidi ya yote haya ni kwamba daktari wa upasuaji hakuweza kuiondoa kwa sababu ilikuwa kali sana. Ilibidi niondoke na kuweka mwili wangu kupitia wanakuwa wamemaliza kuzaa (HRT) kupunguza saizi ya endo. Nilirudi miezi 3 baadaye na iliondolewa kabisa.

Unaweza kuelezea maumivu yalikuwaje?

Uchungu kwangu ulikuwa kupiga sana na kupiga risasi kama maumivu kwenye tumbo langu kando kando ya chungu chungu na ganzi katika mguu wangu wa kushoto. Hii ilikuwa ikitokea sana kila siku kwa miaka michache na ilikuwa ikizidi kuongezeka na zaidi. Nilijua inazidi kuwa mbaya kwa sababu wakati wowote nilikuwa na maumivu ya maumivu nilikuwa karibu kupita yalikuwa makali sana.

Ambapo uligundua kuwa viwango vya maumivu hayakuwa kawaida, ulifanya nini? Ulikwenda kwa daktari wako?

Mara ya kwanza nikagundua haikuwa kawaida ilikuwa usiku wa kwanza nilikimbizwa kwa A&E. Nilikuwa nikipitia ndani na nje ya fahamu na nilikuwa nikipiga kelele nyumba chini kwa uchungu. Nilijua basi kwamba huu ni mwili wangu ukiniambia nitafute uchunguzi zaidi ya GP.

Je! Madaktari walifanya nini kukusaidia?

Kwa uaminifu Mganga wangu haukusaidia hata kidogo na haikuwa hadi nilipomuona daktari wa watoto ambaye nilihisi maumivu yangu yanachukuliwa kwa umakini mkubwa. Mwishowe nilihisi kama kuna suluhisho la shida yangu. Sidhani kama kuna kitu kibaya zaidi basi kuwa katika maumivu na kutokuwa na uelewa wa kwanini au ni nini kinachosababisha.

Maisha yako vipi sasa?

Kuna faida na hasara sasa. Ujumbe wa pro ni kwamba maisha yangu ya ngono yanaboreshwa sana na sijisikii maumivu wakati wa ngono. Pia nimefanya maboresho mengi kwa afya yangu pamoja na mazoezi ya mara kwa mara na kula kiafya kusaidia kupunguza maumivu kwa hivyo ninahisi vizuri mwilini na kiakili. Walakini endo yangu iliondolewa mnamo Desemba na nilikuwa na coil ya marina iliyowekwa lakini coil sasa inanisumbua maumivu mengi na nimegundua maumivu mengine ya nyuma yananirudi ili niweze kuhitaji kwenda kwa laparoscopy nyingine.

Asante sana kwa kuwa wazi. Kwa kweli tunatarajia kuchukua kwako!

Wakati unangojea uvumbuzi wa Insta wiki ijayo @IVFbabble, unaweza kupata Venus kwa @venuslibido au ujifunze zaidi kuhusu yake kwenye wavuti yake.

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »