Safari ya uchunguzi wa ujasusi nchini India

Katika sehemu ya 2 ya safari yake, Anna Buxton anaongea na sisi juu ya kuchagua kuwa na ujasusi nchini India.

Je! Ni nini maana ya kisheria ya uasilia nchini Uingereza na kwa nini ulichagua India?

Huko Uingereza ni halali kuwa na mtoto kupitia surrogacy, lakini, huwezi kutangaza kwa surrogate na surrogate haiwezi kutangaza kuwa surrogate; pia hakuwezi kuwa na brokering ya kibiashara, yaani mtu wa tatu haiwezi kutoa huduma inayolingana kwa faida na tatu, huwezi kulipa ada ya ziada (zaidi ya gharama yoyote ambayo atakuwa nayo wakati wa ujauzito) kuwa surrogate.

Pia nchini Uingereza, makubaliano ya surrogacy, au mkataba hauwezekani na sheria ya Uingereza. Na, wakati wa kuzaliwa Uingereza sheria inachukua mtoto wako kama mama wa kisheria wa mtoto; ikiwa ameolewa au kwa kushirikiana kwa raia, mumeo au mwenzi wake, ni mzazi mwingine wa mtoto wako. Ikiwa hajaolewa, mumeo au mwenzi wako, anaweza kuwa mzazi wa kisheria.

Sheria ni ngumu sana lakini ni nani wazazi wa kibaolojia ambao hawana jukumu

Wazazi wote wawili wanaosoma na kusudi wanaweza kuhisi wazi. Matokeo ya maswala haya mawili ni kwamba nchini Uingereza kuna wazazi wengi waliokusudiwa zaidi ya watafiti.

Kuna misaada kuu miwili, Kujichukulia Uingereza na COTS, ambao husaidia wazazi waliokusudiwa na wanaohusika wakutane, na Mwanzo wa Kipaji, shirika lisilo la faida. Hizi ni mashirika matatu mazuri ambayo yamesaidia wenzi wengi lakini wakati wa kungojea kupata surrogate inaweza kuwa ndefu sana.

Subira kubwa kwa surrogate

Tulipoanza kutazama nchini Uingereza, tuliambiwa kwamba tutangojea kati ya miezi 18 - miaka 3 ili kupata surrogate halafu tungehitaji kutumia mwaka 1 hadi miezi 18 kufahamiana kabla hatuwezi kuendelea na utaratibu wowote. Hatukuwa na rafiki au mtu wa familia ambaye tunaweza kuuliza na baada ya kila kitu tulichokuwa tumepitia, na nilikuwa na miaka 34 na nikikumbushwa na madaktari wa kizazi changu kinachoendelea kuongezeka, tukaamua kuangalia chaguzi zetu nje ya nchi.

Kutafuta mbadala nje ya nchi

Amerika ndio mwishowe uliowekwa tayari kwa ujasusi. Utabiriji nchini Merika umewekwa na sheria za serikali, ambayo inamaanisha inatofautiana hali na serikali. Baadhi ya majimbo, kama vile California, yameshikilia kikamilifu sheria za urafiki wa unyonyaji zinazopeana mfumo wa kisheria wa hewa.

Kabla mtoto hajazaliwa, wazazi waliokusudiwa wametajwa kama wazazi wa kisheria na wazazi waliokusudiwa wametajwa kwenye cheti cha kuzaliwa cha kwanza. Imechanganywa na ukweli kwamba mawakala wanaruhusiwa kulinganisha watoto wa watafiti na wazazi waliokusudiwa, na kwamba surrogates inaweza kulipwa ada, pamoja na gharama, inamaanisha kuwa kuna washirika wengi zaidi katika mazingira yaliyodhibitiwa zaidi.

Kwa kuzingatia haya yote, gharama huko Amerika ni kubwa sana ambayo ilimaanisha kuwa haikuwa chaguo kwetu.

Utafiti nchini India

India ilikuwa chaguo nzuri kwa sababu unyofu ulikuwa wa kisheria, umewekwa na umewekwa vizuri. Walakini, nilikuwa nikisoma vyombo vya habari vyema na hasi juu ya ujasusi nchini India. Ed na mimi tulikubaliana kuwa haijalishi tunataka familia ngapi, hiyo haiwezi kuwa kwa gharama ya ustawi wa mwanamke mwingine. Kwa hivyo tulitafiti na kuitafiti. Tulizungumza na wanasheria na mashirika ya misaada hapa Uingereza, tukapata wanandoa ambao wamefanya hivyo na tukaenda India na tukatembelea zahanati 10 katika miji tatu, pamoja na misaada zaidi na wanasheria.

Tulipata daktari na upendo katika Delhi ambao walikuwa wakifanya kazi ya kushangaza katika suala la kusaidia surrogates na familia zao, ilikuwa mpango kamili unaozingatia maisha bora ya wanawake. Tulirudi nyumbani tukiwa na furaha na msisimko juu ya India na tukaamua kuiendea.

Je! Unaweza kutuambia juu ya uzoefu wako wa uchunguzi juu ya Uhindi, na mwishowe, kuwasili kwa binti yako, Isla?

Tuliendana na msaidizi wetu Chaphala na wakala na daktari na kisha tukaletwa kupitia Skype. Mara tu tukiamua wote tulifurahi kusonga mbele, na tumekamilisha mahitaji ya kisheria, tukaanza mchakato wa uchochezi wa IVF nchini Uingereza, na kisha tukatoka India kwenda kwa mayai yangu kukusanywa na viini vimetengenezwa.

Ilikuwa wakati huu ndipo tulipokutana na Chaphala kwanza. Nakumbuka mkutano wetu wa kwanza, sote tulikuwa na wasiwasi sana! Nilikuwa na wasiwasi kwamba angeweza kutupenda na alihisi vivyo hivyo. Lakini mara tu tulipoanza kuzungumza juu ya familia, juu ya watoto wake na juu ya tunataka kujenga familia, tuliongea kwa furaha na ilihisi kuwa sawa.

Subira wiki mbili

Tuliruka nyumbani baada ya uhamishaji na tunachoweza kufanya ilikuwa kungojea uchunguzi wa damu wiki mbili baadaye. Kwa wiki mbili ndefu, huwezi kufanya chochote isipokuwa subiri tu na ushangae ikiwa mwanamke mwingine maelfu ya maili ni mjamzito na mtoto wako. Kisha simu ikaja… pongezi!

Tulipokea sasisho za kila wiki kutoka kwa daktari na Chaphala kupitia barua pepe na kila wiki mbili, Chaphala angekuwa na Scan na matokeo yalitumwa tena kwa barua pepe. Kwa sababu mawasiliano yalikuwa yamepokelewa sana, nagundua sasa kwa kuona macho, kwamba ilifanya mimba iwe rahisi. Bado nilikuwa na wasiwasi kila dakika ya kila siku lakini nilijua kuwa lazima nilipitia kila wiki na kungojea sasisho zangu. Nakushukuru, mjamzito hakuwa mwenye bahati na kwa wiki 38 tunaruka kwenda Delhi kwa alama za mwisho za Chaphala, miadi na baadaye kuwa huko kwa kuzaliwa.

Baada ya Isla kuzaliwa, tulilazimika kuishi Delhi kwa miezi sita wakati tukingojea pasipoti yake ya Uingereza. Delhi sio mahali rahisi kuishi, achana na mtoto wako wa kwanza, lakini mwishowe tulikuwa familia.

Katika sehemu ya tatu ya hadithi ya Anna, anazungumza nasi juu ya kuelekea majimbo ili kumpa Isla nduguye,

Anna ameacha kazi yake ya miaka 20 katika usimamizi wa uwekezaji kusaidia wengine kwenye safari yao ya kuwa wazazi. Kufanya kazi na Kituo cha uzazi cha San Diego, kliniki ambapo mapacha wake walizaliwa, Anna anaunga mkono wanandoa wakisonga kwa ujasusi. Kwa habari zaidi, unaweza kufikia Anna kwa Instagram @ anna3buxton au barua pepe moja kwa moja kwa abuxton@sdfertiity.com

Hakuna Maoni bado

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

Tafsiri »