Namna nilivyoweza kuhimili huzuni yangu

Kujaribu kukaa chanya na kulenga wakati una TTC ni ngumu, haswa wakati umepata maumivu ya moyo ya matibabu yaliyoshindwa. Kwa kila kushindwa, nilipata hisia za huzuni kubwa, kwa vile nina hakika wengi wako wanaweza kuelewana

Nilishindwa mara 3. Kila wakati nilipitia hatua kadhaa za huzuni kwa mtoto nilidhani ningeshikilia mikononi mwangu.

  • Mshtuko
  • Maumivu na huzuni
  • Hasira
  • Unyogovu
  • Zamu ya juu
  • Kuijenga upya na kufanya kazi kupitia
  • Kukubalika na tumaini

Ulimwengu ukiwa na machafuko wakati huu na matibabu yako ya uzazi yasimama, hisia hizi za huzuni zitakua zaidi kwa wengi wako, kwa hivyo ninataka kusema sasa, kwamba ninakutumia upendo mwingi.

Nakumbuka mara ya kwanza nilipopata simu ya kusema kwamba matibabu yangu yameshindwa. Daktari wangu aliniambia kuwa hakuna ujauzito. Nilijibu, "Sawa, ahsante sana" kisha nikasimama.

Niliingia kwa mshtuko jumla. Sijawahi kufikiria matibabu yatashindwa

Nilijaribu mbinu zangu nyingi za kukabiliana na. Nilijaribu kujificha mara ya kwanza. Nilitaka kuwa peke yangu na huzuni yangu. Nilitaka kutuliza huzuni yangu na sikutaka kutabasamu. Ningeumia masaa mengi nikakaa na jarida langu, nikimimina maumivu yangu na hasira juu ya kurasa. Sikutaka huruma ya 'marafiki wangu wenye rutuba' ambao hawakuwa na kidokezo jinsi maumivu haya ya kutojua ikiwa utawahi kuwa mama kwa mtoto, kwa kweli ni. Jarida langu lilikuwa sehemu kuu ya maisha yangu.

Kisha nilitaka kuasi, kwa hivyo nilitoka siku chache baada ya matibabu yangu kutofaulu na 'niliwekwa' kabisa.

Hadi leo, ningesema hiyo ndio ulevi zaidi ambao nimewahi. Maumivu ya hangover, bado ni safi akilini mwangu baada ya miaka hii yote!

Sikufikiria kwenda kumuona mshauri ambaye ni maalum kwa utasa. Matibabu yangu ya kwanza yalishindwa ilikuwa miaka 11 iliyopita. Hakuna mtu hata aliyetaja kuwa hii ilikuwa chaguo. Hapo zamani hakukuwa na msaada au habari kutoka kwa vikundi vya Facebook au magazeti mtandaoni kama hii. Sikujua hakuna mtu aliyeshindwa. Sikuweza kumfikia mtu yeyote ambaye ameshindwa. Kwa hivyo niliandika huzuni kwa Google kwa tumaini la mwongozo fulani. Hivi ndivyo nilivyopata:

Jinsi gani unaweza kupata juu ya huzuni?

  • Jieleze mwenyewe.
  • Ruhusu ujisikie.
  • Endelea utaratibu wako.
  • Kula afya.
  • Epuka vitu ambavyo "vinara" maumivu, kama vile pombe.
  • Ushauri

Mbali na 'epuka pombe' na 'kwenda kushauriana' kidogo, nilikuwa nikitoa alama kwenye orodha, lakini huzuni ilikuwa bado ikipasua moyo wangu.

Lakini basi rafiki ambaye alikuwa amepoteza mpendwa alinipendekeza nitengeneze orodha ya kucheza ya uponyaji, kwa vile kusikiliza muziki kunaweza kutusaidia kusindika hisia zetu na kusonga mbele. Nyimbo unazochagua zinaweza kusaidia kusonga hisia ambazo zinakataa maneno. Nilifanya utafiti kidogo juu ya hili na nikagundua kuwa washauri wengi hutumia muziki kama njia ya kukabiliana na watu wanaougua huzuni.

Sayansi ya nyuma ya hii ni msingi wa dhana ya 'kuingizwa' - 'maingiliano ya viumbe kwa safu ya nje'. Mawimbi ya ubongo wetu, mapigo ya moyo na sehemu za magari huwa na mwelekeo wa kupatana na wimbo wa wimbo, ambao hutusaidia kusindika hisia zetu na kusonga mbele. Muziki pia umeonyeshwa kupunguza maumivu na kutolewa 'endio asili' kwenye ubongo.

Kwa hivyo, wimbo wa kwanza niliochagua ungeonyesha hali yangu ya sasa ya kihemko - huzuni kamili na uharibifu.

Watafiti wamegundua kuwa hata muziki wa kusikitisha huchochea shughuli katika vituo vya ujira na raha za ubongo. Sikuwa na hakika jinsi kusikiliza wimbo wa kusikitisha kunanisaidia kujisikia vizuri, lakini nilienda nayo. Nilichagua Songbird na Eva Cassidy.

Rafiki yangu alisema lazima niongeze nyimbo tatu au nne ambazo zitanipunguza hatua kwa hatua kuelekea hali yangu ya kihemko, yaani furaha ya kuwa mama! (obvs!) Nilichagua nyimbo kadhaa ambazo zilinifariji, lakini ile ambayo inasimama (na tafadhali usinihukumu juu ya chaguo langu la muziki mbaya!) ilikuwa "Vipi sasa" na Westlife. Sikuichagua sio kwa nyimbo, lakini kwa njia ambayo ingeinua kihemko.

Nilikuwa nikisikiliza kila wakati orodha yangu ya kucheza wakati nilipitia Victoria Park nilipokuwa nikienda kazini. Ilikuwa 'mkanda wangu wa mchanganyiko', kwa ajili yangu tu, ili kunifariji.

Kufikia wakati wimbo wa Westlife ulipokuja (bado nahisi ni shida kushiriki uchaguzi wangu wa wimbo na wewe!) Hali yangu ingekuwa imeinuka. Nilianza kuibua kusisitiza pram kupitia mbuga, nikimtazama mtoto wangu akitabasamu.

Orodha yangu ya kucheza bila shaka ilikuwa ya uponyaji. Ilikuwa karibu kama aina ya kutafakari. Niligundua kuwa kuwa na dakika 30 za 'muda wangu', ilimaanisha kuwa naweza kufika kazini tayari kwa uso na watu.

Nilishiriki nanyi nyote kabla ya hapo baada ya miaka 4 ya kujaribu, nilibarikiwa na wasichana mapacha. Lola na Darcy ni 10 mwaka huu na ninajifunga kila siku, kwamba kwa kweli ni wangu.

Mwezi mmoja uliopita, nilimaliza kazi mapema na nikapanga mipango na mume wangu kukutana naye na binti zangu huko Victoria Park. Wakati nikitembea kwenye mbuga ili kuwafika, nikatoa iPod yangu. (ndio, bado ninayo iPod!) Niligundua kupitia orodha yangu ya kucheza ambayo nitaithamini kila wakati. Niliweka wimbo wa Westlife na nikatabasamu tabasamu kubwa zaidi.

Kutamani mtoto ni chungu isiyoweza kuepukika. Sisemi kwamba orodha ya kucheza itafanya mambo kuwa bora au kuondoa huzuni yako. Ninasema labda jaribu na ujifarijie ikiwa unaweza. Unda orodha ya kucheza na jaribu mwenyewe kuruhusu nafasi ya vichwa kusindika mawazo yako.

Ningependa pia kujua ikiwa una wimbo wa cheeseli kuliko wangu!

Kama kawaida, ninakutumia upendo na msaada sana.

Sara x

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »