Kutambua hali yako ya kihemko na kukaa katika udhibiti

Tunapoingia kwenye juma lingine la kufuli, sisi sote tunajitahidi kupata hali ya usawa na muundo. Kwa sisi ambao tunakuwa nyumbani kila siku, ni ngumu kufuatilia ni siku gani ya wiki, au ni wakati gani. Hatujui juu yako, lakini tunajikuta tumesimama, tukitazama yaliyomo kwenye friji, sio njaa kabisa, lakini tunatazama tu, tukiamua chochote.

Tunahisi hisia za kutofaa, kwa sababu sisi, tofauti na wanaume na wanawake wa kushangaza kwenye mstari wa mbele, hatuokoi maisha. Tunataka kufanya kitu kusaidia, lakini kitu pekee tunaweza kufanya ni kukaa nyumbani.

Tunasikia hofu juu ya kutokuwa na hakika ya kila kitu kitachukua "kurudi kwa hali ya kawaida"

Sisi, kama wengi wenu, tunataka kuhisi kwamba hatuangamizi wakati na kwamba tunafanya jambo zuri na siku zetu. Tumekuwa na barua pepe nyingi kutoka kwa wasomaji ambao wanaogopa kuwa wakati wa thamani unapita kupitia vidole. Wanahitaji kujua kuwa wanafanya kitu kizuri kwa uzazi wao wakati wanangojea kliniki itafungiwe tena.

Hii ndio sababu tumeanza ustawi wa mfululizo wa nyumbani kwenye Instagram - kwa msaada wa wataalam wetu tunataka uhisi hisia. Tunakutaka uingie kwenye sura bora zaidi, kwa kuchagua chakula kizuri, kuchukua yoga, mazoezi nyepesi, kutafakari na kwa kupata majibu unayohitaji kutoka kwa wataalam wetu wataalam.

Lakini ni vipi unahakikisha kwamba hofu yako haichukui nafasi? Je! Unakaaje utulivu wakati huna wazo wakati utaanza matibabu tena? Je! Unaachaje ubinafsi wako kutoka kwa kuwa wakati huo ni dhidi yako?

Tulimgeukia Evi Kalouta, Mwanasaikolojia, katika Kliniki ya Uzazi wa Embryolab na tukamuuliza aeleze jinsi tunaweza kujaribu na kupunguza hofu hii. Inawezekana kabisa kuacha wasiwasi?

"Lengo hapa ni kujaribu na kudumisha mtazamo ambao ni msaidizi, bila kukandamiza athari zetu nzuri kwa ugumu ambao tunapitia.

Utaratibu wetu wa kila siku umechukua fomu tofauti kabisa, kwa ghafla. Wote tumeambiwa "kaa nyumbani" kwa ajili ya afya zetu, familia zetu, jamii yetu, maisha yetu. Kwa kweli kuna sehemu zingine kubwa juu ya kuambiwa kukaa milango (kukaa huko PJs siku nzima, kutazama Netflix saa 10 asubuhi) lakini ukweli uliokithiri wa upotezaji wa kazi na matibabu ya kufutwa kwa uzazi unamaanisha kuwa hofu yetu, wasiwasi, aner, sOrrow bila shaka inaweza kuwa kubwa.

Hapa kuna mambo kadhaa ambayo ninataka ufanye

Jambo muhimu zaidi kufanya ni kujiruhusu mwenyewe kuhisi unachohisi, na kutambua hali yako ya kihemko. Dhiki inaweza kujidhihirisha kwa njia nyingi, pamoja na huzuni, mvutano, maumivu ya kichwa, nguvu iliyopunguzwa, kukosa usingizi, hasira na mkanganyiko. Ni wazo nzuri kuweka jarida na uandike wakati unahisi kuwa chini, au hasira, au kufadhaika. Fikiria juu ya nini kilisababisha mhemko wako?

Je! Kuna kitu unaweza kufanya kupunguza haya?

Usijisumbue na Habari. Punguza kiwango cha habari na sasisho unazopokea. Kaa na habari, lakini usiiruhusu ichukue nafasi.

Wasiliana na watu ambao wanafanya mazungumzo na wewe, ambao wanakupumzika, ambao unaweza kushiriki vitu naye.

Usijaribu na kupumzika na sigara au kinywaji. Umetengenezwa na mifumo ya kukabiliana na ambayo inaweza kukusaidia, bila kuumiza wewe.

Labda isiwe jambo rahisi kuwa na lishe bora ukikaa nyumbani, lakini rudisha usawa kwa kuweka kando dirisha dogo kila siku kwa mazoezi mepesi ya kunyoosha, Workout kidogo, densi, chochote kinachokufanya usonge mbele!

Mtazamo ni muhimu sana. Fikiria muda mrefu. Kipindi hiki katika maisha yetu ni ngumu, na kwa wale ambao walikuwa na matibabu ya uzazi iliyoahirishwa, ni kuumiza kabisa, lakini ni hali ya muda tu. Haitadumu milele na maisha yataendelea tena. Kliniki zitafunguliwa tena na utarudi kwenye wimbo, ngumu kama hii ni kuamini hivi sasa.

Chukua udhibiti wa vitu unavyoweza kudhibiti, cha kwanza kuwa mwili wako. Tumia wakati huu kujitunza na kuwa bora kuwa, kuwa tayari kwa safari yako ya kuendelea kuwa wazazi

Jitunze na uwe salama

"Evi".

Tungependa kusikia jinsi unavyofanya. Tupa mstari kwa info@ivfbabble.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »